TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm chọn chương trình tiếng Anh lớp 1

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,447 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Con mới có 6 tuổi thôi mà vừa học chương trình của bộ giáo dục, lại thêm cái này nữa mà học toàn bằng tiếng anh liệu có quá tải không ạ? Nói chung giờ con em đọc chữ cũng ok rồi nên ko lo khoản tiếng việt mấy chỉ lo tiếng anh nặng quá sức với con thôi
    Con mình cả 2 bé đều học chương trình này rồi, đây là chương trình áp dụng dạy Toán và các môn khoa học bằng Tiếng Anh, cũng đơn giản thôi, không khó như mẹ tưởng tượng đâu. Tụi nhỏ làm quen với tiếng Việt sao thì làm quen tiếng Anh như vậy, ví dụ: phép cộng thì tiếng Anh gọi là summation, phép trừ gọi là subtraction

Subtraction

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,447 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rongcon062012 Xem bài viết
    Em có thắc mắc là trẻ con chưa biết tiếng Việt thì liệu có theo được tiếng Anh không ạ? Con mới lớp 1 còn nhỏ quá mà học vậy có bị quá tải không?
    Chưa biết gì thì học càng dễ luôn mẹ nó ơi, nó chỉ học những cái nó đã biết thôi chớ đâu có gì mà quá tải, khi người ta đưa vô chương trình học chính thức túc là đã có nghiên cứu trước đó rồi. Theo mình biết thì chương trình tích hợp trước đây đã học Toán và các môn khoa học bằng tiếng Anh rồi mà.
    • 1,265 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Trẻ con hòa nhập nhanh lắm với lại sao mình thấy nhiều mẹ lo lắng quá chừng còn mình ko lo gì hết á. Chỉ là mình cứ hàng ngày tìm hiểu mỗi thứ 1 ít, sau đó xác định thấy trường nào hợp với con mình nhất thì đến tham quan trường rồi đăng ký học thôi. Mình cũng làm tâm lý cho con trước nên chuyện con vô lớp 1 đối với mẹ con mình rất nhẹ nhàng.
    Em thấy nhiều bé mới lớp 1 mà dạn dĩ tự tin lắm chị. Giờ con đi học mà mẹ lo lắng lắm nè, ngày nào cũng hỏi thăm con, động viên con các kiểu.
    • 1,291 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu các mẹ quan tâm đến việc học của con và xu hướng giáo dục mới thì vài năm gần đây chắc có thấy các lớp học STEM, ở các lớp học này học sinh được trang bị kiến thức và kỹ năng ngoại ngữ liên quan đến Khoa học (Science), Công nghệ (Technology), Kỹ thuật (Engineering) và Toán học (Math) điều này rất cần thiết để sau này các con hòa nhập với thế giới, các mẹ có ý định cho con đi du học thì càng phải cho con tiếp cận với các lớp STEM vì vậy cho nên con theo học Ismart càng sớm càng tốt nha các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,015 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Con mình cả 2 bé đều học chương trình này rồi, đây là chương trình áp dụng dạy Toán và các môn khoa học bằng Tiếng Anh, cũng đơn giản thôi, không khó như mẹ tưởng tượng đâu. Tụi nhỏ làm quen với tiếng Việt sao thì làm quen tiếng Anh như vậy, ví dụ: phép cộng thì tiếng Anh gọi là summation, phép trừ gọi là subtraction

Subtraction
    Em nghĩ chương trình sẽ tương thích với trình độ lớp 1 của các bé thôi nên các mẹ không phải lo lắng đâu ạ. iSMART đầu tư toàn bộ hệ thống công nghệ cho lớp học với những thiết bị tân tiến như: bảng thông minh, bản quyền bài giảng số, máy chiếu, máy tính. Giáo viên sẽ được đào tạo sử dụng hệ thống công nghệ lớp học thông minh của iSMART, việc sử dụng lớp học thông minh iSMART cũng đơn giản như việc sử dụng Iphone hoặc máy tính cá nhân vậy.
    • 1,265 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Chưa biết gì thì học càng dễ luôn mẹ nó ơi, nó chỉ học những cái nó đã biết thôi chớ đâu có gì mà quá tải, khi người ta đưa vô chương trình học chính thức túc là đã có nghiên cứu trước đó rồi. Theo mình biết thì chương trình tích hợp trước đây đã học Toán và các môn khoa học bằng tiếng Anh rồi mà.
    Chị nói vậy em yên tâm hơn rồi. Em cứ lo lắng sợ con theo không kịp, học không nổi, bị quá tải các kiểu. Vậy cứ động viên con, chia sẻ với con để động viên con cố gắng hơn là được rồi hén chị.
    • 1,291 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suhee25 Xem bài viết
    Nhím nhà em năm nay chuẩn bị vào lớp 1 các chị ạ! Không biết các bạn khác thế nào chứ cô gái ấy đang vô tư và háo hức lắm trong khi mẹ thì lo lắng hết chuyện này đến chuyện khác. Thú thực với các chị là đêm nằm ngủ mà em vẫn trằn trọc suy nghĩ đến việc vào lớp 1 của con, nào là mua sắm đồ đạc cho con, nào là tìm hiểu về trường mới không biết cơ sở vật chất có tốt không, giáo viên có giỏi không, không biết có nên cho con học trước lúc hè không vì sợ con không theo kịp,… ôi biết bao nhiêu là thứ!!!

Cuối cùng sau một hồi cân nhắc lựa chọn thì em quyết định cho con học ở một trường ngay gần nhà (nhà em ở Gò Vấp) luôn. Hôm vừa rồi đến trường đăng ký vào lớp 1 cho con, em nhận được thêm một Phiếu đăng ký học Tiếng Anh qua Toán và Khoa học tên là iSMART gì gì đó, cảm giác đầu tiên là cũng hơi bất ngờ các chị ạ! Bản thân em biết rằng Tiểu học nay đã có chương trình dạy Tiếng Anh nhưng em tưởng phải lên lớp 3 – nghĩa là lúc tiếng Việt con đã cứng cáp rồi thì mới bắt đầu học chứ, ai dè mới lớp 1 chưa thuộc cả bảng chữ cái tiếng Việt mà đã học song song cả tiếng Anh, không biết con mới 6 tuổi có kham nổi không nhỉ?

PBtIJi5UXg_os_24A2ggACVQdHMKsIRwMNUHXL7Z5FAt1XyvmFMY4cdD5at0IY1LbJRLu2Tv9stN2juD6V4dy4i3IxXD

Vì băn khoăn quá nên em đã xin nhà trường cho về suy nghĩ thêm, ở đây mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi có nên để bé học Tiếng Anh ngay từ lớp 1 hay không và học song ngữ Việt – Anh như vậy chương trình có nặng quá không ạ? Hiện em cũng bắt đầu nghiêng qua quan điểm nên cho con học song ngữ từ sớm rồi. Lý do là về tìm hiểu thêm thì em mới biết được rằng Tiểu học là giai đoạn dễ phát triển ngôn ngữ và cảm xúc đầu đời nhất. Đa phần các chuyên gia giáo dục cũng khuyên nếu muốn con giỏi ngoại ngữ thì nên cho bé tiếp xúc với ngôn ngữ đó càng sớm càng tốt, học trễ sẽ gặp nhiều khó khăn về tư duy cũng như việc sử dụng tiếng Anh cùng lúc. Bằng chứng rõ rành rành là thế hệ học sinh bắt đầu học tiếng Anh từ lớp 6 dùng ngoại ngữ thường bị khó tiếp thu, đa số luôn có thói quen dịch từ tiếng Việt ra tiếng Anh nên phản xạ hơi bị kém.

Nghĩ thì nghĩ vậy nhưng em vẫn còn hoang mang thắc mắc nhiều thứ lắm các mẹ ơi Theo các mẹ em nên đăng ký cho con học hệ iSMART tại trường hay mạnh dạn đầu tư hẳn cho con ra Trung tâm bên ngoài học riêng tiếng Anh luôn???

Học trung tâm em nghe có nhiều mẹ khen nức nở tuy nhiên chi phí đắt đỏ hơn nhiều lại vừa phải đưa đón mất công, nhà neo người nên em cũng đang suy nghĩ dữ lắm. Mẹ nào có con từng học iSMART rồi cho em xin review về giáo viên bản xứ của hệ đào tạo này với! Thái độ học tập, tiếp nhận kiến thức của con ra sao, con thích thú hay dễ cảm thấy chán? Hiệu quả sử dụng tiếng Anh thế nào? Còn Toán, Khoa học là có giỏi song song tiếng Anh không hay chỉ phụ trợ thôi các mẹ nhỉ? Em bị rối nên hỏi hơi nhiều mong các mẹ thông cảm và giải đáp giùm em nha <3

rfUBfLxqdA7WKvssvdOoFsD92Zu-WmwfhX2WN1sXPaxcbf9KxV78dsEon93nvk2b1LJ25kVhNSlHmyY3FvVso2usXtej
    Mình cũng ở GV và con mình đã học theo phương pháp này 4 năm rồi, trường con mình là trường đầu tiên của quận áp dụng chương trình này vô chương trình học chính thức, theo quan sát thì thấy các con rất hứng thú khi học và ko hề có áp lực gì. Mình ko tạo áp lực cho con, ko đặt nặng điểm số và thành tích, nói không với bài tập về nhà nên mỗi ngày con đi học là 1 ngày con được thêm những trải nghiệm mới, rất vui vẻ, nhẹ nhàng.
    • 1,291 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị nói vậy em yên tâm hơn rồi. Em cứ lo lắng sợ con theo không kịp, học không nổi, bị quá tải các kiểu. Vậy cứ động viên con, chia sẻ với con để động viên con cố gắng hơn là được rồi hén chị.
    Mỗi ngày khi đón con ở cổng trường, câu đầu tiên bạn hỏi con là gì? Chỉ cần nghe câu hỏi là mình sẽ hiểu con bạn sẽ như thế nào?
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ, em cũng nghe nhiều người nói vậy nhưng cứ thấy con còn nhỏ quá, sợ ép con học nhiều. Mấy ngày đầu con đi học khóc nhiều xót hết cả ruột chị à. Mong sao vài hôm em quen bạn, quen lớp ít khóc lại.
    Mom cứ thư thả thôi, đừng tạo áp lực cho con, con khóc vài hôm sẽ hết nè, mà cũng có thể trò chuyện cùng con để động viên thêm con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 212 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở trường con em không có chương trình học tích hợp nên giờ em đăng kí cho bé học bên ISMART được không các mom ơi?
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lan73 Xem bài viết
    Ở trường con em không có chương trình học tích hợp nên giờ em đăng kí cho bé học bên ISMART được không các mom ơi?
    Được chứ em ơi, chương trình này gồm 3 môn : Tiếng Anh, Toán, Khoa học đều học bằng tiếng anh cả đấy, rất bổ ích cho con nè, không chỉ tăng cường vốn tiếng anh mà các kiến thức khác nữa
    • 297 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Được chứ em ơi, chương trình này gồm 3 môn : Tiếng Anh, Toán, Khoa học đều học bằng tiếng anh cả đấy, rất bổ ích cho con nè, không chỉ tăng cường vốn tiếng anh mà các kiến thức khác nữa
    Em cũng đang tìm hiểu cho con vụ này mà mom ơi, học bằng Tiếng Anh hết vậy những thuật ngữ này có quá khó hiểu so với các bé chỉ mới 6 tuổi ko, sợ áp lực quá còn lại sợ học thì khổ
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi casaucon09 Xem bài viết
    Em cũng đang tìm hiểu cho con vụ này mà mom ơi, học bằng Tiếng Anh hết vậy những thuật ngữ này có quá khó hiểu so với các bé chỉ mới 6 tuổi ko, sợ áp lực quá còn lại sợ học thì khổ
    Yên tâm nhé mom ơi, ở iSMART giáo trình biên soạn 100% trên các bài giảng số với phương pháp giảng dạy sinh động, áp dụng bài giảng số với âm thanh, hình ảnh đồ họa 3D sinh động, bé được giao tiếp 100% bằng tiếng Anh với thầy cô và bạn bè nên vốn tiếng Anh sẽ khá lên rất nhanh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 212 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế có trang web hay địa chỉ mom cho em tham khảo trước với nhé, em xem thử được đăng kí cho con học với
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế có trang web hay địa chỉ mom cho em tham khảo trước với nhé, em xem thử được đăng kí cho con học với
    Mom vào đây xem chương trình cho bé nhé, thú vị lắm đấy https://ismart.edu.vn/tieu-hoc.html
    • 297 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yên tâm nhé mom ơi, ở iSMART giáo trình biên soạn 100% trên các bài giảng số với phương pháp giảng dạy sinh động, áp dụng bài giảng số với âm thanh, hình ảnh đồ họa 3D sinh động, bé được giao tiếp 100% bằng tiếng Anh với thầy cô và bạn bè nên vốn tiếng Anh sẽ khá lên rất nhanh
    Giáo viên ở đó như thế nào ạ, học iSMART theo giáo trình riêng hay sao? Đó là giáo trình gì mom chia sẻ thêm với, còn các thiết bị, sách vở thì sao ?
    • 614 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qúa tốt luôn mẹ nó ơi, con mình đã học rồi, trước đây con mình hơi nhút nhác, thiếu tự tin mình có tìm hiểu và cho con học. Chỉ vài tháng là thấy con thay đổi hẳn luôn. Nay con mình lanh lợi, hoạt bát, học toán nhanh, cô nhận xét là tích cực phát biểu trong lớp rồi.
    • 614 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bài giảng được trình chiếu như bé đang coi phim hoạt hình hoặc đang chơi game, hình ảnh sinh động, dễ thương, phù hợp với từng lứa tuồi, giáo viên bản ngữ sẽ giúp bé phát âm chuẩn luôn ha.
    • 1,003 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giáo viên ở đó như thế nào ạ, học iSMART theo giáo trình riêng hay sao? Đó là giáo trình gì mom chia sẻ thêm với, còn các thiết bị, sách vở thì sao ?
    Mẹ nó có thể tham khảo ở đây nha: https://ismart.edu.vn/tieu-hoc.html trang web có thể hiện địa chỉ trung tâm luôn, mẹ coi ở đâu phù hợp thì tới nơi tìm hiểu rồi cho con học cũng được nè. Trường con mình đang áp dụng Ismart rồi. Phụ huynh rất ủng hộ, ai cũng khen hết.
    • 1,003 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn yên tâm nhé, với giáo trình kết hợp chương trình của Bộ GD&ĐT và các giáo trình quốc tế (Cambridge, IGCSE…), bài giảng số iSMART được thiết kế liên thông & xuyên suốt từ bậc Mầm non – lớp 12 với nguồn học liệu phong phú, đồng bộ trên toàn thế giới.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8