TIN TÀI TRỢ.

Tại sao bé dễ sụt cân trong mùa hè?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 704 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    con mình đã lười ăn, đi du lịch càng khó ăn, món nào bé cũng không chịu, mà tách đoàn ra ăn món khác thì kỳ cục lắm nên con ăn được gì thì ăn thôi...được cái đi thì bé vui chứ ăn uống cực quá
    Nhà mình luôn mang theo sữa đi du lịch, nhiều khi con bỏ ăn chỉ uống sữa thôi đấy. Vậy cũng đỡ hơn là không có gì vào bụng. Trong sữa cũng khá nhiều dưỡng chất cho con bổ sung sau khi hoạt động nhiều. Nhắc tới ăn uống đúng là cực thật, bố mẹ lo con không ăn thiếu dinh dưỡng, con thì lo chơi quên cả ăn, cứ chạy theo hò hét nhắc nhở miết, mình cũng đuối luôn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 463 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    mẹ nó cho con uống sữa gì, mình đang cho con uống sữa công thức pha sẵn NAN OPTIPRO 4 nè, trộm vía hè nay đi mấy chuyến du lịch, tắm biểm tắm suối tắm hồ bơi suốt ngày mà chưa thấy bị bệnh. Mình có tìm hiểu là NAN OPTIPRO 4 giúp bé tăng cường miễn dịch tốt và chứa nhiều thành phần dinh dưỡng tốt cho sức khỏe của bé lắm đó ạ
    hôm bữa nhỏ bạn mình cũng kêu cho con uống sữa này, sữa ngon, mát, không bị ngọt gắt như các loại khác, để trong tủ lạnh bé uống giải khát mùa nóng cũng rất ngon
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 463 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Nhà mình luôn mang theo sữa đi du lịch, nhiều khi con bỏ ăn chỉ uống sữa thôi đấy. Vậy cũng đỡ hơn là không có gì vào bụng. Trong sữa cũng khá nhiều dưỡng chất cho con bổ sung sau khi hoạt động nhiều. Nhắc tới ăn uống đúng là cực thật, bố mẹ lo con không ăn thiếu dinh dưỡng, con thì lo chơi quên cả ăn, cứ chạy theo hò hét nhắc nhở miết, mình cũng đuối luôn
    nhà mình đi du lịch cũng không thể thiếu sữa cho con, nhiều khi bé mãi chơi cứ ăn qua loa rồi chạy mất. sữa dinh dưỡng cao, bé dễ hấp thu nữa
    • 223 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    hè là thời điểm các con được nghỉ ngơi vui chơi nên bé nào cũng chơi hết công suất mà..hii..nhà mình theo các bé đuối luôn, bé nhà mình vài bữa la lại tham gia khoá ngoạui khoá hè, khi đi mình cho bé cầm theo sữa...nhờ có sữa mà bé bù được năng lượng đã mất đó các mẹ. Với lại thời tiết nắng nóng, uống sữa thích hơn là ăn
    Vâng, con mình thích uống Nan vì nói sữa có vị ngọt rất thanh mát, không thấy ngán dù thời tiết mùa hè rất ngột ngạt và nóng bức. Ngoài ra sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 không dùng đường mía tinh chế nên không bị ngọt gắt, con có vẻ ưng lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    Vâng, con mình thích uống Nan vì nói sữa có vị ngọt rất thanh mát, không thấy ngán dù thời tiết mùa hè rất ngột ngạt và nóng bức. Ngoài ra sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 không dùng đường mía tinh chế nên không bị ngọt gắt, con có vẻ ưng lắm.
    con mình từ bé đã uống Nan, bé nhà mình không hảo ngọt nên sữa nhạt nhạt như Nan bé thích lắm, bây giờ lớn rồi mình cũng mua sữa công thức pha sẵn NAN Optipro 4 cho bé uống, đi đâu cũng cầm theo, hè về nhà ngoại chơi cũng phải chở một thùng theo cho nàng uống dần
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky_Money Xem bài viết
    4 tuổi còn đỡ mẹ nó ơi, con nhà tớ 7 tuổi rồi mà cũng đau đầu nhức óc vì hè vừa rồi đi chơi lắm, ăn uống linh tinh thế là sụt mất mấy kg liền. Sắp vào năm học đến nơi rồi mà không biết làm thế nào để vỗ lên đây
    lên cân khó lắm mà mỗi khi bé sụt cân là xót hết cả ruột mẹ nó nhỉ. Con mình lúc đi học thì lên cân cũng đều đều...nhưng hè là sụt luôn. Chắc phải kiếm loại sữa nào nhiều dinh dưỡng để bé lên cân lại, bắt đầu vào năm học mới
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,653 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuykim127 Xem bài viết
    con mình từ bé đã uống Nan, bé nhà mình không hảo ngọt nên sữa nhạt nhạt như Nan bé thích lắm, bây giờ lớn rồi mình cũng mua sữa công thức pha sẵn NAN Optipro 4 cho bé uống, đi đâu cũng cầm theo, hè về nhà ngoại chơi cũng phải chở một thùng theo cho nàng uống dần
    Sữa hộp pha sẵn nên khá tiện dụng khi đi chơi xa cho gia đình trong dịp hè. Với lại dưỡng chất trong Nan không khác gì so với sữa bột nên không phải lo lắng về viẹc thiếu dinh dưỡng cho con nữa nhỉ
    • 223 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    lên cân khó lắm mà mỗi khi bé sụt cân là xót hết cả ruột mẹ nó nhỉ. Con mình lúc đi học thì lên cân cũng đều đều...nhưng hè là sụt luôn. Chắc phải kiếm loại sữa nào nhiều dinh dưỡng để bé lên cân lại, bắt đầu vào năm học mới
    Thấy Nan được nhiều mẹ và con thích nè bạn. Tuy là sữa công thức pha sẵn nhưng NAN Optipro 4 chứa nhiều thành phần dinh dưỡng tốt cho sức khỏe, đề kháng, trí óc lẫn thể chất của trẻ như: đạm OPTIPRO, canxi, vitamin D, phốt pho, Omega-3, sắt, kẽm, chất xơ, vitamin,... Các dưỡng chất này đảm bảo cho con luôn được bổ sung dinh dưỡng đầy đủ, giúp tăng trưởng thể chất nhanh chóng cũng như có được một trí não thông minh.
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

với lại sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 bổ sung 40% đạm mỗi ngày, sữa có chứa Omega 3 là hỗn hợp axit béo thiết yếu cho cấu trúc não bộ, chức năng thị giác và sức khỏe toàn diện của trẻ, từ đó giúp phát triển trí não và thị lực cho bé nữa...nên mình yên tâm dùng cho bé lắm luôn
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thấy Nan được nhiều mẹ và con thích nè bạn. Tuy là sữa công thức pha sẵn nhưng NAN Optipro 4 chứa nhiều thành phần dinh dưỡng tốt cho sức khỏe, đề kháng, trí óc lẫn thể chất của trẻ như: đạm OPTIPRO, canxi, vitamin D, phốt pho, Omega-3, sắt, kẽm, chất xơ, vitamin,... Các dưỡng chất này đảm bảo cho con luôn được bổ sung dinh dưỡng đầy đủ, giúp tăng trưởng thể chất nhanh chóng cũng như có được một trí não thông minh.
    Sữa công thức pha sẵn NAN Optipro 4 được sản xuất bởi tập đoàn Nestlé nên mình cũng tin tưởng vì đây là hãng sữa uy tín lâu đời cả trăm năm nay với dây chuyền sản xuất hiện đại và với nhiều chuyên gia hàng đầu thế giới nữa
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

với lại sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4 bổ sung 40% đạm mỗi ngày, sữa có chứa Omega 3 là hỗn hợp axit béo thiết yếu cho cấu trúc não bộ, chức năng thị giác và sức khỏe toàn diện của trẻ, từ đó giúp phát triển trí não và thị lực cho bé nữa...nên mình yên tâm dùng cho bé lắm luôn
    đây là loại sữa bột pha sẵn phải không mẹ nó, thành phần dinh dưỡng cũng giống như loại sữa bột pha phải không. Chắc mình chuyển sang cho con dùng sữa này để bé tăng cân, tăng chiều cao và đề kháng tốt quá
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    đây là loại sữa bột pha sẵn phải không mẹ nó, thành phần dinh dưỡng cũng giống như loại sữa bột pha phải không. Chắc mình chuyển sang cho con dùng sữa này để bé tăng cân, tăng chiều cao và đề kháng tốt quá
    đúng rồi đó bạn, thành phần dinh dưỡng giống nhau thôi, chất lượng cũng như nhau và rất tiện dụng cho có mẹ, các bé. Đi học hay du lịch gì cũng cầm theo dễ dàng, bổ sung dinh dưỡng hằng ngày cho con khá dễ dàng đó bạn
    • 639 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe các mẹ nói về sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4, mình có tìm hiểu thì Nan Optipro 4 có đạm chất lượng cùng 33 dưỡng chất thiết yếu khác. Vậy đạm chất lượng là gì các mẹ ơi?
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói về sữa pha sẵn NAN OPTIPRO 4, mình có tìm hiểu thì Nan Optipro 4 có đạm chất lượng cùng 33 dưỡng chất thiết yếu khác. Vậy đạm chất lượng là gì các mẹ ơi?
    Đạm Chất Lượng (Đạm Whey thủy phân một phần) giúp trẻ: Phòng ngừa nguy cơ dị ứng, Hỗ trợ tăng cân khỏe mạnh, Hỗ trợ sự phát triển khỏe mạnh dài lâu đó bạn
    • 499 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuần sau bé nhà mình đi Vũng tàu 3 ngày nè, chắc phải đem theo vài lốc sữa chứ không ăn uống thất thường kiểu này lại sụt cân nữa...
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Tuần sau bé nhà mình đi Vũng tàu 3 ngày nè, chắc phải đem theo vài lốc sữa chứ không ăn uống thất thường kiểu này lại sụt cân nữa...
    Hè thì các con cần được vui chơi thoả thích, mẹ cũng đừng nặng tâm lý vấn đề cân nặng của con nữa, cứ cho con vui vẻ chơi cho thoải mái đi, chỉ cần con đừng bệnh là được..hii..mua sữa đem theo để nhắc chừng con uống sẽ dễ hơn là ép con ăn
    • 463 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hè thì các con cần được vui chơi thoả thích, mẹ cũng đừng nặng tâm lý vấn đề cân nặng của con nữa, cứ cho con vui vẻ chơi cho thoải mái đi, chỉ cần con đừng bệnh là được..hii..mua sữa đem theo để nhắc chừng con uống sẽ dễ hơn là ép con ăn
    Đúng vậy, chỉ cần phát triển tốt, khỏe, lanh lợi là yên tâm chứ dạo này trẻ con dễ béo phì lắm, con mình miễn sao theo bảng cân nặng không bị thiếu dinh dưỡng là được rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 949 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đạm Chất Lượng (Đạm Whey thủy phân một phần) giúp trẻ: Phòng ngừa nguy cơ dị ứng, Hỗ trợ tăng cân khỏe mạnh, Hỗ trợ sự phát triển khỏe mạnh dài lâu đó bạn
    đạm whey là thành phần căn bản của đạm sữa mẹ, là đạm hòa tan, dễ tiêu hóa và dễ hấp thu nên các bé uống sữa này không bé nào bị táo mà con lớn nhanh và đề kháng tốt
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    đạm whey là thành phần căn bản của đạm sữa mẹ, là đạm hòa tan, dễ tiêu hóa và dễ hấp thu nên các bé uống sữa này không bé nào bị táo mà con lớn nhanh và đề kháng tốt
    cám ơn bạn đã giải thích nè, mình đã hiểu đạm OPTIPRO là gì rồi. Chắc phải đổi sang công thức pha sẵn NAN Optipro 4 cho con ngay thôi
    • 704 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con tắm biển lên sẽ rất đói đấy mẹ, mang theo sữa, trái cây cho con ăn thêm. Mỗi lần đi du lịch nhà mình giống như đánh trận vậy, đi siêu thị khuân một xe đẩy chứa đủ các loại bánh trái. Nhưng đi chơi là coi như ăn uống vô tổ chức, không ra bữa nào hết nên cứ chuẩn bị sẵn sàng là tốt nhất