Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đẻ mà không cho con bú có phải bụng to..?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi có phải khi đẻ ma` mình không cho con bu s có phải là bụng khó có thể mà xuống duọc không vậy?Đợt em dẻ con xong em bị mất sữa 1 thời gian nên con em bú sữa bình wen ko chịu ti mẹ nữa, nên dần dần em bị mất sữa....:Straightf: nên mọi người ai cũng bảo là tại em ko cho con bú nên bụng em mới to. em nhịn ăn mãi mà chẳng nhỏ bụng đi tí nào cả.các chị mách em bí quyết gì đi với ko em chết mất:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: em cám ơn các chi nhiều nhé.yêu các chi lắm lắm:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngan_meocon1987 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi có phải khi đẻ ma` mình không cho con bu s có phải là bụng khó có thể mà xuống duọc không vậy?Đợt em dẻ con xong em bị mất sữa 1 thời gian nên con em bú sữa bình wen ko chịu ti mẹ nữa, nên dần dần em bị mất sữa....:Straightf: nên mọi người ai cũng bảo là tại em ko cho con bú nên bụng em mới to. em nhịn ăn mãi mà chẳng nhỏ bụng đi tí nào cả.các chị mách em bí quyết gì đi với ko em chết mất:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: em cám ơn các chi nhiều nhé.yêu các chi lắm lắm:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    đâu có phải vậy đâu, mình cũng ko cho con bú vậy mà bây giờ bụng trở lại gần băng thời con gái rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu cho con bú đều thì tử cung co lại nhanh hơn. Còn bụng to hay nhỏ là do cơ địa của mỗi người thôi k liên quan gì đến chuyện cho con bú cả. Đứa em gái của mình k cho con bú mà giờ bụng nó lép kẹp như hồi con gái.
    • 423 Bài viết

• 805 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng đúng một phần, nhất là đẻ xong không cho con bú mà lại bồi dưỡng nhiều chất béo. Khi ấy cơ bụng còn lỏng lẻo, mà các chất béo ăn vào lại không ra ngoài với sữa thì bụng sẽ là nơi tốt nhất để mỡ tập trung trú ngụ còn gì. Tớ cũng ở tình trạng ấy đấy vì sau sinh ít sữa mà lại ăn nhiều cháo móng giò (để ra sữa í mà), sữa vẫn ít mà bụng thì :Crying:.