Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn về máy hút sữa cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.27K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng Nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mom ơi, em sắp sinh bé đầu lòng, đồ đạc thì chuẩn bị cả rồi nhưng còn mỗi khoản máy hút sữa là chưa biết nên chọn mua hãng nào. Em có ghé xem ngoài cửa hàng thì nhiều loại quá mà các bạn nv thì giới thiệu loại nào cũng tốt nên 2vc băn khoăn mãi, tới giờ vẫn chưa xuống tay chọn được loại nào. Với cũng thấy tốn một khoản kha khá nên mua thì muốn xài bền được ấy ạ. Mong các mom có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng có cùng phân vân ạ, em thì đang ko biết có nên mua máy vắt sữa ko. Có người bảo chỉ vắt khi nhỏ thôi chứ lớn lên thì cũng ko cần nữa nên em cũng lăn tăn quá, tại mua máy cũng mất một khoản lớn nên hơi ngại ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dongcao Xem bài viết
    Em cũng có cùng phân vân ạ, em thì đang ko biết có nên mua máy vắt sữa ko. Có người bảo chỉ vắt khi nhỏ thôi chứ lớn lên thì cũng ko cần nữa nên em cũng lăn tăn quá, tại mua máy cũng mất một khoản lớn nên hơi ngại ạ.
    Nên mua nhé mom ơi, vì giai đoạn đầu mình nhiều sữa mà con bú ko kịp thì nên vắt ra trữ dần cho con xài với cả nếu mẹ lúc đầu ít sữa thì có máy hút sữa cũng giúp kích sữa về nhiều hơn đó mom.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongngua Xem bài viết
    Nên mua nhé mom ơi, vì giai đoạn đầu mình nhiều sữa mà con bú ko kịp thì nên vắt ra trữ dần cho con xài với cả nếu mẹ lúc đầu ít sữa thì có máy hút sữa cũng giúp kích sữa về nhiều hơn đó mom.
    Vâng, mà chị dùng máy gì vậy ah? Cho em xin ít review với đc ko chị?
    • 130 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dongcao Xem bài viết
    Vâng, mà chị dùng máy gì vậy ah? Cho em xin ít review với đc ko chị?
    Mình dùng của Phillips Avent nè mom, máy này giá thì hơi cao 1 tí nhưng mà được cái xài bền, mẫu mã đẹp, lại còn có chế độ matxa với mỗi lần vắt cũng vắt kiệt hết sữa nên tránh đc tắc tia sữa đó mom.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongngua Xem bài viết
    Mình dùng của Phillips Avent nè mom, máy này giá thì hơi cao 1 tí nhưng mà được cái xài bền, mẫu mã đẹp, lại còn có chế độ matxa với mỗi lần vắt cũng vắt kiệt hết sữa nên tránh đc tắc tia sữa đó mom.
    Dạ vâng, em cảm ơn mom nhiều ạ. Để em nghiên cứu dòng này xem sao.
    • 121 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy các mẹ hay xài loại của Avent với Medela, nhưng cá nhân mình thì thích Avent hơn vì thiết kế đẹp, bền, dễ vệ sinh, bình của loại này nó là cổ rộng nên cho sữa vô rất gọn gàng. Mom cân nhắc thử nhé.
    • 119 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi sinh là đã mang theo máy hút sữa vô viện để vắt sữa cho con rồi nè mom. Mình cứ cho con bú trước rồi vắt sau, mấy ngày đầu chưa có nhiều sữa đâu nhưng cứ kiên trì cho con bú và vắt là sẽ về nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 121 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, em thấy ngta bảo mua máy vắt làm gì cho tốn, phải cho con ti mẹ trực tiếp mới đc, còn gắn kết tình mẹ con gì đó nên em tính mua mà phân vân quá.
    • 117 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi toanloi1 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em thấy ngta bảo mua máy vắt làm gì cho tốn, phải cho con ti mẹ trực tiếp mới đc, còn gắn kết tình mẹ con gì đó nên em tính mua mà phân vân quá.
    Đúng là phải ưu tiên cho con ti mẹ trước nhưng mà nói đi cũng phải nói lại, có nhiều bé nó ko chịu ti mẹ thì phải làm sao? Rồi chưa kể là có mẹ nhiều sữa quá, con ti ít, ko vắt thì sữa sẽ càng ngày càng ít dần. Cân nhắc thiệt hơn thì vẫn phải vắt thôi mom.
    • 79 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi angiangvt Xem bài viết
    Đúng là phải ưu tiên cho con ti mẹ trước nhưng mà nói đi cũng phải nói lại, có nhiều bé nó ko chịu ti mẹ thì phải làm sao? Rồi chưa kể là có mẹ nhiều sữa quá, con ti ít, ko vắt thì sữa sẽ càng ngày càng ít dần. Cân nhắc thiệt hơn thì vẫn phải vắt thôi mom.
    Chuẩn luôn mẹ nó. Mình đây là con ko chịu ti, cứ ngậm tí rồi nhè ra, trước có mấy cái hội cũng bảo nhất định phải cho con ti mẹ mới chịu cơ, mình làm theo riết rồi sữa ít dần. Rút kinh nghiệm đợt sau, mình mua máy vắt, con ti ko hết thì vắt ra trữ đông cho con uống dần lại còn giúp duy trì nguồn sữa nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 121 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhunghat Xem bài viết
    Chuẩn luôn mẹ nó. Mình đây là con ko chịu ti, cứ ngậm tí rồi nhè ra, trước có mấy cái hội cũng bảo nhất định phải cho con ti mẹ mới chịu cơ, mình làm theo riết rồi sữa ít dần. Rút kinh nghiệm đợt sau, mình mua máy vắt, con ti ko hết thì vắt ra trữ đông cho con uống dần lại còn giúp duy trì nguồn sữa nữa.
    Dạ em cũng mới tập đầu, tham khảo bạn bè thì mỗi người mỗi ý nên em cũng ko biết thế nào . Mà mom ơi, mua máy vắt sữa thì hãng gì okie vậy ạ?
    • 79 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi toanloi1 Xem bài viết
    Dạ em cũng mới tập đầu, tham khảo bạn bè thì mỗi người mỗi ý nên em cũng ko biết thế nào . Mà mom ơi, mua máy vắt sữa thì hãng gì okie vậy ạ?
    Tùy điều kiện kinh tế thôi mom vì máy hút sữa có nhiều loại, đắt rẻ gì cũng có. Cá nhân mình thì mình đầu tư cái đắt xíu nhưng mà xài bền, bé mình xài giờ chuyển lại cho bé cháu mà vẫn hút êm ru. Mình xài của Phillips Avent đó mom.
    • 1,040 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó mua Phillips Avent ở đâu chuẩn hãng vậy? Mình tính mua mà thấy trên mạng mỗi người rao mỗi giá, chẳng biết đường nào mà lần.
    • 79 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailien0990 Xem bài viết
    Mẹ nó mua Phillips Avent ở đâu chuẩn hãng vậy? Mình tính mua mà thấy trên mạng mỗi người rao mỗi giá, chẳng biết đường nào mà lần.
    Thôi mình ko dám mua hàng trên mạng đâu mom ơi, thấy giá rẻ thì rẻ thật mà ai biết hàng ở đâu ra, lỡ có hỏng hóc gì cũng ko biết chỗ mà bảo hành nên mình toàn ra bibomart mua thôi. Ko thì mothercare với tuticare cũng có hay sao ý mom.
    • 1,040 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhunghat Xem bài viết
    Thôi mình ko dám mua hàng trên mạng đâu mom ơi, thấy giá rẻ thì rẻ thật mà ai biết hàng ở đâu ra, lỡ có hỏng hóc gì cũng ko biết chỗ mà bảo hành nên mình toàn ra bibomart mua thôi. Ko thì mothercare với tuticare cũng có hay sao ý mom.
    Tks mẹ nó nhiều nhé, để mình nghiên cứu thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 588 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Máy hút sữa thì mom nên chọn dòng nào mà hút êm, hút cạn sữa để tránh tắc ti sữa với cả có chế độ matxa cho mẹ thoải mái, ko bị rát khi hút thì okie. Ngoài ra, thì mình thấy nên chọn máy nào dễ vệ sinh, đừng lỉnh khỉnh quá là đc với có thể mang ra ngoài tiện thì hợp lý nhất mom ạ.
    • 506 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có chút kinh nghiệm vì vừa cai sữa xong cho bé. Theo mình thì mình đã xài qua vài loại rồi, có specta, medela, Phillips Avent nhưng cơ bản mình thích philips nhất vì hút kiệt sữa, với cả có chế độ matxa rất thoải mái, dễ chịu cho mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 471 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng cùng chung thắc mắc với thớt vì mình còn hơn tuần nữa là sanh rồi. Thấy trong các group hội cũng có nhiều mẹ thanh lý máy hút sữa nhưng mình cũng chưa biết nên mua loại nào. Giờ có loại máy hút đôi, máy hút tay, rồi cả máy hút đơn nữa mà đủ loại giá. Các mẹ chỉ giáo ít kn với ạ.
    • 455 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gunny21 Xem bài viết
    Mình cũng cùng chung thắc mắc với thớt vì mình còn hơn tuần nữa là sanh rồi. Thấy trong các group hội cũng có nhiều mẹ thanh lý máy hút sữa nhưng mình cũng chưa biết nên mua loại nào. Giờ có loại máy hút đôi, máy hút tay, rồi cả máy hút đơn nữa mà đủ loại giá. Các mẹ chỉ giáo ít kn với ạ.
    Mk xài máy hút tay rồi đây mom ạ, cực thân lắm mà phải có lực thì mới vắt đc nhiều sữa, đợt đó mình ngại ck hay thức đêm dậy vắt phụ rồi tự vắt cuối cùng lại bị tắc tia sữa. Vô bv đc các cô xài máy Phillips Avent hỗ trợ vắt nên sau về mình đổi qua dòng này xài luôn.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6