TIN TÀI TRỢ.

về việc thụ tinh ống nghiệm ạ ( e hỏi cho bạn em)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 264 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Bạn e k co nick o đây nên nhờ mọi người giúp là bạn e khó có con tuy đã từng có nhưng bị hỏng va bg bạn em cũng muốn hỏi qua pp Tton
    Nhưng mẹ chồng bạn e lại bảo là làm thụ tinh On hết 15tr (pk tư ở tỉnh)

Bạn e xin hỏi mn là bg giá ntn ạ? Chj tiết cv phải làm, phải chuẩn bị?

Viện nào tốt nhất và giá ntn ạ?

Các chị giúp bạn e với ạ? Nhà bạn e đang mâu thuẫn vì chuyện này vì mẹ chồng bạn ấy cứ khăng khăng là 15tr là xong, tìm hiểu qua thì tton k thể rẻ nt dc

Cảm ơn các mẹ trc ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thedevilwearsprada

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 90 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thụ tinh ống nghiệm là phải kích trứng, hút trứng, nuôi trứng và cấy vào.
    Tổng chi phí hiện nay từ 70 - 100 triệu, tùy bệnh viện và tùy chất lượng thuốc.
    15 triệu là hoàn toàn không thể có. Có chăng là bơm tinh trùng thì được
    • 264 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Ban e hoi la: Tuc la 15tr chi la bom tjnh trung vao thoi a? Ty le % co cao ko a? 15tr la ca goi hay la chua ke thuoc a?

• 90 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì cả thuốc. Vì chi phí bơm chỉ khoảng 1 - 2 tr
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đến khoa khám bệnh theo yêu cầu bệnh viện phụ sản TƯ mà khám bạn ạ. Khám xong BS sẽ tư vấn cho mk theo tình trạng sk của cả 2 vợ chồng đâu phải muốn làm thụ tinh ống nghiệm là được đâu bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chikute123
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bơm tinh trùng là hình thức thụ tinh nhân tạo tỷ lệ thành công khoảng từ 18-23% chi phí bơm tính luôn cả thuốc kích trứng tầm 6-8tr

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phat1987
    • 264 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Ban Minh muon hoi kn thuc te cua mn chu ho cung biet la can di kham day du o vien. Ban minh k ro la o day da co bm nao btt ma dau dc thai chua a?

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

15t là pp thụ tinh nhân tạo: nghĩa là lấy tinh trùng tốt từ tinh dịch của chồng bơm vào tử cung của vợ.
    100tr là pp thụ tinh nhân tạo trong ống nghiệm: nghĩa là lấy tinh trùng tốt của chồng, lấy trứng tốt của vợ đem thụ tinh trong ống nghiệm, sau khi thành phôi sẽ cấy vào tử cung vợ
    Thụ tinh bằng pp nào thì do bác si khám và chỉ định. Bạn có thể thăm khám tại Từ Dũ, Hùng Vương, Mekong...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minh2287
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình nè. Mình bơm tinh trùng vào tháng 11-2014 giờ mình sắp sinh rồi. Mình làm bên phòng khám ngọc lan ở tp.hcm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phat1987
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Mình cũng đang mang tâm trạng như bạn của bạn nè. Mình đã đi khám và làm thủ tục tại BV Từ Du, bs bao giá từ 45-70tr bạn ah, mình đang đợi để tiêm thuốc kích trứng vào ngày 2 của vòng kinh ( chắc trong tuần này nè) đang mong lắm lắm luôn 😏
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chao bạn.
    mình đã làm tton, chi phí thấp nhất cũng là 60tr chưa tính đi lại, ăn uống. Có người đén cả 100tr lận. Nên nếu có ý định thì chuẩn bị chi phí cụ thể nhé.
    Còn 10-15tr thì chỉ là bom tinh trung vào buồng trứng thôi.
    Chúc mẹ nó sớm có em bé.
    tốt nhất mẹ nó có 1chuyen vào sg hoặc hà nội vào bv chuyên khoa kiểm tra tình hình và nguyên nhân vì sao mẹ nó muộn bé chứ ở bv tỉnh khó tìm được nguyên nhân lắm.
    • 264 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn,

bạn mình lấy nhau rồi mà mãi k có, giờ cũng đi vô hcm rồi..
    • 264 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Trc minh o NN nen k biet dv nay o HN, no moi vao HCM duoc 1 tuan roi, dang kham xet doi kq. Cam on cac me nhe