TIN TÀI TRỢ.

Em cần xin lời khuyên hữu ích từ các mẹ" Có nên thu gọn đầu ngực?"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.07K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị , các mẹ thân mến!

Em có 1 nỗi buồn và mặc cảm mà không biết phải nói ra thế nào. Ai cũng nhận xét người em thì đẹp và cân đối nhưng có 1 điều mà người khác không biết được ngực em không được đẹp. Sở dĩ em viết dòng tâm sự và tìm 1 lời khuyên chân thành từ các chị. Ngực em cũng gọi vui là “đủ dùng” nhưng chẳng hiếu sao?đầu ngực em lại to hơn các bạn gái. Mặc dù nhiều người lấy chồng cho con bú mà đầu ngực vẫn không to hơn hồi con gái la bao nhiêu. Vậy mà em chưa chồng chưa con mà đầu ngực to như vậy? Tự dưng em thấy mặc cảm và không muốn gần gũi chuyện yêu đương. Vì em không muốn người yêu và có thể là chồng tương lai của em nghĩ em đã có thai hay là có con gì gì đó. Nên giờ mỗi lần có quan hệ với người yêu, em không bao giờ cho bạn trai động chạm tới vòng 1 của mình. Em thấy như vậy cũng không có cảm giác mãnh liệt yêu thương từ em với bạn trai mà chỉ thấy mặc cảm vì ngực mình không đẹp.
    Giờ em cần 1 lời khuyên chân thành nhất từ các chị những lời khuyên hữu ích.
    Em có nên đi phẫu thuật thu nhỏ đầu ngực không ạ? Vì em mới 21 tuổi chưa kết hôn không biết có ảnh hưởng tới việc cho con bú sau nay nữa không?
    Và làm ở bệnh viện nào là tốt nhất?(em ở Hà Nội) Em đã nghe qua phẫu thuật thu nhỏ đầu ngưc nhưng nếu mổ không tốt có thể gây biến chứng hoại tử đầu vú nữa.
    Và chi phí tầm khoảng bao nhiêu tiền?
    Thanhks u các chị các mẹ nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 154 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

tớ nghĩ là k nên, dù sao cơ thể mình còn phát triển, đợi có con rồi muốn đi làm cũng chưa muộn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Thấy topic của em chị cũng đã tìm hiểu trên Google thôi, chứ chưa có kinh nghiệm thực tế. Thấy có vẻ ko ổn lắm đâu em ạ. Đầu vú chị cũng khá lớn (chị đang có thai 5 tháng nhưng cũng to từ trước rồi cơ), lắm lúc tắm nhìn vào gương thấy buồn kinh khủng, ngực thì bé mà sao đầu vú to thế chứ. Bây giờ chỉ nghĩ cách lám sao cho ngực to lên tý, chứ ngưc bé lại đầu vú to thì xấu khủng khiếp!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi. Em buồn lắm giá như mà đàn ông hiểu cho như chị em mình mỗi người 1 cơ địa khác nhau mà. Thì tốt biết bao. Ai cũng muốn xinh muốn đẹp nhưng không ai là đẹp hoàn hảo phải không ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynhxynh Xem bài viết
    chị ơi. Em buồn lắm giá như mà đàn ông hiểu cho như chị em mình mỗi người 1 cơ địa khác nhau mà. Thì tốt biết bao. Ai cũng muốn xinh muốn đẹp nhưng không ai là đẹp hoàn hảo phải không ah?
    Em ơi buồn làm gì, hãy bằng lòng với bản thân mình . Nếu người đàn ông yêu em, họ sẽ yêu bản thân em. Còn ko khi cưới về rồi thì cái núm đó to hay nhỏ thì chẳng có ý nghĩa gì. Em cũng có khả năng nuôi con, cho con bú. Trời sinh ra ta thế nào thì để thế đó, những cái mà xấu quá thì ta mới nên sửa, chứ chỗ núm đó nhiều dây thần kinh lắm, sợ thu nhỏ mai mốt em sẽ không còn nhiều cảm giác nữa.
    Cố lên nha em .
    ( P/s : chị núm nhỏ, hồng hào nhưng chồng chị cũng chả thương yêu gì chị, nên chắc cuộc sống về lâu về dài ko phải vì cái công tắc đó đâu em ạ :Thinking
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."
    • 377 Bài viết

• 1,397 Được cảm ơn

Khi chị bằng tuổi em, chị có nhiều mặc cảm lắm: nào là sao mũi mình to thế nhỉ? Sao bắp chân mình to? Ước gì mũi mình thon hơn, bắp chân mình nhỏ hơn, ngực mình lớn hơn, hai cái nhũ hoa sao nó cứ thâm sì ra thế không đỏ hồng như "của người ta"...Bây giờ thì chị hoàn toàn thấy những mặc cảm ấy rất vớ vẩn, nếu em tự tin vào những điểm mạnh của mình và không bận tâm vào những khiếm khuyết khác thì người đàn ông của em sẽ không nhìn thấy khiếm khuyết của em đâu! Mà nếu có thấy thì họ cũng cho là chuyện nhỏ vì họ đã hoàn toàn bị chinh phục bởi vẻ đẹp khác của em rồi.
    • 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ko ngờ cũng có bạn bị giống mình, mình cũng wan tâm vấn đề này, bên trái của mình thụt tuốt vô trong,ko ra hình núm gì hết, còn bên phải to hơn ngón tay út á, chán gì đâu, ko biết phải bù trừ cho bên trái ko nữa, hix, cùng tâm trạng xin chia sẽ với bạn. mình cũng ko biết làm cách nào, còn phẩu thuật thì ko dám vì chỉ sắp cưới chứ chưa có baby nên ko dám dao kéo chỗ đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vâng. Nghe chị nói thế chắc em nghĩ tới bản thân mình thôi. Vì thấy bảo nếu thu gọn đầu ngưc sẽ mất cảm giác tình dục mà.
    Cảm ơn bác nhé. Dù sao chị em mình chỉ nên yêu bản thân mình trước thôi...:Applause:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebapnam Xem bài viết
    Em ơi buồn làm gì, hãy bằng lòng với bản thân mình . Nếu người đàn ông yêu em, họ sẽ yêu bản thân em. Còn ko khi cưới về rồi thì cái núm đó to hay nhỏ thì chẳng có ý nghĩa gì. Em cũng có khả năng nuôi con, cho con bú. Trời sinh ra ta thế nào thì để thế đó, những cái mà xấu quá thì ta mới nên sửa, chứ chỗ núm đó nhiều dây thần kinh lắm, sợ thu nhỏ mai mốt em sẽ không còn nhiều cảm giác nữa.
    Cố lên nha em .
    ( P/s : chị núm nhỏ, hồng hào nhưng chồng chị cũng chả thương yêu gì chị, nên chắc cuộc sống về lâu về dài ko phải vì cái công tắc đó đâu em ạ :Thinking
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votinhconuong Xem bài viết
    Ko ngờ cũng có bạn bị giống mình, mình cũng wan tâm vấn đề này, bên trái của mình thụt tuốt vô trong,ko ra hình núm gì hết, còn bên phải to hơn ngón tay út á, chán gì đâu, ko biết phải bù trừ cho bên trái ko nữa, hix, cùng tâm trạng xin chia sẽ với bạn. mình cũng ko biết làm cách nào, còn phẩu thuật thì ko dám vì chỉ sắp cưới chứ chưa có baby nên ko dám dao kéo chỗ đó.
    Tớ tưởng chỉ có mình mình như thế không ai giống mình .Vậy mà tạo hóa... Đành phải chấp nhận vì sức khỏe:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn chị nhé nghe được lời chia sẻ khuyên răn của các chị mà em cảm thấy tụ tin và không măc cảm dù ít hay nhiều thì mình nên trân trọng những j bố mẹ đã sinh ra:Thinking:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherie_82 Xem bài viết
    Khi chị bằng tuổi em, chị có nhiều mặc cảm lắm: nào là sao mũi mình to thế nhỉ? Sao bắp chân mình to? Ước gì mũi mình thon hơn, bắp chân mình nhỏ hơn, ngực mình lớn hơn, hai cái nhũ hoa sao nó cứ thâm sì ra thế không đỏ hồng như "của người ta"...Bây giờ thì chị hoàn toàn thấy những mặc cảm ấy rất vớ vẩn, nếu em tự tin vào những điểm mạnh của mình và không bận tâm vào những khiếm khuyết khác thì người đàn ông của em sẽ không nhìn thấy khiếm khuyết của em đâu! Mà nếu có thấy thì họ cũng cho là chuyện nhỏ vì họ đã hoàn toàn bị chinh phục bởi vẻ đẹp khác của em rồi.
    • Chờ kích hoạt
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ là không nên đâu bạn. Cái gì thuộc về cơ thể mình thì cứ để tự nhiên thôi. Với lại trước giờ mình có nghe người ta đi nâng ngực chứ chưa thấy ai thu nhỏ đầu ti cả. Nếu bạn trai/chồng tương lai thực sự yêu bạn thì họ chẳng bao giờ suy nghĩ đến chuyện to, nhỏ hay suy diễn này nọ đâu bạn à
    • 91 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lynhxynh Xem bài viết
    Các chị , các mẹ thân mến!

Em có 1 nỗi buồn và mặc cảm mà không biết phải nói ra thế nào. Ai cũng nhận xét người em thì đẹp và cân đối nhưng có 1 điều mà người khác không biết được ngực em không được đẹp. Sở dĩ em viết dòng tâm sự và tìm 1 lời khuyên chân thành từ các chị. Ngực em cũng gọi vui là “đủ dùng” nhưng chẳng hiếu sao?đầu ngực em lại to hơn các bạn gái. Mặc dù nhiều người lấy chồng cho con bú mà đầu ngực vẫn không to hơn hồi con gái la bao nhiêu. Vậy mà em chưa chồng chưa con mà đầu ngực to như vậy? Tự dưng em thấy mặc cảm và không muốn gần gũi chuyện yêu đương. Vì em không muốn người yêu và có thể là chồng tương lai của em nghĩ em đã có thai hay là có con gì gì đó. Nên giờ mỗi lần có quan hệ với người yêu, em không bao giờ cho bạn trai động chạm tới vòng 1 của mình. Em thấy như vậy cũng không có cảm giác mãnh liệt yêu thương từ em với bạn trai mà chỉ thấy mặc cảm vì ngực mình không đẹp.
    Giờ em cần 1 lời khuyên chân thành nhất từ các chị những lời khuyên hữu ích.
    Em có nên đi phẫu thuật thu nhỏ đầu ngực không ạ? Vì em mới 21 tuổi chưa kết hôn không biết có ảnh hưởng tới việc cho con bú sau nay nữa không?
    Và làm ở bệnh viện nào là tốt nhất?(em ở Hà Nội) Em đã nghe qua phẫu thuật thu nhỏ đầu ngưc nhưng nếu mổ không tốt có thể gây biến chứng hoại tử đầu vú nữa.
    Và chi phí tầm khoảng bao nhiêu tiền?
    Thanhks u các chị các mẹ nhé
    híc.ko biết có phải do bạn cả nghĩ ấy, chứ ko đến nỗi ng yêu của bạn vì chuyện đó mà đánh giá là bạn thế này nọ, có con này nọ đâu. nhưng neus bạn thực sự muốn tự tin hơn thì cứ thử đi gặp bsi tư vấn cho xem thế nào. nói đến nâng sửa ngực thì mình thấy có thẩm mỹ đông á. bạn thử tkhao xem.