Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho em hỏi về dầu/phương pháp xoa bóp cho người già ạ :)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bố các mẹ ơi, cho em hỏi 1 chút ạ. Ba mẹ em đều lớn tuổi cả rồi (mẹ 60, ba 67), nên gặp mấy vấn đề của người già. Mẹ em thì bị đau lưng kinh niên vì hồi trẻ là thanh niên xung phong, thường xuyên phải mang vác nặng để đắp đê. Còn ba em thì bây giờ về già, thi thoảng bị đau chân tay, gần đây là đau nhức vai mỗi khi vận động mạnh.

Bác sĩ bảo đó là bệnh người già, hầu như ai đến tuổi cũng đau hết vai này tới vai khác, chỉ có cách vận động nhẹ và xoa dầu nóng thường xuyên cho máu lưu thông.

Em chưa có gia đình con cái chi cả, không có kinh nghiệm gì về chăm sóc người cao tuổi. Bây giờ mới ngày càng thấy rõ là ba mẹ mình đã già rồi, phải khác trước rồi .. Các mẹ, các bố có kinh nghiệm chi về chuyện thuốc men, dầu mè chi đó loanh quanh khoản này không chỉ cho em với ạ . Em thì em vẫn muốn hạn chế khoản thuốc, nhất là thuốc Tây, chủ yếu là mong biết được loại dầu (hoặc sản phẩm, phương pháp tương tự..) nào đó tốt để tìm mua ạ.

Mở ngoặc là em ở xa ba mẹ, nên mới đành chỉ biết cách tìm mua cái chi đó có ích mà gửi về :Sad:..

Em cảm ơn các mẹ các bố nhiều.Love%20Struck

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Up up để các bố mẹ thấy câu hỏi của em mà giúp nào ^.^