TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ các phương pháp làm đẹp tự nhiên ĐÃ QUA THỬ NGHIỆM

• 92 Lượt chia sẻ
  • 6.41K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 427 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Có bạn nào đang sử dụng các phương pháp dưỡng da tự hiên, và thấy hiệu quả thì share lên đây nhé. Các phương pháp làm đẹp thì báo chí viết đầy, ở đây mong các bạn chỉ chia sẻ những phương pháp đã xài qua và thấy hiệu quả để mọi người tham khảo.
    Tớ cũng cóp nhặt linh tinh trên mạng, thử nghiệm qua và ưng ý mý phương pháp sau nè, chủ yếu dành cho da khô vì da tớ khô.

Tắm sữa tắm với dầu olive: Mỗi khi đổ sữa tắm ra bông tắm, tớ thường cho thêm ít dầu olive loại extra virgin cho ẩm da nè. Tớ hay dùng loại sữa tắm chiết xuất từ olive để cho couple với dầu olive lun.

Rửa mặt bằng bia lon nè, tớ hay ké bia Ken của giai. Nếu đi bụi dơ quá thì rửa qua mặt với sữa rửa mặt nhé, rùi vỗ bia lên mặt, theo chiều hướng lên trên, và trong hướng ra ngoài, sau đó rửa lại, da sẽ mềm, trơn láng rất thích. Bia chống nhăn cực tốt đó mọi người.

Tắm hằng ngày và tẩy tế bào chết hàng tuần bằng cám gạo với mật ong và sữa tươi. Thay vì đi spa, bạn mua về làm ở nhà, cực rẻ và hiệu quả, da láng mịn rất thích. Tớ hay mua cám gạo của nhà ara's house, nick ara131 thì phải, vì cám mới, rây kỹ, vừa rẻ vừa dc tư vấn kỹ nữa.

Xông hơi toàn thân 1 lần 1 lần bằng lá xông. Vừa thanh tẩy sạch các bụi bẩn trong lỗ chân lông, tuyến bã nhờn, vừa sảng khoái. trước khi trùm lều xông, tranh thủ lấy một trái dưa leo bỏ vào ngăn đá tủ lạnh, xông tầm 25 phút thì lấy trái dưa đó xắt lát mỏng, masage lên da mặt. Cảm giác mát lạnh cực đã, và lỗ chân lông lúc xông mở to sẽ được se lại, vừa sạch vừa mịn màng vừa mát lạnh. Phê không thể tả. Hầu như chợ nào cũng có bán, bạn hỏi cửa hàng bán nước lá mát, lá xông người ta chỉ cho nhé.

Còn một số cách ăn uống, rảnh tớ sẽ post chỉ sau nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 347 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Ủng hộ các cách của ss, Em thêm típ hihi
    Em đang áp dụng cách này: buổi sáng uống nước ấm với mật ong, thì thấy da dẻ hồng hào, bớt khô khốc
    1 ngày tb em chỉ uống đc 500ml nước =.= ( cố gắng lắm rùi đó vì ko hiểu sao đối với em uống nước như cực hình, nó cứ chầu chực để trào ra ý )
    Tắm sữa tắm với muối con bò: rất nhanh, mịn ngay tức khắc
    :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 427 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Sữa chua nha đam dễ làm cho da mịn màng. Loại này vinamilk có bán, nhưng lượng nha đam của nó ít quá nên mình "cải biên" thành món sữa chua nha đam theo kiểu của mình.

Bạn mua 1 hũ sữa chua, vinamilk hay sữa chua uống loại nào khác cũng dc. Nha đam chế biến sạch, thái cục vuông cỡ 1cm, luộc chín với 1 chút muối. Sau đó trút nha đam này vào quậy đều với sữa chua, bạn sẽ có 1 món sữa chua nha đam cực mát và cực bổ cho da. Nhờ có vị sữa chua, mà cái vị gây gây của nha đam cũng giảm đi rất nhiêu. Lưu ý là nha đam phải gọt thật sạch phần vỏ màu xanh, chỉ lấy thịt trong thôi.

Mình hay luộc nguyên tàu, rùi để gần ngăn mát tủ lạnh, khi nào cần ăn thì múc 1 ít ra trộn với sữa chua.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

cái vụ bia bọt ấy em vote.tốt cực luôn á.
    cạnh nhà em có 1 cô làm ở nhà máy bia, hay được uống cái men bia gốc ý. da đẹp, tóc đen, mượt vô cùng tận luôn.
    mùa hè, em là em cũng uống bia :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 427 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Lại ăn tiếp.
    Mình thấy mỗi ngày một nhúm quả có màu đỏ như cà chua bi thì rất tốt cho sắc diện da. Và buổi sáng chỉ cần 15 phút là bạn có món ăn sáng ngon, bổ và đẹp da như sau:
    Pha cháo gói trứng gà (mình hay pha cháo gạo lức) thêm vào 1 miếng phô mai, và thái cà chua bi theo kiểu những khoanh nhỏ, thí khoanh ngang nhé (tầm 10-15 quả 1 tô cháo). Vị béo béo của phô mai sẽ làm đằm lại vị chua chua của cà chua. Đây là món ăn sáng ngon, bổ, rẻ, nhanh, đẹp da mà mình hay sử dụng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

kéo top này lên, top này đúng tiêu chỉ ngon bổ rẻ mà, đang nghiền món nha đam lắm, nhưng mình toan ăn sống trực tiếp lun í :d
    • 112 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

uống bia sài gòn có đẹp da không các mẹ?
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E thì thường pha 1 hũ sữa chua + nửa bịch sữa ko đg, bỏ thêm trái cây xắt nhỏ vào như táo, dâu, kiwi, vừa ngon vừa đẹp da miễn bàn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 190 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng đóg góp tý. Đắp mặt bằg sữa tươi ko đườg vinamilk trắng hồg lun đấy ạ, rồi mặt nạ nha đam. Dùng dầu olive massage mặt và ủ tóc. Tắm cách ngày với bột đậu xanh, kái này mướt da cực kỳ, trắng lên đấy ạ, em đang ham hố toner dấm táo nữa hýhý. Chị nào có kinh nghiệm nào nữa thì post lên cho cả nhà cùg học hỏi và cùng nhau đẹp ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1 kinh nghiệm ngoài lề cho các mẹ nhé
    dầu olive mấy mẹ để trong tối thoy hoặc tốt nhất là mua loại chai màu tối ak, dầu olive mà tiếp xúc vs ánh nắng nhìu sẽ bị oxy hóa ak, giữ dễ bị mất chất lắm
    e mới tắm thử bằng cám gạo+đậu đỏ+sữa tươi+mật ong+olive thích lắm lun,mới 2 lần thoy mà da sáng lên rồi(trắng thì e ko chắc nhé)
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

đã thử nghiệm thì chắc là 99% an toàn rùi, khỏi lo nữa nhé các mẹ.
    Tình yêu đôi khi là một thứ gì đó rất khó lý giải
    Đó cũng là khoảng trống mà mỗi người chúng ta đều muốn lấp kín!
    • 115 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cho e hỏi la lấy bia nào rửa mặt cũng được ạ? C dùng bia gi rửa mặt v ạ?

E cũng chia sẻ luôn. Tắm thì e dùng sữa tươi với oliu hoặc mật ong. Tây tbc thì caphe + oliu + mật ong + chanh. Mướt da cực kì sáng thì được tý thôi nhung ma quan trọng la da mượt ko mụn la e thich r ko cần trắng quá. Mỗi tối e đắp mật ong lên mặt 1h da mịn lắm các mẹ ạ 😘😘 thich cực í. Hôm nọ mới đi biển về đen thui luôn buồn lắm cơ ma ko còn lo sốt sắng như trước nữa, về e ráng tắm với oliu + sữa tắm cho nhat nắng ma ko biết kq nhanh ko nữa 😔 SẴN MẸ NÀO CÓ BÍ QUYẾT CHO DA NHẢ NẮNG RA chỉ em với nhá e cảm ơn.