TIN TÀI TRỢ.

1m58 - 80kg - HELP ME !!!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 6.99K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 74 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi michell93 Xem bài viết
    E cũng 1m58 béo qa 51kg muốn xuống 45kg. E bị luoi tập td kinh khủng, ì ạch lam ạ, co gag giảm hết 6kg thịt 3 tháng nữa mặc đồ hè cho đẹp hix hix. E up lun thực đơn ăn uống nhé c e mình học hỏi lẫn nhau
    Mèn ơi, bạn làm quá thiệt, mình cũng 1m58 mà nặng 70 kg nè, đang ăn kiêng muốn chết mong nó về 60kg thôi là thấy cũng đẹp muốn chết rồi ..hì hì. Hồi mình 55kg mình ốm nhơ xương cổ, nghĩ sao còn 45 kg chắc da bọc xương hả trời?????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 323 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phannguyenlk123 Xem bài viết
    Trời ơi bạn j đấy 1m58 51kg là vừa rồi đó bạn con đòi giảm thêm 6kg nữa chắc bao nhiu xương giơ hết ra ngoài lun í đẹp j đâu chời hjx

Minh m58 hiện tại 58,5kg vẫn đag đâu tranh từng ngày monh còn cớ 53kg mừng hết lớn bạn ạ .))

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phannguyenlk123
    Mình xương nhỏ, ăn uống tập trung hết vào bụng ngực chứ chân tay vẫn bé tý, nên 45kg là ng dong dỏng mặc quần size 26 lun.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

C phải qtam cao hix hix, e suốt ngày bị chê béo già tủi thân lắm, mọi ng còn bảo con gái chưa c ăn uống k biết giữ dáng j cả( c loại ngay mấy cái đường ra khỏithưc đơn đi ạ, ăn nhạt nhạt thui, tgian đau khó chịu lắm nhưng quen r thấy ăn uống kỉu thanh đạm 1 tý rất ngon hehe, đổi mì sang bún miến, đổi cacao sang cafe đen..
    Vs cân nặng của c cứ xd la mất khoảng 2-3 năm kiên trì chứ k thể nào mà giảm trong vòng nửa năm đc( kể cả đc cũng lại cá hồi)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 55 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hix, trước e có 1 thời gian béo nhất là 62kg, quần áo ko mặc nổi, cô giáo hướng dẫn của e 2 tháng ko gặp nhìn thấy e mà còn phì cười. Trước khi có quyết tâm tập thể dục hay thực hiện các biện pháp ăn kiêng, c chỉ cần làm được 2 điều đơn giản nhất trước đã.
    -một là từ bỏ hoàn toàn đồ uống có ga và các loại trà, cafe... đóng hộp. Chỉ uống nc lọc thôi.
    -hai là tất cả những món j ngon hoặc đang thèm ăn thì chuyển hết sang ăn vào bữa sáng. Ko ăn bữa tối và tuyệt đối ko ăn đêm.
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

a họ e mới khai trương cơ sở chăm sóc sức khỏe t3 tại hà nội. chuyên tư vấn và hướng dẫn tăng, giảm cân. A ấy cũng là chuyên viên cho 1 cty dinh dưỡng và sức khỏe của mỹ và đã giúp nhiều ng giảm cân thành công, ko tăng lại. Hiện đang có chương trình kiểm tra sức khỏe và tư vấn miễn phí. Chị nào đang gặp vấn đề về cân năg hay sức khỏe thì nhanh chân order 1 suất đi ạ.
    • 268 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Còn con gái phải giữ dáng bạn ơi, mình toàn bị dọa là sau lấy chồng đẻ con xong thì lên 80kg ý .
    Mình 1m53, trước cũng cố gắng ăn có điều độ và tập TD nên cân nặng duy trì mức 48-49kg, vậy mà tháng 12 năm ngoái trời lạnh, ăn ngon ngủ khỏe tăng vù phát lên 53,5kg luôn chỉ trong 1 tháng . Sợ quá hãm lại thì nó cũng chỉ ko tăng tiếp thôi chứ cũng ko giảm. Dáng người mình nó thô thô mà nặng nề, 53,5kg mà ai cũng đoán là 56-57kg hết ấy .
    Sắp vào hè rồi nên mình cũng đang giảm cân. Khổ lắm, hè năm ngoái ăn ít như thỏ, tập TD hùng hùng hàng ngày mà gần 2 tháng mới giảm 2kg, đến mùa đông ăn thoải mái 1 phát thì 1 tháng tăng luôn 5kg >"<. Mình thừa hưởng cái gene béo của ai vậy nè
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 105 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cho mình tham giam với mình cũng đang muốn giảm 6kg. That la kho qua Di ah nhung phải thật quyết tâm các bạn nhé. Bây giờ mình đang uống nước ép bí đao và các loại nước ép trái cây để giảm cân. Hàng ngày lắc vòng nữa. Điều quan trọng các bạn phải kiên trì và giữ cân sau khi giảm cân thành công. Khi chúng ta ăn thì thật đơn giản nhưng khi luyện tập thể thao đổ mồ hôi các bạn mới hiểu "cái miệng hại cái thân" mình cung từng bị stress và ám ảnh bởi cân nặng. Cảm thấy xấu ho va ko tự tin. Mình cao 1m63 nặng 56kg. Cung nhau quyet tam giam can cac ban nhe. Co Len. Nhin May em chan dai sexy that la ghanh Ty qua di. moi tuan cac ban hay cân kg 1 lần. Nếu ngày nào cũng cân thì các bạn mau bỏ cuộc lắm bởi vì khi bạn ăn uống và uống nhiều nước cơ thể các bạn sẽ thay đổi cân nặng trong một ngày. Vì vậy hay cân 1 lần trong 1 tuần và 1 giờ nhất đinh. Đó là nhưng chia se cua minh. Minh da thu rát nhiều pp giam cân. Từ kiêng an đen nhin ăn. Có thoi gian minh nhịn 4 ngày giam 4 kg nhung se len kg rát nhanh khi ban an tro lai. Vi vay cac ban hay tu tao thực đơn cho riêng mình và ko phá vỡ kế hoạch.... Hì vọng các bạn chia sẻ những kinh nghiệm đe cung nhau diệt giặc béo..
    • 323 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhimXu1993 Xem bài viết
    nói chung nói tóm lại, giảm cân chỉ có đúng 1 bí quyết thôi là: kiên trì , nhẫn nại , kiềm chế, quyết tâm, chứ giảm đc 3 bữa thấy hơi nhon nhon vui quá, xúm lại ăn uống cật lực thì nó lại lên =)) rồi lại ngồi than thân trách phận ạ
    Mh cũng toàn như thế và rut ra đc kn là đang có đà giảm thì lại càng fai giảm nhiệt hơn

Mng làm ntn khi bị chững cân v ạ
    • 541 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị tham gia giảm cân cùng Em chủ Top nhé!
    Chị có gia đình 02 cu rồi, Chị vừa mới sanh cu nhỏ được gần 07 tháng, cu nhỏ đã không bú mẹ lúc 06 tháng. Bây giờ Chị cũng đang giảm 8 kg trong 02-03 tháng từ ngày 21/03/2014.
    Chị cao 1.57met-66kg, tạng người to xương.
    - Sáng nay đã uống 200ml sữa đậu nành không đường.
    - Trưa : Ăn canh rau + 02 muỗng cơm.
    - Chiều ăn canh rau + dưa hấu.
    Cả ngày uống nước trà xanh thay nước lọc.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Saio Xem bài viết
    Như tiêu đề, quá nhục nhã, từ ngày hôm nay em xin lập thớt trên này ghi lại thực đơn ăn uống quành chánh của em. Mong các mẹ nhìn tiêu đề, đọc xong-xỉu-tỉnh lại-bình tĩnh-ủn đích-an ủi-dạy bảo em với ạ. Em hăm ba chưa chồng con gì đâu ợ
    Sở thích của em là ăn và uống nước ngọt, Low carb em có thử qua, 1 tuần giảm những 7kg, giảm xong hả hê quá em ăn tiếp mừng chiến công đến bi giờ 80kg. Hiện em chuyển hẳn sang ăn chay trường rồi, ăn theo tôn giáo ko phải vì ăn kiêng đâu ợ nên cân nặng lên vù vù.
    Nhưng em nhục lắm rồi đấy, em quyết quyết quyết.....
    Thôi nói trước bước ko qua, mẹ nào giảm cân thì biết thừa rồi đấy
    Thôi em đi ngủ mai lấy sức chiến đấu, vì quá đau buồn em mới xong gói mì với chai sì ting, cũng vơi buồn chút ạ
    Tặng bông cho các mẹ đây, ủn đích cho thớt hót, nhất định em sẽ sặc xy như víc to ri a sí rẹt.
    Mình cũng muốn giảm cân, nhưng mà thấy đồ ăn thì mắt cứ sáng cả lên , người không mập mà cứ tròn lăn luôn ý :-
    • 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thấy cái bạn cần không phải là phương pháp hay dụng cụ gì ráo. Bạn cần đầu tiên là quyết tâm và nhận thức thật sự là vóc dáng mình không đẹp và muốn thay đổi nó. Chỉ cần bạn làm được vậy thì chẳng có gì khó khăn cả. Còn bạn thiếu quyết tâm đó thì dù có trăm ngàn cách bày ra trước mắt cũng chẳng giúp ích gì được đâu.

Mình mang cái bụng mỡ gần hơn 10 năm trời, từ hồi học cấp 2 bụng đã mỡ rồi, cũng rầu nhưng thôi kệ. Tay chân mình nhỏ thó, da bọc xương, xương lại bé tí như cẳng gà. do lười vận động thôi. Sau khi mình xem clip Hip don't like thì ghiền múa bụng. Mình bắt đầu tập, vận động, và rõ ràng thon gọn hơn hẳn. Bây giờ không tập thì cảm thấy rất khó chịu. Sức khỏe cũng tốt hơn.

Giảm được cân hay không, không ai hay không pp nào giúp được cho bạn ngoại trừ chính bản thân bạn đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 167 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatintin2005 Xem bài viết
    Chị tham gia giảm cân cùng Em chủ Top nhé!
    Chị có gia đình 02 cu rồi, Chị vừa mới sanh cu nhỏ được gần 07 tháng, cu nhỏ đã không bú mẹ lúc 06 tháng. Bây giờ Chị cũng đang giảm 8 kg trong 02-03 tháng từ ngày 21/03/2014.
    Chị cao 1.57met-66kg, tạng người to xương.
    - Sáng nay đã uống 200ml sữa đậu nành không đường.
    - Trưa : Ăn canh rau + 02 muỗng cơm.
    - Chiều ăn canh rau + dưa hấu.
    Cả ngày uống nước trà xanh thay nước lọc.
    Chị ơi , chị ăn như vậy uống nước trà xanh k sợ bị say ạ . Em thì bị say thôi rồi , mắt mở k ra luôn í .

___Bạch Trư___
    • 541 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị uống có bị sao đâu !!
    Uống nước trà xanh tốt, giảm mỡ, khi đói hòa 1/2 ly nước nóng + 1/2 nước trà xanh = 01 ly nước âm ấm thì vừa thổi thổi vừa uống. Khi uống xong ly nước cũng đã hết đói.
    Còn khi khát nước thì mình pha nước trà xanh loãng hơn để uống tha nước lọc.

Chị đi làm VP, đem theo ít khoảng 01 nắm tay lá trà đã rửa sạch ở nhà vào cty & vò lá trà lại cho vào ly sứ to đổ nước nóng (máy nước nóng lạnh). Nước đầu tiên đổ bỏ & sau đó cho nước nóng tiếp vào ly đậy nắp lại, để trà ra. Uống hết nước cốt này thì đổ nước nóng vô tiếp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 199 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mấy bữa nay em thấy pp ăn yến mạch đang nổi lên quá. Thứ 2 em xin làm chuột bạch cho mọi người. 5kg/tuần nghe ham quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 578 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Cơ thể càng lớn tuổi càng khó đào thải mỡ đó đó .Mình từng như bạn nên hiểu ,mua cam về uốước đi , đạp xe nữa.
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ôi nhà e đây rồi T.T e cao m63 mà nặng 57kg @@ khung xương to, thật ra thì e cũng k để ý béo lắm cơ mà không hiểu sao e lên cân, chỗ cần to thì chẳng to chỗ k cần to thì cứ to ầm ầm, e béo mà mỡ chỉ tập trung ở đùi, bụng, bắp tay với mặt trong khi v3 với v1 của e thì như bị suy dinh dưỡng nặng sao người ta béo mà v3 v1 đẫy đà mà e lại chả có tí mỡ nào, nhỏ đến thảm hại cơ bản e cũng lười tập thể dục, mà mỗi lần tập hay ăn để giảm cân mà cứ nghĩ sợ v3 với v1 ngày càng bé đi, e chỉ có nước đâm đầu vào gối tự tử....haiz
    có ai có phương pháp nào chỉ giảm mấy vùng cần giảm kia không chỉ e với, à tiện thể chia sẻ giúp e tăng v1 với, e tự ti khủng khiếp luôn ấy ạ, nếu tính cup ngực khéo e còn không được A cup , thảm hại quá (
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhimXu1993 Xem bài viết
    tập thể dục tốt nhất là aerobic , boxing, đi bộ nhanh, nhảy dây nhanh, tập HIIT, mỗi ngày tập 30p. Ăn đủ bữa,ăn nhiều rau, ko ăn các loại da. Ko ăn các loại trái cây có vị ngọt, tăng cường ăn đu đủ, sữa đậu nành, dứa để giảm cân ko bị giảm ngực, ko thức đêm, nếu phải thức đêm thì ko đc ăn đêm đâu nhé, có thức thì uống nước thui. Hạn chế đi ăn ở ngoài, , ko ăn qua 7h tối, khi ăn cảm giác no 70% là ngừng, ăn chậm nhai kỹ, ko nên vừa ăn vừa xem phim ( làm tăng cảm giác thèm ăn), ko ăn các loại hạt như đậu phộng , hạt điều, tóm lại cứ ăn rau có màu xanh, tốt nhất là ăn salad nhưng ko được trộn sốt mayonaise nhé bạn yêu 2 muỗng sốt mayonaise chiếm khoảng 400 500 kcal, mỗi ngày 250ml sữa đậu nành ko đường ( tự làm tốt hơn mua mấy loại nước đóng chai của vinamilk), đồ ngọt bánh quy, soda , bia rượu, nước có ga( sting, coca, pepsi, ....) bỏ tất, ko ăn bánh mì các loại, hạn chế ăn cơm. Nói được nhưng làm khó, vận dụng quy tắc này trong khoảng thời gian nửa năm, bạn sẽ thấy cơ thể thay đổi khác biệt, [ko nên cấp tốc mà giảm trong một lần bằng tuyệt thực, vì sau tuyệt thực, bạn sẽ tăng cân lại như trượt xe ko phanh, da dẻ xuống cấp dẫn đến tình trạng rạn da nhăn nheo]. PP mình nêu ra ko khó nhưng ko phải dễ nếu ko kiên trì, trong vòng 6 tháng mình đã giảm được 15kg đấy, từ 66kg giảm còn 51 kg, 6 tháng tiếp theo kiên trì ăn uống lành mạnh giảm còn 46 kg. Da dẻ vẫn sáng đẹp nhé hihi. Cố lên nào các bạn.
    p/s: nếu như bạn thực sự muốn giảm mình sẽ đưa đường link youtube bài tập thể dục aerobic giảm cân nhanh nhất, đẹp nhất nhé, chủ yếu giảm bụng , đùi, bắp chân, săn ngực, túm lại một câu là cái gì cần giảm là giảm cái gì cần giữ là giữ .... hơhơhơ.
    Gui cho minh duong link nhe.giam bụng đùi săn đùi hjhj.cam on nè
    • 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trước hết tránh xa nước ngọt đi đã
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 82 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

tâm sự với bạn chủ thớt một chút cho vui, chị lớn hơn em vài tuổi cũng chưa lập gia đình. cao 1.67m, nặng thì hơn 100kg luôn. trước giờ chuyện mặc cảm khi ra đường, hoặc đi mua quần áo rất khó khăn thì bình thường rồi. nhưng đó còn vài năm nữa là sẽ bước qua 30 nên suy đi nghĩ lại cần phải giảm cân thôi. thứ nhất là do sức khỏe của mình vẫn phải đặt lên hàng đầu, vì nếu mình già mình xấu không làm đám cưới hoặc là tự mình quyết theo chủ nghĩa độc thân cũng được nhưng nếu bệnh tật thì ai chăm sóc mình.
    Chỉ mới vừa thực hiện phẫu thuật tạo ống dạ dày để giảm cân, một phần vì dạ dày của chị 3, 4 năm nay hay bị đau sảng, một phần đây là cách duy nhất chỉ còn có thể áp dụng sau khi đã kinh qua rất nhiều món:
    Massage giảm béo ở spa, ăn kiêng theo chế độ dinh dưỡng + massage hàng ngày: giảm được khoảng 20kg nhưng hình như là giảm nước, sau 3 tháng cân nặng về như cũ nếu ngừng ăn bột dinh dưỡng => mất tới 30tr tiền ngu tập 1
    Uống thuốc giảm cân từ Tây đến Tàu đến Tháilan ( vì chỉ sống ở Thailand): kiềm chế được việc ăn uống vào lúc vừa uống thuốc nhưng bồn chồn, hay bị lo lắng và sốt ruột, khoảng đến chiều là đói ngấu nghiến.
    Tập thể dục sáng và chiều: không biết em có bị giống chị không những chỉ không ngủ sớm được, dẫn đến sáng không thể dậy sớm còn chiều thì thường thường là ăn nhậu hoặc tiếp khách nen cai phieu phong GYM it khi dung den T_T
    chị không khuyên em là theo chị, vì phẫu thuật luôn là lựa chọn cuối cùng mà nhưng nếu em muốn giảm cân thì phải thật sự nghiêm túc. em đừng áp dụng bất cứ phương pháp dành cho 1 cơ thể 60kg lên 1 cơ thể 80 kg. trước đây chị cũng hay online tìm lời khuyên nhưng sau HLV và bác sĩ dinh dưỡng khuyên thì chị hiểu ra nhiều điều hơn, giờ thì chị đang giảm cân khá là khoa học. Vì nhu cầu năng lượng, cơ thể mình phải gánh đến 80kg thịt khác với 60kg, mik mau bị đói nên nếu cứ cứng nhắc áp dụng thì khó mà thành công, vì đâu phải ai cũng có ý chí và quyết tâm vượt bậc. em gái muốn giảm cân nên đặt ra deadline và nên tìm những người tư vấn có kiến thức để lập ra kế hoạch cụ thể cho tình trạng của chính em, chúc em thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn sử dụng phương pháp của mình xem sao nhé.
    https://www.webtretho.com/forum/f3297...t-ong-2023144/