TIN TÀI TRỢ.

Thai lưu lần đầu và kinh nghiệm bầu lần sau. Các mẹ tư vấn giúp e

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.39K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ! E vừa đi làm thủ thuật xly thai lưu cách đây 1 tuần ạ E mang bầu lần đầu mà lại thế buồn đau lắm các mẹ ạ (( Siêu âm thì túi ối e méo và nhiều dịch nên bsi có cho e uống, đặt, tiêm mà tình hình cũng k khả quan nên k giữ dc thai. E định ổn định skhoe thì 4-5 tháng nữa e ms thả. Có mẹ nào bị thai lưu xong lần sau có bầu bt được k ạ? Bầu lần sau các mẹ làm gì để giữ thai? E nghĩ bầu lại mà e lo quá ak hxhx

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

M sinh 1 lần và sau đó lưu 2 lần cách nhau 2 năm. M mới phải cho con ra ngày hôm qua. Có lẽ sau thời gian này mình phải đi khám tìm nguyên nhân tìm nguyên nhân 2 lần thai lưu. Đau cắt lòng mom nhỉ?
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tihonlonton Xem bài viết
    M sinh 1 lần và sau đó lưu 2 lần cách nhau 2 năm. M mới phải cho con ra ngày hôm qua. Có lẽ sau thời gian này mình phải đi khám tìm nguyên nhân tìm nguyên nhân 2 lần thai lưu. Đau cắt lòng mom nhỉ?
    Mình cũng định lần sau mang bầu đi khám xem bị làm sao chứ k cũng lo lắm hxhx sợ cái cảm giác đi xly thai lắm mn ak
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeuYeu95 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tihonlonton Xem bài viết
    Mình cũng định lần sau mang bầu đi khám xem bị làm sao chứ k cũng lo lắm hxhx sợ cái cảm giác đi xly thai lắm mn ak
    Bsi hẹn m 2 tuần sau hút thai lưu đi tái khám bà nhận kết quả phân tích thai tại sao bị lưu. Khi nào hết kỳ kinh đầu sau khi có lại m sẽ đi khám tiền sản để xem bản thân mẹ có vde gì ko vì m đã bị lưu đến 2 lần.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mom ko phải lo lắng đâu. Bạn thân mình lần đầu hỏng nên lần sau ăn uống cẩn thận hơn giờ đứa đầu đã 3 tuổi rồi. Mom cản thận cứ đi khám cũng đc
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangsale192 Xem bài viết
    Mom ko phải lo lắng đâu. Bạn thân mình lần đầu hỏng nên lần sau ăn uống cẩn thận hơn giờ đứa đầu đã 3 tuổi rồi. Mom cản thận cứ đi khám cũng đc
    Mình cũng cố gắng lấy lại tinh thần và sức khoẻ để bầu lần sau đây ạ. Hy vọng lần sau con yêu sẽ k bị ls cả hxhx
    • Thành viên Webtretho
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đừng quá lo lắng bạn ah, mình cũng có người quen bị như bạn nhg rồi sau đó vẫn có bầu và sinh 2 bé bình thường. Hãy cứ để tinh thần thoải mái b ah. Chúc bạn sớm có tin vui!
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuanh97 Xem bài viết
    Đừng quá lo lắng bạn ah, mình cũng có người quen bị như bạn nhg rồi sau đó vẫn có bầu và sinh 2 bé bình thường. Hãy cứ để tinh thần thoải mái b ah. Chúc bạn sớm có tin vui!
    Cảm ơn mom ạ. Lần đầu mà bị thế nên mình lo quá! Mình cũng có bà chị lưu mấy lần liền làm bị hoang mang đó mom hxhx
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng bị thai lưu lần đầu. Mình kiêng luôn 6 tháng. Mới thả lại dc 3 tháng mà chưa thấy động tĩnh gì hichic. Của mình bị mất tim thai.
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anananan08082018 Xem bài viết
    Mình cũng bị thai lưu lần đầu. Mình kiêng luôn 6 tháng. Mới thả lại dc 3 tháng mà chưa thấy động tĩnh gì hichic. Của mình bị mất tim thai.
    Thế hả b. Mình 6t bsi bảo tim yếu xong 7t khám lại thì bị lưu hxhx. B có biết nguyên nhân ls k ạ? B cứ thoải mái tinh thần là sẽ dính đó. Mình cũng phải kiêng 6 tháng nữa cho khoẻ hẳn chứ sợ quen dạ lắm . Chúc b nhanh có tin vui nha
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cố gắng mom ạ, đợi cơ thể ổn định rồi hãy tiến hành tiếp
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thammyspa12 Xem bài viết
    cố gắng mom ạ, đợi cơ thể ổn định rồi hãy tiến hành tiếp
    Vâng mom. Mng ai kb hỏi là lại bị chạnh lòng. Buồn ghê đứa đầu mà thế này đến đứa sau mình cũng lo lắm mom ạ hxhx
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Buồn nhỉ. Ráng đợi vài tháng nữa nha, con yêu mình k muốn mình mệt mỏi thêm nên chọn thời điểm khác để đến với mình 1 cách khỏe mạnh hơn. Nghĩ vậy đi. Buồn..
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kncom Xem bài viết
    Buồn nhỉ. Ráng đợi vài tháng nữa nha, con yêu mình k muốn mình mệt mỏi thêm nên chọn thời điểm khác để đến với mình 1 cách khỏe mạnh hơn. Nghĩ vậy đi. Buồn..
    Vâng mom ạ h thoải mái tinh thần để đón e bé lại đây ạ. Nghĩ lại mà mình cũng xót xa lắm...