Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dùng dịch vụ spa giảm giá chưa ah??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 624K Lượt đọc
  • 1.73K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Review Pour Vous Spa:

Liệu trình bao gồm các bước: (120 phút)
    Bước 1: Xông hơi với tinh dầu thiên nhiên giúp thư giãn, lưu thông máu, mềm lớp sừng và tế bào chết 10 phút.
    --> Có, phòng xông hơi nhỏ, ko có mùi gì hết, cũng ko nóng

Bươc 2: Nằm xấp làm sạch và giải độc tố, hút nhờn, lấy cồi mụn trên lưng và khử trùng vùng lưng 15 phút.
    --> không có

Bước 3: Tẩy tế bào chết toàn thân sau bằng bột quế giúp thư giãn lấy sâu tế bào chết 20 phút.
    -> có, KTV tay nghề tốt, tẩy TBC kỹ.

Bước 4: Lau sạch tế bào chết bằng khăn ấm 5 phút.
    --> đi tắm

Bước 5: Đắp ủ kem dưỡng chất tảo biển và Vitamin E làm giải độc, duy trì độ ẩm làm trắng da 30 phút.
    --> không có

Bước 6: Lấy kem ủ và làm sạch lại toàn thân sau 5 phút.
    ---> không có

Bước 8: Nằm ngửa, lấy sạch tế bào chết toàn thân trước với kem làm trắng quế rừng 20 phút.
    --> không có
    Bước 9: Lau sạch tế bào chết bằng khăn ấm 5 phút.
    --> không có

Bước 10: Đắp và ủ kem dưỡng tinh chất tảo biển và collagen nuôi và làm trắng da và cung cấp nước 20 phút.
    --> có, kem thơm, không châm chít, không vàng lông

Bước 11: Tắm lại nước toàn thân.
    --> có

Bước 12: Lau khô toàn thân lần cuối.
    --> có, tự lau sau khi tắm

Bước 13: Bôi kem dưỡng da và làm trắng toàn thân.
    --> không có

Bước 14: Bôi chống nắng toàn thân (tay và chân).
    --> không có

Tóm lại, quy trình chỉ có xông hơi, tẩy tbc, ủ 20'. Kết quả không thấy gì, chỉ mịn da như tắm dưỡng.. hichic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 113 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có chị nào triệt lông bên An An Skin Care chưa ạ? Có hiệu quả không và dùng voucher có bị phân biệt không ạ? Em đang tính mua triệt bikini
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị có ai đi spa doctor spa skin ở 68 ngô thì nhậm chưa ạ? Em định mua voucher bên hotdeal mà thấy tim đập chân run quá, em định làm dịch vụ vi lăn kim bên đấy ạ! Mà tiện thể các mẹ cho e hỏi mình dụng voucher thì phải tip bnhieu ạ?
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị, em mới vào diễn đàn này vì quá bức xúc về dịch vụ ở TRE XANH SPA Hồ Văn Huê, nên em đăng ký thành viên mới vào đây up bài luôn cho các chị biết luôn mà tránh cái spa này. Vừa rồi bạn em có mua 2 voucher trị mụn ở đây rồi rủ em đi cùng, đến nơi thì được 1 cô dẫn lên lầu phòng bên trái, phòng đó có 3 cái giường và được ngăn bằng rèm trắng, họ dùng nước vòi rửa mặt rồi dùng cây nặn mụn nặn cho mình, em có hỏi là cây nặn mụn có được khử trùng ko, chị ta bảo dùng cây này ko ra máu nên chị có gì phải sợ =.=, nặn cho mình dùng giấy bóp máu, đệm và khăn mình nằm có dính máu cũng ko thay, gấp để che vết máu, khi bạn mình xong và ra trước, ko giống như trong deal họ giới thiệu đâu, làm ẩu và rất sơ sài, làm cho qua loa rồi thôi, làm cho mụn mình sưng to và đau hơn, cô làm cho mình là cô tròn tròn dùng ip6 vi chị ta lôi ip ra chụp cái mặt mình mà, cô ta dụ hết dịch vụ này dịch vụ nọ, ko biet co phải vì thấy mình ko đồng ý cái là làm ẩu vậy ko. Mình là mình chừa rồi.
    Mình xin đảm bảo hoàn toàn là sự thật, mình có review trên page họ, có 2 chị vào comment nói mình phá đám họ, nói loại như mình chấp làm gì, ghen ăn tức ở với họ. Mình cũng nói rõ luôn là mình ko rảnh đi làm vậy, mình có phản hồi lại là họ đừng có làm cái kiểu dối trá che mắt thiên hạ, làm tử tế thì có gì phải sợ, mà em là khách hàng đã sử dụng qua thì em phản hồi để họ ko làm như thế với người khác mà họ lại chửi em như vậy rồi sau đó xóa luôn review của em rồi. Các chị ờ spa Tre Xanh đọc được thì cứ vào đây chất vấn với em nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Review về Derma Laser Clinics ở cmt8, gần clb Lan Anh đây
    Lúc đầu mình quên mua voucher, quên điện thoại luôn, trực tiếp đến thì nv nói ở đây ko có bán lẻ 1 lần làm, bán 4 lần trở lên ko à. Thế rồi mình đi về. Lần sau mua voucher rồi đến, đc nv dẫn thẳng lên phòng làm luôn. Nguyên tiệm có 1 mình mình à =)). Trong deal để sử dụng sp dermalogica nhưng rửa mặt bằng xà bông cục cho mình -_-, ko hề có bước tẩy bào chết, nặn mụn xong qua ngày sau mấy cục mụn đó lên mủ luôn??? Được cái là trong lúc đắp mặt nạ nhưng nv massage đá nóng cho mình. Lúc về thì nv chèo kéo mình mua sp, đưa cục xà bông nãy rửa mặt nói là 150k, xài lưng mặt gì cũng đc, rồi chai serum trị mụn gì của ông bác sĩ VN điều chế -_- Thấy trên tường trưng bày sp Derma, ghi trên deal cũng Derma mà đến đây xài đồ gì đâu ko :'( đã vậy mụn còn nổi thêm. Trên deal ghi hào nhoáng vậy thôi chứ ko đc vậy đâu. Ai ko tin cứ bỏ 100k đi thử :v
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em có like page Tre Xanh spa và cũng có đọc review của mẹ nó, bên đó đang có chương trình khuyến mãi trị mụn còn 170k, em đang tính đi đây hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nghe lời các mẹ, mình hào hứng đí Garden Spa của diễn viên Vân Trang xinh đẹp mà thất vọng toàn tập!!!!

Spa nhìn chung dơ và ẩm thấp, tối tăm chứ ko như hình trên deal.

Massage 90 phút thì đã tính vô giờ thay đồ và ngâm chân.

Và đáng nói nhất! Mẹ của Vân Trang kiêm thu ngân ăn nói bất nhất, khi tiếp mình tại quầy và qua điện thoại đều bảo bù 30k để đổi từ gói 75' bán 99k trên nhommua qua gói đá nóng 90', đến lúc lấy tiền thì quả quyết phải bù 40k. "Ai cô cũng thu như vậy chứ ko phải chỉ mình con".
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Review cho các mẹ về Ngọc Anh Spa, Em nay đi massage body 60p lễ tân vui vẻ niềm nỏe mặc dù em đưa phiếu VC ra thời gian làm đúng như trên VC nói cũng cỡ 55p ạ, Nhân viên cũng được tay nghề cứng nhưng lúc làm thấy ngáp ngủ và lúc cuối giờ thì hay nói với em là"bên em ko có lương cứng, chủ yếu ăn tiền boa' với "ở đây tiền boa cao lắm c à"...
    Em nghe lúc đấy em cũng phân vân vậy ko biết nên boa bn nữa vì tài chính của em chảng dư gì, phiếu mua hotdeal 99k em boa bạn ý 100k nhưng có vẻ bạn ấy ko vui, lúc em về ko cười gì cả làm em cũng hơi sượng
    đi thư giãn mà lăn tăn mấy cái tiền boa mệt não quá
    1 vài cảm nhận của em ạ
    đánh giá 7/10
    Đời thay đổi khi tư duy thay đổi.
    • 66 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

chia sẻ một vài kinh nghiệm đi spa như sau:
    • Không nên để KTV bẻ cổ vì có thể xảy ra chấn thương cổ
    • Không nên để KTV nhổ bão vì có thể gây thoát vị đĩa đệm
    • Không nên để KTV dẫm, đạp, đi trên lưng vì có thể gây bệnh cột sống…

Lý do: các em KTV nói chung là có biết kỹ thuật về massage nhưng họ không phải là nhà vật lý trị liệu nên có thể gây tổn thương. Phòng ngừa là vẫn hơn

Nên mang theo dầu massage khi đến SPA, không nên sử dụng dầu masage có sẵn của các SPA trừ khi mình biết rõ họ sử dụng loại dầu nào.

Một số SPA họ dùng loại dầu rẻ tiền để massage cho khách. Có 02 loại dầu mà các SPA họ hay dùng:

một là dầu thường gọi là baby oil nhưng thực chất là dầu khoáng công nghiệp, loại dầu này có giá bán khoảng 30 đến 40 ngàn đồng một lít. Đặc tính dễ nhận biết của dầu này nhìn nó trắng trong, lỏng le, có mùi hơi hắc. Khi massage xong sẽ làm khô da, có thể làm bít lỗ chân lông, gây viêm da. Loại dầu này thường được dùng nhiều ở các SPA dành cho khách Nam. Thường thì họ pha thêm hương tổng hợp vào cho thơm để massage cho khách nên ngửi thấy có mùi thơm như nước hoa.

Loại dầu thứ hai cũng được các SPA mua sử dụng là loại dầu thực vật công nghiệp giá rẻ, hoặc dầu ăn. Các dầu này đều có giá khoảng dưới 100 ngàn một lít. Vì xuất xứ là thực phẩm hoặc dầu công nghiệp nên thành phần của các dầu này có thể có thêm dầu mỡ động vật. Các SPA thường pha thêm tinh dầu thơm vào để massage cho khách nhưng khi massage xong vẫn có thể thấy mùi tanh trên da.

Điều dễ nhận biết nhất là các dầu này sau khi massage thường có cảm giác nhờn, nhớp, rít trên da. Sau khi tắm vẫn có cảm giác nhờn nhờn trên da. Dầu này có thể gây dị ứng, ngứa da hoặc mẩn đỏ sau khi sử dụng.

Nếu massage xong mà cảm giác có mùi tanh trên da là chủ SPA đã sử dụng dầu ăn để massage ( như đã nói ở trên, quá trình sản xuất dầu ăn người ta có thể trộn thêm dầu mỡ động vật như dầu cá...)

Việc sử dụng các loại dầu kém chất lượng có thể gây ra các bệnh về da và đương nhiên chẳng có tác dụng thư giãn gì.

Kết luận: Tốt nhất là nên mang theo một chai dầu của riêng mình khi đi massage ở tiệm.

Xông hơi: Hầu hết các spa bây giờ chuyển qua sử dụng tinh dầu thiên nhiên, nhưng một số SPA đặc biệt là SPA cho khách Nam thì chủ yếu họ dùng hương tổng hợp ( loại mua ở Kim Biên);do vậy nếu phải vào các SPA cho khách Nam thì không nên xông hơi, nếu có xông hơi thì nên mang theo tinh dầu của riêng mình
    .
    cách chọn mua và sử dụng tinh dầu
    Hướng dẫn chọn mua tinh dầu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haz...mỹ phẩm ohiu thì khỏi bàn hen...ai cũng biết chất lượng hết rui nhưng ohiu không có dịch vụ chăm sóc da nhé..chỉ có phòng massage miễn phí cho ai mua sản phẩm ohiu thôi nên các voucher các loại chăm sóc da, đắp mặt nạ các loại mình mua thì đều lên nghe tư vấn mua hàng hết nhé, và cũng được chăm sóc da các bước vs mỹ phẩm của các mẫu thử... nên ai có nhu cầu cần nơi massage thư giản thì đừng có dại mà mua nha vì sẽ rất mệt khi phải nghe cả tiếng đồng hồ và không mua ji thì sẽ nhận được thái độ ko còn nhiệt tình nữa... còn ai có nhu cầu muốn mua mỹ phẩm thì nên đi để đc dùng thử và được tư vấn rất ư là nhiệt tình nhé!
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nhưng nó áp dụng được cho những gói nào và thời gian bao lâu
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình trúng thưởng 1 lần tắm trắng công nghệ Nano White USA ở spa Thanh Huyền đường Hoa Phượng và book lịch đến thử, thấy chất lượng ok nên review cùng với mọi người đây.

- CSVC: spa mới, kiến trúc đẹp, phòng xông hơi tuy nhỏ nhưng rất sạch, có tủ đựng quần áo, khăn thơm. Đặc biệt toilet ở đây rộng và sạch, thích nhất điểm này, mình sợ đi spa mà wc dơ lắm.

- KTV tay nghề tốt, tận tình, tuy free nhưng phục vụ rất chu đáo.

- Liệu trình: đủ bước như giới thiệu, liệu trình 100 phút nhưng mình đến nv có cho ngâm chân và xông hơi thoải mái nên mình làm xong gần 2h.

- Làm xong được uống nc chanh muối, có giấy feedback, các bạn có thể tip hoặc ko tip( feedback trên giấy lun).

* Mình thấy hài lòng nên mua thêm 5 liệu trình( đang có km nên giá là 299k/ lần). Lần đầu thấy có lên tone, nhưng da mình hơi lì, để tắm đủ rồi review kết quả. Đây là spa đi km mà mình hài lòng nhất từ trước đến giờ.

** Trên facebook của spa đang có chương trình like and share được free liệu trình giảm mỡ bụng máy mới nhập gì gMình trúng thưởng 1 lần tắm trắng công nghệ Nano White USA ở spa Thanh Huyền đường Hoa Phượng và book lịch đến thử, thấy chất lượng ok nên review cùng với mọi người đây.<br>
    <br>
    - CSVC: spa mới, kiến trúc đẹp, phòng xông hơi tuy nhỏ nhưng rất sạch, có tủ đựng quần áo, khăn thơm. Đặc biệt toilet ở đây rộng và sạch, thích nhất điểm này, mình sợ đi spa mà wc dơ lắm.<br>
    <br>
    - KTV tay nghề tốt, tận tình, tuy free nhưng phục vụ rất chu đáo. <br>
    <br>
    - Liệu trình: đủ bước như giới thiệu, liệu trình 100 phút nhưng mình đến nv có cho ngâm chân và xông hơi thoải mái nên mình làm xong gần 2h.<br>
    <br>
    - Làm xong được uống nc chanh muối, có giấy feedback, các bạn có thể tip hoặc ko tip( feedback trên giấy lun).<br>
    <br>
    &nbsp;Mình thấy hài lòng nên mua thêm 5 liệu trình( đang có km nên giá là 299k/ lần). Lần đầu thấy có lên tone, nhưng da mình hơi lì, để tắm đủ rồi review kết quả. Đây là spa đi km mà mình hài lòng nhất từ trước đến giờ.<br>
    <br>
    **&nbsp; Trên facebook của spa đang có chương trình like and share được free liệu trình giảm mỡ bụng máy mới nhập gì gì đó. Mẹ nào có hứng thú thì lên thử xem, biết đâu lại đc trải nghiệm.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào biết địa chỉ Spa nam nào ở Hà Nội tin cậy và trong sáng, để em đưa xã đi! Dạo này bận công việc nên nhan sắc tàn phai quá rồi!
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thich spa Sothic nữa, cách lấy mụn bằng tay không đau. MÌnh nhát quá nhưng thấy cũng tạm ổn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang định mua 1 trong 2 voucher này có mẹ nào đi rồi cho em xin ý kiến với
    http://www.hotdeal.vn/ho-chi-minh/sp...ic-186406.html

http://www.hotdeal.vn/ho-chi-minh/sp...re_155061.html

cảm ơn nhìu ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e có mua voucher trên hotdeal tẩy tế bào sâm hàn quốc ở gloden lotus healing spa ở quận 7, 235k giá gốc là 693k. mình thấy giảm nhiều nên sợ sợ cũng lên tìm hiểu kĩ zô web của spa thì giá bình thường là 693k thiệt.đến nơi ngta phục vụ cũng tận tình lắm.không phân biệt voucher hay không voucher đâu.thấy cũng hài lòng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các spa sử dụng voucher mình thấy đều phải thêm tiền mới làm đc tốt, còn chỉ sử dụng voucher thì hoàn toàn không có kết quả mấy, trừ massage mặt. Hầu hết các dịch vụ khác của spa thì đều nói làm voucher hay làm thường, chất lượng thì khác nhau hoàn toàn. Nên mình cũng không dám dùng voucher cho mấy khoản sắc đẹp lắm. Mấy mẹ cũng nên cẩn thận ạ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có chị nào biết spa nào tắm trắng ok mà giá vừa phải không ạ . Em cũng muốn thử một lần xem sao . Dịch vụ có thể không ok cho lắm nhưng sợ nhất là thái độ nhân viên phục vụ hok ok
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tránh xa spa thủy trúc ở trần huy liệu quận phú nhuận nha các mẹ.
    Nhân viên ồn ào, phòng ốc chật chội không sạch sẽ
    kết quả thì không được gì chỉ mang bực bội vào người
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có bạn nào dùng voucher ở AN Spa với Gran Skin Spa chưa nhỉ? cho mình xin ý kiến với ! Thanks