Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nội trợ cùng 3G

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Thật ra mẹ bé rất là vụng, nhưng Tết nhất, khi có bạn bè của ba bé đến nhà, thì cũng phải nấu nướng gì đó các món đơn giản đãi mọi người.

Vừa làm vừa phải ôm cái tab online trên 3G để coi công thức cách nấu nướng các món. Thật sự những tiện ích mà có 3G online mọi nơi, tận cả khi chui vào bếp thì thật là tuyệt. Một số hình ảnh về khả năng nấu nướng thật tệ của mình được cải thiện nhờ các kiến thức cực kỳ nhanh chóng kiếm ra từ trên internet thông qua mạng 3G hi hi

Món mì xào dòn rất dễ làm hi hi

P1000512

Cà ri tương đối cầu kì tí nhưng cũng làm nhanh, các nhóc nhà mình thích lắm

P1000520

hình ảnh tiêu biểu tụ họp bạn bè của ông chồng mình

m1ECDing1B001EDDit1EE5t1EADp_zpse0c9a208
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

ôi, các món chị làm thật hấp dẫn, em cũng không đảm mấy vụ bếp núc này lắm, nhưng mỗi lần muốn làm món gì đó mới mới thì với ngay điện thoại lướt web tìm cách nấu ngay, đôi khi vừa đi chợ vừa xem các món để mua luôn ấy nên chẳng sợ thiếu 1 món nào cả , do online nhiều nên em dùng 3G trọn gói luôn ấy, 40k/1 tháng, chia sẻ cùng các mẹ nào chưa quen thì đăng ký 3G dùng luôn nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,735 Bài viết

• 9,277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mumdad khoe khéo nhé . Càng ngày mình càng thấy 3G tiện và lợi lắm lắm luôn ấy. Nhà mình muốn nấu món gì cũng đều chui hết vào bếp, vừa nấu vừa dùng 3G tra thông tin. Trình độ đảm của nhà mình cũng tăng từ từ theo cách ấy đấy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Mẹ mumdad khoe khéo nhé . Càng ngày mình càng thấy 3G tiện và lợi lắm lắm luôn ấy. Nhà mình muốn nấu món gì cũng đều chui hết vào bếp, vừa nấu vừa dùng 3G tra thông tin. Trình độ đảm của nhà mình cũng tăng từ từ theo cách ấy đấy!
    từ lúc em đăng ký 3G trên điện thoại của mình, lúc nào vào bếp thay vì lấy cuốn sách hướng dẫn nấu ăn thì chỉ cần lấy chiếc điện thoại thui và từ đó cũng được ox mệnh danh là "bà nội trợ thời công nghệ".
    • 6,735 Bài viết

• 9,277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    từ lúc em đăng ký 3G trên điện thoại của mình, lúc nào vào bếp thay vì lấy cuốn sách hướng dẫn nấu ăn thì chỉ cần lấy chiếc điện thoại thui và từ đó cũng được ox mệnh danh là "bà nội trợ thời công nghệ".
    Mình thì muốn nấu món gì thì Gúc tìm nguyên liệu trước, đi mua nguyên liệu chuẩn bị cũng lấy điện thoại ra xem để chọn được loại nào ngon, cân lượng bao nhiêu ..., về đến nhà thái thế nào, nấu thế nào ... cứ kẹp luôn điện thoại sát 1 bên. Không chỉ nấu ăn đâu, nhiều khi dọn dẹp nhà cửa hay mua sắm cũng thế. Từ ngày dùng 3G thấy cứ như mình có một người bạn "biết tuốt" ấy, thích lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình thì muốn nấu món gì thì Gúc tìm nguyên liệu trước, đi mua nguyên liệu chuẩn bị cũng lấy điện thoại ra xem để chọn được loại nào ngon, cân lượng bao nhiêu ..., về đến nhà thái thế nào, nấu thế nào ... cứ kẹp luôn điện thoại sát 1 bên. Không chỉ nấu ăn đâu, nhiều khi dọn dẹp nhà cửa hay mua sắm cũng thế. Từ ngày dùng 3G thấy cứ như mình có một người bạn "biết tuốt" ấy, thích lắm
    hihi, ox nhà em thiết kế cho em 1 cái kệ nhỏ nhắn và xinh xắn ---> nơi đó để dùng đặt cái phone lên, làm gì cứ mở sẵn ra xem, khi làm chỉ nhìn vào quẹt quẹt tí để xem kỹ hơn thôi, chứ để tùm lum sợ rơi xuống nước, hoặc cầm trên tay thì cũng bất tiện khi chế biến (nhỡ tay mỡ hay dơ thì cũng khó).
    • 6,735 Bài viết

• 9,277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    hihi, ox nhà em thiết kế cho em 1 cái kệ nhỏ nhắn và xinh xắn ---> nơi đó để dùng đặt cái phone lên, làm gì cứ mở sẵn ra xem, khi làm chỉ nhìn vào quẹt quẹt tí để xem kỹ hơn thôi, chứ để tùm lum sợ rơi xuống nước, hoặc cầm trên tay thì cũng bất tiện khi chế biến (nhỡ tay mỡ hay dơ thì cũng khó).
    Hahaha em nhắc làm chị nhớ nhà chị có món điện thoại rôti . Chả là nhà làm món chim cút rôti mà hứng chí với hướng dẫn sinh động trên net quá nên thay vì thả cút vào chảo thì chị thả luôn điện thoại. Sau bữa đó mình có cái điện thoại khác nhưng mà bị chồng cười gần chết. Chồng bảo "anh mà quay clip lại sẵn có 3G anh up lên cho đồng bọn của em biết món ăn mới do em sáng tạo"
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Mẹ nó à, mình đi làm suốt ngày, về nhà thì bị giành giật cái tivi bọn nhóc coi phim còn khi bọn nó không coi thì bố tụi nhóc, nên có bao giờ coi được cái chương trình nấu nướng gì đâu ... Chỉ từ ngày xài điện thoại có 3G, cứ rãnh lúc nào thì cứ tra cứ tìm ... để nấu mấy cái dễ nhất mà mình làm được cả thế giới đều làm được

Quả thật là công nghệ và sự hữu dụng của cái điện thoại và các phương tiện dùng 3G hổ trợ rất nhiều cho chị em phụ nữ mình đó mua sắm, nấu nướng
    • 5,730 Bài viết

• 4,885 Được cảm ơn

Em cũng sục sạo mấy chỗ bán nguyên liệu và công thức làm bánh, em mê lắm! Hok có 3G trọn gói chắc trả tiền mệt nghỉ.
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    z32Cp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày Tết mà làm được những món ấy thật là quý. Mấy ngày nay tớ đi đến đâu cũng gặp thịt kho hột vịt. Ngán tận óc rồi này! Hì..hì.. Chúc cả nhà bạn đón tết vui vẻ nhé!
    • 425 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có 3G thì có thể biết mọi thông tin và các công thức món ăn!
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Bữa cơm gia đình ấm cúng quá, món ăn cũng thật ngon!