Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thông báo về chương trình "Một ngày của công dân 3G"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 284 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Cũng là cước 3G, gọi là MIU chị. Em cũng dùng Mobi nè. Đăng ký qua tin nhắn cũng đơn giản lắm, xong là dung thôi, mỗi tháng 40k tiền phí.
    Mỗi tháng họ sẽ gửi tin nhắn hỏi mình có muốn renew không, nếu mình không nhắn gì thì tự động tái tục.
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 829 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Cái vụ 3G thì mình dùng từ lâu rùi. Mình đang sài mạng Viettel mỗi tháng hết 10k thuê bao. Mình có thể đọc báo, nghe ca nhạc mọi lúc, mọi nơi. Công nhận có cái điện thoại di động hay thiệt. Nó giúp ích rất nhiều cho mình. Công nghệ càng ngày càng hiện đại nên mình cũng hiện đại theo...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình dùng mạng mobi sử dụng gói cước 3G mỗi tháng 40k (nếu sim nào đăng ký có thể sinh viên thì được giảm 50% thì còn 20k/ tháng, có thể được giảm đến 4,5 năm lận đấy). Lướt web thả ga luôn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Ủa, gói cước này là sao em? Chị đang dùng gói 100k của Mobi. Thấy đắt cũng tiếc tiếc !
    Chị gọi 18001090 hỏi tổng đài cách đăng ký nha. Hôm bữa e hỏi rồi, đăng ký xong quên mất.
    ts7tiixqg4eNortjKzUjI0NrawMFCyBlwwFYoC1A,,29
    NB: 3,3kg - 52cm
    1st month: 4,7 kg- 57cm
    2 month: 5,7kg - 60cm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em nghe nhiều người nói IP4 chụp hình đẹp, IP5 thì khỏi nói rồi, nhưng giờ bỏ nhiều tiền ra mua thì tiếc. Có ai xài Samsung Note rồi cho e ý kiến với ạ? Hoặc máy nào cũng được, miễn là hệ điều hành android.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Cũng là cước 3G, gọi là MIU chị. Em cũng dùng Mobi nè. Đăng ký qua tin nhắn cũng đơn giản lắm, xong là dung thôi, mỗi tháng 40k tiền phí.
    Mỗi tháng họ sẽ gửi tin nhắn hỏi mình có muốn renew không, nếu mình không nhắn gì thì tự động tái tục.
    Chị dùng gói nào k biết mà tháng nào nó cũng charge chị 100k hết á. Chắc chị dùng gói khủng nhất rồi em nhỉ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuongctbk Xem bài viết
    Cái vụ 3G thì mình dùng từ lâu rùi. Mình đang sài mạng Viettel mỗi tháng hết 10k thuê bao. Mình có thể đọc báo, nghe ca nhạc mọi lúc, mọi nơi. Công nhận có cái điện thoại di động hay thiệt. Nó giúp ích rất nhiều cho mình. Công nghệ càng ngày càng hiện đại nên mình cũng hiện đại theo...

Hồi trước mẹ Gà cũng lúa về 3G lắm, bỏ cả buổi tìm hiểu mới thấy hết công năng của nó. Dùng rồi mới thấy sao mà công nghệ nó phát triển quá mức vậy. Nhờ vậy mà cả khi đang nấu ăn mình vẫn có thể tám với các mẹ thế này mà không cần phải hì hục kết nối với wifi hay adsl gì nữa.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeGold Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em nghe nhiều người nói IP4 chụp hình đẹp, IP5 thì khỏi nói rồi, nhưng giờ bỏ nhiều tiền ra mua thì tiếc. Có ai xài Samsung Note rồi cho e ý kiến với ạ? Hoặc máy nào cũng được, miễn là hệ điều hành android.
    Mình chưa xài IP cũng chưa dùng SN nữa. Nhưng đang rất mơ ước mấy em này. Lâu lâu thích là mở lên tìm các chức năng mới đáp ứng yêu cầu công việc của mình để so sánh với các em khác. Rồi sẽ tậu một em sớm thôi mẹ bé Gold ạ.

Cái nào mà đọc được các loại văn bản rồi soạn thảo, email, lướt web nhanh, chụp hình lẹ.. nói chung là dùng cho văn phòng được luôn í thì mẹ Gà vote ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Mình chưa xài IP cũng chưa dùng SN nữa. Nhưng đang rất mơ ước mấy em này. Lâu lâu thích là mở lên tìm các chức năng mới đáp ứng yêu cầu công việc của mình để so sánh với các em khác. Rồi sẽ tậu một em sớm thôi mẹ bé Gold ạ.

Cái nào mà đọc được các loại văn bản rồi soạn thảo, email, lướt web nhanh, chụp hình lẹ.. nói chung là dùng cho văn phòng được luôn í thì mẹ Gà vote ngay.
    Em đang xài cái Galaxy Tab, dùng soạn văn bản ok, nhưng mà nó hơi nặng nên em đang định chuyển qua Ss Note , rồi mua thêm cái KINDLE 3G để đọc sách. Nhờ có 3G mà con mọt sách như em tha hồ đọc, đọc và đọc mà.k.tốn nhiều tiền mua sách giấy.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

em mà bây giờ không có cái điện thoại là như mất cánh tay. trước giờ lướt web quen tay, đọc tin tức ờ webtretho mình, rồi báo này báo kia...nghĩ cũng hay, công nghệ tiên tiến giúp cuộc sống tốt hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Mình dùng mạng mobi sử dụng gói cước 3G mỗi tháng 40k (nếu sim nào đăng ký có thể sinh viên thì được giảm 50% thì còn 20k/ tháng, có thể được giảm đến 4,5 năm lận đấy). Lướt web thả ga luôn nhé!
    Chị ơi, nhưng mà như mình thì làm sao có thẻ sinh viên được. Có thể mượn thẻ của người khác không chị?
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 91 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ngày trước đi đâu muốn chụp hình thì toàn phải xách máy chụp hình đi không? Bây giờ là thời đại công nghệ thì tiện quá nhỉ. Chỉ với điện thoại xịn xịn thôi là mình có thể tha hồ chụp hình. Tiện thể up lên face khoe lun.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 91 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhsongngu Xem bài viết
    em mà bây giờ không có cái điện thoại là như mất cánh tay. trước giờ lướt web quen tay, đọc tin tức ờ webtretho mình, rồi báo này báo kia...nghĩ cũng hay, công nghệ tiên tiến giúp cuộc sống tốt hơn
    Đúng rồi đó chị ơi, tưởng tượng một ngày không có điện thoại mà lướt web thì cứ như người ngoài hành tinh vừa đáp xuống vũ trụ đó, người cứ như ở trên mây vậy?
    • 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuongctbk Xem bài viết
    Trùi ui cái này mới gọi là siêu "hạt dẻ" nè!
    Sao mà rẻ dữ vậy ta!?

Chị gaconbexiu@ 100k thì vô có nhanh không chị? Em thấy gói MIU 40k xài cũng rất ổn rồi, chị chuyển đi tiết kiệm được 60k ăn bánh, haha...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhsongngu Xem bài viết
    Hồi trước ông bà mình nói câu Đi một ngày đàng học một sàng khôn, bây giờ ngồi một chỗ cũng học được vô số, mà lại còn tiện lợi nữa chứ, từ kiến thức dân gian đến khoa học kĩ thuật cái chi cũng có.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu2909 Xem bài viết
    Ngày trước đi đâu muốn chụp hình thì toàn phải xách máy chụp hình đi không? Bây giờ là thời đại công nghệ thì tiện quá nhỉ. Chỉ với điện thoại xịn xịn thôi là mình có thể tha hồ chụp hình. Tiện thể up lên face khoe lun.
    Em thích nhất vụ chụp hình đó. Mấy bữa trước đi học nghiệp vụ, mấy người học chung ngủ gục em chụp xong up FB rồi tag cho từng người luôn, anh em được dịp vô chém gió tơi bời.
    • 7,044 Bài viết

• 10,912 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đang xài smartphone để hỗ trợ cho công việc vì mình làm việc online suốt, xài 3G của mobifone nhưng sóng rất yếu , load chậm
    • 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    mình cũng đang xài smartphone để hỗ trợ cho công việc vì mình làm việc online suốt, xài 3G của mobifone nhưng sóng rất yếu , load chậm
    Mình xài gói MIU thấy cũng ổn, riêng WTT đúng là load hơi chậm. Nhưng mình cứ nghĩ bình thường vì WTT trên máy tính mình cũng thấy hơi chậm hơn các trang khác, mình đoán là do nhiều hình ảnh quá ý!
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Đầu tư đi chị, giờ cũng hok mắc lắm đâu.
    Em được người nhà tặng, bạn đầu cũng k dùng vì làm biếng sang danh bạ từ DT cũ qua. Sau ĐT cũ bị hư buộc lòng phải dùng, dùng xong mê luôn chị, hiihi
    Ừ, cũng phải đầu tư thôi. Nghe các mẹ bàn mà thấy ham quá nhưng tết nhất đến nơi rồi nhiều thứ cần chi quá luôn.

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Chị ơi, nhưng mà như mình thì làm sao có thẻ sinh viên được. Có thể mượn thẻ của người khác không chị?
    Chắc không được đâu mẹ ơi, khi mình đk sim thì có luôn cmnd rùi năm sinh nữa mà
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Hồi trước ông bà mình nói câu Đi một ngày đàng học một sàng khôn, bây giờ ngồi một chỗ cũng học được vô số, mà lại còn tiện lợi nữa chứ, từ kiến thức dân gian đến khoa học kĩ thuật cái chi cũng có.
    Thông tin thì vô số nhưng cũng lắm thứ nhiễu, ảo...