TIN TÀI TRỢ.

Em giảm từ 80kg xuống còn 53kg. Chia sẻ bí quyết ạ .

• 21.6K Lượt chia sẻ
  • 500K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 59 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

thời kỳ đỉnh cao của m cách đây 6 năm là 53kg, ăn kiêng 1 thời gian (ko ăn cơm tối, còn ngày thì ăn vặt vặt ít thôi) xuống còn 47kg.

bây giờ còn cao hơn cả đỉnh cao 64kg rồi, giờ muốn giảm 10kg để sắm đồ tết thôi mà sao khó quá huuhu muốn còn 47kg chắc mất mấy năm lun

m nghe nói chiều cao trừ đi 10 là ra cân nặng chuẩn, nên m cứ theo đó mà tính cân nặng thui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh moi sinh babi dc 2thang. Minh cao 1.59 ma nag 54kg lien.hum no thu q.ao tr khi co bau k keo dc qua dau goi lun.minh khoc rog lun do.ms sinh nh minh mun giam xuog dau 4 cho nhe nhang. Soi guog thay ng toan thit la thit minh on lam, ai nhin thay kug xi sam mong to the vs cha beo the lam mih tui than kih khuh.giam lay vai kg tet con dam di choi nua chu

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Note, note phải note lại ngayyyyyy
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biscotti Xem bài viết
    vậy bây giờ giảm được kí nào chưa ạ ?? Meculontit cố lên nhé

hix. hồi e giảm cân cái vòng 2 là khốn khổ nhất đó ạ . nó lấn át cả v1 vs v3 của e luôn

hồi trước em có uống thuốc giảm cân á , loại gì mà 10mg e quên rồi , nhưng uống hết 2 vỉ mà nó xuống có 1kg nên em ngừng luôn , hậu quả là lên kg thôi rồi . có thể là do cơ địa em dễ lên, với lại chắc thuốc dổm nên nó không chịu xuống >.< hồi trước tuần có thể em lên được 2kg >.< . cứ ăn xả láng là nó vù vù liền . giờ thì hết rồi . e nghĩ là chị uống thuốc kết hợp tập thể dục vs ăn kiêng nữa thì sẽ hiệu quả hơn nhiều ^^ .
    cố lên ạ

hihi . có thể do ánh sáng bên ngoài nên nhìn nhong nhanh z đó ạ . thật ra là da em cũng lên được mấy tông á . bí quyết của em là uống nhiều nước, ăn nhiều rau củ, đặc biệt là cà chua ^^ , em mà đi đường dài dưới trời nắng là phải 2 lớp áo khoác, 2 lớp khẩu trang, 2 lớp vớ . mẹ em nói như ninja em không xài kem hay sữa dưỡng ẩm gì đâu ,1 tháng em tắm sữa tươi 3 lần thôi ^^.

Em sinh năm 91. để mọi người dễ gọi ạ ^^ . À . có 1 bí quyết nhỏ khi giảm cân là em mặc áo khoác thể thao lúc tập thể dục, mồ hôi ra đầm đìa luôn hiệu quả lắm ý .
    Nguong mộ ban that. Dang giam can ma tu tuong luc nao cug ngi den do an vat.haizzzzz

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cohuongnhu1988 Xem bài viết
    cảm phục bạn quá.mình đã cố giảm mà không thành. Cuối cùng vẫn làm 1 liều 8 gói VITC giảm trong 1 tháng. từ 60 tròn xuống còn 55 kg. cũng chưa hẳn hài lòng lắm nhưng cố thêm 1 ít nauwx để gần tới kg ngày xưa
    hihi.. cố lên bạn nhé . có kiên trì là sẽ có hiệu quả thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaiHa796 Xem bài viết
    quá hay, cơ mà giảm thế thì da dẻ thế nào, thấy da tay bạn trắng trẻo, ko nhăn, mà hình như lúc mập bạn đen hơn bây giờ hả
    uhm. da mình hồi xưa đen lắm. như ở trên đó. chắc tại lúc đó không chịu chăm chút cho bản thân. ra đường cứ phơi phơi người mà không che chắn gì hết . bây giờ thì trắng lên rồi .
    Da mình không bị nhăn khi giảm cân đâu . mấy bác hàng xóm với họ hàng cũng hay hỏi mình như vậy đó . còn nắm tay sờ sờ nữa cơ . không nhăn tẹo nào nhé . hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_beo2208 Xem bài viết
    Mình từ 70 kg, ăn Das và tập thể dục suốt...2 năm mới giảm được 10kg. Vấn đề ở chỗ mình vẫn ăn thịt và ăn rất nhiều thịt nữa. Có lẽ mình phải...chia tay luôn với món thịt mà mình rất thích ăn nữa nhỉ.Tuy nhiên, mình cũng đã đoạn tuyệt với các loại hoa quả ngọt rồi đấy ạ! Nào, bây giờ chúng ta cùng chiến đấu để cơ thể không còn mỡ nữa nhé!
    mình nghĩ là giảm một nửa số thịt mà bạn đang ăn quá nhiều cũng được , không cần phải tuyệt nó luôn đâu . bởi vì thịt nó không có làm người mình phình ra nhiều như tinh bột .nhất là vòng 2 >.<
    Theo kinh nghiệm của mình thì trong khoảng thời gian mình giảm cân, lúc đầu cân xuống rất nhanh và đều đặn , nhưng khi mình tầm ~60kg cân mình bắt đầu xuống chậm dù mình vẫn tuân thủ nghiêm ngặt các buổi ăn và thể dục. có thể do cơ thể mình quen với chế độ đó rồi nên như vậy. được cái là chậm nhưng không tăng cân ^^ .
    Giặc mỡ cần phải tiêu diệtttt

Trích dẫn Nguyên văn bởi meanlac Xem bài viết
    mình 50kg mà chỉ cao có 1.54 thui, mình đang muốn giảm xuống 45kg, cảm ơn bạn vì bài viết này, giờ mình có động lực hơn rồi, cố lên! vì tươg lai con em chúng ta
    hihi . cố lên . vì tương lai còn đàn cháu đống

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieutulinh Xem bài viết
    Mình theo Lowcarb đến hôm qua là đc 4 ngày. Sáng hôm nay là ngày thứ 5, ngủ dậy một cái lên bàn cân thử luôn, tụt từ 56.3-> còn 54.0 . Nhưng quyết chí không lên bàn cân nữa, ý chí sắt theo DAs ít nhất một tháng như mọi người
    cố lên nhé. hồi trước 2 tuần mình cân 1 lần .

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_luoi Xem bài viết
    thời kỳ đỉnh cao của m cách đây 6 năm là 53kg, ăn kiêng 1 thời gian (ko ăn cơm tối, còn ngày thì ăn vặt vặt ít thôi) xuống còn 47kg.

bây giờ còn cao hơn cả đỉnh cao 64kg rồi, giờ muốn giảm 10kg để sắm đồ tết thôi mà sao khó quá huuhu muốn còn 47kg chắc mất mấy năm lun

m nghe nói chiều cao trừ đi 10 là ra cân nặng chuẩn, nên m cứ theo đó mà tính cân nặng thui
    vậy hả bạn . vậy giờ mình cũng tính giống bạn luôn . mình vẫn đang muốn giảm nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cosypham Xem bài viết
    phục bạn thật đó, bỏ cơm suốt trong thời gian đó mà chịu đc, mình thì chỉ có một hôm đã thấy thèm cơm rồi. Theo mình thì bỏ cơm cũng không nên, chỉ nên ăn ít khẩu phần ăn, đặc biệt bữa tối, hạn chế ăn đồ nhiều tinh bột, bổ sung rau quả, tăng cường tập thể dục thế là ok rồi
    thời kì đầu lúc giảm cân đối với mình cực khổ vô cùng, mình rất thích ăn cơm, 1 bữa mình có thể ăn 3 chén ý, nhưng với quyết tâm đã giảm là giảm cho đáng với nỗ lực mà mình bỏ ra nên mình quyết tuyệt luôn. khoảng 3 ngày đầu thèm cơm kinh khủng, từ ngày thứ 4 trở đi thì đỡ hơn, rồi dần dần mình bỏ hẳn được luôn ^^ . khoảng thời gian đó mình không hề cảm thấy chóng mặt nên mình nghĩ mình theo được . sau đó mình có bổ sung tinh bột mà, chỉ là thay tinh bột của cơm bằng thứ khác như bún, miến, phở thôi ^^ . mình vẫn ăn như thường ^^. chỉ khi nào muốn xuống kí mới bắt đầu kiêng khem thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metrekon09 Xem bài viết
    Minh moi sinh babi dc 2thang. Minh cao 1.59 ma nag 54kg lien.hum no thu q.ao tr khi co bau k keo dc qua dau goi lun.minh khoc rog lun do.ms sinh nh minh mun giam xuog dau 4 cho nhe nhang. Soi guog thay ng toan thit la thit minh on lam, ai nhin thay kug xi sam mong to the vs cha beo the lam mih tui than kih khuh.giam lay vai kg tet con dam di choi nua chu
    mới sinh không nên kiêng khem quá đâu chị ơi . khoảng 1 thời gian rồi mình kiêng cũng được mà. . dáng người chị vậy là đẹp rồi á. bạn em sinh xong còn ngót nghét 60 cơ . ^^ .

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuong78qn Xem bài viết
    Nguong mộ ban that. Dang giam can ma tu tuong luc nao cug ngi den do an vat.haizzzzz
    hihi. bạn giống mình á. miệng mình ăn suốt hà . nhưng phải nghĩ đến 3 vòng càng ngày càng tăng thêm ấy lớp mỡ là phải tuyệt liền ý .. cố lên nhé

Em thấy vấn đề cân nặng với chị em phụ nữ mình khổ thiệt chứ . hix . chị nào muốn thêm động lực thì cứ nhắc em " con bé đó làm được thì mình cũng làm được " ^^
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhờ bạn tiếp thêm động lực tiếp tục vào công cuộc giảm cân....vì tương lai tươi sáng.....co gang((:

Sent from my GT-S5360 using WebTreTho mobile app
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh so nguoi toan thay thit la thit thui.cung quyet tam cao lem nhug thuog be con nho nen chua mun giam.hic.Chuc cac chi em giam can thanh cong de di choi tet nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 122 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Quả thật khâm phục bạn, mình đây đang muốn giảm kg đây mà không biết lấy động lực đâu đây, giờ đọc bài chia sẻ của bạn có lẽ mình sẽ cố gắng giảm kg đây, hihi, mình cứ mùa hè cố giảm thì xuống từ 48 -> 44kg, mùa đông lại lên 48kg, sợ thật, mình cứ mất ăn mất ngủ là giảm kg ngay, nhưng mất ăn mất ngủ sao mệt lắm, mình lại không chịu được, không biết phải làm sao nữa? ai giúp mình với (
    50px-Xiangqi_red_side_Chariot.svg

TRONG CỜ GÌ ĐẸP BẰNG XE
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chúc mừng bạn nhé! bài viết hay và rất có động lực cho nhiều ng giảm cân khác, mình thì chỉ phấn đấu giảm mỡ, tăng cơ, đặc biệt là vòng bụng xuống 0.75 là okie ùi
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài viết của bạn đã đẩy thêm 1 tẹo cá quyết tâm giảm eo của mềnh thêm một bước dài, vì trước đây mình đã ap dụng chế độ ăn Lowcard hạn chế tinh bột, nhưng thật lòng mà nói mình khong thể cưỡng lại được sức hấp dẫn của những món ăn chế biên từ tinh bột, áp dụng được 3 tháng mình giảm trông thấy 63kg - 60kg quá là nhiều với một đứa thấp tin hin như mình. sau đó mình thả bản thân theo ý thích, lại tăng cân thôi.
    Buồn 1 chút, nhưng dạo này cv nhiều, ăn uống thất thường, có lẽ mình sẽ cố gắng tập thể dục và chỉnh lại chế độ ăn, quan trọng là giữ cho tinh thần thoải mái. Chứ không, cứ stress mình lại ăn nhiều hiuhiu
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trời ơi sao chị có nghị lực phi thường quá, e cũng 80kg nè chị

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meobeo1115
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì cũng nhịn cơm sáng với cơm tối, vì trưa phải ăn cùng mấy anh chị trong văn phòng nữa, không ăn bị la.

Bạn giảm đc bao nhiu cân ùi.

Mình cao 1m58 nặng 55kg, đang mún giảm về 46 thôi.
    Đừng níu giữ những gì ngoài tầm với
    Mây của trời hãy để gió cuốn đi
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn nhịn ăn giỏi thiệt, mình thì chịu k nổi, nhịn đc 2 ngày rùi thấy cơm lại thèm nhỏ dãi....:-(, nên đành phải dùng thuốc giảm cân, cũng may là tống đc 4-5kg rùi
    • 110 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Vào đọc bài viết của bạn lấy động lực giảm cân
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc giảm cân mình cũng muốn dùng lắm nhưng vì 1 lần dùng thử bị li vơ phun sạch sẽ nên k dam dùng bất kì loại nào kể cả trà thảo dược :3
    Có mẹ nào dùng loại thuốc giảm cân lành lành ko, lâu cũng được chỉ cho e vsss em đội ơn muôn phần, chứ Tết nhất mập ú mặc đồ xấu kinhhhhhh
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đã dùg dấm giảm cân Orihiro NB rồi, e mua của 1 chị bạn học chung lớp giao tiếp ở Dương Minh,mà hìh như tùy cơ địa hay sao ák, e uống hơn 1bịch kết hợp vs gym giảm từ 58kg---> 54kg, muốn giảm thêm 5kg nữa mà h ôg chồng e muốn có baby nên k cho uống nữa, huhu, bao nhiêu công sức chuột bạch h trớt qớt :-(( , e còn 1 bịch nhưng e uống 4v còn 212viên ák, e mua là 380k h bán lại 250k, e ở tphcm , mẹ nào muốn mua ll e qa 0122.695.0886 nha
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ngưỡng mộ bạn quá, bé nhà mình dc hơn 14 tháng rồi, muốn giảm cân theo kiểu ăn kiêng nhưng lại sợ ảnh hưởng đến nguồn sữa. Sẽ cố gắng, quyết tâm giống bạn!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieuvenven Xem bài viết
    Thuốc giảm cân mình cũng muốn dùng lắm nhưng vì 1 lần dùng thử bị li vơ phun sạch sẽ nên k dam dùng bất kì loại nào kể cả trà thảo dược :3
    Có mẹ nào dùng loại thuốc giảm cân lành lành ko, lâu cũng được chỉ cho e vsss em đội ơn muôn phần, chứ Tết nhất mập ú mặc đồ xấu kinhhhhhh
    Bạn tập TDTM, GYM thì sẽ xuống nhưng từ từ còn muốn tăng tốc 1 tí thì uống thêm thực phẩm chức năng cũng ok lắm. Mỗi ngày mình tập GYM 1 tiếng ( thứ 7, cn nghỉ ) + ăn ít ( tránh ăn nhìu tinh bột, đồ béo ) + uống thực phẩm chức năng , từ 55kg đã còn 49,5kg thôi đó , kết quả ko ngờ luôn í. Lúc đầu mình hok dự định uống thực phẩm chức năng nhưng mình ăn quá trời ( ko thể nào kiềm lại đc) và lên kg vù vù, nên tìm đủ mọi cách tham khảo đủ thứ từ người thân và trên mạng, cuối cùng quyết định uống 1 hộp để đừng cho ăn nhìu nữa chứ cũng ko tin là sẽ giảm cân. Đc người quen rũ rê tập GYM cho vui, cũng bon chen đi tập mà ko đều đặn. Nhưng khi uống đc khoảng nữa tháng thấy người nhẹ ra và nhảy lên cân có chiều hướng giảm, thế là xung lên và đi tập đều đặn chỉ nghỉ thứ 7, cn. Giờ đang lưỡng lự có nên uống tiếp để xuống thêm kg nữa ko hay là ngưng thuốc và chỉ đi tập GYM thôi ( vì ko dám lạm dụng nhìu , mục đích kiềm sự kích thích ăn nhìu đã thành công và đã xuống đc hơn 5 kg khi sử dụng gần hết 1 hộp )
    Ah, khi uống thuốc ngày đầu hơi mệt xíu, mấy ngày sau bình thường trở lại, chỉ là uống nhìu nước hơn bình thường thôi, ko còn muốn ăn nhìu nữa, trưa đi làm về ăn 1 chén cơm, chiều khoảng 3h ăn vặt ( khoai lang, bánh hẹ, ổi, mận,...) rùi 5h về ghé chổ tập luôn, tập xong tối về ăn sữa chua trc khi đi ngủ là xong. Thỉnh thoảng đi tiệc thì nghỉ tập và ăn bình thường.
    Thêm 1 chia sẽ là em uống 30 day diet của Mỹ ( em gửi người quen ở Cali gửi về ), các Chị thử giống em xem sao, xuống thiệt đó.
    Em có 2 người bạn: đi tập GYM giống em và uống, 1 người uống dấm đen của Nhật, 1 người uống " của thương hiệu Ng Cao Ky Duyên " em quên tên rồi. nhưng ko đc như em ( cũng có xuống kg nhưng chỉ có 2kg ) và đang cố gắng uống cho hết để chuyển qua loại 30 day diet đó. thấy ham lắm ạ.
    Giờ em chuẩn bị tập trung dưỡng da cho trắng thôi hi hi , mừng quá lên chia sẽ cho các Chị vui cùng em^^
    • 584 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

ngưỡng mộ e quá đi. 2 năm là một khoảng thời gian dài, cần phải kiên trì lắm mới làm được. Hây dà. Chị muốn giảm 10kg. Đặt mục tiêu là 1 năm nhỉ. Giảm nhanh quá hơi bất khả thi.
    Đối với em mà nói, Anh ấy chính là ước mơ của em, là cả thế giới này :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9