Nhật ký Ngày hạnh phúc sau 2 năm của Mẹ

• 71 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay 19/02/2016, ngày đặc biệt, ngày hạnh phúc của Mẹ. Sau 2 năm trời chờ đợi, cuối cùng Em cũng đã về với Mẹ thật rùi. Cầm que thử với hai vạch đỏ chót trên tay, Mẹ ko tin vào mắt mình, dấu hiệu đầu tiên thông báo sự hiện diện của Em trên đời này.Không thể diễn tả được Mẹ vui đến thế nào. Thế là sau bao cố gắng, bao chờ đợi, Mẹ đã đón được Em về với mẹ thật rồi, Đi siêu âm BS nói em đã vào tử cung mà mẹ thở phào nhẹ nhõm. Mới 4 tuần thôi nhưng thế là Mẹ có thêm động lực thật nhiều để cố gắng để đợi đến ngày Em tròn 9 tháng 10 ngày nhé!
    Từ giờ sẽ không còn những giọt nước mắt tủi thân của Mẹ, không còn phải trốn tránh vì sợ ra ngoài mọi người hỏi, không còn suy nghĩ vớ vẩn chuyện có con nữa, Và nhất là từ nay, Mẹ không còn phải đi 1 mình bên cạnh Bố con nữa, sẽ có thêm một sinh linh bé nhỏ nữa mà. Con hãy thật khỏe mạnh, xinh xắn nhé.Cảm ơn Con yêu đã đến bên Bố Mẹ.Bố Mẹ yêu con nhiều lắm.
    PS: Chờ 3 tuần nữa Mẹ đi nghe tim thai của em, Mong là em sẽ phát triển khỏe mạnh nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chúc mừng mn nhé, mong đc như mn quá à, mn ủn mông cho e 2v giống mn nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhungnheng810
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungnheng810 Xem bài viết
    Chúc mừng mn nhé, mong đc như mn quá à, mn ủn mông cho e 2v giống mn nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhungnheng810
    Mẹ nó cũng cố gắng nhé, năm mới có lộc vui quá.^^
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé.
    Mìh cũng mog con 2 năm rồi. Mong là sẽ được may mắn và hạnh phúc như bạn 😘😘😘

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Gaiciuhp93
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    09/03/2014 - 09/03/2016... vậy là đã tròn 2 năm ngày cưới của Bố Mẹ, và ngày hôm nay cũng là ngày đầu tiên Mẹ được nghe tim Em đập, cảm xúc thật khó tả thành lời, lúc đó tim Mẹ cũng đập loạn nhịp luôn ý.Mẹ vui cả ngày, dù là đang trong giai đoan nghén mà Mẹ bỗng thấy mình khỏe hẳn ra. Ước gì mỗi lúc mệt mỏi, khó chịu Mẹ lại được nghe âm thanh kỳ diệu đó, Mẹ sẽ lại có động lực cố găng tiếp. Hôm nay, em vừa tròn 7w4d tuổi. Tháng 10 là tháng em và mẹ sẽ được gặp nhau, nghĩ tới đó Mẹ lại nghĩ tới câu nói " bao giờ cho đến tháng Mười". Định để cuối tuần này cả Bố và Mẹ sẽ đi gặp em nhưng Mẹ mong quá nên đã tự đi một mình, về nhà Bố trách Mẹ luôn, thôi thì để lần tới nhé. Từ giờ hai mẹ con cùng cố gắng thật khỏe mạnh nhé. Yêu Con của Mẹ nhiều nhiều lắm^^
    P/S: Đợi 4 tuần nữa cả nhà mình lại được gặp nhau nhé!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hạnh phúc quá rồi, lập gia đình rồi thì điều mong ngóng nhất là con cái, có đứa trẻ vui cửa vui nhà hẳn lên cm nhỉ, chúc mừng mẹ thớt nha!
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng gd mn. Bạn ủn mông cho mình được hai vạch nữa nha. Mong con yêu quá
    comment by WTT mobile view
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua bó sốt ruột quá nên cả nhà mình lại đi siêu âm. Bố đưa mẹ con mình đi ăn bánh quấn để con lấy sức đạp thật nhiều nhá. Bác sỹ bảo bé nhà mình nằm sấp khố nhìn rõ nhưng khả năng là giống mẹ rùi. Nhìn con cử động trên màn hình siêu âm mà yêu quá con ạ.
    Thỉnh thoảng mẹ cũng thấy nhột nhột vùng dưới bụng mà ko biết đó có phải là con cử động không hay chỉ là do mẹ tưởng tượng. Nhanh quá, thế là mẹ con mình cũng đã cũng nhau đồng hành sắp tròn 4 tháng rùi. Con yêu của mẹ trộm vía khỏe mạnh. Mẹ cũng đỡ nghén một tý rùi.
    Cún yêu nhà mình còn xấu hổ, tay cứ che mặt làm mẹ và bác sỹ ko làm sao đc, bác sỹ chụp mãi mới được một cái ảnh rõ nét nhất của cún mà mẹ vẫn ko được nhìn thấy mặt em ý. Đợi 18 tuần cả nhà mình lại gặp nhau cún yêu của mẹ nhé.
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu quá rùi mẹ không vào viết cho em. Tại mẹ bận quá. Em dạo này lớn quá rùi, đạp mẹ cũng mạnh nữa. Hôm nào em ngủ nhiều quá, mẹ ko yên tâm gọi là em lại dậy luôn.
    Hết tuần này là em được 32 tuần tuổi rùi. Mẹ mong quá, không biết em lớn từng nào rùi.
    Hai mẹ con mình cố gắng làm việc hết tháng 9 rùi về với ông bà nội con nhé!
    Hôm nào về Bố cũng hỏi thăm em luôn, trộm vía ngày nào em cũng đạp khỏe nên dù mệt mỏi mẹ vẫn vui lắm.
    Theo đúng ngày dự sinh thì tròn 2 tháng nữa mẹ con mình đc gặp nhau rùi. phải thật khỏe manh cún yêu của mẹ nhé
    Về dưới ông bà Nội mẹ mới sắm đồ cho cún đc nên vì thế cún đc ra trước mà mẹ lo con nhé
    Cuối tuần này sinh nhật bố cún, cún yêu là món quà to nhất mẹ dành tặng bố. Hôm đây cún nhớ đạp thật mạnh, thật khỏe con nhé
    Hẹn cún yêu của mẹ cuối tuần nhé! Yêu Vịt con của mẹ lắm lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình. Thật hạnh phúc. Vợ chồng mình cũng đang rất mong con về. Cho mình lây với nào.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của youcandovn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chờ mỏi mòn mà con yêu vẫn chưa về. Con mãi chơi quá. Nhanh về với ba mẹ con ơi.
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi youcandovn Xem bài viết
    Chúc mừng gia đình. Thật hạnh phúc. Vợ chồng mình cũng đang rất mong con về. Cho mình lây với nào.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của youcandovn
    Nhà mình cũng cố lên nhé, con yêu sắp về với gia đình mình rùi. chuẩn bị tinh thần đón bé yêu nhé.
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclam0608 Xem bài viết
    Chờ mỏi mòn mà con yêu vẫn chưa về. Con mãi chơi quá. Nhanh về với ba mẹ con ơi.
    Cố lên mẹ nó ạ, con cái trời cho ý. Tinh thần là quan trọng lắm. Chúc con yêu nhanh về với mẹ nó nhé^^
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhiều. Tối qua tủi thân quá khóc tới 4h sáng.
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay Mẹ đi lấy số để mai đi siêu âm. Mẹ làm xét nghiệm nước tiểu mà kết quả bị viêm nặng Vịt yêu của mẹ ạ
    Mẹ lo quá, không biết có ảnh hưởng gì đến Vịt của mẹ không? Mai đi siêu âm , mẹ phải làm luôn xét nghiệm âm đạo mới biết chính xác đc. Chắc lại phải điều trị tốn kém nữa đây.
    Mẹ đang không biết có nên sắm trước đồ cho Vịt vs mẹ lúc đi sinh không nữa. hai mẹ con mình về ông bà nội sinh cơ mà mẹ cứ lo Vịt đòi ra trước lúc về thì lại không có đồ gì.
    Hazz.. nhiều cái phải lo quá Vịt yêu của mẹ ạ
    Mai đi siêu âm, mẹ con mình đc gặp nhau rùi. Con phải thật khỏe mạnh đấy nhé.
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclam0608 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhiều. Tối qua tủi thân quá khóc tới 4h sáng.
    Ngày trước mình cũng thế ý, hễ bạn bè người thân ai có tin vui là lại thấy tủi thân, chỉ biết khóc 1 mình thui ý. Rùi lên mạng đọc đc tin người khác có là lại nghĩ đến bao giờ mới tới lượt mình.
    Mẹ nó cưới bao lâu rùi mà chưa có bé thế? có đi khám chữa gì ko?
    Ngày trc mình cũng bị Viêm lộ tuyến cổ tử cung, chữa mãi mới có ý?
    Mẹ nó đừng lo quá, con yêu nhanh về với mình thôi. có gì cứ tâm sự nhé, đừng để trong lòng, không tốt đâu.
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mẹ đi siêu âm gặp Vịt yêu của mẹ rồi. Trộm vía Vịt của mẹ đã được 2080g rùi ý. Mẹ cũng làm xét nghiệm rùi, may quá không bị nặng, chỉ cần đặt thuốc là ok.
    Tin vui nữa là bác sỹ bảo khả năng 80% mẹ sẽ sinh thường đc. Vì thế mẹ phải cố gắng chữa cho dứt bệnh để lúc sinh Vịt yêu của mẹ không bị ảnh hưởng gì.
    Chỉ có điều bsy vẫn bảo nước ối không đc đẹp lắm, chỉ được 7/10 thui. Bùn ghê, mẹ đã uống nhiều nước lắm rùi mà. Chắc phải chăm chỉ uống nước dừa cho Vịt yêu được thoải mái thui. Cố lên
    Hôm qua sinh nhật bố, Mẹ con mình mua cho bố được cái quần ưng quá! Mong là bố sẽ thích
    Hẹn Vịt yêu của mẹ 2 tuần nữa nhé. yêu Vịt nhìu nhìu
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lắm rồi hôm nay mới lại quay lại đây. Công việc bề bộn làm mẹ quên đi có một nơi từng là chỗ dựa tinh thần khi chưa có con. Không biết các mẹ thế nào rồi. Đã ai ngày trước chưa có mà giờ đã đón được bé yêu giống mẹ chưa.
    Cún yêu của mẹ nay đã hơn 22m tuổi rồi, nhanh quá. Giờ bạn ý đã biết làm đủ trò rồi các mẹ ạ, nhẩy múa, véo von cả ngày. Nhiều lúc nhìn bạn ý mà nhớ lại khoảng tgian ngày xưa. Giờ đọc lại những dòng tâm sự của chính bản thân mình mà thấy trân trọng quá. Tháng 10 này bạn ý tròn 2 tuổi rồi.
    • 91 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con ban gio sao roi? cam on ban chia se nhung trai nghiem minh se ko bao gio duoc, mong be manh khoe
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế là bạn ý sắp được làm chị rồi, nhanh thế. Con đến bất ngờ quá , chưa chuẩn bị được gì. Thời gian này lại nghén ngẩm mệt mỏi thế. Mong cho con yêu mạnh khoẻ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2