TIN TÀI TRỢ.

Cách giảm mỡ bụng vùng bụng dưới ???

• 7.44K Lượt chia sẻ
  • 340K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 340 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Các mẹ thử bài tập gập bụng ý, nằm ngửa 2 tay sau đầu, chân duỗi thẳng rồi cứ ngồi thẳng dậy xong lại nằm xuống. Mấy ngày đầu đau mỏi, chắc chỉ lên dc chục cái thôi, nhưng về sau lên dc nhiều, ma giảm bụng lắm, hồi con gái em toàn tập bài đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebumap Xem bài viết
    E là nhân viên văn phòng chả có thời gian mà tập thể dục ý. Về nhà lại đi đón con luôn muốn giảm cân mà chưa biết cách nào nó hiệu quả nhỉ chị em vào méc e với
    Mình cũng là nhân viên văn phòng này. Hai nhóc đang đi học. Nhưng mình vẫn có time tập thể dục. Cụ thể là mình bớt giấc ngủ đi 30P buổi sáng. Dậy từ 4h30P chiến đấu đến 5h30 là dừng.
    Bạn phải sắp xếp được lịch của mình, đừng thức quá khuya thì sẽ có time tập ngay thôi.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình hay lắc vòng mỗi sáng vòng eo giảm rõ rệt, vòng 3 còn có chiều hướng tăng nua kia
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoxheobaby Xem bài viết
    Tình hình là nhìn mấy bộ bikini yêu quá nhưng khổ nỗi cái bụng dưới của em nó có mỡ ạ Số đo của em hiện h là 84 - 62(là cái eo ý, còn cái bụng dưới chắc phải >70) - 84, 45 kí đang ngâm cíu em bikini cạp cao

Sáng ngủ dậy thì cũng ko to lắm nhưng ăn vào là như ông địa ý
    Còn ngồi xuống thì mỡ đội lên nhau luôn, mặc dù khi đứng mặc áo rộng trông thon thon eo ót vì có thói quen hóp bụng

Em đang dùng kem massage giảm mỡ gì đó của cathy ý, khá chăm được gần 2 tuần rồi, massage thấy nóng lên nhưng chưa thấy hiệu quả đâu ^^

Có mẹ nào biết cách giảm mỡ cái phần bụng này hiệu quả ko ? Em thì ko có điều kiện đi vận động tập thể dục này nọ đâu ạh he he

Giúp em với nhé ^^
    Nếu bạn ko có thời gian giảm mỡ bụng thì dùng thử Hot Burning của Missha xem. Cái này là gel làm tan mỡ bụng. Mình cũng đang xài, thấy ok lắm. Có 200 mí mà hộp to đùng, rẻ nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đi bộ hằng ngày, khong biết có giảm mỡ bụng không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traamy Xem bài viết
    mình đi bộ hằng ngày, khong biết có giảm mỡ bụng không nhỉ
    Mình chỉ thấy đi bộ đùi to lắm thôi b
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiku12 Xem bài viết
    mình hay lắc vòng mỗi sáng vòng eo giảm rõ rệt, vòng 3 còn có chiều hướng tăng nua kia
    mình cũng hay lắc vòng..chỉ giảm vòng 2...mà vùng bụng dưới ko giảm dc chút nào..vòng 3 cũng thấy nhỏ lại..chắc dồn xuống bụng dưới hết
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nỗi khổ của mình đây, hic. Mình cũng dân văn phòng, ngồi chỗ hoài, nay cái bụng nó to chà bá lửa rồi, hichic, Mình đang tập gấp bụng (mới được 2 buổi), mà sao mình gấp cơ bụng lại không thấy căng nhi, ko nghe đau gì cả, hay do mình tập sai kỹ thuật ko nhi? mẹ nào có bí kíp giảm mỡ bụng vào mách nước cho mình với,bụng mỡ khó chịu kinh khủng các mẹ ak,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 136 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoly201 Xem bài viết
    Nỗi khổ của mình đây, hic. Mình cũng dân văn phòng, ngồi chỗ hoài, nay cái bụng nó to chà bá lửa rồi, hichic, Mình đang tập gấp bụng (mới được 2 buổi), mà sao mình gấp cơ bụng lại không thấy căng nhi, ko nghe đau gì cả, hay do mình tập sai kỹ thuật ko nhi? mẹ nào có bí kíp giảm mỡ bụng vào mách nước cho mình với,bụng mỡ khó chịu kinh khủng các mẹ ak,

Mình tập theo cách này, chị thử xem nha: (đây là cách các câu lạc bộ thể dục hay hướng dẫn, chị em học ở Cali về chỉ lại cho em)

1. Để tay sau gáy (để chạm thôi chứ không phải dùng để kéo đầu lên)

2. Hai chân cong lại 1 chút như hình nón ấy ạ, không duỗi thẳng.

3. Dùng lực bụng nâng phần thân trước lên (gập bụng). Gập người lại hết sức có thể nhưng không dùng lực chân và tay để ngồi dậy luôn. Giữ lại 1 chút rồi hạ xuống.

Lưu ý: khi nâng lên hít vào, hạ xuống thở ra.

Đảm bảo mệt tốn calo, cơ bụng làm việc hết cỡ.
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sử dụng máy tập hay tập các bài tập yoga tại nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sungrom Xem bài viết
    Mình tập theo cách này, chị thử xem nha: (đây là cách các câu lạc bộ thể dục hay hướng dẫn, chị em học ở Cali về chỉ lại cho em)

1. Để tay sau gáy (để chạm thôi chứ không phải dùng để kéo đầu lên)

2. Hai chân cong lại 1 chút như hình nón ấy ạ, không duỗi thẳng.

3. Dùng lực bụng nâng phần thân trước lên (gập bụng). Gập người lại hết sức có thể nhưng không dùng lực chân và tay để ngồi dậy luôn. Giữ lại 1 chút rồi hạ xuống.

Lưu ý: khi nâng lên hít vào, hạ xuống thở ra.

Đảm bảo mệt tốn calo, cơ bụng làm việc hết cỡ.
    Mình thì tập theo mấy bài tập này, có 1 động tác giống ak
    https://www.youtube.com/watch?v=T0PKnqu6P7E
    với lại uống nước bưởi kèm một ít mật ong thấy hiệu quả rõ rệt. uống vào giảm thèm ăn, mình ăn ít tinh bột lại. . Nước bưởi thì mình đặt mua ở https://www.facebook.com/nuocbuoivinhlong rất tiện. Mình còn ăn gạo lức với mè nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 136 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em có xem và tập theo clip chị MsNga, nhưng mõi cổ quá trời luôn. Em cũng chăm chỉ uống Mật Ong + Chanh nhưng không thấy giảm, hic hic. Chắc tại em uống rồi ăn sáng cách nhau 15 phút nên không hiệu quả.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thấy để giảm mỡ bụng hay giảm cân í thì cách hiệu quả nhất là nên đi tập thể dục, tập yoga thì đảm bảo vửa khỏe lại vừa đẹp. Chứ xài mấy loại mĩ phẩm hay uống thuốc gì gì đó, có thê ban đầu sẽ thấy hiệu quả, nhưng 1 khoảng thời gian sau lại y như trước à, tốn tiền mà không được hiệu quả như mình mong muốn đâu, nhiều khi lại gây tổn hại đến sức khỏe nữa.
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang uống thuốc giảm mỡ bụng của Nhật Bản (do đưa em gửi về) , uống vào rất ok, mình đã giảm mỡ bụng, tự tin mặc váy bó sau 05 tháng duy trì. Đúng là hàng Nhật, mình cũng là dân văn phòng, ngồi nhiều.
    • 26 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bà chị em cũng thử nhiều cách giảm béo mà béo vẫn hoàn béo, đi đứng cứ lịch xà lịch xịch, mà mỡ làm béo là mỡ trắng các chị ạ, mới đọc thấy lạ, cứ nghĩ mỡ là mỡ, hôm nay có báo nói là mỡ trắng mới làm béo, các chị đọc xem có lạ không chứ http://khoe360.tienphong.vn/gia-dinh...phi-764488.tpo

Mà trong báo cũng có chỉ cách giảm cân từ 2-8 tuần gì đấy, chả biết có thật không, nếu được thì chị em mừng lém )
    "Để trở thành người thành công?"
    Cách đơn giản nhất là học từ người Thành Công
    Bài học thành công
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có đọc được bai viết chia sẽ ở đây khá hay, các mẹ tham khảo thêm nhé:

Thưa bác sỹ! Vùng bụng dưới của tôi ngày càng tích tụ nhiều mỡ vừa mất thẩm mỹ vừa khiến tôi rất lo lắng về những nguy cơ bệnh tật tiềm ẩn. Tôi nghĩ cách giảm mỡ bụng dưới hiệu quả nhất cho nữ là luyện tập cơ bụng thật nhiều, nên tôi rất chịu khó gập bụng vào mỗi sáng và tối. Tôi đã thực hiện được 2 tuần rồi mà tình trạng đau nhức cơ vẫn y nguyên như vài ngày đầu mới tập nên ảnh hưởng rất nhiều đến sinh hoạt, thậm chí dáng tôi còn trở nên xấu hơn do tôi không thể đứng thẳng được người. Vì vậy, mong bác sỹ tư vấn giúp tôi phương pháp giảm mỡ bụng dưới hiệu quả mà đỡ đau nhức! Cảm ơn bác sỹ!(Phương Lan – Thanh Hoá)

Trả lời:
    Vòng eo quá khổ luôn là nỗi lo lắng của tất cả các chị em phụ nữ, chúng ảnh hưởng đến thẩm mỹ và yếu tố tâm lý, khiến các chị em mất tự tin trong công việc và cuộc sống. Cũng giống suy nghĩ vềcách giảm mỡ của bạn, nhiều chị em cho rằng muốn giảm béo ở vùng nào thì luyện tập nhiều tại các vùng đó. Và với vùng mỡ bụng, các chị em thường có những động tác gập bụng liên tục, trong khi hiệu quả thì chưa thấy đâu nhưng các tác động của nó đến sinh hoạt thì lại thấy rõ.Một điều lưu ý với bạn là không giống như ở vùng eo, mỡ tích tụ ở bụng dưới rất khó tác động loại bỏ bằng các bài tập hay chế độ ăn kiêng. Vì vậy, việc gập bụng liên tục 2 lần/ ngày vào sáng và tối như bạn, trong khi không có những bài tập khác áp dụng cho toàn bộ cơ thể sẽ dẫn đến mất cân đối trong luyện tập và tình trạng đau cơ kéo dài. Hơn nữa, đây cũng không phải cách giảm mỡ bụng dưới tối ưu.Khi mỡ thừa đã tích tụ xuống vùng bụng dưới, thì cách giảm mỡ bụng hiệu quả nhất cho bạn là áp dụng phương pháp loại bỏ mỡ với công nghệ cao +> cách giảm mỡ bụng dưới
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=nhoxheobaby;30143613]Tình hình là nhìn mấy bộ bikini yêu quá nhưng khổ nỗi cái bụng dưới của em nó có mỡ ạ Số đo của em hiện h là 84 - 62(là cái eo ý, còn cái bụng dưới chắc phải >70) - 84, 45 kí đang ngâm cíu em bikini cạp cao

Sáng ngủ dậy thì cũng ko to lắm nhưng ăn vào là như ông địa ý
    Còn ngồi xuống thì mỡ đội lên nhau luôn, mặc dù khi đứng mặc áo rộng trông thon thon eo ót vì có thói quen hóp bụng

Em đang dùng kem massage giảm mỡ gì đó của cathy ý, khá chăm được gần 2 tuần rồi, massage thấy nóng lên nhưng chưa thấy hiệu quả đâu ^^

Có mẹ nào biết cách giảm mỡ cái phần bụng này hiệu quả ko ? Em thì ko có điều kiện đi vận động tập thể dục này nọ đâu ạh he he

Chị này nghe tả dáng người hệt Em luôn. Được cái ăn điểm ở cái eo, ngực và mông. Nhưng bụng dưới thì tròn thôi rồi. Tất nhiên ngồi mới phát hiện Ạ. Còn đứng và nằm thì gọi là cũng k nhìn rõ.
    Em đang uống nước lá sen , nghe đồn giảm mỡ máu và oánh tan mỡ bụng đó
    Mới uống được hôm nay là hôm thứ ba thôi . Chưa thấy giảm nhưng người có tí nhẹ nhàng rồi. Không biết là do cảm giác hay gì. Bâyh đi cân thử xem sao ~ing,.,,
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là e vừa mơi sinh bé xing được 4.5 thsng.eo ọt phọt phẹt cứ thi ok như hồi con gái,chỉ mỗi tội cái bung dươi.no cu phụng phịu sao í. Có mẹ nào có cách gì cải thiẹn k chỉ giúp e với..😢😢😢😢
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng, em cũng đang tập gập bụng đây ạ mà ko biết tập 1 tuần mấy ngày nhỉ ?
    mình đang áp dụng bài tâp cơ bụng 7ph của anna giang anh. Hiệu quả lắm,các bạn thử đi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng, em cũng đang tập gập bụng đây ạ mà ko biết tập 1 tuần mấy ngày nhỉ ?
    : mình đang áp dụng bài tâp cơ bụng 7ph của anna giang anh. Hiệu quả lắm,các bạn thử đi.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8