TIN TÀI TRỢ.

Sau 2 tuần về quê, mẹ phát hiện điều bất ngờ ngay ngày con trở về nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng Nhà tài trợ
    • 2 năm
    • 857 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hgxiZJ6M9xc5rfc8xBFk8kei1nC684R9UXf9Hgbk2HKeqpZJyrse7lWlP-iPwHO2TH8BaYR7uL8KtCQrJqaG1hIhSp48

Hè này cả hai vợ em chồng đều bận bịu công việc nên quyết định gửi “quý tử” về chơi với bà nội 2 tuần, bà nhớ cháu nên trông lắm. Con em thì nay cũng đã lớn, 10 tuổi đầu rồi nên em tạm yên tâm về khoản con có thể tự chăm sóc mình và không làm phiền bà đã già cả. Vả lại em cũng thích cho con về quê chơi thường xuyên, Sài Gòn khói bụi ngột ngạt, nghỉ hè suốt ngày con chỉ cắm đầu vào iPad, máy tính rồi điện thoại để chơi điện tử chẳng tốt chút nào, về quê chạy nhảy vui chơi thế chắc chắn lành mạnh hơn.

Mấy tuần trước tranh thủ về đón cu cậu lên thành phố lại vì con cũng sắp phải nhập học, thấy hai bà cháu bịn rịn không nỡ xa nhau nhìn thương lắm các mẹ ạ. Mẹ chồng em cực kỳ hiền lành, yêu cháu thương dâu nên em luôn coi bà như chính mẹ ruột của mình vậy. Ngồi chơi một lúc thì mẹ kể cho em biết bao nhiêu là chuyện, mà đa số đều xoay quanh cháu cưng của bà tức con trai em thôi hehe. Bà khen mẹ chăm khéo, con nay “nhổ giò” cao lớn hẳn, đứng với các bạn cùng tuổi trong xóm lúc nào cũng “trổi” hơn một cái đầu. Hôm trước con giúp một cậu bé gần nhà lấy quả bóng bay vướng trên cành cây. Ngày nọ thì con giúp bà lau cửa kính, lấy mấy món đồ trên giá tủ mà bà chẳng thể với tới.

Nghe thế em cảm thấy “sướng rơn” trong lòng, ngày xưa con em sinh ra nhẹ cân lắm, cứ tưởng sau này cũng sẽ còi cọc mà nay đã lớn nhanh như thế. Thật không uổng công em luôn cố gắng tìm tòi học hỏi những cách chăm sóc và bổ sung dưỡng chất cho con mỗi ngày. Nghĩ đến quãng thời gian chăm con ôi chao vất vả vô cùng, lúc nhỏ cu cậu biếng ăn lại hay bệnh vặt, cân nặng trồi sụt thất thường, em như phải “đánh vật” mỗi khi cho con ăn. Rồi con lớn lên, cũng “dễ thở” hơn một chút, biết chiều cao vô cùng quan trọng nên em lại bắt đầu lao vào tìm hiểu những cách thức giúp tăng trưởng chiều cao tối đa cho con. Thật sự em không bỏ sót vấn đề nào từ ăn uống, chế độ dinh dưỡng đa dạng các chất, bắt con ngủ sớm, cho con tập thể thao, chơi bóng rổ, đặc biệt là bơi đều đặn mỗi tuần.

Bwad-AYtcftRAGXR6TaE4aXEpFZhi2bVy0JCY30qHpsBQ4Slako0pZofBdv2a8ell4dHURXnIr0DGar3EX8RNiFWcI5QHw
    Vận động thường xuyên sẽ giúp con cao lớn nhanh chóng (Ảnh minh họa)

Sau khoảng thời gian kiên trì thì nay cũng đã thấy một chút thành quả! Đúng như lời bà nội nói, đứng với các bạn cùng tuổi thường con sẽ “nhỉnh” hơn không ít thì nhiều, chưa kể còn biết dùng lợi thế chiều cao của mình giúp đỡ người khác nữa. Sự thay đổi này thật sự làm em bất ngờ và vui lắm các mẹ ơi :3

À quên em vẫn còn một bí quyết, ngoài chú ý đến chế độ dinh dưỡng cũng như thói quen sinh hoạt thì em còn cho con uống thêm các chế phẩm canxi nữa đó các mẹ. Theo em đây là việc cực kỳ quan trọng các mẹ không nên bỏ qua nếu muốn con cao nhanh nha. Tuy nhiên, không phải bổ sung canxi thế nào cũng được đâu, đầu tiên mình nên đưa con đến các bác sĩ để xác định được thể trạng của con thế nào, cần liều lượng canxi ra sao và bổ sung cho con đúng theo chỉ định của bác sĩ. Lựa chọn loại canxi thích hợp cũng là điều cần được chú ý nè, các mẹ nhớ phải tìm hiểu và chọn loại canxi có nguồn gốc rõ ràng, thành phần hữu cơ tự nhiên để con có thể hấp thu hiệu quả nhất. Canxi có nhiều dạng như thuốc viên, nước lỏng,… Đối với trẻ đang trong giai đoạn phát triển chiều cao thì sử dụng canxi dạng nước sẽ tốt hơn đó. Cứ cố gắng kiên trì một chút thì con sẽ có chiều cao như ý thôi à, các mẹ đừng nản mà hãy ráng lên nha!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT