Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thông báo về chương trình "Một ngày của công dân 3G"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 284 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các bạn thành viên thân mến,

Cuộc sống ngày càng trở nên hiện đại hơn với sự thay đổi đến chóng mặt về mọi phương diện của cuộc sống, công nghệ thông tin, nhịp sống số cũng không nằm ngoài guồng tốc độ đó. Và lẽ dĩ nhiên các thành viên nhà mình với bao công việc, nhà cửa, gia đình cũng đang hòa mình vào “thế giới 3G” nhộn nhịp. Rất nhiều các bạn hiện nay đã và đang trang bị cho mình những kiến thức từ cơ bản đến chuyên sâu về 3G để "không tụt hậu”, có thể từ bạn bè, chồng, hội nhóm, internet, báo chí… Dù học hỏi từ nguồn nào cũng không thể phủ nhận rằng 3G đang dần trở thành 1 phụ kiện quan trọng không thể thiếu được đặt cạnh chiếc áo, đôi giày hay bộ trang điểm – những vật dụng cơ bản của 1 người phụ nữ “Công dân 3G”.

Công dân 3G sẽ gói gọn trong 1 mảng nhỏ của Thế giới 3G phong phú , là những chiếc điện thoại thông minh ( smartphone) sử dụng dịch vụ 3G. Mỗi bạn sẽ sử dụng điện thoại của mình vào những mục đích khác nhau: gia đình, công việc hay họp hành… Nhưng không thể không nhắc đến những tiện ích từ khi có 3G ảnh hưởng một cách tích cực đến cuộc sống hằng ngày của các bạn phải không?

Thông qua chủ đề này, Ban tổ chức chương trình thân mời các thành viên cùng giao lưu, chia sẻ hiểu biết cùng những lời khuyên để trao đổi với các bạn có cùng đam mê và những bạn đang bước đầu làm quen với “Công dân 3G” nhé.
    Thân mến,

BTC_Congdan3G

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Mình vốn hơi low-tech 1 tí, xài IP cũng khá khá thời gian rồi mà chỉ dùng wifi thôi, chỗ nào k có wifi thì chịu. Gần đây mấy em nhỏ làm chung mới khai sáng cái vụ 3G này cho mình, "thông minh" lên hẳn, hihi... Nhưng mà còn nhiều cái gà lắm, chưa sử dụng được hết các ứng dụng của IP, thấy phí phí.

Đặt cục gạch ở đây để hóng kinh nghiệm của cả nhà
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Với mình cái điện thoại gần như là vật bất ly thân. Nhờ có nó mà mình giữ được liên lạc với tất cả mọi người.

Nhớ cái thời không có điện thoại, mời bữa giỗ phải chạy ba quãng đường, giờ nhấc điện thoại lên là cả nhà tụ họp được roài.

Cũng nhờ cái 3G mà mình truy cập internet cũng như thực hiện cuộc gọi mọi lúc mọi nơi. Thích lém!!!
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Cùng vào đây để hóng kinh nghiệm của các mẹ!
    • 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Với mình cái điện thoại gần như là vật bất ly thân. Nhờ có nó mà mình giữ được liên lạc với tất cả mọi người.

Nhớ cái thời không có điện thoại, mời bữa giỗ phải chạy ba quãng đường, giờ nhấc điện thoại lên là cả nhà tụ họp được roài.

Cũng nhờ cái 3G mà mình truy cập internet cũng như thực hiện cuộc gọi mọi lúc mọi nơi. Thích lém!!!
    Công nhận mình khâm phục những người sáng tạo ra DTDD. Cứ thử tưởng tưởng 1 ngày không có DTDD thử xem, chắc thế giới thiệt hại biết bao nhiêu là tiền, hehe. Chưa kể sẽ lấy đi bao nhiêu nước mắt và lo lắng của những người không liên lạc được với người thân.
    Ngày xưa chưa có thì không sao, chứ bây giờ mà quay lại thời đó thử xem, chắc là không sống nổi ý nhỉ, hihi...
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Công nhận mình khâm phục những người sáng tạo ra DTDD. Cứ thử tưởng tưởng 1 ngày không có DTDD thử xem, chắc thế giới thiệt hại biết bao nhiêu là tiền, hehe. Chưa kể sẽ lấy đi bao nhiêu nước mắt và lo lắng của những người không liên lạc được với người thân.
    Ngày xưa chưa có thì không sao, chứ bây giờ mà quay lại thời đó thử xem, chắc là không sống nổi ý nhỉ, hihi...
    Năm ngoái chị về quê chồng, hơi xa trung tâm nên sóng điện thoại khá là yếu, lúc có lúc không, gọi điện thoại chúc Tết Ông Bà Ngoại mà cứ bị đứt giữa chừng. Chợt nhớ ra cái điện thoại cùi mía của chị có chức năng 3G mà. Thế là chuyển qua chế độ sóng 3G. Ku Tom chị rôm rả với ông bà về những thứ cu cậu gặp ở quê mà ông bà trong SG cũng ấm lòng và đỡ nhớ cháu.

Còn chị thì tha hồ lướt web với FB, đọc báo cho vơi nỗi sầu nhớ nhà. Hihi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Mẹ G cũng rất thích công nghệ 3G nha, nhờ vậy mà nhờ đi làm nhưng vẫn có thời gian để lên tám cùng các mẹ WTT thân yêu nè ^^. Đặt gạch hóng topic này mới được.
    ts7tiixqg4eNortjKzUjI0NrawMFCyBlwwFYoC1A,,29
    NB: 3,3kg - 52cm
    1st month: 4,7 kg- 57cm
    2 month: 5,7kg - 60cm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Bây giờ mà không có điện thoại thì các ông chồng tha hồ đi chơi, còn các bà vợ thì ở nhà rầu thúi ruột không biết chồng mình đi đâu, với ai, làm gì. Thêm vụ 3G nữa thì các ông khỏi trốn, bật videocall lên là lộ ngay, kaka...Nói nhỏ cho các mẹ nghe, bạn em có người nhờ cài phần mềm theo dõi trên điện thoại mà bắt qua tang chồng đang ngoại tình í ạ, khỏi cần thám tử luôn. Quả là lợi hại!
    • 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Năm ngoái chị về quê chồng, hơi xa trung tâm nên sóng điện thoại khá là yếu, lúc có lúc không, gọi điện thoại chúc Tết Ông Bà Ngoại mà cứ bị đứt giữa chừng. Chợt nhớ ra cái điện thoại cùi mía của chị có chức năng 3G mà. Thế là chuyển qua chế độ sóng 3G. Ku Tom chị rôm rả với ông bà về những thứ cu cậu gặp ở quê mà ông bà trong SG cũng ấm lòng và đỡ nhớ cháu.

Còn chị thì tha hồ lướt web với FB, đọc báo cho vơi nỗi sầu nhớ nhà. Hihi.
    Hồi em sinh con gái em, cũng cỡ này năm ngoái là đang nằm ổ nè. Trời ơi không TV, không máy tính, không điện thoại suốt 1 tháng trời. Kinh khủng dễ sợ!
    Hồi đó nhân 1 bữa bà ngoại đi vắng, lên =3G làm 1 lèo từ sáng đến chiều, haha. Nào là tìm thông tin chăm sóc trẻ sơ sinh, cập nhật tình hình các bạn hội bầu, nhoáng 1 cái hết 200k chị ạ. Hồi đó cước 3G còn đắt chứ không rẻ như giờ đâu, hic. Nhớ lại kinh khủng, y như bị cách ly khỏi thế giới văn mình ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Hồi em sinh con gái em, cũng cỡ này năm ngoái là đang nằm ổ nè. Trời ơi không TV, không máy tính, không điện thoại suốt 1 tháng trời. Kinh khủng dễ sợ!
    Hồi đó nhân 1 bữa bà ngoại đi vắng, lên =3G làm 1 lèo từ sáng đến chiều, haha. Nào là tìm thông tin chăm sóc trẻ sơ sinh, cập nhật tình hình các bạn hội bầu, nhoáng 1 cái hết 200k chị ạ. Hồi đó cước 3G còn đắt chứ không rẻ như giờ đâu, hic. Nhớ lại kinh khủng, y như bị cách ly khỏi thế giới văn mình ý!
    Hehe...hồi em mới sinh xong, bác sĩ đẩy ra phòng hồi sức là em cầm cái điện thoại lên liền. Nhờ 3G mà cứ lướt vèo vèo, hết update về con lại chăm chăm google xem làm sao để có nhiều sữa, rồi nghiên cứu về vụ vàng da sinh lý nữa. Đến hơn 3 tháng 1 tí thì thấy dấu hiệu mắt mờ mờ...em phải uống thuốc bổ mắt cấp tốc luôn. Sinh đẻ, tivi thì em kiêng, chứ điện thoại 3G thì thà giết em chứ ko kiêng được.
    • 716 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Mình làm mình yêu 3G nhất nè. 3G đúng là không thể thiếu với mình trong công việc, những lúc về quê hoặc đi công tác ở những nơi ko có internet thì mình có thể sử dụng dịch vụ 3G rất tiện lợi và hữu ích

• 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 91 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chẳng dấu gì các mẹ em cũng nghiện 3G gần chết. Ngày nào mà không đụng đến cứ cảm giác nó thiếu thiếu một cái gì đó. Riết rồi em sử dụng thành thói quen luôn. Có khi em nấu ăn gặp món nào khó khó em cũng lấy điện thoại 3G ra và xem cách nấu đó. Nhờ vậy mà em biết được nhiều món ngon hơn.
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tết này phải sắm 1 cái mới được, xách em lap về mà không có net cũng như không.@@
    Rút dao chém nước, nước càng mạnh. Nâng chén tiêu sầu, càng sầu thêm
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Ôi, em nói chị mới nhớ. Chị cũng mới sinh xong nè. Chị lăn tăn vụ sữa cho con gái chị. May sao có cái điện thoại, vớ liền để online WTT, tìm được bài Sữa mẹ và 101 cách có sữa mà mừng húm luôn. Coi một lèo 45 trang đó em. Giờ thì super trong vụ này rồi. Haha..
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Em nhớ hồi xưa, cả xóm chỉ có 1 nhà "đại gia" có điện thoại bàn, mỗi lần có ai trên SG gọi về là tíu tít dẫn nhau đi, rồi cùng nhau bu xung quanh
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dongphuong_batbai Xem bài viết
    Tết này phải sắm 1 cái mới được, xách em lap về mà không có net cũng như không.@@
    Mình sắm năm ngoái luôn rồi. Nhờ đó mà tết quê chồng không còn buồn nữa. Lại update kịp thời mọi thông tin ở nhà Ngoại nữa. Chụp hình xong là nhờ 3G mang luôn đến cho Ngoại. hehe..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 177 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

3g đã thay đổi cuộc sống của em 180*. hihi, nói thật, bây giờ nếu cầm dt đi ra đường mà ko có 3g em ko biết sống làm sao. Tìm địa chỉ (trong Map) cũng cần 3g, iMessage (nt miễn phí của iphone ạ) cũng cần 3g, check facebook, v.v... Nói chung, quyết định đăng kí unlimited 3g là một trong những quyết định đúng đắn nhất của em :">
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugo277 Xem bài viết
    3g đã thay đổi cuộc sống của em 180*. hihi, nói thật, bây giờ nếu cầm dt đi ra đường mà ko có 3g em ko biết sống làm sao. Tìm địa chỉ (trong Map) cũng cần 3g, iMessage (nt miễn phí của iphone ạ) cũng cần 3g, check facebook, v.v... Nói chung, quyết định đăng kí unlimited 3g là một trong những quyết định đúng đắn nhất của em :">
    Mẹ nó nói quá đúng luôn. 3G thật tiện lợi. Nhất là đối với người mẹ đang chăm em bé nhỏ như mình. Vừa rồi cháu mình bị ói liên tục, tìm hiểu rồi phát hiện ra cháu bị dị ứng sữa mẹ, một tình trạng hiếm gặp mà mình cũng chưa bao giờ nghe nên online coi liền, lúc đó mình ở tận vùng núi. Mò vào anh Gút coi liền sao lại có vụ này. Vậy là mọi thắc mắc được giải đáp mà chẳng cần phải kết nối hay gắn dây, hay mở máy vi tính mới online được. Chỉ cần điện thoại có 3G là ok tuốt luốt !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Mình sắm năm ngoái luôn rồi. Nhờ đó mà tết quê chồng không còn buồn nữa. Lại update kịp thời mọi thông tin ở nhà Ngoại nữa. Chụp hình xong là nhờ 3G mang luôn đến cho Ngoại. hehe..
    Em thích chụp ảnh lắm, hay rình rình chụp những khoảnh khắc đáng yêu của con. Nhờ 3G nên up lên Fb liền rồi nhắn tin kêu bà ngoại bé xem. Bà ngoại thích lắm, online liên tục để xem hình của con gái và cháu ngoại, hihi...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugo277 Xem bài viết
    Mẹ nó đang xài phần mềm gì thế? Nhà mình thì Whatapps nhé, rồi Viber, rồi Tango, đủ thứ hết trơn. Sau đó đăng ký thêm gói MIU của Mobifone nữa, lướt web ko giới hạn bằng 3G chỉ 40 ngàn/tháng.