Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm cho bé bú

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.15K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các mom ơi giúp em với! Bé nhà em vừa bú mẹ vừa bú sữa ngoài song song nhưng ko hiểu sao có một đợt con bú kém, tới giờ là không chịu bú ngoài nữa luôn rồi ạ. Em đang rầu tại giờ sắp đi làm lại, nhờ bà ngoại ở nhà chăm bé mà tình hình con không chịu bú ngoài em sợ vất bà quá. Các mẹ có cách nào tập lại cho bé ko ạ, chia sẻ ít kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,040 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.giau.2009 Xem bài viết
    Các mom ơi giúp em với! Bé nhà em vừa bú mẹ vừa bú sữa ngoài song song nhưng ko hiểu sao có một đợt con bú kém, tới giờ là không chịu bú ngoài nữa luôn rồi ạ. Em đang rầu tại giờ sắp đi làm lại, nhờ bà ngoại ở nhà chăm bé mà tình hình con không chịu bú ngoài em sợ vất bà quá. Các mẹ có cách nào tập lại cho bé ko ạ, chia sẻ ít kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều ạ
    Bé mình cũng chỉ thích ti mẹ thôi, mình cũng đang ráng tập cho con bữa giờ vì sắp đi làm lại rồi
    • 869 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailien0990 Xem bài viết
    Bé mình cũng chỉ thích ti mẹ thôi, mình cũng đang ráng tập cho con bữa giờ vì sắp đi làm lại rồi
    Mom canh tập cho con vào buổi sáng ấy, lúc đó bé sẽ dễ chịu và hợp tác hơn. Với nữa là nên nhờ người nhà tập cho bé ti chứ mẹ đừng cầm, vì con bện hơn mẹ là càng quấy ko chịu ti bình đâu.
    • 1,040 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimhanoi11 Xem bài viết
    Mom canh tập cho con vào buổi sáng ấy, lúc đó bé sẽ dễ chịu và hợp tác hơn. Với nữa là nên nhờ người nhà tập cho bé ti chứ mẹ đừng cầm, vì con bện hơn mẹ là càng quấy ko chịu ti bình đâu.
    Tks mom, mình vẫn đang nhờ bà cho bé ti mà ko hiểu sao con vẫn chưa chịu. Vẫn đang kiên trì để xem tình hình như nào nè mom.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 588 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.giau.2009 Xem bài viết
    Có thể là do bình bé đang ti sữa xuống nhanh quá khiến con nuốt ko kịp nó cũng chán mà bỏ đó mom. Mom thử đổi sang xài dòng của Avent thử, bình này bé mình bú êm lắm, cũng ko bị sặc trớ sữa gì cả
    • 506 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống con em thế, đang tập ti thêm sữa ngoài mà mãi vẫn chưa quen. Rõ chán
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 471 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon0820 Xem bài viết
    Giống con em thế, đang tập ti thêm sữa ngoài mà mãi vẫn chưa quen. Rõ chán
    Cu nhà tớ tháng đầu ăn sữa mẹ hoàn toàn, sang tháng thứ 2 tớ ít sữa thế là cu cậu phải ăn sữa ngoài. Mới đầu cũng khóc ghê lắm, cứ cho núm vú vào là đẩy lưỡi ra thế là tớ cho lên bà ngoại mấy ngày tách ti mẹ, cu cậu đói quá phải măm ti bình. Bây giờ thì cứ ban ngày cu cậu măm ti bình còn ban đêm tớ mới cho măm ti bầu.
    • 506 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gunny21 Xem bài viết
    Cu nhà tớ tháng đầu ăn sữa mẹ hoàn toàn, sang tháng thứ 2 tớ ít sữa thế là cu cậu phải ăn sữa ngoài. Mới đầu cũng khóc ghê lắm, cứ cho núm vú vào là đẩy lưỡi ra thế là tớ cho lên bà ngoại mấy ngày tách ti mẹ, cu cậu đói quá phải măm ti bình. Bây giờ thì cứ ban ngày cu cậu măm ti bình còn ban đêm tớ mới cho măm ti bầu.
    E trộm vía đc cái nhìu sữa nên ko phải cho con ti sữa ngoài mà tập hôm giờ ko đc. Ko biết có phải do bình nên vậy ko nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 471 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E trộm vía đc cái nhìu sữa nên ko phải cho con ti sữa ngoài mà tập hôm giờ ko đc. Ko biết có phải do bình nên vậy ko nữa
    Mom đang cho bé ti bình gì v?
    • 506 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gunny21 Xem bài viết
    Mom đang cho bé ti bình gì v?
    Nuk mom ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 471 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nuk mom ạ.
    V đổi qua bình của Avent thử đi, bình này cu nhà tớ đang dùng thấy ổn lắm, trộm vía con bú êm mà sữa xuống cũng đều nữa
    • 506 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ xem lại kích thước ti có phù hợp với bé hay không nhé. Có khi bé ngậm ti không thoải mái nên mới không chịu bú đó.
    • 383 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em cũng giống chị là cho bé ti mẹ song song với ti ngoài từ lúc mới sinh, nên bây giờ bú ngoan lắm, nhiều khi em bận đi công tác qua đêm, cháu ở nhà với bà nội mà vẫn rất ngoan.Em nghĩ chị xem thử sữa đang dùng có mùi gì khó chịu ko? Nếu ko thì đổi bình mới nhé, vì nhiều lúc xài 1 loại bình bé vẫn bị chán ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 353 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy mẹ thử đổi loại bình khác xem có khi bé lại chịu ti lại ấy. Giờ có nhiều loại tốt mà giá cả phải chăng. Mẹ thử đổi sang bình Philips avent hay como tomo chẳng hạn, dùng thích lắm.
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu con đg bú bình thường mà tự nhiên bỏ thì có thể là do sữa, do bình, do con đang mọc răng, ốm sốt cũng dẫn tới chán đó mom. Mom kiểm tra xem con có đang lên răng ko? Nếu ko thì nên thử đổi sữa khác cho bé, chọn vị sữa giống sữa mẹ cho bé dễ hợp tác và đổi luôn bình sữa mới. Bé mình đg dùng bình của Avent, recomment cho mom cân nhắc nhé vì bình này chất liệu an toàn mà bé bú cũng khỏe, sữa xuống đều với khi bú cũng đỡ lo khoản con bị nôn trớ sữa ấy mom
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 341 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Klq nhưng e đang bầu tập đầu cũng tính mua bình sữa cho bé sơ sinh mà phân vân quá, có ai có kinh nghiệm cho em xin ít rì viu với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 340 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunha Xem bài viết
    Klq nhưng e đang bầu tập đầu cũng tính mua bình sữa cho bé sơ sinh mà phân vân quá, có ai có kinh nghiệm cho em xin ít rì viu với ạ
    Theo kinh nghiệm của mình thì bình cho trẻ sơ sinh thì nên dùng bình cỡ 120ml là được rồi, đợi tới khi con lớn cỡ 3,4thg lúc đó bé bú nhiều thì mom hãy đổi sang bình cỡ lớn hơn.
    Mình thì đang dùng Avent cho bé thấy cũng có nhiều ưu điểm:
    - Núm ti đàn hồi.
    - Bình chất liệu an toàn, ko BPA
    - Có van giữ sữa giúp sữa xuống đều, giảm tình trạng trào ngược, đầy hơi cho bé
    Mom tham khảo xem sao nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 341 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi seu.ntt Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì bình cho trẻ sơ sinh thì nên dùng bình cỡ 120ml là được rồi, đợi tới khi con lớn cỡ 3,4thg lúc đó bé bú nhiều thì mom hãy đổi sang bình cỡ lớn hơn.
    Mình thì đang dùng Avent cho bé thấy cũng có nhiều ưu điểm:
    - Núm ti đàn hồi.
    - Bình chất liệu an toàn, ko BPA
    - Có van giữ sữa giúp sữa xuống đều, giảm tình trạng trào ngược, đầy hơi cho bé
    Mom tham khảo xem sao nhé
    Dạ, chi tiết quá rồi ạ hihi. Em cảm ơn mom
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 304 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ít sữa nên cũng cho bé ăn thêm sữa ngoài. Thời gian đầu mình tập cho bé bú, vất vả lắm. Cứ cho bình sữa vào là nhè ra, ngậm bình rồi khóc. Sau đó mình đổi núm ti khác, dùng loại của avent , bé bú ngon lành luôn. Mom tham khảo thử nhé
    • 301 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mom để cho bé thật đói rồi hãy cho bé ti, vì các bé cũng có bản năng sinh tồn rất lớn nên đói quá thì khóc nhưng vẫn chịu ngậm ti đó. Với mình thấy bình cũng là lý do khiến bé bỏ ti, do sữa xuống ko đều, con bú bị nôn trớ,...nên mom thử đổi bình xem sao.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6