TIN TÀI TRỢ.

100kg, giam can lam sao day

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.5K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh moi sinh em be duoc hon 1 thang.tinh tu luc co bau den luc len ban de, minh tang 30kg.luc con gai minh cung 70kg nh nhin sieu gon gang, ai nhin vao cung chi doan khoang 59,60kg.ngay minh di de (ve que de) ai cung phai nhin.co nguoi thi dong vien de xong thi giam can,co nhung nguoi thi lai cuoi noi,gieu cot.minh cung hoi chanh long nhung nghi den sap lam me nen lai tu dong vien ban than k de y.gio sinh xong van con 88kg.bon mjnh moi cuoi nhau la co baby luon men dieu kien kinh te con han che.sap toi di lam lai voi than hinh nay minh that mat tu tin.chua ke tu soi guong thay minh xau qua, luc nao cung thay tu ti truoc mat chong va moi nguoi, chua ke beo qua nang ne lam viec gi cung cham chap.cac me co phuong phap nao vua cho con bu vua giam can thi mach minh voi, doi den luc cai sua moi giam can thi k biet minh nhin se the nao nua.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 483 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

mua thuốc của mình đi, 10v giảm 2-3kg
    • 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Bạn chủ top đang cho con bú, nên mẹ nào bán thuốc thì dịch ra nhé.
    Bạn có thể theo low carb. Có topic các mẹ LC vẫn cho con bú đấy. Từ tháng thứ 3 - 4, bạn có thể tập thể dục nhẹ nhàng các bài tập bụng,...
    Mình sinh xong cao điểm là 84kg, đã giảm được 17kg sau 5 tháng. Bạn cố gắng lên nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tập tành ăn uống điều độ đủ chất là ổn nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nhim197 Xem bài viết
    Minh moi sinh em be duoc hon 1 thang.tinh tu luc co bau den luc len ban de, minh tang 30kg.luc con gai minh cung 70kg nh nhin sieu gon gang, ai nhin vao cung chi doan khoang 59,60kg.ngay minh di de (ve que de) ai cung phai nhin.co nguoi thi dong vien de xong thi giam can,co nhung nguoi thi lai cuoi noi,gieu cot.minh cung hoi chanh long nhung nghi den sap lam me nen lai tu dong vien ban than k de y.gio sinh xong van con 88kg.bon mjnh moi cuoi nhau la co baby luon men dieu kien kinh te con han che.sap toi di lam lai voi than hinh nay minh that mat tu tin.chua ke tu soi guong thay minh xau qua, luc nao cung thay tu ti truoc mat chong va moi nguoi, chua ke beo qua nang ne lam viec gi cung cham chap.cac me co phuong phap nao vua cho con bu vua giam can thi mach minh voi, doi den luc cai sua moi giam can thi k biet minh nhin se the nao nua.
    Bạn ơi, giảm cân lúc này cẩn thận ảnh hưởng đến sức khỏe của cả mẹ và con nhé. Thuốc giảm cân thường chứa nhiều thành phần hóa chất lắm, không nên dùng. Bạn thử điều chỉnh lại chế độ ăn uống xem sao Ăn nhiều rau củ quả (rau củ quả hữu cơ thì càng chuẩn - vì nó rất có lợi cho sức khỏe của mẹ và bé), bạn có thể ăn gạo lứt thay cho gạo trắng (vì gạo lứt vừa chứa nhiều chất xơ và chất dinh dưỡng hơn gạo trắng, nó còn tiêu hao nhiều calo hơn trong quá trình tiêu hóa và giúp đốt cháy chất béo trong cơ thể-->giảm cân), về thịt thì chọn cá, thịt bò, thịt gà (những loại thịt này rất bổ và ít chất béo hơn). Lựa chọn dầu ăn khi nấu ăn nữa nhé, dùng dầu oliu thay cho dầu tinh luyện sẽ giúp ngăn chặn việc tích mỡ trong cơ thế đó

Về việc lựa chọn 1 chế độ ăn kiêng như Low-carb hay gì khác thì nên cân nhắc bạn ạ, vì bạn đang cho bé bú mà ăn thiếu đi chất tinh bột có lẽ cũng không ổn lắm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thấy ăn chuối or uống dấm táo mèo có được k? Bình thường thì k sốt ruột lắm vì vừa đẻ xong nh vs số cân nặng của mình thì k thể k lo dc.mình k có ai phụ giúp nên phương án tập thể dục k thực hiện được
    • 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nhim197 Xem bài viết
    Các mẹ thấy ăn chuối or uống dấm táo mèo có được k? Bình thường thì k sốt ruột lắm vì vừa đẻ xong nh vs số cân nặng của mình thì k thể k lo dc.mình k có ai phụ giúp nên phương án tập thể dục k thực hiện được
    Đang cho con bú mà uống dấm nghe không ổn chút nào.
    Bạn cho con bú thật nhiều vào, cũng giảm được đấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nặng 68 cân sau sinh em bé. Có lúc tập thể dục( chủ yếu là đi bộ và lắc vòng) giảm được 4 kg nhưng sau đó lại về như cũ. bây giờ lại quyết tâm giảm cân. Mình thấy việc uống mật ong và chanh buổi sáng trước ăn 30 phút giảm cân tốt lại an toàn kể cả khi cho con bú. Uống nước nhiều và ăn rau trước khi ăn cơm cũng hạn chế cân nặng. lần có thai tiếp mình phải ăn uống điều độ hơn. Việc mình bị lên cân nhiều và giờ khó giảm là do mình ăn quá nhiều khi mang thai. Mình lên 19kg khi mang thai em bé đầu đấy, thật là quá sức tưởng tượng....
    • 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuthoc2011 Xem bài viết
    Mình cũng nặng 68 cân sau sinh em bé. Có lúc tập thể dục( chủ yếu là đi bộ và lắc vòng) giảm được 4 kg nhưng sau đó lại về như cũ. bây giờ lại quyết tâm giảm cân. Mình thấy việc uống mật ong và chanh buổi sáng trước ăn 30 phút giảm cân tốt lại an toàn kể cả khi cho con bú. Uống nước nhiều và ăn rau trước khi ăn cơm cũng hạn chế cân nặng. lần có thai tiếp mình phải ăn uống điều độ hơn. Việc mình bị lên cân nhiều và giờ khó giảm là do mình ăn quá nhiều khi mang thai. Mình lên 19kg khi mang thai em bé đầu đấy, thật là quá sức tưởng tượng....
    Mình lên 25kg bé đầu, bé sau cố kìm hãm, chỉ lên 20kg
    • 190 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

đúng là xu hướng chung, em bây giờ cũng 68 mà không giảm được
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 82 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Phụ nữ khổ nhất là tăng cân sau khi sinh đó, nhìn nó cứ nặng nề.

Mình thì có kinh nghiệm là ăn uống điều độ, giảm cơm chút trong thời gian đầu cho quen trước. Sau 1 thời gian thì mình hay đi bộ, dắt con đi công viên vào buổi chiều. Được cái nhà mình cũng đoàn kết nên mình cũng rủ được anh chồng bụng phệ của mình theo. Nói chung vừa giảm cân vừa gây dựng tình cảm luôn.

Nếu có điều kiện tí thì đi phòng GYM đi bạn, có HLV, có phương pháp thì giảm chắc ok hơn đó. :P