Chỉ mẹ mới hiểu chặng đường phát triển của con cần lắm đôi tay mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 653 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

“Ngày nào con bé cỏn con, bây giờ con đã lớn khôn thế này...”, câu hát đó cứ ngân nga mãi trong lòng mẹ, khiến mẹ hạnh phúc và thấy lòng mình ấm áp lạ kỳ khi từng ngày, từng giờ mẹ nhìn con lớn lên, khoẻ mạnh, năng động, tinh nghịch và đáng yêu...

Cu Tí của mẹ đã đựơc 27 tháng rồi đấy nhỉ? Nhớ ngày nào con còn chập chững biết đi, mồm ê a gọi bà, gọi mẹ mà giờ đây đã chạy nhảy tung tăng, luôn miệng ca hát líu lo suốt ngày và không ngừng đặt ra những câu hỏi hóc búa khiến mọi người phải vất vả tìm kiếm câu trả lời... Đối với mẹ, được chơi, được đùa, được khám phá thế giới cùng con là niềm vui, niềm hạnh phúc lớn nhất trong cuộc đời này! Mẹ tự nhủ bằng mọi giá, dù cuộc sống có vất vả khó khăn đến nhường nào cũng phải cố gắng nuôi dưỡng và chăm sóc con sao cho thật tốt, để con được vui chơi, học tập thật đầy đủ!

Những năm đầu đời là giai đoạn quan trọng, là nền tảng để con yêu phát triển toàn diện, khỏe mạnh. Chăm sóc con giai đoạn này phải thật tinh tế, tỉ mỉ và khéo léo. Hiểu được điều đó nên mẹ rất lưu ý đến chế độ ăn uống cho con. Mẹ biết con là đứa trẻ năng động, thích chạy nhảy, hò hét, vận động nhiều nên mất nước rất nhanh, vì vậy mẹ luôn kịp thời bổ sung nước đầy đủ cho con hoặc cho con ăn thêm chút hoa quả, hộp sữa chua, váng sữa... như vậy sẽ giúp con bổ sung đầy đủ dưỡng chất mà lại hỗ trợ tiêu hoá tốt. Mẹ luôn nghiên cứu tìm hiểu, học hỏi kinh nghiệm từ những mẹ xung quanh về những loại sữa nào trên thị trường đáp ứng tốt cho sự phát triển của con, làm sao tăng cường sức khoẻ, tăng khả năng học hỏi ghi nhớ vấn đề mà giá cả phải chăng, phù hợp với đồng lương công chức eo hẹp của mẹ... Bên cạnh đó, các bữa ăn mẹ đều nghiên cứu làm sao cân bằng đủ 4 nhóm thực phẩm: chất bột, chất đạm, chất béo, rau củ trái cây... và mỗi thứ chỉ ít một chứ không cho nhiều quá sẽ gây ngán cho con (mà theo các bác sỹ Viện dinh dưỡng khuyên nhiều quá lại phản tác dụng đấy). Phương châm hàng đầu của mẹ là giúp con yêu tăng cường thể lực, phát triển toàn diện, hướng tới tương lai (là em bé ngoan ngoãn, thông minh, lanh lợi phải không con). Trộm vía Cu Tí của mẹ chắc giống gen bố nên ăn ngon ngủ khoẻ, uống sữa tốt. Đó là niềm hạnh phúc, niềm sung sướng không gì sánh bằng của mỗi bậc làm cha làm mẹ đó, con yêu biết không? Giờ con đã nặng 14kg rồi, cao 89 cm, rất đáng yêu và khôn ngoan lanh lợi không ai bằng. Mẹ rất tự hào về con!

Chăm sóc con vừa là trách nhiệm, vừa là nghĩa vụ cao cả thiêng liêng của đấng sinh thành. Mẹ muốn nói với con thật nhiều điều, vì quả thật chỉ mẹ mới hiểu, mới trải nghiệm được chặng đường phát triển của con luôn cần đến bàn tay dìu dắt nâng niu của cha mẹ... Chỉ là vài dòng tâm sự gửi đến con yêu những ngày đầu năm mới mà thôi... Mẹ chúc con yêu luôn mạnh khoẻ, ăn no chóng lớn để còn phụ mẹ mọi việc trong nhà nhé. Gửi đến con triệu triệu nụ hôn! Yêu con nhiều nhiều lắm!

5472dcf36d825f7828ebcbe0ec6ccb04_52589119.agui
    Nhìn con gặm bánh mỳ thế này, ai chả thấy thèm cơ chứ!

9f612a5e04897f282b9a8e711dbf12bb_52585650.2
    Mẹ ơi mẹ chơi bóng cùng con mẹ nhé!

500d8b721b63e968bafcde70010d3996_52585782.img0717
    Bí bo... em tập lái ôtô... sau này em lớn, em lái xe đón cô...
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

hi các mẹ ủng hộ em nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

sau này con lớn, con lái xe ô tô chở cả nhà đi chơi nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

ôi, mẹ ngiên cứu rất kĩ để tìm ra những điều tốt nhất cho con. Vote cho mẹ nhé
    • dhy
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 201 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

hi hi nhìn ảnh thằng cu hồi bé ăn bánh mỳ nhìn yêu quá bà ạ, vote cho con trai nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 285 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

cu Tí yêu quá em ah, chúc con giai ăn no chóng lớn nha
    • 121 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

vote cho cu Tí nhá, nhìn năng động đáng yêu quá mẹ caohoang a
    • 716 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

ủng hộ mẹ nó đoạt giải nha bé dễ thương quá

• 180 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Cu Tí thiệt là hạnh phúc vì có mẹ caohoang2010 chăm thật là chu đáo nhé. Chúc cu Tí chuẩn bị sang năm mới, thêm một tuổi mới thêm chăm ngoan, khỏe mạnh nhé!
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Ủng hộ cho mẹ caohoang nhé. Bài viết của mẹ nó hay quá.

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Cảm ơn tât cả các mẹ đã ủnghooj mẹ con nhà em. Dạo này bận quá ko vào WTT thường xuyên được nhưng dc nhận những lời động viên từ các mẹ và BTC là mẹ caohoang có phần thưởng lớn rùi hihi