Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Detox giải độc - hiểu đúng và làm đúng để đem lại hiệu quả cao nhất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.68K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạo gần đây chắc các mẹ đã được nghe nhắc đến phương pháp Detox giải độc cơ thể trên các báo chí và phương tiện truyền thông. Hôm nay, mình muốn chia sẻ thêm cho cả nhà những hiểu biết cơ bản về Detox để cả nhà nắm rõ hơn. Từ đó áp dụng đúng phương pháp để đạt được hiệu quả tốt nhất.
    Một điểm cần lưu ý là detox không phải một cách ăn kiêng giảm cân. Detox là phương pháp thanh lọc giúp các bộ máy trong cơ thể được làm sạch, từ đó hoạt động hiệu quả hơn. Cùng với các tạp chất, mỡ thừa và nước thừa trong người cũng được đào thải khiến việc giảm được một vài kilogram trọng lượng là lợi ích mà detox "khuyến mại" cho bạn.
    Thời gian tối đa áp dụng detox là 7 ngày, nếu chúng ta detox quá lâu từ 7-14 ngày sẽ dẫn đến những biến chứng nguy hai cho cơ thể như hạ đường huyết, ngất xỉu, rối loạn men tiêu hóa, hệ miễn dịch, chức năng dẫn truyền nơ-ron thần kinh. Chưa kể đến việc giảm cân quá nhanh dễ dẫn đến các biến chứng sau đó như: bệnh gout, sỏi bàng quang và các biến chứng ở tim mạch.
    Detox tốt cho cở thể, nhưng chúng ta đừng quá lạm dụng nó. Nếu không sẽ gây ra những hậu quả khôn lường cho cơ thể.
    Dưới đây là 3 phương pháp detox phổ biến và an toàn rất được ưa chuộng.
    Cả nhà hãy chọn một phương pháp thích hợp với cơ thể mình nhất để đạt được hiệu quả mong muốn nhé!

10687887_718079238272210_8657532182181600819_o

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chỉ dám Detox có 2 ngày thôi. thường là 1 ngày rưỡi. nhưng khá hiệu quả.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

[Em chỉ dám Detox có 2 ngày thôi. thường là 1 ngày rưỡi. nhưng khá hiệu quả. ][/QUOTE]
    em có chọn 1 trong 3 phương pháp nào chị đã nêu ko? Nếu e có thêm công thức detox khác hiệu quả thì chia sẻ cho mọi người cùng biết với
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Detox " Nước chanh" của bạn có vấn đề về công thức rồi. ( 1 thìa ớt bột ai mà chịu nổi- không khéo có người bị tràn ớt vào phổi, bục dạ dày, hỏng đường ruột... vì ớt bột quá nhiều đấy !)

Thời gian detox nữa: mình detox 11 ngày có vấn đề gì đâu. Sau đó lại khỏe ra chứ không làm tổn hại gì cho cơ thể cả.
    Công thức này mình đã trải nghiệm và có kết quả rất tốt ( mình đã mở topic để mọi người biết về trải nghiệm của mình), công thức như sau:
    + 250ml nước lọc
    + 15 - 20ml siro neera Madal Bal loại này nổi tiếng toàn cầu mới có ở VN nêu nhiều người chưa biết với cả giá hơi cao nên ít người mua được ( tốt hơn nhiều Maple syrup)
    + 1/2 - 1 quả chanh tươi
    + Một chút xíu ớt bột Cayenne hoặc Chili( bột gừng với người huyết áp thấp như mình trước kia) nếm vừa đủ độ cay thôi chứ không phải chơi cả thìa có mà chết sớm !
    Ngày uống 6-10 cốc theo công thức trên, rồi uống thêm 2-3 cốc nước chanh nữa. Ai chịu được có thể làm tới 14 ngày, bình thường làm chương trình này 7- 10 ngày là tốt lắm rồi.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn vuonglinhmv đã đóng góp vào đề tài của mình, nhưng mong bạn giữ văn phong tránh viết theo lối tạt nước lạnh vào mặt người khác. Ở đây mình nói là thìa, nhưng có bắt mọi người bỏ cả thìa bự vào đâu, thìa là thìa ăn sữa chua. Và công thức của mình là pha 1 lần dùng cho 5 ngày chứ ko phải uống hết 1 lần. Bạn hiểu héng. Trước khi biết rõ thông tin thì bạn đừng vội lên án người khác nhé.
    Những vấn đề cảnh báo về sức khỏe là cần thiết, và tùy vào thể trạng của mỗi người mà áp dụng cho phù hợp. Nếu bạn thấy detox liên tục trong vòng 11 ngày vẫn ko sao thì cơ thể của bạn tốt. Mình mừng cho bạn. Còn về lâu về dài những phản ứng phụ kia có xuất hiện hay ko thì bạn có dám khẳng định là 100% là ko có ko? . Còn đối với những người thể trạng yếu thì thế nào. Nếu bạn dám tự tin khẳng định là ko có thì bạn nên nộp đơn xin vào các tập đoàn dinh dưỡng quốc tế để làm chuyên gia. Ở đây mình nói là nói chung cho tất cả. Còn tùy vào mỗi người áp dụng, chứ mình ko nói cho riêng cá nhân bạn hoặc ai hết.
    Bài viết này dựa trên những thông tin thu thập từ các nguồn tin cậy, có nghiên cứu chứng thực chứ mình ko siêu đẳng mà ngồi tự nghĩ ra lung tung rồi up lên đây.
    Cảm ơn rất nhiều vì đã lắng nghe và thấu hiểu một các có văn hóa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn thân mến!
    công thức của bạn là: "hai thìa nước cốt chanh, một thìa ớt bột,500ml nước lọc. một thìa Maple siup" dành cho 5 ngày detox ư!? thế thì người detox có thể chết vì khát mất. bạn nghĩ lại xem trong 5 ngày ban khuyên người khác xài 500ml có thật sự ổn không!? chưa kể trong đó có một thìa ớt nữa.
    - thứ hai cả mình và bạn đều không phải là chuyên gia dinh dưỡng của tập đoàn dinh dưỡng quốc tế phải không ah. nên cả tôi và bạn đều không dám khẳng định "detox quá lâu từ 7-14 ngày sẽ dẫn đến những biến chứng nguy hai cho cơ thể như hạ đường huyết, ngất xỉu, rối loạn men tiêu hóa, hệ miễn dịch, chức năng dẫn truyền nơ-ron thần kinh. Chưa kể đến việc giảm cân quá nhanh dễ dẫn đến các biến chứng sau đó như: bệnh gout, sỏi bàng quang và các biến chứng ở tim mạch." tôi chỉ nói rằng "Ai chịu được có thể làm tới 14 ngày, bình thường làm chương trình này 7- 10 ngày là tốt lắm rồi." và sự thực không chỉ tôi mà rất nhiều người khác như: nhà thơ Trần Đăng Khoa Detox trong 12 ngày trọng lượng của U tiền liệt tuyến giảm từ 95 xuống 35. tiến sĩ toán học Chử Văn Đông còn Detox trong 17 ngày giảm 13,5kg. ca sĩ người mẫu Beyonce Knowles detox 14 ngày giảm 9kg đấy thôi bạn. Tôi chắc rằng họ là những người không " siêu đẳng mà ngồi tự nghĩ ra lung tung" hại mình hại người đâu bạn ạh.
    - tôi nghĩ rằng khi up tin cả tôi và bạn đều chung mục đích là chia sẻ, học hỏi đúng không ạh. bạn còn nhớ bạn nữ detox theo cách"phương pháp detox phổ biến và an toàn rất được ưa chuộng" đã chết ở bệnh viên Thanh Nhàn hồi tháng 7 chứ ạh. là một người " có văn hóa" như bạn, tôi nghĩ bạn cũng sẽ hiểu khi chia sẻ thì sẽ nhận được nhiều ý kiến khác nhau có thể là tán đồng có thể là phản đối. Nếu một người tự cho mình có văn hóa để " độc quền chân lý" mình luôn luôn đúng thì vô tình hay hữu ý hại mình, hại người bạn ạh.
    - PS: những nhân vật detox quá lâu từ 7-14 ngày mà theo bạn "sẽ dẫn đến những biến chứng nguy hai cho cơ thể như hạ đường huyết, ngất xỉu, rối loạn men tiêu hóa, hệ miễn dịch, chức năng dẫn truyền nơ-ron thần kinh. Chưa kể đến việc giảm cân quá nhanh dễ dẫn đến các biến chứng sau đó như: bệnh gout, sỏi bàng quang và các biến chứng ở tim mạch." tôi nói ở trên rất may hiện nay họ vẫn rất khower mạnh và luôn thiện chí chia sẻ kinh nghiệm của mình và tiếp thu ý kiến của mọi người bạn có thể đọc tại Emđẹp.vn bạn nhé!
    Cảm ơn "một các có văn hóa." của bạn!?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tiêu chí của mình là chỉ chào đón những comment thân thiện, có tính xây dựng và đóng góp chứ ko phải mang tính gây chiến giống mấy thím bán đồ ngoài chợ trời. Nếu bạn ko đáp ứng được những tiêu chí đó thì làm ơn đừng spam vào chủ đề của người khác. Nếu bạn ko thích bạn có quyền ko xem, ko ai bắt bạn phải mở miệng nói. Mình ko muốn cãi vã với bạn, làm vậy sẽ gây mất mĩ quan cho website nói chung và bài viết của mình nói riêng. Điều đó cũng làm ảnh hưởng đến mọi người xung quanh. Cảm ơn, và xin phép ko chào đón những comment tiếp theo của bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pinky-mom Xem bài viết
    Em chỉ dám Detox có 2 ngày thôi. thường là 1 ngày rưỡi. nhưng khá hiệu quả.
    Mỗi lần chị dùng phương pháp nào, giảm được mấy kg chị, chia sẻ cho em với. Em thấy khoản nước chanh là dễ dùng nhất trong các công thức của chị chủ top.
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

- Theo bạn comment thế nào là thân thiên? bạn đọc kĩ lại xem người "có văn hóa" như bạn hay tôi giống mấy thím bán đồ ngoài chợ trời!? ai mới là người chua ngoa chao chát!?
    - Để đáp ứng những tiêu chí của bạn thì dù biết là sai, hoặc có thiếu sót vẫn phải gật đầu lia địa và truyền tai nhau là good àh.
    - nếu bạn chỉ đưa những tiêu chí mình coi là nhất nhất đúng cho gia đình bạn thì chắc chắn tôi không mạn đàm. Nhưng khi bạn đã lập topic đưa lên mạng xã hội thì lại là vấn đề khác. Tôi comment không phải vì một người " độc quyền chân lý" như bạn mà là vì những người đã, đang, sẽ đọc topic này. họ sẽ như thế nào khi nghe bạn dùng" 500ml nước để detox trong 5 ngày"!? đây mới là "làm ảnh hưởng đến mọi người xung quanh" đấy bạn ạh. sẽ có bao nhiêu người detox theo cách"phương pháp detox phổ biến và an toàn rất được ưa chuộng" của bạn
    - Tôi cũng chả muốn nói với người chỉ thích "
    xây dựng và đóng góp" trên tinh thần mọi người phải công nhận điều tôi đưa ra là luôn luôn đúng đâu.
    - chúc mọi người khi đọc topic này của bạn đủ tỉnh táo để luôn may mắn và bình an!
    PS: Mọi người chú ý khi đọc topic phải comment cho chủ topic nhất nhất là đúng nhé không khéo lại làm "
    mất mĩ quan cho website nói chung và bài viết của"chủ topic "nói riêng"
    Nói thêm nữa chắc tôi chỉ bằng bạn mà thôi, điều đó thì tôi không muốn chút nào !
    • 1,530 Bài viết

• 2,857 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Topic này hay.Tôi thấy công thức 1 có vẻ dể áp dụng nhất.Cũng đang tính detox nhưng phải sắp xếp công việc,thời gian đã.ko làm lưng chừng phải bỏ uổng lắm.
    p/s: tôi thấy bạn vuonglinhmv VÀ BẠN Natrontron có vẻ hiểu lầm ý của nhau thôi.2 bạn đều có đóng góp cho chị em trong quá trình giảm cân mà.Dĩ hòa vi quý đi 2 bạn ah.
    • 125 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình mới detox = mía chanh ớt 6ngay giảm 3kg.đi Gym 2 ngay 1tieg ruoi r thôi. Nhưng đi nặng đúng 1 ngày đầu r het. Thèm nhai qá nên ăn lại 3 ngày nay mà an toàn tinh bột như khoai và gạo lứt thì cá hồi 1,5 . E cbi mai làm lại 7-10days để đào thảo độc tố vì chưa hết ấy ạ. K đói k mệt mà đầu óc toàn nghỉ đến ăn vặt mới teo chứ =.=. Tịnh tâm tịnh tâm. Detox xong chắc thành "Thanh niên cứng" luôn qá. Vừa muốn thanh lọc vừa muốn giảm 3kg nữa. Cố lên !!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tuyetnguyet_01