TIN TÀI TRỢ.

Đá để mát-xa

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có lần đi mát-xa mát-gần :Battin ey: , được các ẻm thao tác bằng mấy cục đá, các mẹ có biết mua mấy cục đá đó ở đâu không ?
    Chỉ dùm tôi với, tôi muốn ... vợ chồng tôi mát-xa lẫn nhau :Laughing: khỏi ra ngoài tốn kém onttella:
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Pooh & Dumbo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 132 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đó là sỏi. Em có người bạn mở viện mát xa, tắm sỏi .Chị ấy đi nhặt ở ngoài Phan Rang chị ạ.
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em không nghĩ là nhặt đuược đâu....mẹ nào mở spa tư vấn cho chị em với...em cũng có nhu cầu
    • 295 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

HÍ. E cũng được làm cái đá nóng này .Mê quá cơ.Sao chị k hỏi luôn mấy người massage chi chị ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

HE HE
    Chị ơi, đá này cũng nhiều loại và nhiều giá lắm chị ui, đá rẻ, chả có tác dụng gì, vì nó chỉ là cục đá, còn đá chuyên nghiệp, là đá bazan, có tác dụng hút độc tố á, thì đắt lắm, rẻ nhất cũng phải 120usd/bộ hi hih ihihi, đắt lắm cũng có khoảng 400usd/bộ, tùy theo công năng
    nhưng nếu chỉ massage ở nhà thì mua bộ rẻ nhất là ok rồi, vì chỉ có vài loại thông thường thôi, còn bộ đa năng thì gồm hon 40 cục đá khác nhau á
    chị cần mua loại nào, em mua giúp cho á
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cà Phê Xem bài viết
    Đó là sỏi. Em có người bạn mở viện mát xa, tắm sỏi .Chị ấy đi nhặt ở ngoài Phan Rang chị ạ.
    sỏi nhặt ở phan rang,ko gọi là đá massgae, mà chỉ có vài công năn g như làm nóng lên rồi massage ấn huyệt để mà nóng và giải stress thôi bạn ạ, còn đá massage đúng phải là đá bazan, màu đen tuyền, có độ bóng và có nhiều hình dạng đặc trung thích hợp với tùng vùng trên cơ thể
    nếu nơi nào dùng đá phan rang mà massage đá nóng cho khách, thì mình xin lỗi nha, đó gọi là làm không đúng quy cách( ko dám gọi là dan giối á) vì nó chẳng có tác dụng đúng của liệu trình masssage đá nóng
    massage bằng đá nóng: tác dụng, giải nhiệt, dùng tính chất hút độc của đá bazan để hút các chất độc cơ thể qua da, giảm và có thể ngừa, điều trị một số bệnh vì thế, nếu dùng đá phan rang mà massage thì chả có tác dụng gì ngoại trừ tác dụng tỏa sức nóng giảm stress thôi
    • 30 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có bạn nào biết mua thiết bị làm nóng đá massage ở Hà Nội thì mua ở đâu không?

Cảm ơn các bạn sẽ chia sẻ thông tin.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi frenchfashion Xem bài viết
    Có bạn nào biết mua thiết bị làm nóng đá massage ở Hà Nội thì mua ở đâu không?

Cảm ơn các bạn sẽ chia sẻ thông tin.

Bạn chỉ cần mua một cái nồi hấp nhiệt là ok rồi......
    • 30 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    Bạn chỉ cần mua một cái nồi hấp nhiệt là ok rồi......
    Cảm ơn gợi ý của Mepond.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 357 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

em có dư 1 bộ đá núi lửa đây ai cần thì pm em nha. Em chỉ mún dzữ lại vài viên để xài thôi mà mua thì phải mua nguyên bộ hix
    I'm Pin :LoveStruc:

• 149 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có mà đủ đồ nghề cũng chả sướng. Đi đến tiệm có các em gái phục vụ, lại có kĩ năng. Chứ nhà mình thì có đủ cũng thế à.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 357 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Pin học massage đá rồi Pin biết. Massage chủ yếu là bằng tay, còn đá là được di chuyển khắp thân (xoay tròn và cho đá va đập nhau kêu cách cách cũng là 1 phần để truyền năng lương và tỏa năng lượng từ đá), các mẹ mua đá về nhà khg cần phải biết massage, đơn giản nhất là mình nấu nước sôi rồi để đá vào ngâm, xong lót 1 miếng khăn mỏng (nên làm nóng khăn 1 xíu trươc đã lên đá để trực tiếp lên chỗ mỏi vd mỏi cổ thì để 1 cái khăn lên gối rồi để đá lên, để khăn lên che rồi năm lên sao cho đá đúng vùng gáy và cổ, khi đá nguội 1 xíu thì lấy khăn ra để đá lên trực tiếp luôn. Hoặc xoay tròn đá xung quanh vùng đau nếu vùng đau rộng như thắt lưng, lưng.
    I'm Pin :LoveStruc: