Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ăn kiêng Low Carb và cách duy trì cân nặng suốt đời (tầng 2)

• 33 Lượt chia sẻ
  • 303K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dailuc Xem bài viết
    tối qua đọc được PP LC này, em liền thông báo với chồng từ mai em sẽ ăn kiểu LC.Thế là sáng nay chốn g em bảo ăn kiểu này chắc hỏng mất động mạch vì sợ em sẽ ăn nhiều thứ mỡ mà béo.Đến tối về còn trêu em là,"từ sáng đến giờ nhìn V, công nhận gầy đi bao nhiêu".Ức ko chịu được,tối nay em cho lão nhà em ăn ba chỉ rán,em chỉ ăn mỗi rau và thịt thui.Mai tiếp tục.Nhưng đang băn khoăn vì lúc đi làm về em lỡ ăn quả ổi,có được ko a?
    Ko hoa quả nhé.

Nếu thèm ngọt, thèm hoa quả thì có thể khắc phục bằng cách Cocalight uống thỏai mái, và uống nứoc chanh pha với đuờng ăn kiêng. Nếu bị nhiệt thì có thể uống rau má, actiso, cỏ ngọt,

Thèm hoa quả thì có thể uóng chanh thường, chanh leo, hay ăn dâu tây, mâm xôi, các loại quả berries ( mỗi ngày 2-300 gr)

Mà vụ mỡ máu thì em nên bảo chồng e nên lên mạng cập nhật thông tin. Cái này anh đã viết ở trang 1 rồi đấy. Ăn LC chỉ có hết mỡ máu, chứ ko bao giờ lên mỡ máu cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimiko_san Xem bài viết
    Híc,relax day mà bạn tiếc quá sau 1 tháng LC mình chỉ giảm đc 1/2 kg lại bị viêm màng túi nặng.
    LC là pp giảm mỡ. Nếu như chị mong chờ giảm cân ở LC thì sẽ thất vọng đấy
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha-misi Xem bài viết
    Đâu, em là em thích lái máy bay bà già nhất đấy. Có cơ hội là lái liền à.
    lão này càng lúc càng wái .. tập trung tư tưởng lại đi nèo
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

bụng xẹp rùi ... bụng xẹp rùi ... mông vẫn còn nguyên nhá ... hahha
    1 tháng nữa họp lớp , hẻm bít mình có kịp mi nhon để chụp hình kô đây . hồi hộp chờ đợi:Battin ey:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramden0209st Xem bài viết
    lão này càng lúc càng wái .. tập trung tư tưởng lại đi nèo
    Quái là quái thế nào. Mợ này chả hiểu gì về điện. Thơ rằng,

Cơm trắng phải có chả giò
    Máy bay thì cần phải có phi công lái cùng

Mái bay mà ko được phi công lái liên tục, vứt 1 chỗ, ngoài những trục trặc về dầu mỡ, bôi trơn, còn làm cho vỏ máy bay bị sạm, nhăn nheo, ko tưoi sáng hồng hào. Chưa kể tính khí mái bay thay đổi thất thường, khó tính, hay hỏng hóc bất tử khi ko được phi công lái thường xuyên.

Mái bay nầu có người lái thường xuyên thì vỏ mái bay hồng hào, tưoi tắn, 2 cái đèn pha lúc nào cũng sáng rực một nụ cừoi chói lóa như mặt zời lúc chính ngọ. Dĩ nhiên, phần thân máy bay theo đà đó mà cũng nẩy nở phát triển tỉ luận theo đó.

Do đó, lái mái bay là 1 công việc hợp tác đôi bên cùng có lợi cho cả 2 phía. Mợ nó nhé, đừng có xuyên tạc linh tinh.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

bụng xẹp rùi ... bụng xẹp rùi ... mông vẫn còn nguyên nhá ... hahha
    1 tháng nữa họp lớp , hẻm bít mình có kịp mi nhon để chụp hình kô đây . hồi hộp chờ đợi:Battin ey:
    ANh nói rồi mà, sẽ giảm mỡ, nhưng cần phải có thời gian và kiên trì.

Khi đã theo LC em có thể luộc ruột, rán ruột, xào ruột, hầm ruột, ninh ruột, áp chảo ruột, nhưng ko bao giờ được.... sốt ruột
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 446 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Ha_misi à, chị LC được 4 tuần rồi, người gọn đi trông thấy, cảm giác phải giảm nhiều cân lắm, quần áo mặc đẹp lắm rồi nhưng sao cân chỉ giảm 2 kg như lúc sau 2 tuần LC. Vẫn thắc mắc?
    Hôm qua chị ra siêu thị mua 1 gói bột rau câu nguyên chất, về nhà thử nấu với đường as, nhưng ăn chả thấy ngon gì (chắc tại không có thêm hương liệu).
    Các chị em hãy kiên trì nhé, phương pháp LC này rất hiệu quả đấy. Hôm nào tập hợp được nhiều người thì giao lưu chia sẻ kinh nghiệm. Em Ha_misi cứ xác định trước, ở đây chủ yếu là máy bay thôi chứ các em trẻ đẹp xinh xắn dáng chuẩn thì chả mon men vào top này của em đâu.
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LYNH2001 Xem bài viết
    . Em Ha_misi cứ xác định trước, ở đây chủ yếu là máy bay thôi chứ các em trẻ đẹp xinh xắn dáng chuẩn thì chả mon men vào top này của em đâu.
    haha , 1 mũi tên bắn thấu tim ai . hahaha:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,163 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Hôm nay tròn 2 tuần tớ theo LC rùi. Bắt đầu ăn LC là tớ 52kg. Cao 1m50 thôi. Tớ vẫn tập aerobic đều đặn ( cũng được >20 ngày/tháng ).
    Đến hôm nay báo cáo cả nhà là em đã 48.5kg.
    Chế độ ăn thì ko có gì đặc biệt. Nhà ăn gì, mình ăn đấy chỉ chú ý thành phần ko ăn chất bột, đường , các loại hoa quả ngọt.
    Các mẹ đừng đau đầu vụ ăn gì, ko ăn gì hôm nay cả. Nhà ăn thịt thì mình ăn nhiều thịt, ăn cá, tôm thì mình chỉ ăn cá, tôm, rau ko ăn cơm thế thôi . Đơn giản, ko mệt óc.
    Lượng ăn : Tùy theo sức của mình chứ ko ăn theo em HMS được (0.5-1kg- tớ thì chịu).
    Trong tủ lạnh lúc nào cũng để sẵn 2 hộp phoma bò cười hoặc phoma thẻ + 20 trứng ( đề phòng lúc nhà mình toàn ăn hight carb VD như đâu phụ thì mình mở tủ rán trứng hoặc off 2-3 miếng phoma là ổn).
    Cân nặng thì giảm ít ( so với nhật ký nhiều người thì rất ít đấy mình xuống có 3kg) nhưng bắp tay, chân, bụng, đùi nhỏ rõ rệt.
    Bắp tay xuống 2cm, vòng 3 xuống 3cm, đùi xuống 2cm. Còn vòng 2 nguyễn y vân :Laughing:
    Áo đã có thể mặc được một số hãng size S. Còn bt vẫn size M nhưng nhỏ gọn hẳn. Quần áo vừa đi may xong coi như vứt đi 2tr tiền quần áo vì ko mặc được cái gì nữa cả . :Laughing::Silly: Nói chung vừa vui- vừa buồn. Buồn vì hơi tiếc tiền hihihih vui vì mình tự tin và nhỏ nhắn hẳn lại .
    Da mặt ko xạm, ko mệt mỏi ko xấu như lúc ăn kiêng theo các chế độ bt ( cắt khẩu phần - lúc nào cũng thấy đói).
    Người lúc nào cũng có cảm giác nhẹ nhõm mặc dù ăn LC rất nhiều và rất no ko như ăn Hight Carb no mà nặng bụng mệt mỏi.
    P/s các chị em : Có 1 số bạn hỏi mình thực đơn ăn LC. Mình nói lại luôn là ko có chuẩn thực đơn LC nào cả mà do sở thích của mình tự chế biến vì vậy chế độ ăn LC này đơn giản, dễ áp dụng với tất cả những ai muốn giảm mở- giảm béo.
    LC của 2-3 ngày đầu các bạn sẽ rất thèm cơm và hơi hôi miệng . Chỉ cần vượt qua giai đoạn này là các bạn sẽ thành công.
    Giống như một số bạn khi theo chế độ LC là leo cầu thang mỏi chân, làm việc nhanh mệt . Như HMS đã giải thích là cơ thể chuyển sang trạng thái trao đổi chất khác ko dùng Carb nữa mà dùng mỡ để chuyển hóa nên cơ thể chưa quen. Tớ cũng vậy leo cầu thang như hụt hơi thở thêm ít nữa mới leo tiếp được. Nhưng đến hôm nay thì cơ thể đã gọi tạm ổn ko còn mệt như lúc ban đầu nữa. Tuy nhiên để cơ thể thích nghi được trạng thái này thì có lẽ vẫn cần khoảng thời gian dài nữa ( điều này là tất yếu).
    Bây giờ tớ chả thèm cơm gì cả chỉ còn thèm hoa quả thôi ( cái này là thói quen ăn hoa quả lâu rùi khó bỏ).
    Khắc phục bằng cách uống chè cam thảo, chè cỏ ngọt . đường ăn kiêng chỉ thỉnh thoảng thôi.
    Vài dòng tự bạch thế để khích lệ nhà LC .Chúc nhà LC thành công và phát triển.
    Vụ off thì mọi người cho ý kiến nhé .
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,205 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cho em xin link tầng 1 với ah! Em chẳng biết tìm ở đâu!

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LYNH2001 Xem bài viết
    Ha_misi à, chị LC được 4 tuần rồi, người gọn đi trông thấy, cảm giác phải giảm nhiều cân lắm, quần áo mặc đẹp lắm rồi nhưng sao cân chỉ giảm 2 kg như lúc sau 2 tuần LC. Vẫn thắc mắc?
    Hôm qua chị ra siêu thị mua 1 gói bột rau câu nguyên chất, về nhà thử nấu với đường as, nhưng ăn chả thấy ngon gì (chắc tại không có thêm hương liệu).
    Các chị em hãy kiên trì nhé, phương pháp LC này rất hiệu quả đấy. Hôm nào tập hợp được nhiều người thì giao lưu chia sẻ kinh nghiệm. Em Ha_misi cứ xác định trước, ở đây chủ yếu là máy bay thôi chứ các em trẻ đẹp xinh xắn dáng chuẩn thì chả mon men vào top này của em đâu.
    Thắc mắc của chị là điều dễ hiểu. Bởi vì điều này em nghĩ còn rất mới mẻ đối với người VN chúng ta. Em xin giải thích qua thế này:

Bao bọc hệ khung xương của chúng ta gồm có 2 thành phần, đó là thịt nạc và mỡ. Do khối lượng riêng của thịt nạc nặng hơn thịt mỡ. Cho nên cùng một khối lượng, mỡ luôn chiếm thể tích, phình to ra nhiều hơn so với thịt nạc. Chị có thể nhìn vào hình minh họa này

5lb-fat-muscle

Khi chúng ta ăn kiêng theo chế độ truyền thống trên nguyên tắc low calories và high carb. Thì cơ thể sẽ đem cả thịt nạc và mỡ ra đốt theo tỉ lể 70-30. Tức đốt phần thịt nạc là chủ yếu (70) còn mỡ thì đốt rất ít (30)---> Giảm cân, nhưng cơ thể lại bị bùng nhùng, ko săn chắc. Bởi vì thịt nạc là phần rất quan trọng tạo ra những đường cong, cho cơ thể, giúp cơ thể săn chắc khỏe mạnh. Còn mỡ thì chỉ có bùng nhùng, và chảy xệ. Tức chúng ta bị béo phì, số đo các vòng tăng là do mỡ chứ ko phải do thịt nạc. Cho nên ăn kiêng truyền thống người chỉ giảm cân, nhưng ko săn chắc, khỏe mạnh và đẹp

Còn khi đã ăn kiêng theo Low Carb thì cơ thể hoạt động trên cơ chế Fat Metabolism - đốt mỡ. Tức cơ thể biến thành bộ máy đốt mỡ liên tục --> mỡ trong cơ thể bị đốt ---> giảm mỡ, nhưng do khối lượng riêng của mỡ nhẹ hơn thịt nạc rất nhiều. DO đó, khi thể tích mỡ giảm 10 phần thì chúng ta mới thấy cân nặng giảm đi 2-3 phần mà thôi. Và đây là lí do vì sao chị thấy số đo các vòng của chị giảm nhiều, nhưng cân nặng giảm ít.

Ngày nay, trong ngành dinh dữong học, cũng như ăn kiêng học hiện đại, hay các pp huấn luyện cho các model, người ta ko dùng khái niệm BMI lạc hậu nữa. Mà thay vào đó là khái niệm Body fat. Tức ko quan tâm tới cân nặng, mà quan tâm tới tỉ lệ mỡ trong cơ thể. Tỷ lệ bodyfat càng thấp thì cơ thể càng săn chắc, càng đẹp, quyến rũ và sexy. Tóm lại, là lose fat thay vì lose weight. Ko quan tâm tới cân nặng giảm bao nhiêu, mà chỉ quan tâm tới việc giảm mỡ

Nhưng ở Việt Nam có 1 sự thật buồn là kiến thức hiện đại về ăn kiêng, dinh dữong học, ko được cập nhật. Cho nên đa số các model của VN và HLV của họ ko có kiến thức hiện đại về vấn đề trên. Cho nên họ chỉ quan tâm tới chuyện giảm cân, mà ko biết tới vấn đề giảm mỡ. Do đó, chị có thể thấy body của các model VN thường bùng nhùng, ko săn chắc, gọn gàng, như model của Tây.

Đây là hình của model Hoàng Yến. Do chỉ giảm cân thông thường, nên mất hết cả phần thịt nạc, trong khi đó mỡ vần còn nên người mặc dù gầy, nhưng bủng beo, mỡ 2 bên hông phần dứoi ngực phòi hết cả ra ngoài

yen4

Phần bụng thì đặc biệt nhìn ko có cảm giác săn chăc và gọn gàng

55736hoangyen_quachdaica_07

Còn đây là hình của model Victoria Secret. Nói chung là chuẩn mực. Body săn chắc, khỏe khoắn, bodyfat cực thấp, người rất ít mỡ. Cực kì sexy

images?q=tbn:ANd9GcSPTKSjEUwfEDAmcEDCZ7Y8KNIGMs_DYvOQ4B6fZ26KloIPAaM&t=1&usg=__AcWYoPSec8BWmq8QtkProMJ7C04=

Sự khác biệt đẳng cấp giữa Võ Hoàng Yến và Victoria Secret ở đây chính là : Lose fat và lose weight. Vì em là người chuyên nghiên cứu về dinh dưỡng học, ăn kiêng, fitness theo xu hứong hiện đại của thế giới. Nên chủ truơng của em ở đây là cho các chị, các em, các mẹ theo xu hứong của Victoria Secret (loset fat), chứ ko phải theo kiểu của Võ Hoàng Yến.( lose weight)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hermionce Xem bài viết
    cho em xin link tầng 1 với ah! Em chẳng biết tìm ở đâu!
    ko cần tầng 1 đâu bạn, cứ vào trang 1 của tầng 2 là có đầy đủ hết rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimiko_san Xem bài viết
    Nham nhở quá Hoàng Anh ơi,tớ là tớ chúa ghét người nham nhở.
    Hè hè có 1 sự thật phũ phàng là đồng chí đàn ông nầu cũng nham nhở thế cả. Chỉ có 2 loại:

1. Chưa bị phát hiện nham nhở
    2. Bị phát hiển nham nhở

Mình là mình học tập 5 điều Bác Hồ dậy, khiêm tốn, thật thà và dũng cảm thú nhận . Chứ nguy hiểm nhất là các bạn nham nhở, nhưng lại ko thể hiện. Ấy mới chết đồng chí ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Vgb
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,150 Bài viết

• 3,833 Được cảm ơn

Hè hè có 1 sự thật phũ phàng là đồng chí đàn ông nầu cũng nham nhở thế cả. Chỉ có 2 loại:

1. Chưa bị phát hiện nham nhở
    2. Bị phát hiển nham nhở

Mình là mình học tập 5 điều Bác Hồ dậy, khiêm tốn, thật thà và dũng cảm thú nhận . Chứ nguy hiểm nhất là các bạn nham nhở, nhưng lại ko thể hiện. Ấy mới chết đồng chí ạ.

Đồng ý là Hoàng Anh nói đúng. Chồng chị bảo đấy là biểu hiện của người có sức khỏe tâm thần và thể chất bình thường :Laughing: . Ngoài ra, từ biết, nói và thực hiện ai cũng biết là có khoảng cách. Theo chị thì người biết và tin tưởng chắc chắn vào điều mình biết để khẳng định thành lời, sẽ là người kiểm soát được chính xác nhất hành động của mình.

@all: Tháng thứ hai LC, mình chắc tối đa chỉ giảm được 3kg, nếu không chỉ 2kg, thế nhưng người đã nhẹ nhõm đi rất nhiều. Mình đang ra quyết tâm đến giữa tháng sau mới mua đồ rét là đồ may sẵn để tận hưởng cảm giác có phom người "bình thường" nó "thung thướng" như thế nào. Hy vọng từ giờ đến giữa tháng sau không lạnh lắm, híc :Silly: .
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vgb Xem bài viết

@all: Tháng thứ hai LC, mình chắc tối đa chỉ giảm được 3kg, nếu không chỉ 2kg, thế nhưng người đã nhẹ nhõm đi rất nhiều. Mình đang ra quyết tâm đến giữa tháng sau mới mua đồ rét là đồ may sẵn để tận hưởng cảm giác có phom người "bình thường" nó "thung thướng" như thế nào. Hy vọng từ giờ đến giữa tháng sau không lạnh lắm, híc :Silly: .
    Nếu có thể và ko ngại chị cố gắng chụp ít ảnh before và after và viết vài dòng để em đăng lên FB cho mọi người xem nhé. Cảm ơn chị
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

oh , em mún vừa giảm mỡ vừa giảm thịt nạc thì sao nhỉ ??? anh Ha chỉ em với
    • Vgb
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,150 Bài viết

• 3,833 Được cảm ơn

Nếu có thể và ko ngại chị cố gắng chụp ít ảnh before và after và viết vài dòng để em đăng lên FB cho mọi người xem nhé. Cảm ơn chị
    Okie Hoàng Anh. Có điều cái đoạn before ấy trông chị khó nhìn quá nên chị ngại chụp ảnh, vì thế có rất ít ảnh lưu lại, lại không có cái nào chị chụp một mình. Chị sẽ tìm lại. Khoảng nửa tháng hay một tháng nữa chị gửi cho em nhé.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

oh , em mún vừa giảm mỡ vừa giảm thịt nạc thì sao nhỉ ??? anh Ha chỉ em với
    Em bị béo là do mỡ, làm gì có cái gọi là thịt nạc ở đây. Em chỉ cần giảm hết mỡ đi - khám ở cái bụng ấy. Là người đẹp như mẫu rồi. cần gì phải giảm thịt nạc
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Em bị béo là do mỡ, làm gì có cái gọi là thịt nạc ở đây. Em chỉ cần giảm hết mỡ đi - khám ở cái bụng ấy. Là người đẹp như mẫu rồi. cần gì phải giảm thịt nạc
    em mà róc thịt đùi ra bán đc là em làm từ lâu ùi . bà ngoại gọi nó là "giò heo siêu thịt" đấy bác ạh
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    Hôm nay tròn 2 tuần tớ theo LC rùi. Bắt đầu ăn LC là tớ 52kg. Cao 1m50 thôi. Tớ vẫn tập aerobic đều đặn ( cũng được >20 ngày/tháng ).
    Đến hôm nay báo cáo cả nhà là em đã 48.5kg.
    Chế độ ăn thì ko có gì đặc biệt. Nhà ăn gì, mình ăn đấy chỉ chú ý thành phần ko ăn chất bột, đường , các loại hoa quả ngọt.
    Các mẹ đừng đau đầu vụ ăn gì, ko ăn gì hôm nay cả. Nhà ăn thịt thì mình ăn nhiều thịt, ăn cá, tôm thì mình chỉ ăn cá, tôm, rau ko ăn cơm thế thôi . Đơn giản, ko mệt óc.
    Lượng ăn : Tùy theo sức của mình chứ ko ăn theo em HMS được (0.5-1kg- tớ thì chịu).
    Trong tủ lạnh lúc nào cũng để sẵn 2 hộp phoma bò cười hoặc phoma thẻ + 20 trứng ( đề phòng lúc nhà mình toàn ăn hight carb VD như đâu phụ thì mình mở tủ rán trứng hoặc off 2-3 miếng phoma là ổn).
    Cân nặng thì giảm ít ( so với nhật ký nhiều người thì rất ít đấy mình xuống có 3kg) nhưng bắp tay, chân, bụng, đùi nhỏ rõ rệt.
    Bắp tay xuống 2cm, vòng 3 xuống 3cm, đùi xuống 2cm. Còn vòng 2 nguyễn y vân :Laughing:
    Áo đã có thể mặc được một số hãng size S. Còn bt vẫn size M nhưng nhỏ gọn hẳn. Quần áo vừa đi may xong coi như vứt đi 2tr tiền quần áo vì ko mặc được cái gì nữa cả . :Laughing::Silly: Nói chung vừa vui- vừa buồn. Buồn vì hơi tiếc tiền hihihih vui vì mình tự tin và nhỏ nhắn hẳn lại .
    Da mặt ko xạm, ko mệt mỏi ko xấu như lúc ăn kiêng theo các chế độ bt ( cắt khẩu phần - lúc nào cũng thấy đói).
    Người lúc nào cũng có cảm giác nhẹ nhõm mặc dù ăn LC rất nhiều và rất no ko như ăn Hight Carb no mà nặng bụng mệt mỏi.
    P/s các chị em : Có 1 số bạn hỏi mình thực đơn ăn LC. Mình nói lại luôn là ko có chuẩn thực đơn LC nào cả mà do sở thích của mình tự chế biến vì vậy chế độ ăn LC này đơn giản, dễ áp dụng với tất cả những ai muốn giảm mở- giảm béo.
    LC của 2-3 ngày đầu các bạn sẽ rất thèm cơm và hơi hôi miệng . Chỉ cần vượt qua giai đoạn này là các bạn sẽ thành công.
    Giống như một số bạn khi theo chế độ LC là leo cầu thang mỏi chân, làm việc nhanh mệt . Như HMS đã giải thích là cơ thể chuyển sang trạng thái trao đổi chất khác ko dùng Carb nữa mà dùng mỡ để chuyển hóa nên cơ thể chưa quen. Tớ cũng vậy leo cầu thang như hụt hơi thở thêm ít nữa mới leo tiếp được. Nhưng đến hôm nay thì cơ thể đã gọi tạm ổn ko còn mệt như lúc ban đầu nữa. Tuy nhiên để cơ thể thích nghi được trạng thái này thì có lẽ vẫn cần khoảng thời gian dài nữa ( điều này là tất yếu).
    Bây giờ tớ chả thèm cơm gì cả chỉ còn thèm hoa quả thôi ( cái này là thói quen ăn hoa quả lâu rùi khó bỏ).
    Khắc phục bằng cách uống chè cam thảo, chè cỏ ngọt . đường ăn kiêng chỉ thỉnh thoảng thôi.
    Vài dòng tự bạch thế để khích lệ nhà LC .Chúc nhà LC thành công và phát triển.
    Vụ off thì mọi người cho ý kiến nhé .
    Chúc mừng thành công bứoc đầu của bác. Bác cố gắng giảm ít nữa. Là có thể chuyển sang giai đoạn giữ cân được rồi.