TIN TÀI TRỢ.

Nuôi con mà cứ răm rắp nghe lời mẹ chồng là dại lắm!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.74K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 602 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy mua Merries bên Tiki shoppee đồ giản giá quá trời kìa
    Bữa còn có ctr tặng đồ chơi biển nữa, mà hnhu hết đợt rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minguyencon Xem bài viết
    Thì cũng vì tin hàng Nhật nội địa nên em mới chơi lớn, quất luôn 1 thùng về đó. Bà cũng hơi hơi cáu, nhưng chắc để giữ hòa khí nên thôi. Nhưng giờ bà nhà em hết rồi, thấy cháu không rôm sảy, không hăm tã, chơi ngoan ngủ ngoan ăn ngoan (trộm vía ti tỉ lần) thì bà ok rồi.
    Giờ không biết có đi khuyên bạn dùng sang merries không ấy chứ hihi
    Lại chả =))) các cụ trước mặt mình có thể bỉ bôi này kia, cơ mà thấy kết quả tốt thì lại đi nói ngay với người khác ấy mà =) quá rành luôn.
    Nên thôi, để sự thật chứng minh, chứ mình nói có khi lại mất hay!
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dalat-saigon Xem bài viết
    Ủa hết chương trình rồi ạ? Bữa em mua bên Aeon Mall nè, tặng đâu cả chục con á. Nhóc nhỏ ngồi chơi học được về màu sắc, về con vật đồ luôn
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dalat-saigon Xem bài viết
    Nghe gái nói tui đi search, nhìn nó ku te hột me ghê chớ. Phải cái này không nè
    do-choi-10-sinh-vat-bien-18004_1_

Hết đợt rồi, nhưng thấy google ra còn chỗ bán đồ chơi này nè hihi
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Vậy hả mẹ nó? Chị có link không cho em xin với.
    Con bé bạn em nó thấy thích quá, nãy nói nói nó tính đi mua Merries, mà nghe chị kêu là hết hàng khuêýn mãi rồi. đang buồn xo.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Lại chả =))) các cụ trước mặt mình có thể bỉ bôi này kia, cơ mà thấy kết quả tốt thì lại đi nói ngay với người khác ấy mà =) quá rành luôn.
    Nên thôi, để sự thật chứng minh, chứ mình nói có khi lại mất hay!
    Ôi bà nào chẳng thế ạ. Nhưng mình cũng nhìn thấy là bà có tâm, chỉ muốn tốt cho con cho cháu thôi các mẹ ạ. Cứ nhẹ nhàng mưa dầm thấm lâu thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minguyencon Xem bài viết
    Vậy hả mẹ nó? Chị có link không cho em xin với.
    Con bé bạn em nó thấy thích quá, nãy nói nói nó tính đi mua Merries, mà nghe chị kêu là hết hàng khuêýn mãi rồi. đang buồn xo.
    Mình thích hàng khuyến mãi của Meries chất mà dùng thích cực luôn. Cứ có Km dù là quà hay trên sản phẩm là mình rinh về dùng dần đấy ạ. Thật ra đâu có tốn mấy đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi thôi, chuyện mil thì có mà muôn thuở, kiểu 2 người của 2 nếp sống và cùng chung vào sống ở 1 chỗ thì dễ có chuyện lắm. Thường tâm lý các cụ là con dâu kiểu như cướp mất con trai các cụ, như các cụ ngoại thì nghĩ con rể dạy hư con gái mình... nên va chạm là điều dễ hiểu thôi. Mà giận CD CR thì chỉ còn cách xì ra với mấy bà hàng xóm, mấy chị em bạn dì thôi, chứ kể cho ông thì lại bị ông gạt đi đấy mà.
    Mình thì quan điểm con mình mình nuôi, không thể nào chiều theo ý ông bà được. Chuyện răm rắp nghe lời thì lại càng không Nhưng mà á, mình cũng tránh nói chuyện làm tổn thương các cụ, vì suy cho cùng các cụ cũng vì cháu các cụ mà thôi.
    Mình lại chẳng thích chủ đề topic này chút nào cả. Gì chứ bà nào mà không yêu cháu, tuy rằng mỗi bà, mỗi nhà, mỗi thế hệ thể hiện tình yêu một khác, Bà là người đi trước nhiều kinh nghiệm hơn chúng mình - những người mẹ trẻ - lần đầu làm mẹ, mình thì mình quý lời khuyên của bà lắm nên mình làm theo nhưng mà có điều chỉnh theo tiến bộ của khoa học các mẹ ạ. Mẹ mình cũng thích nghe con dâu đọc những bài viết về chăm sóc bé khoa học ấy. Các mẹ cứ vào web của tã bìm Merries có ối bài viết hay đảm bảo các bà thích luôn. Mà thích là nhích đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhochn03 Xem bài viết
    Mình thích hàng khuyến mãi của Meries chất mà dùng thích cực luôn. Cứ có Km dù là quà hay trên sản phẩm là mình rinh về dùng dần đấy ạ. Thật ra đâu có tốn mấy đâu
    Mình cũng thế, mà hầu như các mẹ đều thích được KM , đồ chơi cho con thay đổi hoặc là bỉm ấy nhỉ. Nhưng cũng có lúc mình không mua được cả nên mình rủ cô bạn thân mua chung, thỏa thuận đồ KM dùng chung hoặc chia đôi nếu là bỉm đấy. Các mẹ thấy mình có linh hoạt không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe gái nói tui đi search, nhìn nó ku te hột me ghê chớ. Phải cái này không nè
    do-choi-10-sinh-vat-bien-18004_1_

Hết đợt rồi, nhưng thấy google ra còn chỗ bán đồ chơi này nè hihi
    Đồ chơi đẹp thế, hấp dẫn quá. Có mẹ nào mua kịp không ạ?
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ồ, ngoài Bắc có quả trời nồm còn khủng khiếp hơn SG gấp trăm lần nhỉ?! Em nhớ cái nhà bà em khu Gia Lâm, trời ơi là nó kinh kh ủng khiếp.
    Em cũng thấy tã là cả một trời tiến bộ và văn minh.
    Như chị em phụ nữ đi, giờ mà kêu các chị xài vải xô coi có chịu không mà bắt con dùng tã vải hic hic
    Giờ đã là tháng 4 âm lịch mà còn nồm còn mưa phùn như mưa nàng Bân ấy cậu. Như nhà mình ở tập thể còn không có tẹo nắng nào chiếu vào chứ đừng nói là gió nhé. Cũng may nhà có điều hòa, trời nồm mình bật hút ẩm chế độ dry nên khô ráo, những quần áo ẩm mình đưa vào giăng khắp nhà đấy, trông lôi thôi lắm. Được cái mình dùng bỉm từ khi mới sinh nên ko bị mùi khai nồng đâu. Mình chẳng rõ các mẹ thế nào, mỗi lần con nôn trớ giặt ga gối đã đủ mệt rồi, giờ mà không có bỉm dùng thì thế nào... hic
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn này thích nhỉ, có mẹ chông giỏi giang, tháo vát và thương con cháu thế là được nhờ bà quá đi. Chứ mình ở xa nên tự túc hết tất tần tật. Về quê cũng có người này nói ra người kia nói vào về viec cho con dùng bỉm sớm đấy nhưng mình kệ thui, có chồng hiểu là được rồi. Này nhé, tã Merries nhập khẩu 100% hàng nội địa Nhật,mà đồ Nhật mọi người biết chỉ tiêu khắt khe như nào, dùng thích lắm ý

Trích dẫn Nguyên văn bởi MANTUE Xem bài viết
    Nói không phải khen chứ mẹ chồng em giỏi giang, tháo vát và thương con cháu lắm. Nhớ hồi mới về làm dâu, cái gì em cũng không biết, vậy mà mẹ chẳng trách cứ câu nào, ngược lại còn tận tình chỉ dạy em từng chút một. Lúc đó em sướng lắm, hễ đi đâu em cũng khoe là mình được mẹ chồng thương như con gái ruột. Rồi mãi đến khi có con đầu lòng, em mới nhận ra được yêu thương quá cũng khổ các chị ạ!

Chuyện là mẹ chồng em cưng cháu nội lắm! Nhớ hồi bụng em mới lúp lúp là bà đã sắm đủ thứ cho cháu, nào là khăn tắm, quần áo, thau chậu… rồi cả mấy chục cái tã vải luôn. Vì bà bảo, mặc tã vải tuy cực nhưng cháu bà sẽ khô khoáng, không lo hăm da. Chứ tã giấy bây giờ đeo vào chỉ khiến gây hầm bí, lở da thôi… Em thì mù tịt khoản chăm con, nên mẹ chồng nói gì em cũng răm rắp nghe theo!

Mấy tháng đầu nuôi con còn khỏe, nào ngờ càng lớn bé tè càng nhiều, ị cũng nhiều và có mùi hơn. Đếm sơ sơ một ngày em thay cho con hơn chục cái tã, hết thay tã lại đến công đoạn giặt tã, riết em ám ảnh luôn. Mà sợ nhất là những hôm ít nắng tã không kịp khô, con em tè bao nhiêu là thấm hết vào nệm, chả trách sao phòng con em giờ sắp bốc mùi luôn ạ. Em cực đã đành nhưng người khổ nhất lại là con em, suốt ngày con luôn trong tình trạng ướt sũng, rồi quấy khóc, nếu tình trạng này kéo dài không khéo con em bị viêm da mất... Giờ em mới biết, không phải lúc nào nghe theo người lớn cũng đúng các chị ạ!

Em thì hết tháng sau cũng bắt đầu đi làm lại rồi, nên đang lo không biết một mình mẹ chồng có chăm nổi cháu không đây. Vì vậy, em định thuyết phục mẹ cho con sang dùng tã giấy cho tiện. Nhưng em đang sợ mua phải ba cái tã dỏm, lỡ con đeo vào bị hăm da thì mẹ chồng lại mắng cho hic.

Các mẹ thông thái nhà mình có biết loại tã nào vừa mềm vừa thoáng, không gây xước da bé không ạ? Bữa giờ em nghe đồn có tã Merries chuẩn Nhật gì đó tốt lắm, các chị đã cho bé dùng chưa, nếu có thì cho em tí review luôn nhé! Giờ em cứ rối như tơ vò ấy, không nhờ các chị em cũng không biết phải làm sao nữa.
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motnhoc208 Xem bài viết
    Giờ đã là tháng 4 âm lịch mà còn nồm còn mưa phùn như mưa nàng Bân ấy cậu. Như nhà mình ở tập thể còn không có tẹo nắng nào chiếu vào chứ đừng nói là gió nhé. Cũng may nhà có điều hòa, trời nồm mình bật hút ẩm chế độ dry nên khô ráo, những quần áo ẩm mình đưa vào giăng khắp nhà đấy, trông lôi thôi lắm. Được cái mình dùng bỉm từ khi mới sinh nên ko bị mùi khai nồng đâu. Mình chẳng rõ các mẹ thế nào, mỗi lần con nôn trớ giặt ga gối đã đủ mệt rồi, giờ mà không có bỉm dùng thì thế nào... hic
    Uhm, chính ra sống ngoài ý tốn kém hơn mình trong nam nhi, như mua điều hòa thì phải 2 chiều, SG chỉ cần máy lạnh!
    Thật tình chứ nghĩ tới cảnh trời nồm người còn sũng nước chứ nói gì quần áo con, mà tã vải nữa thì ôi thôi luôn rồi.
    Bạn em ngoài ý trăm phần trăm sử dụng bỉm luôn. Ngày xưa còn phải mua bỉm xách tay cơ. Giờ có bỉm chính hãng nội địa rồi thì hạnh phúc gấp trăm lần luôn
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình lại chẳng thích chủ đề topic này chút nào cả. Gì chứ bà nào mà không yêu cháu, tuy rằng mỗi bà, mỗi nhà, mỗi thế hệ thể hiện tình yêu một khác, Bà là người đi trước nhiều kinh nghiệm hơn chúng mình - những người mẹ trẻ - lần đầu làm mẹ, mình thì mình quý lời khuyên của bà lắm nên mình làm theo nhưng mà có điều chỉnh theo tiến bộ của khoa học các mẹ ạ. Mẹ mình cũng thích nghe con dâu đọc những bài viết về chăm sóc bé khoa học ấy. Các mẹ cứ vào web của tã bìm Merries có ối bài viết hay đảm bảo các bà thích luôn. Mà thích là nhích đấy ạ
    Mình không phủ định, bà yêu thương con cháu. Nhưng cũng là mỗi nhà mỗi cảnh thôi. Bà sẽ thường yêu cháu ngoại hơn cháu nội, cái này em thấy nhiều nhà lắm rồi, nhà em cũng là một trường hợp điển hình.
    Bà đi trước, ok fine, nhưng chưa hẳn kinh nghiệm của bà là đúng. Bà quan niệm, đẻ xong ăn đồ mặn, không uống nước cam-chanh, không nằm máy lạnh mà nằm than. Ủa, vậy là đúng, hay sai?
    Thực ra thì, bà được dạy từ xưa như vậy, bà tin như vậy là đúng, và bà đã trải qua như vậy.Nhưng không phải vì bà nghĩ bà đúng, và vì bà thương con cháu mà phải làm theo bà.
    Chị chủ top thì không phải là đã nghe bà rồi, giờ mới đang suy nghĩ sao?!
    Như mẹ chị, hay mẹ em, chịu khó nghe đọc kinh nghiệm thì đã đỡ rồi, nhưng còn nhiều bà mẹ khác thì vẫn ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Mình không phủ định, bà yêu thương con cháu. Nhưng cũng là mỗi nhà mỗi cảnh thôi. Bà sẽ thường yêu cháu ngoại hơn cháu nội, cái này em thấy nhiều nhà lắm rồi, nhà em cũng là một trường hợp điển hình.
    Bà đi trước, ok fine, nhưng chưa hẳn kinh nghiệm của bà là đúng. Bà quan niệm, đẻ xong ăn đồ mặn, không uống nước cam-chanh, không nằm máy lạnh mà nằm than. Ủa, vậy là đúng, hay sai?
    Thực ra thì, bà được dạy từ xưa như vậy, bà tin như vậy là đúng, và bà đã trải qua như vậy.Nhưng không phải vì bà nghĩ bà đúng, và vì bà thương con cháu mà phải làm theo bà.
    Chị chủ top thì không phải là đã nghe bà rồi, giờ mới đang suy nghĩ sao?!
    Như mẹ chị, hay mẹ em, chịu khó nghe đọc kinh nghiệm thì đã đỡ rồi, nhưng còn nhiều bà mẹ khác thì vẫn ...
    Thôi thôi chị ơi, chuyện này nó dài lê thê như phim truyền hình Ấn độ mà, có gì đâu mình phải bàn nữa ^^
    Bàn dùng bỉm nào cho con thôi, chứ cái gì nó ăn sâu rồi thì khó nạy ra lắm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,885 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uhm, chính ra sống ngoài ý tốn kém hơn mình trong nam nhi, như mua điều hòa thì phải 2 chiều, SG chỉ cần máy lạnh!
    Thật tình chứ nghĩ tới cảnh trời nồm người còn sũng nước chứ nói gì quần áo con, mà tã vải nữa thì ôi thôi luôn rồi.
    Bạn em ngoài ý trăm phần trăm sử dụng bỉm luôn. Ngày xưa còn phải mua bỉm xách tay cơ. Giờ có bỉm chính hãng nội địa rồi thì hạnh phúc gấp trăm lần luôn
    Miền Trung có gió lào, cái thứ gió kinh hoàng thảng thốt, đến người còn héo khô chứ nói gì đến quần áo!
    Mà đúng là dùng bỉm nội địa nó khác hẳn dùng hàng khác. Đợt em toàn phải nhờ đồng nghiệp của chồng đi xách về cho em, chứ không mua hàng xách tay hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,885 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motnhoc208 Xem bài viết
    Bạn này thích nhỉ, có mẹ chông giỏi giang, tháo vát và thương con cháu thế là được nhờ bà quá đi. Chứ mình ở xa nên tự túc hết tất tần tật. Về quê cũng có người này nói ra người kia nói vào về viec cho con dùng bỉm sớm đấy nhưng mình kệ thui, có chồng hiểu là được rồi. Này nhé, tã Merries nhập khẩu 100% hàng nội địa Nhật,mà đồ Nhật mọi người biết chỉ tiêu khắt khe như nào, dùng thích lắm ý
    Nói chung là em vẫn thấy độc lập tự do hạnh phúc.
    Mình tự nuôi, tự chịu trach nhiệm, chứ lắm thầy nhiều ma à chị ơi.
    Em cũng chẳng mong là bà đi nói cho mọi người biết mình giỏi giang hay sao, chỉ cần bà yêu thương con cháu bà và để mình yêu thương con cháu bà là được.
    Mà á, mua bỉm này nọ cũng mệt, chẳng dám nói bà nghe mua bao khó, phải nhờ như nào...bà lại bảo võng hãnh này nọ (em nhờ mua sữa thì bà bảo thế đó, chả care là tốt cho con cho cháu như nào đâu) bà chỉ khen, ừ bỉm tốt thật, thấy thằng Bin (chồng em) cũng khỏe, vậy là mừng. Trời ơi, bà nào biết chờ câu bà phán em mừng tới cỡ nào. Hông lẽ đi cám ơn Merries haha
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanhdung Xem bài viết
    Em cũng chẳng mong là bà đi nói cho mọi người biết mình giỏi giang hay sao, chỉ cần bà yêu thương con cháu bà và để mình yêu thương con cháu bà là được.
    Mà á, mua bỉm này nọ cũng mệt, chẳng dám nói bà nghe mua bao khó, phải nhờ như nào...bà lại bảo võng hãnh này nọ (em nhờ mua sữa thì bà bảo thế đó, chả care là tốt cho con cho cháu như nào đâu) bà chỉ khen, ừ bỉm tốt thật, thấy thằng Bin (chồng em) cũng khỏe, vậy là mừng. Trời ơi, bà nào biết chờ câu bà phán em mừng tới cỡ nào. Hông lẽ đi cám ơn Merries haha
    Thì rõ rồi, thời nào cũng vậy thôi à. Ở cùng ông bà thì nhờ đc này đc kia, nhưng bù lại thì kém tự chủ nhiều thứ khác.
    Không phủ nhận sự giúp đỡ của ông bà, nhưng cũng không nên ỷ lại
    • 602 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanhdung Xem bài viết
    Thì rõ rồi, thời nào cũng vậy thôi à. Ở cùng ông bà thì nhờ đc này đc kia, nhưng bù lại thì kém tự chủ nhiều thứ khác.
    Không phủ nhận sự giúp đỡ của ông bà, nhưng cũng không nên ỷ lại
    Em là đứa ngại làm phiền, nhưng ở cùng ông bà em mừng húm. Có người đón con hộ em, dù đón xong sẽ càu nhàu em đôi chút. Có người ở nhà nhận hộ em thùng sữa thùng bỉm mà không nề hà bề bộn cả nhà
    Có điều giờ em ở xa quá xa hic hic
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, khổ thân, Sài gòn mùa này mưa giông, trời không nắng mà lại hầm và bí. Nếu mẹ nó ở SG thì chia buồn luôn.
    Giờ mẹ nó có 2 giải pháp, một là mua máy sấy quần áo, tã con cứ ném vô sấy. ưu điểm là thơmtho sạch sẽ, nhuọc điểm là tốn diện tích, super hao điện;
    Còn 2 là mẹ nó mua tã giấy thôi.
    Đời này ấy mà, chả răm rắp nghe theo ai là ổn đâu hic hic
    Miền Nam là chỉ có mùa khô vừa mùa mưa, chứ miền Bắc thì cả mùa hè nắng nóng nhưng ẩm cao nên cũng khó chịu vô cùng ạ. Trẻ con mùa hè mà fai đóng bỉm khổ thân lắm luôn đó, thế nên việc chọn được loại bỉm thấm hút tốt, thoáng khí là cực kỳ quan trọng
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8