TIN TÀI TRỢ.

Cách giảm cân bằng mật ong và chanh tươi

• 4.3K Lượt chia sẻ
  • 73.8K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e có con bạn, nó 76kg thế mà qua hè, nó còn mỗi 66kg thôi, e hỏi thỳ nó bảo dùng mật ong fa nóng với chanh tươi. có mẹ nào làm chưa 5, cho e cái ý kiến với
    e đang béo mà ko biết fải lam sao đây :'(

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu bao tử tốt, trước khi ăn điểm tâm chị uống 1 ly chanh nóng không đường nhé, tức là vắt nước cốt của 1 trái chanh rồi pha với nửa lít nước ấm (khoảng 1 chai nước suối). Khi uống no bụng chị sẽ ăn ít lại, thứ hai lọc thận tốt sau một đêm dài, thứ ba đào thải các độc tố trong cơ thể (trong đó có các chất mà người béo rất ghét, hihihi). Chị cứ làm kiên nhẫn vài tháng là thấy kết quả ngay, chị của em đã làm trong 3 tháng xuống cân nhanh lắm đó chị. Giờ chi ấy vẫn duy trì hàng ngày. Em cũng đang bắt chước được 1 tháng rồi, dù body em "chuẩn không cần chỉnh", nhưng em thấy làn da tốt hẳn ra.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có lẽ mình hợp với loại này. giảm cân nhanh lắm ý.hihi
    Huyền Béo....< suýt thì gầy>
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenhuyen0808 Xem bài viết
    Có lẽ mình hợp với loại này. giảm cân nhanh lắm ý.hihi
    chị cho e hỏi là chị dùng mật ong khi nào và có kèm theo tập thể dục hay kiêng khem kèm theo ko ak
    i feel safe when i'm alone...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu một ngày mà uống 3 cữ thì có sao ko ạ? Giờ em đang mập quá chừng mà tết thì lại sắp đến mất rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn phải theo từng quy trình chứ , mjh đã thành công..bh là giữ cân thui
    • 101 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

giảm cân bằng ăn kiên, tập thể dục...và kiên trì là pp thấy khá hay và ko gây nhiều tác dụng phụ
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

2 tuần giảm 4kg đó bạn, ăn uống thả ga, mình áp dụng rồi
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Uống một cử sáng thôi, nếu nóng lòng thì uống thêm cử trước khi ngủ nha
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Uống nhiều quá cũng không tốt. Cách tốt nhất là ăn uống nhiều rau xanh trong khẩu phần và hạn chế uống các loại nước có gas, đường. Kết hợp với tập thể dục đều đặn buổi sáng sẽ làm tinh thần thoải mái hơn (nhớ dậy thật sớm nhé 4h chẳng hạn)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,268 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

em thì uống mật ong rừng với nước ấm ngày 3 ly trước khi ăn. sau 1 thnag1 giảm từ 56kg xuống còn 51 kg. trước bụng em to như có bầu 3-4 tháng vì em làm bv ngồi nhiều ko vận động làm kế toán mà. sau khi uống 1 tháng thì bụng em phẳng lì. h em đi đâu ai cũng hỏi và nhiều người uống đã giảm. có người giảm nhiều có người giảm ít. nhưng ai cũng giảm mỡ bụng. quần thì mặc size nhỏ hơn
    Nam mô quan thế âm bồ tát. Cầu xin người phù hộ đội trì cho hai mẹ con con bình an, khỏe mạnh 9m10d. Bé sinh ra thông minh, khỏe mạnh, kháu khỉnh.
    Ngày 24/5: beta188. Chào đón công chúa về với bố mẹ.
    Ngày 15/6: CRL 7mm. Tim thai đập 144l/phút. Thật hp
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chontinh_langman Xem bài viết
    Các mẹ ơi, e có con bạn, nó 76kg thế mà qua hè, nó còn mỗi 66kg thôi, e hỏi thỳ nó bảo dùng mật ong fa nóng với chanh tươi. có mẹ nào làm chưa 5, cho e cái ý kiến với
    e đang béo mà ko biết fải lam sao đây :'(
    Mình cũng đã từng thử phương pháp này rồi. Bạn pha nửa cốc nước ấm + 1 thìa mật ong + 1.5 thìa nước cốt chanh (cái tỉ lệ mật ong và chanh tùy khẩu vị tuy nhiên đừng cho mật ong nhiều quá kẻo nóng , còn chanh cũng thế kẻo mới sáng ra uống chua đau dạ dày khi đó không ăn uống được gì lại quá giảm cân). Nếu sau đó bạn tập thể dục nữa sẽ thấy ra nhiều mồ hôi hơn bình thường nhưng không sao đâu. Mình uống cũng giảm được kha khá. Nói chung những phương pháp giảm cân kiểu này khá ổn. Còn một phương pháp nữa của người Nhật là pha nước lọc với chanh rồi để vào trong tủ lạnh rồi uống thay nước bình thường (bỏ vào tủ lạnh để không bị đắng thôi). Đừng chua quá không tốt mà nói chung thì theo kinh nghiệm của mình thì nếu không có vấn đề gì về đường tiêu hóa có thể pha nước chanh uống vào trước khi đi ngủ. Cái này lúc đầu chưa quen thấy hơi xốn xang nhưng quen rồi sẽ thấy ok. Nói chung là sau khoảng 1 tháng là thấy khác biệt. Tùy thôi nhé, theo kinh nghiệm của mình thôi. (tuy rằng mình bị gọi là hơi điên khi theo phương pháp ban đêm nhưng bởi vì mình thấy nếu dùng khoảng thời gian ngắn thì được). Thỉnh thoảng khi thấy tiềm ẩn nguy cơ thì mình vẫn theo cách này. Có thể uống cốt nếu không thấy ghê răng cũng có thể pha loãng ra mà uống tùy mức độ chịu được.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mấy chị ơi,sáng em uống một ly chanh tươi+một tí xíu mật ong với 250 ml,ăn sáng rất ít,trưa em uống sữa vinamilk giảm cân,ăn khoai luộc,chiều đi làm về ko ăn cơm,chỉ ăn canh và thức ăn,uống thêm một ly chanh ấm mật ong nữa,ma em thấy chưa giảm gì nhiều hihix,bụng của em to quá,em uống bột đậu xanh hạt sen có map ko mấy chị?giúp em với
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Uống như vạy thì an uống có kiêng nhiều không bạn
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Mình sáng nào cũng một cốc mật ong nước ấm và chút chanh vắt vào.
    Buổi tối đi ngủ k nên uống vì sẽ bắt thận làm việc, mệt thận đấy.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

làm sao để giảm được cân đây mọi người ơi,mình ăn uống ít lắm mà cứ béo bữa sáng mình ko ăn gì->bữa trưa mình an tí tẹo cơm độ nửa bát cơm -> bữa tối cũng ăn thế mà cứ béo thôi hay tại mình ít vận động nhỉ vì hầu như mình vận động gì,chán quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 142 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

phương pháp này hình như giống với nhà MONA - mật ong nước ấm đúng ko các mẹ?
    KHÔNG GÌ LÀ KO THỂ, mọi việc đều có thể xảy ra, cho nên chỉ có sự tương đôi mà thôi, ko có sự tuyệt đối
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị ơi mật ong rừng bây giờ khó kiếm quá, e mua mật ong nuôi, cái loại bán ở siêu thị mật ong viethoney thay thế được không ah? mà chị uống bữa sáng rồi có ăn thêm gì không? chị pha với tỉ lệ thế nào vậy? chị chỉ uống như vậy thui chứ có kiêng ăn hay tập tành gì không ah? e cũng đồng bệnh như chị ah, người đã béo, bụng lại to do ngồi nhiều ít vận động híc muốn giảm cân lắm mà lười tập thể dục với thời gian cũng không có nhiều
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai1609 Xem bài viết
    em thì uống mật ong rừng với nước ấm ngày 3 ly trước khi ăn. sau 1 thnag1 giảm từ 56kg xuống còn 51 kg. trước bụng em to như có bầu 3-4 tháng vì em làm bv ngồi nhiều ko vận động làm kế toán mà. sau khi uống 1 tháng thì bụng em phẳng lì. h em đi đâu ai cũng hỏi và nhiều người uống đã giảm. có người giảm nhiều có người giảm ít. nhưng ai cũng giảm mỡ bụng. quần thì mặc size nhỏ hơn
    chị ơi mật ong rừng bây giờ khó kiếm quá, e mua mật ong nuôi, cái loại bán ở siêu thị mật ong viethoney thay thế được không ah? mà chị uống bữa sáng rồi có ăn thêm gì không? chị pha với tỉ lệ thế nào vậy? chị chỉ uống như vậy thui chứ có kiêng ăn hay tập tành gì không ah? e cũng đồng bệnh như chị ah, người đã béo, bụng lại to do ngồi nhiều ít vận động híc muốn giảm cân lắm mà lười tập thể dục với thời gian cũng không có nhiều
    • 323 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Cho e hỏi là uống trc ăn đúng k ạ hay uống là k đc ăn lun( uống thay bữa)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2