TIN TÀI TRỢ.

Thực đơn đảm bảo dưỡng chất cho bé trong mùa hè năng động

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 304 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ôi vào ngày được topic mình đang quan tâm và muốn được chia sẻ luôn.
    không biết các mẹ như thế nào chứ ngoài việc cho uống nước mát hay sinh tố thì mình còn nấu chè cho cả nhà ăn, Minh thường xuyên nấu các bữa nhẹ mát và đủ chất như chè hạt sen, sữa chua, bánh flan. Chè thì nấu bằng đường phèn nhe các mẹ cho ngọt thanh mát nè.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 508 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tyty_Tee Xem bài viết
    ôi vào ngày được topic mình đang quan tâm và muốn được chia sẻ luôn.
    không biết các mẹ như thế nào chứ ngoài việc cho uống nước mát hay sinh tố thì mình còn nấu chè cho cả nhà ăn, Minh thường xuyên nấu các bữa nhẹ mát và đủ chất như chè hạt sen, sữa chua, bánh flan. Chè thì nấu bằng đường phèn nhe các mẹ cho ngọt thanh mát nè.
    Nhà mình thì chỉ có mỗi mình ên là ăn chè thôi, còn lại không ai ăn cả nên có muốn cũng đi mua ngoài về ăn thôi mẹ nó ơi, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomoicoi Xem bài viết
    Nhà mình thì chỉ có mỗi mình ên là ăn chè thôi, còn lại không ai ăn cả nên có muốn cũng đi mua ngoài về ăn thôi mẹ nó ơi, hic.

Vậy mẹ nó bổ sung bang sữa pha sẵn đi, loại NAN Optipro 4 á, mình dung sữa này để bổ sung dinh dưỡng bất cứ lúc nào cho bé luôn chứ không chỉ mùa hè đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy mẹ nó bổ sung bang sữa pha sẵn đi, loại NAN Optipro 4 á, mình dung sữa này để bổ sung dinh dưỡng bất cứ lúc nào cho bé luôn chứ không chỉ mùa hè đâu
    Con mình rất kén sữa, không biết mùi vị của sữa pha sẵn NAN Optipro 4 ra sao, có dễ uống không me Tyty? mẹ có kinh nghiệm rồi xin cho review chân thực về chất lượng sữa với
    • 508 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    NAN Optipro 4 có dạng sữa bột, nay có pha sẵn nữa cơ à? chất lượng như nào mẹ nó ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng rồi, NAN Optipro 4 có dạng sữa bột và sữa pha sẵn , xét về dinh dưỡng thì cả hai đều như nhau cả thôi, không phải sữa pha sẵn ít dinh dưỡng hơn sữa bột, đâu nha hihi
    • 508 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng biết đến sữa NAN Optipro 4 qua lời giới thiệu của một người bạn, ban đầu còn ngờ ngợ về hiệu quả và chất lượng nhuwgn nghe mẹ nói cũng an tâm phần nào, sữa pha sẵn thì quá tiện lợi đi còn gì
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomoicoi Xem bài viết
    mình cũng biết đến sữa NAN Optipro 4 qua lời giới thiệu của một người bạn, ban đầu còn ngờ ngợ về hiệu quả và chất lượng nhuwgn nghe mẹ nói cũng an tâm phần nào, sữa pha sẵn thì quá tiện lợi đi còn gì
    Đúng vậy, Sữa pha sẵn thì rất tiện lợi cho cả mẹ và bé luôn.
    Mà không phải sữa pha sẵn ít dinh dưỡng hơn sữa bột đâu, xét về sự tiện lợi thì sữa pha sẵn tiện hơn nhiều vì sản phẩm nhỏ gọn, không cần lích kích pha chế, được thiết kế với liều lượng đủ dùng cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà không phải sữa pha sẵn ít dinh dưỡng hơn sữa bột đâu, xét về sự tiện lợi thì sữa pha sẵn tiện hơn nhiều vì sản phẩm nhỏ gọn, không cần lích kích pha chế, được thiết kế với liều lượng đủ dùng cho con.
    mẹ cho bé uống bao nhiêu hộp/ ngày vậy? bé nhà mình thì ko biết liều lượng gì hết, thích thì uống, có hôm 5 hộp cả ngày nhưng có hôm ban ngày không uống mà ban đêm uống 3 hộp trước khi ngủ, biết là không tốt nhưng bé đòi quá không cho không được T.T
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batia Xem bài viết
    mẹ cho bé uống bao nhiêu hộp/ ngày vậy? bé nhà mình thì ko biết liều lượng gì hết, thích thì uống, có hôm 5 hộp cả ngày nhưng có hôm ban ngày không uống mà ban đêm uống 3 hộp trước khi ngủ, biết là không tốt nhưng bé đòi quá không cho không được T.T

việc uống bao nhiêu hộp thì cũng tùy à mẹ nó ơi, tùy theo thể trạng của con nữa, bé nhà mình thì mỗi ngày chỉ uống 2 hộp là xong, sữa sẽ cung cấp đến 40% nhu cầu đạm cần thiết cũng như đủ chuẩn bổ sung thêm dinh dưỡng cho trẻ cả ngày dài.
    tối thì bé muốn thì mình cho thêm 1 hộp nè
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 353 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn chủ top vì bài viết hay quá. Em cũng nghe nói sữa Nan uống mát mà em cũng chưa cho con thử. May quá có chương trình dùng thử miễn phí này em phải vào đăng kí về cho con dùng thử nếu bé thích uống em sẽ mua cho con uống. Hè nóng bức cứ phải chọn loại sữa mát con hấp thụ mới tốt được chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 353 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi peChucpeChe Xem bài viết
    Mùa hè nóng là 1 chuyện, thêm vào nhà mình có thói quen ăn mặn nữa chứ, người lớn thì không sao chứ mấy đứa nhỏ nó cứ ăn rồi khát nước, uống nước vào lại no. Nói chung mình cũng có bớt lại vị mặn rồi nhưng cũng không khả thi mà còn làm tụi nhỏ ăn ít hơn vì không quen vị. nên cũng nan giải lắm, Cứ hè về là mình lại lo
    Trẻ con nên ăn nhạt, ít gia vị càng tốt chị ạ. Em nhớ hồi con em nhỏ mới tập ăn dặm lúc 6 tháng ý là phải ăn cháo rây dùng nước củ quả nấu cho có vị ngọt chứ em ko hề cho tí gia vị nào luôn mà con ăn cứ tì tì luôn. Đúng hôm em bận nhờ bà ở nhà nấu cho con ăn mà rõ là em dặn bà ko cho gia vị rồi thế mà bà ko nghe vẫn cho gia vị và còn bảo mình ăn ko gia vị còn ko ăn đc huống gì trẻ em. hic. Mình người lớn ăn quen gia vị rồi nên giờ ko cho nữa thì khó ăn chứ trẻ con chưa từng ăn gia vị bao giờ nó ko biết kén chọn đâu. Với cả bé mới ăn dặm thì nên cho bé nếm các món ăn ko gia vị cho bé cảm nhận rõ vị từng món và cũng tốt hơn cho hệ tiêu hóa và pt của bé.
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi lại sắp tới giai đoạn giao mùa rồi em cũng đang lo lắng cho bọn nhỏ nhà em lắm đây ạ. Giờ các mẹ có bổ sung cho con thực phẩm hay thuốc thang gì giúp con tăng sức đề kháng tốt để chống đỡ bệnh tật được ko ạ?
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi batia Xem bài viết
    Mình nghĩ mẹ nó nên cân đối lại lượng sữa cho con uống sao cho phù hợp chứ ngày thì uống quá nhiều cũng ko hấp thụ hết bỏ cũng phí mà ngày thì lại ko uống lại thiếu. Hay cả trong một ngày cũng nên theo cữ sáng, chiều, tối chứ cả ngày ko uống mà trước khi đi ngủ uống tận 3 hộp bé có thể sẽ bị đau bụng, ấm ách khó tiêu, khó ngủ ý.
    • 41 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con em cũng đang uống sữa Nan đấy. Em nghe chị ck em bảo sữa Nan được mệnh danh là sữa rau vì uống sữa này mát lắm, vừa giúp bé tăng sức đề kháng lại dễ hấp thụ nữa. Con em mới uống được một hộp thôi trộm vía cũng gọi là đỡ hơn chút so với trước kia rồi. Trước nó còi dí mà còn biếng ăn ạ.
    • 41 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatrang2012 Xem bài viết
    Ôi lại sắp tới giai đoạn giao mùa rồi em cũng đang lo lắng cho bọn nhỏ nhà em lắm đây ạ. Giờ các mẹ có bổ sung cho con thực phẩm hay thuốc thang gì giúp con tăng sức đề kháng tốt để chống đỡ bệnh tật được ko ạ?
    Nhà em đợt này ngày nào cũng phải cho con uống một cốc nước cam vào buổi chiều, sáng thì uống vitamin tổng hợp trước khi ăn sáng và sau khi ăn sáng 1 tiếng thì uống sữa, chiều 3h uống sữa, tối 8h uống sữa. Mong là bạn ý có sức đề kháng tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 353 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh là sữa pha sẵn luôn hả mom? Đó là sữa bột pha sẵn hay sữa tươi vậy mom? Họ đóng hộp 180ml à hay hộp thế nào mom nhỉ? Hôm qua mình mới đk mẫu dùng thử rồi. Để hôm nào nhận được xem bé nhà mình có thích ko mình sẽ mua cho con uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 353 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ cần sữa đảm bảo chất lượng và dinh dưỡng tốt là tuyệt rồi còn pha sữa thì cũng đc nhưng kể ra thì có loại pha sẵn thế này mà chất lượng dinh dưỡng vẫn ok thì quá tốt rồi. Đỡ phải pha mà con có thể mang theo đi học hoặc đi chơi đều được.
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuy_Tra12 Xem bài viết
    Nhà em đợt này ngày nào cũng phải cho con uống một cốc nước cam vào buổi chiều, sáng thì uống vitamin tổng hợp trước khi ăn sáng và sau khi ăn sáng 1 tiếng thì uống sữa, chiều 3h uống sữa, tối 8h uống sữa. Mong là bạn ý có sức đề kháng tốt.
    Có vẻ hợp lý nhỉ? Mà mẹ nó cho con uống sữa gì thế? Mình đang tìm hiểu cho bé nhà mình chuẩn bị cai sữa. Bé gần 2 tuổi rồi. Giờ sữa mẹ cũng ko còn mấy mà nghĩ sắp tới mùa đông tới nơi rồi ý nên tranh thủ cho con uống thêm sữa ngoài cho tăng sức đề kháng với hấp thụ tốt nữa.
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, NAN Optipro 4 có dạng sữa bột và sữa pha sẵn , xét về dinh dưỡng thì cả hai đều như nhau cả thôi, không phải sữa pha sẵn ít dinh dưỡng hơn sữa bột, đâu nha hihi
    Sữa pha sẵn thì cũng là sữa bột đúng ko mom? Mình lười pha sữa lắm nên nghe tới sản phẩm sữa pha sẵn là cũng tò mò và thích thú nè. Mong là con mình hợp tác nữa là có thể triển luôn. hi