Bước chân đầu đời của con là niềm vui của mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay là ngày con tròn 9 tháng tuổi mẹ mua cho con một chiếc tập đi. Chiều đến khi mang chiếc xe về nhà, mẹ tỉ mẩn lau chùi lắp ráp. Phải sau một hồi mới xong đấy, thế là Hip của mẹ được ngồi vào chiếc xe mới. Mới đầu Hip của mẹ còn bỡ ngỡ chưa quen nên chỉ ngồi chơi với mấy con thú nhỏ treo lơ lửng trước mặt. Nhưng thật kỳ ghê, chỉ có mấy tiếng thôi mà Hip của mẹ đã đẩy xe đi khắp nhà rồi. Thế là bà ngoại đỡ vất vả hơn vì suốt ngày phải bế Hip. 9 tháng tuổi Hip của mẹ nặng hơn 11kg, mà Hip của mẹ có chịu ngồi yên đâu cơ chứ. Bà ngoại bế mà con cứ nhẩy nhẩy liên hồi, quay bến nọ, quay bên kia đến chóng cả mặt. Cái miệng thì suốt ngày phun mưa, cứ hễ ai gọi một tiếng là con đã toét miệng cười rồi. Mấy tháng trước con có vậy đâu, ai cũng khen con. Vậy mà bây giờ con hiếu động ghê cơ. Mẹ đi làm cả ngày nên ít có thời gian chơi với con, chỉ có bà ngoại là mệt. Từ sáng sớm tới tận tối bà lo cho con bữa ăn, giấc ngủ. Một mình bà lo hết đấy. Mà sao con cũng ghê thật đấy. Cái xe đẩy mà con nằm từ bé đến giờ cứ hễ mẹ đặt con vào ngồi nhất định con không chịu. Con cứ với tay sang đòi chiếc xe mới. Mỗi lần ngồi vào xe, tay con lại đập đập, cái miệng xinh xinh la hét ầm ĩ cả nhà, rồi con ra sức dùng đôi chân đẩy đẩy đi quanh nhà. Mỗi lần cho con ăn xong là bà ngoại lại đặt con ngồi vào xe thế là bà làm được khối việc đấy. Bây giờ con cũng không đòi bế nữa, con coi chiếc xe là bạn của mình hay sao. Cứ đặt con vào xe, con cũng không khóc lóc, tự ngồi chơi một mình.
    Thời gian trôi nhanh thật, từ hồi mua xe đến giờ con đã tự đứng vịn vào thành giường hay ghế để lân lân rồi. Nhưng con vẫn nằm trong tầm kiểm soát của mẹ và bà vì sợ rời mắt khỏi con, có thể con sẽ ngã hay ngồi bịch xuống nền nhà ngay. Mỗi lần bố về, ánh mắt con sáng lên đòi theo, mẹ giúp con lân lân bước những bước đi đầu tiên, đôi cánh tay nhỏ xinh giang ra đón bố. Niềm vui, niềm hạnh phúc của bố mẹ là những bước chập chững đi đầu đời của con. Giờ đây, khi ngồi ngắm nhìn con đang say xưa ôm gấu bông ngủ, mẹ thấy mẹ thật hạnh phúc.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 582 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Ủn mông cho nhà mẹ nó nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

vote cho mẹ nó nào hih, em chưa có con nhưng khi đọc chia sẻ của các mẹ, em thấy thật vui mẹ ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

đọc bài của mẹ thấy yên bình quá, trong cuộc sống này, những giây phút bình yên như thế thật quý giá phải không mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 758 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vote cho mẹ với bài viết cảm động nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng đang tập đi,mình có mua xe mà bé cũng hông chịu đi,chỉ thich dìu đi thôi,bây giờ cái xe xếp xó rồi,mà mội lần ra công viên là bé nhà mình lại buồn ngủ...hix
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

vote cho chị nhé nhưng sao ko có hình cho cả nhà ngắm em bé nhà mình hả chị
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic hic mẹ nó ơi mình cũng không hiểu sao lại không có hình đây, mỗi lần gửi nhật ký mình đều có post ảnh lên mà. Nhưng thôi dù sao cũng cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm vì đã ủng hộ cho nhà mình nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    vote cho chị nhé nhưng sao ko có hình cho cả nhà ngắm em bé nhà mình hả chị
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ánh mắt Mẹ luôn dõi theo bước chân con - đó là một niềm hạnh phúc vô bờ bếnỦng hộ bài viết Mẹ phamhuongquy nhé.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn Bo nhà mình thì không bao giờ chịu vịn thành giường hay men theo bờ tường tập đi nên mãi đến 15 tháng mới biết đi đấy.
    Vote cho bé Hip giỏi nè.
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic hic bài viết này mình được nhiều người cảm ơn quá, tiếc là không có ảnh để tham dự thi. Tối nay có kết quả rồi. Chắc lại trượt mất thôi. Không biết mẹ nào may mắn được giải nhỉ. Dù sao cũng thấy nhiều mẹ viết hay và cảm động nữa. Cuộc thi là cuộc vui mà phải không các mẹ