TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dùng dịch vụ spa giảm giá chưa ah??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 623K Lượt đọc
  • 1.73K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 298 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Dạo này em thấy các trang web hay bán các coupon giảm giá của các spa, nhưng em chưa dám mua. Em muốn hỏi xem đã mẹ nào chuột bạch thử sd các sản phẩm này chưa ah? Khi dùng sp giảm giá liệu có tốt như bt hay không, thái độ của nhân viên thì ra sao? Ah, còn vụ tip tung thì như nào hả các mẹ?
    Mẹ nào có kinh nghiệm vào chia sẻ với em nhé.:LoveStruc:
    Vợ là cái ĐINH, chồng là cái kim :cool:
    Thanh lý túi ChalesnKeith mới 100% siêu hot
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 589 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Em thì chưa thử nhưng thấy trên trang muachung các mẹ mua thẻ và dùng nhiều lắm đấy. Tiền tip thì tùy mình thôi, em làm nào tốt, dễ chịu thì em vẫn tip 50k thôi.
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

tớ dùng rồi
    của hương anh spa- phố Huế và Fransipangi- kim mã ý, thì thấy cũng ok lắm
    ko thấy có sự phân biệt nào nên vừa rồi mạnh dạn đặt tiếp ở mua chung là thượng hải spa
    còn ở nhom mua là saga spa.
    tớ đi làm chuột bạch rồi về báo lại mẹ nào quan tâm nhé,
    he he
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 93 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cho mình hỏi một câu hơi ngố tí. Đi Spa có bắt buộc phải trả tiền tip không? Mình chưa đi Spa bao giờ hôm vừa rồi cũng bon chen ở mua chung (định làm chuột bạch ý mà). Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình nhé. Tặng hoa các mẹ trước :Rose:
    • 349 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của Zim Xem bài viết
    Cho mình hỏi một câu hơi ngố tí. Đi Spa có bắt buộc phải trả tiền tip không? Mình chưa đi Spa bao giờ hôm vừa rồi cũng bon chen ở mua chung (định làm chuột bạch ý mà). Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình nhé. Tặng hoa các mẹ trước :Rose:
    Ko bắt buộc trả tiền tip mà chỉ bắt buộc trả tiền dịch vụ.rooling:
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của Zim Xem bài viết
    mình đi spa hay massage thì đều tip, vì thấy các em ý vầy vò mình cũng mệt lắm.
    he he
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 298 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

mẹ Cốmddaxd đi chuột bạch saga chưa ah.
    em tháy ở runhau đang có tẩy da chết bàng chocolate, ko bit có ẹ nào thử chưa?
    Vợ là cái ĐINH, chồng là cái kim :cool:
    Thanh lý túi ChalesnKeith mới 100% siêu hot
    • 191 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Có mẹ nào đi Spa ở Bằng Lăng Tím chưa?Ở đây mình thấy NV làm rất vui vẻ,nhiệt tình và đặc biệt là không nhận tip,nhưng ko biết thực như vậy hay là chỉ nói vậy thôi....Vì mình đi rùi,không có cơ hội đưa tip nên ko bít các em có nhận hem?Mà ko tip thì mình thấy cứ áy náy thía nào ấy,vì các em ý làm rất nhiệt tình...
    xadkDCxxadkm7
    390I390Im8
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 863 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

M ở Xì Gòn
    M cũng mua các voucher giảm giá của các Spa rồi, review như sau:
    1. Windsor Spa - Lầu 3, Khách sạn Windsor Plaza - 18, An Dương Vương, P. 9, Q. 5 : nơi đây giá thì cao, từ 690k/suất trở lên, có nhận tip (tip ghi phiếu đàng hoàng), mỗi người có phòng riêng biệt, không nằm chung với ai hết, không gian rộng và sạch sẽ, làm cũng ok lắm, điểm trừ ở đây là nhân viên tiếp tân, mình ko thích tiếp tân ở đây, hay là do m mua fiếu giảm giá
    2. Sả Spa - 40B Phạm Ngọc Thạch, phường 6, Quận 3, Tp.HCM : đây là favorite của mình, không gian thoáng, rộng, phòng rất đẹp, thực hiện rất đúng quy trình spa : không gian yên tĩnh, khách trc khi vào spa đều được nghỉ khoảng 15p trc khi vào xông hơi, xông hơi xong mới tắm và đi vào dịch vụ, nhân viên nhã nhặn và thực hiện dịch vụ rất tốt, giá cho dịch vụ Facial từ 220k-250k; body từ 320-350k, thích nhất là trọn gói từ đầu đến ngón chân luôn : 770k/suất, có nhận tip. Vote cho spa này nhất, cho dù m mua phiếu giảm giá họ vẫn vui vẻ, nhiệt tình
    3. Voucher Đắp mặt nạ vàng của Four Seasons Spa : m mua phiếu rồi, giá trị là 1tr250, voucher là 250k, chưa đi nên chưa có nhận xét j, hi vọng dịch vụ tốt như Sả Spa
    còn về phần tip : đa số các spa hiện nay đều có nhận tiền tip, đó cũng là 1 cách để khuyến khích nhân viên thực hiện tốt hơn, cũng có nhiều Spa tuy ghi là ko nhận tiền tip, nhưng thấy nhân viên nhiệt tình wá nên m đưa riêng tip cho họ, thường thì tip từ 50k-100k
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình chưa đi spa bao giờ, hôm có voucher nhưng mà massage chân nên cho rồi...chắc hôm nào phải thử.:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,627 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Các mẹ trao đổi về các spa ở HN đi. Mình đi cũng một vài nơi thì lại thấy chỉ ở Hương Sen là đã nhất, vì có khoản tắm, xông hơi cho đã rồi mới massage, chứ đi các spa chỉ vào massage không, ra vẫn thấy thiếu thiếu gì đó. Và hơn nữa giá cũng đắt nữa, không đi thường xuyên đều đặn được. mình thường đi khoảng 2 lần/tuần.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghiện mấy món đó trên mua chung và nhom mua. Mình đi massage bằng công nghệ nến ở Dal spa Vạn Phúc. Cũng ok lắm. Nhân viên nhiệt tình, động tác chuẩn. Nhưng các mẹ ơi nếu có điều kiện nên đi buổi sáng. Lúc đó nhân viên nhiều năng lượng sẽ làm tốt hơn, đến chiều tối đau tay hết rồi các nàng mệt mỏi lắm. Đấy là chính nhân viên chia sẻ thế đấy các mẹ ạ.
    đang định đi ở Hương Anh Phố Huế ko biêt thế nào? Có gì lại chia sẻ với các mẹ sau nhé
    • 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

mình sử dụng phiếu cungmua ở Calla Spa rồi nè. voucher 600k lận nên mình làm gói xông hơi, massage, tẩy tế bào chết, đắp khoai tây duỡng body và mặt nữa....đã lắm....:LoveStruc:
    MGgFp7
    • 16 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chào cả nhà ,cho em hỏi chút về sử dụng voucher giảm giá ở các spa có tốt không?
    Chẳng là dạo này em lại là tín đồ của mấy trang giảm giá . em lại mê nhất mấy cái vụ Spa . Vì là gái già nên cần phải tân trang mặt mũi người ngợm .
    Chị em nào có kinh nghiệm về mấy cái Spa sử dụng voucher giảm giá đó thì góp ý cho em với nhé . E đi cũng nhiều nhưng chỉ hài lòng được mấy cái thôi . Nhiều cái thấy giá hấp dẫn nhưng không dám mua vì sợ chất lượng không đảm bảo . Mà mấy cái comment về voucher giảm giá trên các trang giảm giá toàn bị delete đi thôi .
    Có gì các chị em cho ý kiến để còn tránh nhé .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Em đã đi những Spa này nhé , và có đánh giá như sau :
    - Placencare Spa - Lê Ngọc Hân hoặc Đinh Liệt : Vào đây thấy rất ok , không gian ấm cúng , sạch sẽ . Thái độ nhân viên lịch thiệp . Chăm sóc cũng tận tình .
    - Key Club &Spa : Mình làm mặt nạ oxyjet ở đây , về nhà Gấu Bố khen da sáng và đẹp hơn . Nhưng nhân viên phải tìm người không được trẻ quá , chăm sóc sẽ tận tình và có kinh nghiệm hơn . So với số tiền mình bỏ ra là ổn .
    - Milan Spa : Tôn Đức Thắng nhé , vì còn 1 chỗ ở Thái Hà cũng tên Milan , nhưng không phải của Milan này . Thái độ nhân viên ổn , làm đúng quy trình , em nhìn tận mắt được các em ấy dùng sản phẩm gì cho mình . Vậy nên cũng an tâm hơn .
    - Dimond Spa : Nguyễn trường Tộ : Cái này khá ổn , mỗi tội đắt thôi . Vào đó nhân viên cũng nhiệt tình , trang thiết bị vật chất tốt
    - Spa Thủy : Nguyễn Hữu Huân : Never em vào cái Spa này , trang thiết bị thì bé tí tẹo , có 4 cái giương , nhân viên thì chợ búa kinh khủng . Nói chung là cạch đến già .
    - Hương Anh Spa : Phố Huế . Nhân viên nhiệt tình , làm cẩn thận . Nên đến . Nhưng ở đây chỉ hay giảm giá Massage Body thôi .
    - Paradise Spa _ Hàng Bông : nếu mua voucher với giá khoảng 80k cho mặt thì ok , còn nếu đắt hơn thì không ổn . Spa bé và chất lượng không cao .
    - Iris Spa : Nếu mua voucher thì các em phục vụ ở đây làm rất ẩu . Cơ sở vật chất thì ok , nhưng mình cũng không muốn đến lần 2 . Nếu voucher bán khoảng dưới 100k cho phiếu 400k thì được , nhưng còn lại thì không nên đi . Đi rồi lại mang bực vào mình vì thái đội của nhân viên .
    - Hoàng Lan Spa : Ngô Quyền . Nhân viên có kỹ năng . Thái độ tốt . Nếu mua voucher đi thì cũng được , không ấn tượng nhưng chất lượng tạm ổn .
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 826 Bài viết

• 1,522 Được cảm ơn

Ô hô, câu hỏi trúng tủ. Mình hay mua spa bên Nhóm mua và đi test đây,
    Hài lòng nhất đến giờ là Nguyệt Quế spa bên Phú Nhuận và Diamond spa ở Võ Thị Sáu, HCM.
    - Nguyệt Quế bên đường Nguyễn Trọng Tuyển: Spa chỉ sử dụng sản phẩm từ thiên nhiên: bơ, chuối, táo, mật ong, dâu, thuốc bắc, bí đỏ, ngọc trai….Giá rẻ là 1 ưu điểm. Mình hay sử dụng dịch vụ Facial (150k), tắm bơ, nghệ (100k), thuốc bắc (180k). Mát xa đá nóng (150k) cũng khá thích. Nói chung là 1 spa ngon bổ và rẻ cho những người cần thư giãn và dưỡng da, ko cần điều trị đặc biệt về da. Ko mua voucher của spa này nhưng nhờ có lên deal trên Nhóm mua mình mới biết spa này. Nhân viên thì tay nghề cũng tạm thôi, trông các em hơi quê mùa. Spa ko nhận tip.
    - Diamond spa and clinic ở Võ Thị Sáu. Một spa hơi cao cấp 1 chút, thiết kế spa rất đẹp, sang, yên tĩnh, nhân viên nice, ko nhận tip. Mình có mua thứ deal ủ dưỡng trắng da. Kết quả khá tốt, hài lòng nên đã làm thêm 1 số dịch vụ khác ở spa này như điện di vitamin C, tắm ủ dưỡng da. Mua trên 5 lần sử dụng thì deal được giá tốt (off 50%). Nhân viên ở đây rất xinh, da đẹp, ko kì kèo tiếp thị sản phẩm, lịch sự vô cùng :X Thích! Bỏ tiền ra là hoàn toàn hài lòng.
    - NỤ spa bên Vườn Chuối quận 3: Dở tệ. Làm qui mô spa nhỏ, nhân viên chán, mát xa chán, làm wax chân đau như chưa từng đau hơn thế.. Giá rẻ, hay có KM off 30%.
    - Callas Spa: Cái này hay lên deal tắm trẳng dưỡng da cả năm, deal khoảng 1tr gì đó. Thấy nhiều comments ko hay về thái độ nhân viên và chất lượng dịch vụ (đã bị xóa hết).
    - Viet Beauty Spa ở Điện Biên Phủ: Spa này mình cug có mua deal. Lúc đó mình chọn làm Facial, sản phẩm sử dụng hoàn toàn là Dermalogica. Hiện tại vẫn thấy hài lòng về spa này nhất mỗi khi mình có nhu cầu điều trị mụn, vì em nhân viên ở đây lấy hút mụn rất okie, ko hề đau, làm xong da ko hề sung đỏ như bị cày xới. Sau đó mụn xẹp nhanh chóng, mụn cám dưới da cũng hết. (giá khoảng hơn 400k cho 1 lần Facial sp Derma)
    - Phú Mỹ spa ở tầng mấy, tòa nhà bên Lưu Văn Lang gần chợ bến thành. Spa sử dụng sản phẩm Derma. Mình còn vài phiếu deal bên này. Giá dịch vụ tương đối cao hơn. Nặn mụn đau khủng khiếp. Làm Facial cũng ko thích lắm, da mình làm ở đây , lúc làm bị căng rát 1 chút (như kiểu là xông hơi nóng quad ấy). Mát xa đá nóng okie, nhưng giá cao, (trung bình Facial là 500-900k)
    - Athena Spa: Cái này có lên deal, mình được tặng voucher. Làm facial, nặn mụn ở đây hơi bị đau luôn. Điện di Vitamin C thì ổn. Làm xong nhìn da cũng đẹp. Ko thích nhân viên ở đây lắm. Sản phẩm dùng của Hàn gì đó và Derma. Giá trên 500k.
    - Lavender Day spa ở Tô Hiến Thành: Cơ sở vật chất ổn, tay nghề nhân viên tạm, cô chủ xinh, hiền và khéo chiều khách. Sản phẩm là Derma và Phytomer. Ngoài ra có sử dung các sản phẩm thiên nhiên tắm dưỡng và ủ da. Giá sản phẩm thiên nhiên thì rẻ, 100-300k thôi. Dùng Phytomer thì đắt hơn (500k trở lên). Sản phẩm dùng xong hiệu quả cũng okie, da mịn đẹp. Làm facial Phytomer cơ bản thì các bước nói chung hơi đơn giản, ko có hút mụn nặn mụn gì đâu. Rửa, xông hơi, đắp mask (mùi như mùi tảo biển ấy), rồi bôi kem dưỡng, mát xa vùng cổ và sống lưng (một số nơi khác làm Facial có thêm mát xa đầu và tay nữa, thích hơn, hehe). Hơi xa nhà mình chứ ko chắc cũng thỉnh thoảng quay lại đây.. Spa nằm trong hẻm rộng, yên tĩnh.
    - Duyên dáng Việt spa ở bên Phú nhuận, đoạn nào thì ko nhớ. Có vụ voucher tắm trắng và triệt lông.. Ai làm ở đây thì mình can gấp. Dở tệ. Hôm đó mình ghé đên. Spa bẩn, mùi oxy thuốc tẩy nồng nặc. Nhìn cái quy trình tắm trắng của nó mà mình phát sợ, chạy thẳng cẳng. Dùng thuốc tẩy, rồi ủ linh tinh ngứa da lắm, xong rồi quấn cái nilong đục bẩn trông phát gớm. Thuốc thì gây vàng lông. Sợ lắm. Đến giờ nghĩ đến cái mùi thuốc tẩy nồng nặc khắp cái spa đó.
    - Skin Bar spa ở Nguyễn Văn Trỗi. Dịch vụ, giá, nhân viên ổn, sản phẩm tin tưởng được. Có dịch vụ dành riêng cho bà bầu.
    ....
    Còn nữa, tạm thời chưa nhớ hết để liệt kê
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vote cho saga spa ) thấy bảo chị chủ làm cty xuất nhập khẩu mỹ phẩm nên cũng thấy yên tâm phần nào. Cả spa này nhiều cơ sở lắm, cầu giấy, trần đăng ninh cả tôn đức thắng. Rộng rãi, vouchers giảm giá thì lần nào cũng rẻ
    :Battin ey:
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 391 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình mua Voucher giảm giá spa 2 lần, chán ơi là chán
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Hóng thêm thông tin của chị thuyntp
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 377 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Có ai đã đi spa Cina chưa? cho mình xin tí review, mình đang muốn mua vc của nó!