TIN TÀI TRỢ.

Nhà mình có ai đã mua sữa Boost Optimum cho bố mẹ uống chưa ạ? Review giúp em với…

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.32K Lượt đọc
  • 457 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,072 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Ở người già không chỉ quan tâm đến “sống thọ” mà còn phải “sống khỏe”. Do đó những sản phẩm dinh dưỡng như sữa dành cho đối tượng người lớn tuổi cũng đã được chú ý nhiều hơn. Tuy nhiên trước khi chọn sữa cần xem kỹ nguồn gốc xuất xứ sản phẩm bởi tình trạng sữa dành cho người lớn tuổi kém chất lượng, sữa giả đang bày bán tràn lan trên thị trường. Mình thì cứ chọn loại nào có nguồn gốc rõ ràng, thương hieeuju uy tín quen thuộc càng an tâm.
    Sức khỏe là món quà tốt nhất mà con cái dành tặng cho bố mẹ. Vì vậy chúng ta nên lựa chọn mua sữa nào tốt cho sức khỏe, chẳng hạn như mua BOOST Optimum để tặng cho ông bà, bố mẹ, vừa giúp cải thiện sức khỏe ông bà, bố mẹ, vừa yên tâm làm việc vì sức khỏe người thân được đảm bảo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 376 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương quá, ba mẹ nào cũng thương con và lo cho con cái hết. Người ta nói ko ai thương con bằng ba mẹ quả là đúng mà. Lúc nào cũng sợ con cái lo lắng nên có bệnh gì cũng giấu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Sữa BOOST Optimum dành cho những đối tượng nào vậy chị? Như nhà em có người bị tiểu đường có dùng được không chị ha? Mình đăng ký nhận mẫu thử ở đâu được chị ha.
    BOOST Optimum đang có chương trình nhận mẫu thử miễn phí đấy. Các mẹ muốn trải nghiệm sản phẩm trước có thể tham gia để nhận mẫu thử là 2 túi 22gram Boost Optimum tại: www.giadinhnestle.com.vn. Tham gia nhận mẫu thử cũng rất đơn giản lắm, các mẹ đều thử vào đăng ký xem nhé!
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy ở Việt Nam người lớn tuổi là dễ bệnh lắm lun á. Một phần là do lao lực lúc trẻ, một phần nữa là cũng ỷ y ăn uống nên thường dễ bị loãng xương, hay tiểu đường, ...
    • 376 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Giống nhà em quá, 2 vợ chồng ở riêng cách nhà mẹ ruột có 20km, nhưng cuộc sống công việc, con cái, nên cũng có khi cả tháng mới về thăm mẹ 1 lần được. Giờ mẹ bắt đầu hay đau ốm, mà lúc nào con cái về thăm cũng giấu cố khỏe, mà mới thấy mình tệ thiệt luôn ấy chị. Bảo hiểm nhân thọ thì chỉ để dành đó, cái quan trọng là làm sao cải thiện sức khỏe đươc cho người lớn tuổi mới là quan trọng đó chị.
    Người già không nói ra nhưng rất muốn có sự quan tâm của con cái, nếu được thì mình nên về nhà thường xuyên hoặc gọi điện thoại nhiều hơn để nói chuyện với ông bà, đặc biệt thời buổi hiện nay công nghệ hiện đại tiên tiến nên chỉ cần có điện thoại thoai là cũng thấy được mặt nhau
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongminh.1203 Xem bài viết
    Người già không nói ra nhưng rất muốn có sự quan tâm của con cái, nếu được thì mình nên về nhà thường xuyên hoặc gọi điện thoại nhiều hơn để nói chuyện với ông bà, đặc biệt thời buổi hiện nay công nghệ hiện đại tiên tiến nên chỉ cần có điện thoại thoai là cũng thấy được mặt nhau
    Hehe, nhờ vậy mà rút dần khoảng cách hén chị. Mà thấy mặt nhau thì có đau ốm gì cũng khó mà giấu được mọi người nhỉ. Nhờ vậy mà cả đôi bên quan tâm nhau và đỡ lo lắng cho nhau hơn hen.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Chính vì vậy nên mình luôn phải quan tâm đến bố mẹ về đời sống tinh thần, giữ tinh thần ông bà, bố mẹ luôn vui bằng cách quan tâm, đối xử hiếu thảo với cha mẹ, ông bà...Mình ở cách bố mẹ có chưa đến 10 km mà cũng phải 1 tuần mới rẽ về một lần, vì hàng ngày đi làm là bận từ sáng đến tối.
    Giống em quá chị, nhiều lúc nghĩ mình ở gần mà công việc bận rộn, nhà cửa con cái nên cũng ít lui tới thường xuyên được. Người lớn tuổi hết đau lưng, nhức mỏi, lại đến đau đầu, chóng mặt. Nên cứ thấy lo lắng miết à chị. Nghe các mẹ chia sẻ giờ có sữa dành cho người lớn tuổi, nên em đang quan tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Em cũng đang thắc mắc về cách thức nhận mẫu thử đây, chứ giờ nhìn sức khỏe mấy người lớn trong nhà giảm đi nhất là mùa mưa gió này hay đau ốm nữa nên em quan tâm sản phẩm nào cải thiện sức khỏe lắm.
    Mình thấý BOOST Optimum này đã được chứng minh lâm sàng giúp cải thiện sức khỏe sau 6 tuần khi kết hợp với tập thể dục và dùng 2 khẩu phần mỗi ngày, rất phù hợp cho người lớn tuổi cần bổ sung dinh dưỡng, người lớn kém hấp thu, mệt mỏi và ăn ngủ kém, người bị giảm sút cơ, người đang hồi phục sau quá trình bệnh hoặc phẫu thuật.Nến rất phù hợp đó bạn nhé
    • 460 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình cũng có ông nội 87 tuổi cùng bố mẹ mình cũng gần 70 cả rồi. Thấy ông bà than nhức xương, mỏi gối miết cũng xót xa. Chỉ mong ông bà bố mẹ mạnh khỏe thoải mái với con cháu là hạnh phúc nhất.
    Nhà mình có người lớn tuổi nên lúc nào cũng thấy lo. Người lớn tuổi hết đau lưng, nhức mỏi, lại đến đau đầu, chóng mặt. Phận làm con nên lúc nào cũng muốn mang đến cho bố mẹ những điều tốt nhất. Bố mẹ có khỏe mạnh thì các con mới yên tâm được.
    • 546 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà có bố mẹ lớn tuổi thương lắm. Mình lấy chồng xa cả gần 2000km. Thỉnh thoảng muốn biếu bố mẹ quà thì cũng tìm hiểu lục tung xem sữa nào, thuốc nào dành cho người lớn tuổi mà biếu bố mẹ bồi dưỡng. Bởi vậy thấy topic này phi vào hóng review của các mẹ lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoxiu_81 Xem bài viết
    Nhà mình cũng có ông nội 87 tuổi cùng bố mẹ mình cũng gần 70 cả rồi. Thấy ông bà than nhức xương, mỏi gối miết cũng xót xa. Chỉ mong ông bà bố mẹ mạnh khỏe thoải mái với con cháu là hạnh phúc nhất.
    • 1,529 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoxiu_81 Xem bài viết
    Chính vì vây, người già cần có chế độ ăn uống đặc biệt nên chúng ta cần phải chú ý đến khẩu phần ăn hàng ngày, và bổ sung thêm sữa dành cho người nhà để còn có thể cho các cụ khỏe mạnh và có sức đề kháng chống lại tuổi già nữa
    • 376 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Nhà có bố mẹ lớn tuổi thương lắm. Mình lấy chồng xa cả gần 2000km. Thỉnh thoảng muốn biếu bố mẹ quà thì cũng tìm hiểu lục tung xem sữa nào, thuốc nào dành cho người lớn tuổi mà biếu bố mẹ bồi dưỡng. Bởi vậy thấy topic này phi vào hóng review của các mẹ lắm.
    UHm, xa quá, mấy lần đi về thăm cũng cực lắm phải ko chị. Bởi vậy bố mẹ lo xa lỡ mình có ốm bệnh gì con cái về cực nên hay giấu nè. Hix hix, giờ phải tìm cách mà bồi bổ cho ông bà chứ ông bà già rồi nên cũng không có biết nhiều thông tin như tụi mình đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhiep116 Xem bài viết
    Mình thấy ở Việt Nam người lớn tuổi là dễ bệnh lắm lun á. Một phần là do lao lực lúc trẻ, một phần nữa là cũng ỷ y ăn uống nên thường dễ bị loãng xương, hay tiểu đường, ...
    Chính vì vậy nên phải tích cực bồi dưỡng cho các cụ. Mình thấy thành phần dinh dưỡng của Boost Optimum gồm Probiotic (lợi khuẩn) và prebiotic (chất xơ) giúp tăng cường sức đề kháng, hỗ trợ hệ tiêu hóa hoạt động hiệu quả, các vitamin E, B6, B12 bảo vệ tế bào cơ thể, chống oxi hóa, đạm Whey giúp cơ thể hấp thu được nhiều dưỡng chất, duy trì các khối nạc cơ thể cho hệ cơ khỏe khoắn hơn...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Đợt rồi mình có đọc quyển sách Ai rồi cũng chết nói về cuộc sống của những người già ở Mỹ khi họ ở tuổi gần đất xa trời. Đọc sách rồi lại nghĩ đến việc bố mẹ mình sau này cũng thế và không muốn bố mẹ già đi. Con cái giờ mỗi đứa 1 nơi, chả chăm sóc gì được cho bố mẹ, trong khi bố mẹ thì cứ hết lòng vì mình. Nhiều lúc muốn bù đắp cho bố mẹ, quan tâm tới bố mẹ mà không biết làm thế nào.
    Ngược lại với những gì người lớn tuổi nói, họ lại rất cần sự chăm sóc, quan tâm của con cháu, cả trong sinh hoạt hàng ngày hay những khi ốm đau, bệnh tật... Con cái nên có những hành động thiết thực như: Gọi điện mỗi ngày hỏi thăm, hàng tháng về quê thăm ông bà, cùng ông bà đi khám sức khỏe định kỳ... Hoặc có thể quan tâm sức khỏe của bố mẹ bằng cách đơn giản như mua tặng bố mẹ hộp sữa giúp cải thiện sức khỏe, bổ sung dinh dưỡng hàng ngày là tốt nhất chị nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,408 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Sữa này mỗi ngày uống mấy ly là hợp lý ạ?Hơn nữa vị như thế nào, có dễ uống không? Mình chưa biết giá cả ra sao nữa và mua ở đâu mới có? Lát mình có thời gian lên mạng tra từ tên của sữa này ra để tìm hiểu, nếu ai biết thì chia sẻ cùng cả nhà nhé!
    Sữa nhập khẩu từ Thụy Sĩ đảm bảo chất lượng và nguyên liệu đều tốt. Mình thấy đang được bày bán tại các hệ thống cửa hàng và siêu thị trên toàn quốc với giá 330.000 đồng/ lon 400gr và 580.000 đồng/ lon 800gr. Mình mua hộp 900g cho kinh tế.
    • 2,702 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Sữa này mỗi ngày uống mấy ly là hợp lý ạ?Hơn nữa vị như thế nào, có dễ uống không? Mình chưa biết giá cả ra sao nữa và mua ở đâu mới có? Lát mình có thời gian lên mạng tra từ tên của sữa này ra để tìm hiểu, nếu ai biết thì chia sẻ cùng cả nhà nhé!
    Ngày 2 ly bạn nhé! Sữa hiện có 2 kích cỡ, 1 là 400gr và 1 là 800gr. hộp đã mở rồi thì fai dùng trong 1 tháng (giống sữa trẻ em). Bạn mua thì ở siêu thị, đại lý lớn là có hoặc đặt online, giá cũng vì thế mà thay đổi nhưng dao động từ 550k-590k/hộp 800gr. Vị dễ uống hay không cũng tùy thuộc vào cảm nhận từng người nữa.
    • 559 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Boost Optimum là của Nestle bạn ơi. Đây là sản phẩm dành riêng cho người lớn tuổi, phù hợp với các đối tượng sau đây:
    Đạm Whey chất lượng – tiêu hóa tốt.
    Probiotics và Prebiotics – tăng cường đề kháng và sức khỏe đường tiêu hóa.
    Không chứa Lactose, phù hợp với người dị ứng với đạm sữa bò.
    Thích hợp cho người lớn, đặc biệt là người ăn uống kém, hấp thu kém hoặc người bệnh đang trong quá trình hồi phục.
    Sữa này người tiểu đường uống được không chị ha? 1 ngày dùng mấy ly là ổn nhất chị? Nestle thì là thương hiệu có uy tín rồi, sản phẩm của Nestle thì em cũng yên tâm.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Ngược lại với những gì người lớn tuổi nói, họ lại rất cần sự chăm sóc, quan tâm của con cháu, cả trong sinh hoạt hàng ngày hay những khi ốm đau, bệnh tật... Con cái nên có những hành động thiết thực như: Gọi điện mỗi ngày hỏi thăm, hàng tháng về quê thăm ông bà, cùng ông bà đi khám sức khỏe định kỳ... Hoặc có thể quan tâm sức khỏe của bố mẹ bằng cách đơn giản như mua tặng bố mẹ hộp sữa giúp cải thiện sức khỏe, bổ sung dinh dưỡng hàng ngày là tốt nhất chị nhỉ.
    Mua sữa tặng bố mẹ là món quà thiết thực nhất. Nhất là sữa ít đường, phù hợp với người bị tiểu đường như Boost Optimum nên mua tặng các cụ. Cách pha rất đơn giản, chỉ cần làm theo chỉ dẫn trên nhãn, mỗi ngày chỉ mất 5 phút không tốn quá nhiều thời gian nên các cụ có thể tự pha uống dễ dàng
    • 1,529 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua sữa tặng bố mẹ là món quà thiết thực nhất. Nhất là sữa ít đường, phù hợp với người bị tiểu đường như Boost Optimum nên mua tặng các cụ. Cách pha rất đơn giản, chỉ cần làm theo chỉ dẫn trên nhãn, mỗi ngày chỉ mất 5 phút không tốn quá nhiều thời gian nên các cụ có thể tự pha uống dễ dàng
    Không biết sữa này có chứa lactose không nhỉ, mẹ mình dị ứng với đạm sữa bò nên khi mình mua chắc phải xem lại thành phần sữa, không uống mà bị dị ứng thì lại khổ thân các cụ, ảnh hưởng đến cả tâm lý khi uống sữa nữa.
    • 2,702 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Sữa nhập khẩu từ Thụy Sĩ đảm bảo chất lượng và nguyên liệu đều tốt. Mình thấy đang được bày bán tại các hệ thống cửa hàng và siêu thị trên toàn quốc với giá 330.000 đồng/ lon 400gr và 580.000 đồng/ lon 800gr. Mình mua hộp 900g cho kinh tế.
    Bổ sung thêm ý của bạn là sữa Boost Optimum này là nhập khẩu nguyên lon, chứ không phải là nhập khẩu nguyên liệu, đóng gói ở VN đâu. 1 cốc hết 55gr thì 1 hộp 800gr cũng chỉ đc hơn 14 cốc thôi => 7 ngày/người nên hãy mua lon 800gr cho kinh tế mọi người ạ.