TIN TÀI TRỢ.

Vì sao các mẹ hay chọn Hapacol hạ sốt cho trẻ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 188 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em trước giờ đi khám mà bị sốt /viêm họng thường bác sĩ cho thuốc hạ sốt với thành phần paracetamol. Em đọc tham khảo thấy các mẹ trên WTT nhà mình với cả các mẹ đòng nghiệp em thường hay tư vấn hạ sốt thì dùng hapacol. Hapacol này có khác biệt gì nhiều so với thuốc khác hay tốt hơn gì không ạ?"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 148 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hapacol thì cũng thành phần hạ sốt là paracetamol thôi mẹ nó ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng không rành nhưng thấy nhiều mẹ nói dễ uống thôi, còn thành phần thì cũng không rành miễn là hạ sốt được là tốt.
    • 133 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy phải có gì tốt thì mới nhiều người tư vấn xài vậy chứ, bữa em cũng hỏi bác sĩ kêu uống cái nào cũng như nhau thôi mẹ nó ơi nhưng hapacol thì thường mấy bé thích hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy cái nào cũng như nhau mà chủ yếu là đủ thành phần liều lượng là hạ sốt được đúng không các mẹ
    • 134 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnga02 Xem bài viết
    Bé nhà em trước giờ đi khám mà bị sốt /viêm họng thường bác sĩ cho thuốc hạ sốt với thành phần paracetamol. Em đọc tham khảo thấy các mẹ trên WTT nhà mình với cả các mẹ đòng nghiệp em thường hay tư vấn hạ sốt thì dùng hapacol. Hapacol này có khác biệt gì nhiều so với thuốc khác hay tốt hơn gì không ạ?"
    Theo em thì như nhau cứ loại nào bác sĩ đưa là cho bé uống trước.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạo này gió mùa thay đổi em thấy sốt với ho rồi cảm cúm nhiều, chưa kể là dịch sốt xuất huyết dịp này cũng tăng cao lắm các mẹ ơi.
    Kỷ niệm bỏ quên
    • 201 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuquynh201 Xem bài viết
    Hapacol thì cũng thành phần hạ sốt là paracetamol thôi mẹ nó ơi.
    Mẹ Quỳnh nói đúng nè. Thành phần chính của hapacol là paracetamol nên hạ sốt cũng như thuốc bác sĩ đưa thôi. Mẹ nó cứ dựa theo liều lượng bác sĩ hoặc hướng dẫn sư dụng là cho bé uống được.
    Riêng bản thân bé nhà mình cũng dùng hapacol để hạ sốt mỗi khí bé bị ốm bởi vì thuốc này cực kỳ dễ uống, bé nhà mình thích uống lắm, nó có mùi cam vị ngọt uống vào dễ chịu như uống nước cam nên thường hay dùng nó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChieuDaoHH Xem bài viết
    Dạo này gió mùa thay đổi em thấy sốt với ho rồi cảm cúm nhiều, chưa kể là dịch sốt xuất huyết dịp này cũng tăng cao lắm các mẹ ơi.
    Bé nhà em cũng đang sốt nè mom, đang lo bị sốt xuất huyết, trên lớp cô báo có 1 bé bị đã cho nghỉ ở nhà.
    • 151 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này là tùy vào tình trạng của bé nha. Như bé nhà bạn mà sốt thông thường thì không sao. Nhưng nếu mà lỡ bị sốt xuất huyết thì mẹ phải cho hạ sốt bằng paracetamol mới an toàn được. Riêng hapacol thì nó cũng có thành phần chính là paracetamol như thuốc bác sĩ kê thôi, nhưng hapacol thì có mùi cam vị ngọt bé sẽ dễ uống hơn hạ sốt nhanh hơn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu uống hapacol thì liều lượng như nào vậy các mẹ?
    • 213 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chi khi bị viêm nhiễm thị bác sĩ mới kê thêm hạ sốt kèm chống viêm mom nhé, còn sốt khác thì nên dùng thuốc có paracetamol như mẹ trên nói sẽ an toàn hơn. Hapacol hạ sốt nhanh mà dễ tan với cả thành phần nguyên liệu sản xuất ra hapacol là nhập từ Mỹ nên tốt lắm. Bé nhà mình hạ sốt toàn dùng hapacol vừa dễ uống lại hạ sốt lẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Loại nào bé thích là cho uống thôi ah.
    Làm mẹ
    • 179 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangNhungMom Xem bài viết
    Nếu uống hapacol thì liều lượng như nào vậy các mẹ?
    Có 2 cách là theo cân nặng, liều lượng trung bình là từ 10 – 15 mg/kg thể trọng/lần.
    Còn đơn giản hơn thì chia theo gói độ tuổi, hapacol có các gói 80mg,150mg,250mg tương ứng với dưới 1 tuổi, 1-3 tuổi, và 4-6 tuổi.
    Như bé nhà mình là gần 4 tuổi mình dùng gói hapacol 250mg / lần uống. Trước cũng hỏi bác sĩ tư vấn vậy luôn.
    Diễn đàn quê hương Buôn Ma Thuột - BMT - DakLak
    • 58 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nó dễ uống với lại giá cả cũng cạnh tranh, đi đâu cũng dễ mua nữa nên xài nhiều.
    • 179 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước mình cũng không biết nhưng sau này thấy Hapacol hiệu quả, mà lại cần thiết nên mua để trong nhà thường xuyên. Hạn dùng tới mấy năm nên cũng không lo.
    Diễn đàn quê hương Buôn Ma Thuột - BMT - DakLak
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 87 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xưa em nhớ hạ sốt cực lắm toàn uống viên xanh efagan gì đó đắng cực kỳ, nhưn giờ thuốc mới họ làm tốt hơn hẳn rồi các mẹ nhỉ, đỡ sợ khi uống thuốc.
    • 188 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChieuDaoHH Xem bài viết
    Đang có dịch từ tháng 9 tới tháng 11, vừa mới bớt nhưng vẫn còn, cạnh nhà em vẫn có người bị.
    ___Minh Ngọc Nga___
    • 188 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthao11 Xem bài viết
    Cái này là tùy vào tình trạng của bé nha. Như bé nhà bạn mà sốt thông thường thì không sao. Nhưng nếu mà lỡ bị sốt xuất huyết thì mẹ phải cho hạ sốt bằng paracetamol mới an toàn được. Riêng hapacol thì nó cũng có thành phần chính là paracetamol như thuốc bác sĩ kê thôi, nhưng hapacol thì có mùi cam vị ngọt bé sẽ dễ uống hơn hạ sốt nhanh hơn.
    Vì sao vậy ạ?
    ___Minh Ngọc Nga___
    • 188 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtra13 Xem bài viết
    Có 2 cách là theo cân nặng, liều lượng trung bình là từ 10 – 15 mg/kg thể trọng/lần.
    Còn đơn giản hơn thì chia theo gói độ tuổi, hapacol có các gói 80mg,150mg,250mg tương ứng với dưới 1 tuổi, 1-3 tuổi, và 4-6 tuổi.
    Như bé nhà mình là gần 4 tuổi mình dùng gói hapacol 250mg / lần uống. Trước cũng hỏi bác sĩ tư vấn vậy luôn.
    Em thấy bác sĩ mỗi lần khám cho con em đều hỏi cân nặng bao nhiêu kg rồi cho thuốc dặn về uống chia đôi hoạc có khi là uống 2/3...giờ em mới biết phải theo cân nặng như thế.
    ___Minh Ngọc Nga___
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3