Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cùng em giảm cân an toàn từ từ có ai ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 984 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 423 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em thấy có nhiều mẹ giảm cân lắm, tiêu chí như em. vì thân hình quá khổ hok mong muốn. có mẹ nào đang nuôi dưỡng kế hoạch hoặc đang giảm cân thì vào tham gia cho vui ạ.
    Em cũng khổ lắm, 67.5kg các chị ạ, như con voi ma mút ấy. cao chỉ có 1m58 thui à. số đo 3 vòng của em thì cực khủng, 93-73-100 huhu...
    chả hiểu sao giời sinh mình béo tốt thế các chị nhỉ, trong khi có nhiều bạn bè, nó ăn mãi chẳng mập lên tí nào, còn mình trong gầy đi mà chẳng được. hizzzz... em quyết tâm giảm cân cách đây 2 tuần, và vẫn tiếp tục. OX chả cho em giảm nhìu, sợ giảm nhanh quá trg 1 tháng sẽ bịnh. không biết có phải hay ko nữa. Nhưng với chế độ từ từ của em, ko tập thể dục <vì quá lười>, 2 tuần em giảm được 3.5kg. giờ còn được 64kg. mỗi tội em xương to nữa, có da co thịt nhìn cứ cùi cụi ah... có chị nào hoàn cảnh với em ko ạ?
    thật ra trong vòng 4 ngày đầu, em đã giảm 2kg. nhưng do 4 ngày đó em ở nhà, chăm chỉ thực hiện đúng giờ ăn kiêng. giảm rõ rệt. nhưng ngày thứ 5 em bắt đầu đi học lại, giờ giấc xáo trộn. nhiều khi về trễ, trưa ăn xong em nhịn đến 6h tối về, chợ búa nấu nướng, ăn lặt vặt cho đỡ bụng, rùi thế là tận 10h mới chén xong bữa chiều kim luôn bữa khuya rùi. hận lém!!! nhưng em vẫn giảm chứ ko tăng. mà khổ nổi OX em kỳ cục, em ăn kiêng cơ mà vẫn rủ nào là ăn gà chiên, ăn gà hấp, ăn lẩu, ... em cũng có ăn luôn, nhưng ăn ít thôi thì vẫn có kết quả!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hi, ox ko chê là ok rùi, mà giảm như thế là nhanh rùi còn gì, cố gắng lên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị cho e hỏi chị làm ntn mà 4 ngày giảm 2kg vậy ạ? Cho e xin thực đơn với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mom.jine
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nhà mẹ nó ở đâu mẹ nó có muốn đi tập gym giảm cân không. mình đang tìm người ghép nhóm bên Elite Hoàng Đạo Thuý mẹ nó ạ.
    • 423 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebymbym Xem bài viết
    nhà mẹ nó ở đâu mẹ nó có muốn đi tập gym giảm cân không. mình đang tìm người ghép nhóm bên Elite Hoàng Đạo Thuý mẹ nó ạ.
    chị ui, em lười nhất tập thể dục, ngay trc hẻm nhà em có phòng tập mà em k mún đi ạ, em lười như con ma nhát hihi... thanks chị đã rủ em vô nhóm, chúc chị mau đạt đc dáng dẹp ạ
    • 423 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi au_yeu Xem bài viết
    hi, ox ko chê là ok rùi, mà giảm như thế là nhanh rùi còn gì, cố gắng lên
    ox em k mún em giảm cân đâu, tại ox nói em tròn mới dễ thương đó chị, em cũng gọn chứ k đến nổi cùi cụi ngấn mỡ... nhưng đi học bị kêu mũm mĩm ngại quá nên em mún giảm cân, em mún giảm còn 55kg !!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom.jine Xem bài viết
    Chị cho e hỏi chị làm ntn mà 4 ngày giảm 2kg vậy ạ? Cho e xin thực đơn với
    thực đơn của em cũng hok có gì cầu kỳ chị ui, cụ thể là em k thích ra ngoài ăn sáng, cũng tiện là sáng ox đi làm có mang theo cơm nhà, có khi tự làm, có khi em làm, đồ ăn chủ yếu em nấu bỏ tủ lạnh, các loại rau củ xào, thịt xào, ... nên ox làm mang theo thì làm thêm 1 tí để em ăn sáng, em ăn 1/2 chén cơm và rau củ xào đó cho bữa sáng, uống 1 ly cafe sữa dạng gói màu xanh của NesCAFE.
    Sau đó em làm việc nhà nếu ở nhà, đi chợ mua 1 bọc sữa đậu nành to, về chia làm 2, 1 phần cho 1 ít đường lợ lợ cho dễ uống, quất luôn hihi. 1 phần thì cất tủ lạnh uống từ từ. trưa trước bữa ăn em uống 1 ly nước chanh + muối, pha ấm <1 quả chanh + 250ml nước lộc + 1/2 muỗng cafe muối lưng thui + 50ml nước sôi pha vô cho nó ấm, vừa chế nc sôi vừa quậy, thứ nhất tan muối nhanh, thứ 2 thì k làm nc chanh bị đắng>, khoảng 15-20p sau em ăn 1 chén cơm + đồ ăn bình thường, phải có thêm rau ạ. nếu có lịch đi học thì em sẽ mang cơm ở nhà theo, cũng chủ yếu rau củ xào, thêm thịt tùy thích. và nếu có đi học thì sữa đậu nành chiều em mới mua <nhà gần nơi làm đậu hũ nên dễ mua>, uống dần từ chiều đến tối và nước chanh muối ấm thì em uống trước bữa tối. Bữa tối em cũng ăn 1 chén cơm + cá, canh, đồ xào, ... bình thường thôi ạ. sau khi ăn 1 tiếng thì ăn thêm 1/2 trái táo, hoặc lê, hoặc 1 trái chuối, ... <ox em hay dành ăn lém>.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng ko ăn nhiều, chủ yếu ăn rau thôi cơ mà vẫn béo tròn, chắc tại ko bao giờ tập thể dục đấy, hi, mình đang theo pp của chị Tiên ăn sinh tố chuối+dứa+cà chua, thấy ok phết đấy.
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang quyết tâm giảm béo đây, hic hic. cũng 1m57 mà giờ đang 69kg . Dã man quá. Trước kia chỉ hơi béo chút, quần áo thường mặc M cùng lắm đến L. Sinh xong giờ tròn xoe. Ko biết giảm thế nào nữa
    Đôi khi... Muốn lòng mình đi thật xa...để ai đó hóa thành xa lạ...
    • 423 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

chị ăn ít cơm, tăng cường rau đó chị, em thấy chanh muối ấm dễ uống mà có tạc dụng nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redmoon0111 Xem bài viết
    Mình cũng đang quyết tâm giảm béo đây, hic hic. cũng 1m57 mà giờ đang 69kg . Dã man quá. Trước kia chỉ hơi béo chút, quần áo thường mặc M cùng lắm đến L. Sinh xong giờ tròn xoe. Ko biết giảm thế nào nữa
    Em thấy các mẹ sinh xong là bôi rượu gừng nghệ chị ạ, vừa đẹp da lại săn chắc, tan mỡ nữa đấy
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hahah ráng lên ^_^