TIN TÀI TRỢ.

Tại sao bé dễ sụt cân trong mùa hè?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 223 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    Hè thì các con cần được vui chơi thoả thích, mẹ cũng đừng nặng tâm lý vấn đề cân nặng của con nữa, cứ cho con vui vẻ chơi cho thoải mái đi, chỉ cần con đừng bệnh là được..hii..mua sữa đem theo để nhắc chừng con uống sẽ dễ hơn là ép con ăn
    Nói vậy thôi chứ ngoảnh lại thấy sắp vào năm học mới rồi, giờ thấy con vừa đen vừa gầy cũng lo. Sợ vào học con bận rộn mệt mỏi nhiều, giờ không tẩm bổ không kịp á mẹ ơi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,653 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    đạm whey là thành phần căn bản của đạm sữa mẹ, là đạm hòa tan, dễ tiêu hóa và dễ hấp thu nên các bé uống sữa này không bé nào bị táo mà con lớn nhanh và đề kháng tốt
    cám ơn bạn đã giải thích nè, mình đã hiểu đạm OPTIPRO là gì rồi. Chắc phải đổi sang công thức pha sẵn NAN Optipro 4 cho con ngay thôi
    Mẹ đổi thử xem. Nếu thấy con thích uống và hợp sữa thì tốt quá. Nan dễ uống và chứa nhiều dinh dưỡng rất tốt cho cơ thể các con trong giai đoạn phát triển, nhất là trong mùa nắng nóng biếng ăn dễ bệnh này
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky_Money Xem bài viết
    4 tuổi còn đỡ mẹ nó ơi, con nhà tớ 7 tuổi rồi mà cũng đau đầu nhức óc vì hè vừa rồi đi chơi lắm, ăn uống linh tinh thế là sụt mất mấy kg liền. Sắp vào năm học đến nơi rồi mà không biết làm thế nào để vỗ lên đây
    lên cân khó lắm mà mỗi khi bé sụt cân là xót hết cả ruột mẹ nó nhỉ. Con mình lúc đi học thì lên cân cũng đều đều...nhưng hè là sụt luôn. Chắc phải kiếm loại sữa nào nhiều dinh dưỡng để bé lên cân lại, bắt đầu vào năm học mới
    Khổ con nhà tớ còi dí còi dị, vỗ mãi mới lên được từng lạng một nên đợt sút cân vừa rồi ông bà cứ cằn nhằn mãi hic...
    • 704 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ con nhà tớ còi dí còi dị, vỗ mãi mới lên được từng lạng một nên đợt sút cân vừa rồi ông bà cứ cằn nhằn mãi hic...
    Haha, mẹ nói vỗ béo nghe hài quá. Thực ra nếu thể trạng con vẫn khỏe, không bệnh vặt thì can nặng cũng không phải là vấn đề nghiêm trọng. Tuy nhiên trong giai đoạn phát triển có da có thịt vẫn tốt hơn là còi quá. Mẹ cho con uống bổ sung thêm sữa vào khẩu phần ăn mỗi ngày sẽ cải thiện được phần nào. Như con mình một ngày 3 bữa 3 hộp đều đấy
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Haha, mẹ nói vỗ béo nghe hài quá. Thực ra nếu thể trạng con vẫn khỏe, không bệnh vặt thì can nặng cũng không phải là vấn đề nghiêm trọng. Tuy nhiên trong giai đoạn phát triển có da có thịt vẫn tốt hơn là còi quá. Mẹ cho con uống bổ sung thêm sữa vào khẩu phần ăn mỗi ngày sẽ cải thiện được phần nào. Như con mình một ngày 3 bữa 3 hộp đều đấy
    Đúng là cân nặng không thành vấn đề lắm nếu như bé vẫn khỏe mạnh, phát triển bình thường nhưng đằng này bạn nhà tớ vừa còi lại vừa hay ốm vặt, ăn uống 5hif lười, sáng ra ép uống được cốc sữa thì hết cả hơi
    • 223 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là cân nặng không thành vấn đề lắm nếu như bé vẫn khỏe mạnh, phát triển bình thường nhưng đằng này bạn nhà tớ vừa còi lại vừa hay ốm vặt, ăn uống 5hif lười, sáng ra ép uống được cốc sữa thì hết cả hơi
    Vậy thì lại cần quan tâm đấy vì con lười ăn hay ốm vặt đều do phản ứng của cơ thể. Mẹ thử hỏi con xem có hợp với sữa hay thức ăn không, khẩu vị của trẻ con rất quan trọng vì con chưa ý thức được vấn đề về dinh dưỡng, nhiều khi thấy ngon hay thích thì ăn thôi
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Con tắm biển lên sẽ rất đói đấy mẹ, mang theo sữa, trái cây cho con ăn thêm. Mỗi lần đi du lịch nhà mình giống như đánh trận vậy, đi siêu thị khuân một xe đẩy chứa đủ các loại bánh trái. Nhưng đi chơi là coi như ăn uống vô tổ chức, không ra bữa nào hết nên cứ chuẩn bị sẵn sàng là tốt nhất
    đi chơi ăn không đúng giờ giấc nên chắc chắn phải đem sữa theo cho con rồi. Nhà mình mỗi lần đi chơi cũng mang theo cả giỏ đồ ăn, nào sữa, bánh...để khi lên xe mà lỡ đến trễ thì con cũng không bị đói
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 949 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    Nói vậy thôi chứ ngoảnh lại thấy sắp vào năm học mới rồi, giờ thấy con vừa đen vừa gầy cũng lo. Sợ vào học con bận rộn mệt mỏi nhiều, giờ không tẩm bổ không kịp á mẹ ơi.
    con mình thì gầy sẵn rồi, vào lớp cứ phải ngồi bàn 1, bàn 2 thôi. Nhìn mấy bạn học chung cao to mập mạp mà thấy ham, hè này sụt ký nữa ..hixxx..chắc vào lớp lại nhỏ hơn các bạn rồi
    • 463 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Mẹ đổi thử xem. Nếu thấy con thích uống và hợp sữa thì tốt quá. Nan dễ uống và chứa nhiều dinh dưỡng rất tốt cho cơ thể các con trong giai đoạn phát triển, nhất là trong mùa nắng nóng biếng ăn dễ bệnh này
    đúng là mùa này dễ bệnh thật, cứ mưa nắng thất thường, các con thì chạy chơi suốt, nhiều khia cả buổi trưa nắng ngoài sân chơi với các bạn...chắc mình cũng đổi sang uống sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 vì nghe nói sữa này giúp hỗ trợ đề kháng tốt hơn
    • 223 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    con mình thì gầy sẵn rồi, vào lớp cứ phải ngồi bàn 1, bàn 2 thôi. Nhìn mấy bạn học chung cao to mập mạp mà thấy ham, hè này sụt ký nữa ..hixxx..chắc vào lớp lại nhỏ hơn các bạn rồi
    Có khi vào học ăn uống ngủ nghỉ điều độ lại tốt hơn đấy. Mẹ cứ nhét vào cặp con mấy hộp sữa kiểu gì chiều về cũng hết đó. Kinh nghiệm của nhà mình, con cứ giãy nảy lên nhưng chiều nào về cũng không còn hộp nào cả
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut1983 Xem bài viết
    đúng là mùa này dễ bệnh thật, cứ mưa nắng thất thường, các con thì chạy chơi suốt, nhiều khia cả buổi trưa nắng ngoài sân chơi với các bạn...chắc mình cũng đổi sang uống sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 vì nghe nói sữa này giúp hỗ trợ đề kháng tốt hơn
    mình thấy các bé uống NAN OPTIPRO 4 rất thích, vị sữa ngon, thanh mát vì không dùng đường mía tinh chế nên không bị ngọt gắt. Con mình là khỏi nhắc uống sữa, hằng ngày uống 3 hộp đều đều hii
    • 782 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

thì đúng là như vậy mà ghét tội cho con đi đâu thì mọi người cứ hù vào bảo sao thấp còi thế thì lại càng buồn mom nó nhỉ. mà có phải cho con thiếu thốn đâu cơ chứ. chăm kiểu gì cũng chẳng thấy lớn gì. Cứ nghĩ hè con được nghỉ hè thì vỗ béo thế mà lại chẳng làm được gì cả
    • 704 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy các bé uống NAN OPTIPRO 4 rất thích, vị sữa ngon, thanh mát vì không dùng đường mía tinh chế nên không bị ngọt gắt. Con mình là khỏi nhắc uống sữa, hằng ngày uống 3 hộp đều đều hii
    Vậy là mẹ chăm con sướng nhất rồi, con chịu uống sữa thì yên tâm quá. Con mình thì ngoan, không thích nhưng mẹ bảo uống cũng uống à. Tuy rằng vẫn thích con tự nguyện hơn nhưng giờ cũng phải ép kỷ luật chút, sau này lớn thì mẹ sẽ không độc tài nữa hihi
    • 499 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thích sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 không chứa đường Sucrose theo khuyến cáo của Hiệp hội Nhi khoa Tiêu hóa Gan và Dinh dưỡng châu Âu đó ạ
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Vậy là mẹ chăm con sướng nhất rồi, con chịu uống sữa thì yên tâm quá. Con mình thì ngoan, không thích nhưng mẹ bảo uống cũng uống à. Tuy rằng vẫn thích con tự nguyện hơn nhưng giờ cũng phải ép kỷ luật chút, sau này lớn thì mẹ sẽ không độc tài nữa hihi
    con mình thích vị của Nan nên bé uống ngon lành như vậy, khỏi ép , khỏi nhắc gì hết á mẹ nó. Nuôi con trộm vía chỉ cần con khoẻ mạnh, nhanh nhẹn là mừng rồi...sữa Nan cũng góp phần giúp mình làm mẹ khoẻ hơn á bạn
    • 463 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa công thức pha sẵn NAN Optipro 4 được sản xuất bởi tập đoàn Nestlé nên mình cũng tin tưởng vì đây là hãng sữa uy tín lâu đời cả trăm năm nay với dây chuyền sản xuất hiện đại và với nhiều chuyên gia hàng đầu thế giới nữa
    mình cũng tìm hiểu thêm là quy trình sản xuất của sữa NAN rất nghiêm ngặt từ đầu vào đến đầu ra, đảm bảo các tiêu chuẩn như:
    + Tiêu chuẩn thực phẩm quốc tế CODEX đối với nguyên liệu đầu vào
    + Quá trình vận chuyển nghiêm ngặt theo tiêu chuẩn Nestlé
    + Hệ thông phân phối và bảo quản theo tiêu chuẩn ISO 22000
    + Đội ngũ bán hàng và chăm sóc khách hàng, giải đáp mọi thắc mắc 24/24
    + Số hotline nếu cần tư vấn thêm: 18006699 (miễn phí)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 782 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    Có khi vào học ăn uống ngủ nghỉ điều độ lại tốt hơn đấy. Mẹ cứ nhét vào cặp con mấy hộp sữa kiểu gì chiều về cũng hết đó. Kinh nghiệm của nhà mình, con cứ giãy nảy lên nhưng chiều nào về cũng không còn hộp nào cả
    chủ top cũng nói rồi hè bố mẹ hay cho con đi du lịch và du lịch thì vận động nhiều, ăn uống thì không điều độ nên các con thiếu hụt dinh dưỡng là chuyện đương nhiên. Mà tụi nhỏ ý đi chơi là quên ăn quên uống luôn ấy
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut1983 Xem bài viết
    mình cũng tìm hiểu thêm là quy trình sản xuất của sữa NAN rất nghiêm ngặt từ đầu vào đến đầu ra, đảm bảo các tiêu chuẩn như:
    + Tiêu chuẩn thực phẩm quốc tế CODEX đối với nguyên liệu đầu vào
    + Quá trình vận chuyển nghiêm ngặt theo tiêu chuẩn Nestlé
    + Hệ thông phân phối và bảo quản theo tiêu chuẩn ISO 22000
    + Đội ngũ bán hàng và chăm sóc khách hàng, giải đáp mọi thắc mắc 24/24
    + Số hotline nếu cần tư vấn thêm: 18006699 (miễn phí)
    sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 của Nestlé được sản xuất theo công nghệ Châu Âu nên an toàn và dinh dưỡng tuyệt vời luôn mẹ nó nhỉ. Mà phải công nhận bây giờ có sữa các bé cao hơn thế hệ chúng mình nhiều nhỉ
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbang2015 Xem bài viết
    chủ top cũng nói rồi hè bố mẹ hay cho con đi du lịch và du lịch thì vận động nhiều, ăn uống thì không điều độ nên các con thiếu hụt dinh dưỡng là chuyện đương nhiên. Mà tụi nhỏ ý đi chơi là quên ăn quên uống luôn ấy
    đi chơi vui là chả bé nào chịu ăn đầy đủ, con mình cũng vậy, lên bàn ăn là ăn lẹ lẹ để chạy đi chơi tiếp, nhiều khi chơi không biết đói là gì luôn
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 của Nestlé được sản xuất theo công nghệ Châu Âu nên an toàn và dinh dưỡng tuyệt vời luôn mẹ nó nhỉ. Mà phải công nhận bây giờ có sữa các bé cao hơn thế hệ chúng mình nhiều nhỉ
    bây giờ sữa nhiều dinh dưỡng giúp các bé không bị thiếu hụt chất, mình cao 1m6 mà so với các bạn đã cao hơn rồi..nhưng bây giờ cháu mình mới có lớp 8 mà cao 1m7 rồi...trẻ con bây giờ chiều cao vượt trội không thua các nước khác đâu