TIN TÀI TRỢ.

Nhà mình có ai đã mua sữa Boost Optimum cho bố mẹ uống chưa ạ? Review giúp em với…

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.52K Lượt đọc
  • 457 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 546 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một phần do cả tính cách 2 vợ chồng, một phần cũng có thể do có sự thỏa thuận rõ ràng ngay từ đầu nên tư tưởng sẵn sàng từ đầu sẽ khiến vợ chồng cùng nhau điều khiển tình cảm dần dần. Vợ chồng đồng lòng thì bố mẹ cũng hạnh phúc mom ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Mình ngay khi bắt đầu chung sống cùng ông xã mình đã nói: Ba mẹ anh sinh ra anh anh thương thế nào, ba mẹ em sinh ra em em cũng thương thế ấy. Vì vậy sau này khi chung sống cùng nhau thì sẽ chia sẻ cùng nhau trong mọi chuyện đồng nghĩa mọi thứ đều công bằng như nhau không phân biệt bên nội bên ngoại. Nói phòng vậy từ đầu cho chắc thôi chứ may mắn nhà em đúng là ông bà nội ngoại được chăm sóc như nhau các mẹ ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,696 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Một phần do cả tính cách 2 vợ chồng, một phần cũng có thể do có sự thỏa thuận rõ ràng ngay từ đầu nên tư tưởng sẵn sàng từ đầu sẽ khiến vợ chồng cùng nhau điều khiển tình cảm dần dần. Vợ chồng đồng lòng thì bố mẹ cũng hạnh phúc mom ạ.
    Dạ cũng có thể là như thế ạ. Với lại bố mẹ chồng em hiền lắm. Em ở cách nhà chồng 50 km, cách nhà bố mẹ đẻ chắc 1.500 km. Tết nào cũng về ông bà nội chứ ông bà ngoại em chỉ về ngày thường. Năm nào ông bà nội cũng giáo huấn: Sắp xếp cho con cái về Tết thăm ông bà ngoại chúng nó, không về ông bà nội cũng được. Biết là Tết đi lại vất vả nhưng tết nhất ông bà nào cũng mong cháu lắm. Nghe xong rớt nước mắt luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 820 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó thật may mắn khi có bố mẹ chồng tâm lý như vậy. Nên sắp xếp cách năm về bên nội, cách năm ở bên ngoại để ông bà 2 bên đều có dịp ở bên con cháu ngày lễ Tết mom ạ. CÔng nhận với người Việt mình thì ngày Tết chỉ muốn được con cháu sum vầy đông đủ nhất.
    Dạ cũng có thể là như thế ạ. Với lại bố mẹ chồng em hiền lắm. Em ở cách nhà chồng 50 km, cách nhà bố mẹ đẻ chắc 1.500 km. Tết nào cũng về ông bà nội chứ ông bà ngoại em chỉ về ngày thường. Năm nào ông bà nội cũng giáo huấn: Sắp xếp cho con cái về Tết thăm ông bà ngoại chúng nó, không về ông bà nội cũng được. Biết là Tết đi lại vất vả nhưng tết nhất ông bà nào cũng mong cháu lắm. Nghe xong rớt nước mắt luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,696 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi belun81 Xem bài viết
    Mẹ nó thật may mắn khi có bố mẹ chồng tâm lý như vậy. Nên sắp xếp cách năm về bên nội, cách năm ở bên ngoại để ông bà 2 bên đều có dịp ở bên con cháu ngày lễ Tết mom ạ. CÔng nhận với người Việt mình thì ngày Tết chỉ muốn được con cháu sum vầy đông đủ nhất.
    Cảm ơn mom, mình cũng hiểu như vậy nhưng xa quá, hoàn cảnh lại chưa cho phép Tết có thể đi lại xa xôi vậy được chứ năm nào mình cũng cho con cái về quê mà chỉ về được ngày thường thôi mom.
    • 546 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì hoàn cảnh vậy nên con cái luôn có những hành động thiết thực như: Gọi điện mỗi ngày hỏi thăm, sắp xếp thời gian về quê thăm ông bà, cùng ông bà đi khám sức khỏe định kỳ... Hoặc có thể quan tâm sức khỏe của bố mẹ bằng cách đơn giản như mua gửi tặng bố mẹ hộp sữa giúp cải thiện sức khỏe, bổ sung dinh dưỡng hàng ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,696 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì hoàn cảnh vậy nên con cái luôn có những hành động thiết thực như: Gọi điện mỗi ngày hỏi thăm, sắp xếp thời gian về quê thăm ông bà, cùng ông bà đi khám sức khỏe định kỳ... Hoặc có thể quan tâm sức khỏe của bố mẹ bằng cách đơn giản như mua gửi tặng bố mẹ hộp sữa giúp cải thiện sức khỏe, bổ sung dinh dưỡng hàng ngày.
    UH, mỗi lần mình về cũng hỏi han bố mẹ rồi cũng đưa bố mẹ đi khám định kỳ. Sữa thì thỉnh thoảng mới mua gửi bưu điện về biếu ông bà thôi.
    • 546 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ có kênh mua online, mom chỉ việc clip vào mua rồi gõ địa chỉ ông bà vô cho họ giao tận nơi, khỏi phải mua gửi bưu điện cho lách cách. Nếu được canh gần hết đặt biếu ông bà uống cho đều đặn. Giờ biếu tiền ông bà lại không thích bằng hành động thiết thực này đâu mom ạ.
    UH, mỗi lần mình về cũng hỏi han bố mẹ rồi cũng đưa bố mẹ đi khám định kỳ. Sữa thì thỉnh thoảng mới mua gửi bưu điện về biếu ông bà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,696 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ có kênh mua online, mom chỉ việc clip vào mua rồi gõ địa chỉ ông bà vô cho họ giao tận nơi, khỏi phải mua gửi bưu điện cho lách cách. Nếu được canh gần hết đặt biếu ông bà uống cho đều đặn. Giờ biếu tiền ông bà lại không thích bằng hành động thiết thực này đâu mom ạ.
    Trời ơi trời, vậy mà em không nghĩ ra. Hôm rồi đặt mua xong lại đi lo gửi bưu điện. Nghĩ mỗi lần đi gửi oải quá đang nghĩ gửi tiền ra để mẹ đi mua về uống cho tiện đây.
    • 546 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi, cuộc sống vội vã khiến nhiều khi mình cũng hơi thiếu chú ý chút thôi mom. Gửi tiền ông bà nhiều khi lại cất đi hoặc lại mua này mua kia cho con cháu đấy. Nên mình đặt sữa sẵn để ông bà uống hay hơn, lâu lâu mới biếu tiền thôi.
    Trời ơi trời, vậy mà em không nghĩ ra. Hôm rồi đặt mua xong lại đi lo gửi bưu điện. Nghĩ mỗi lần đi gửi oải quá đang nghĩ gửi tiền ra để mẹ đi mua về uống cho tiện đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 820 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật đấy, biếu tiền ông bà lại để dành đó rồi lòng vòng lại mua cái nọ kia cho con cháu. Mình mua sẵn sữa ông bà uống hay hơn. Nhắc nhở ở lứa tuổi ông bà ăn nhiều rau xanh trái cây, hạn chế dầu mỡ và đường.
    hihi, cuộc sống vội vã khiến nhiều khi mình cũng hơi thiếu chú ý chút thôi mom. Gửi tiền ông bà nhiều khi lại cất đi hoặc lại mua này mua kia cho con cháu đấy. Nên mình đặt sữa sẵn để ông bà uống hay hơn, lâu lâu mới biếu tiền thôi.
    • 546 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy, lớn tuổi hệ tiêu hóa kém, mình nên chọn thực phẩm có đạm dễ tiêu như cá, bò, đậu nành, sữa… để cải thiện hệ cơ, tăng sức đề kháng cho người lớn tuổi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi belun81 Xem bài viết
    Thật đấy, biếu tiền ông bà lại để dành đó rồi lòng vòng lại mua cái nọ kia cho con cháu. Mình mua sẵn sữa ông bà uống hay hơn. Nhắc nhở ở lứa tuổi ông bà ăn nhiều rau xanh trái cây, hạn chế dầu mỡ và đường.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,696 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy, lớn tuổi hệ tiêu hóa kém, mình nên chọn thực phẩm có đạm dễ tiêu như cá, bò, đậu nành, sữa… để cải thiện hệ cơ, tăng sức đề kháng cho người lớn tuổi.
    Bởi thế sữa BOOST Optimum với đạm Whey và nhiều dưỡng chất khác như vitamin E, B6 và B12, Probiotics và Prebiotics.... phù hợp với người lớn tuổi. Ngày 2 ly bổ sung cho thực đơn hàng ngày rất tốt cho sức khỏe người lớn tuổi như bố mẹ mình.
    • 546 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Probiotic (lợi khuẩn) và prebiotic (chất xơ) giúp tăng cường sức đề kháng, hỗ trợ hệ tiêu hóa hoạt động hiệu quả nên uống vào hỗ trợ rất tốt cho hệ tiêu hóa của các cụ ha.
    Bởi thế sữa BOOST Optimum với đạm Whey và nhiều dưỡng chất khác như vitamin E, B6 và B12, Probiotics và Prebiotics.... phù hợp với người lớn tuổi. Ngày 2 ly bổ sung cho thực đơn hàng ngày rất tốt cho sức khỏe người lớn tuổi như bố mẹ mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,696 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Probiotic (lợi khuẩn) và prebiotic (chất xơ) giúp tăng cường sức đề kháng, hỗ trợ hệ tiêu hóa hoạt động hiệu quả nên uống vào hỗ trợ rất tốt cho hệ tiêu hóa của các cụ ha.
    Mẹ nào may mắn được ở cùng bố mẹ mình thì tuyệt vời nhỉ. Mỗi ngày tự chăm sóc bố mẹ mình món gì phủ hợp, cùng bố mẹ mình mỗi sáng hoặc chiều tập thể dục cùng bố mẹ và tranh thủ tâm sự với ông bà. Với người già chăm chỉ đi bộ, vận động sẽ khiến giấc ngủ ngon hơn nữa đấy.
    • 546 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy thất may mắn khi được ở chung với bố mẹ, hàng ngày quan sát hỏi han bố mẹ thật là hạnh phúc. Nghĩ những người lập nghiệp xa quê như mình thấy hơi buồn mom ạ.
    Mẹ nào may mắn được ở cùng bố mẹ mình thì tuyệt vời nhỉ. Mỗi ngày tự chăm sóc bố mẹ mình món gì phủ hợp, cùng bố mẹ mình mỗi sáng hoặc chiều tập thể dục cùng bố mẹ và tranh thủ tâm sự với ông bà. Với người già chăm chỉ đi bộ, vận động sẽ khiến giấc ngủ ngon hơn nữa đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 820 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui trời gần xa gì giờ cũng đơn giản mà mom. nhiều người nếu vô tâm thì ở cùng nhà cũng chả biết bố mẹ mình đang mong muốn điều gì đâu. Xa xa chút mà thường xuyên gọi điện thăm hỏi, tâm tình, nhắc nhở động viên bố mẹ mình khiến ông bà hạnh phúc thì mới quan trọng mom ạ.
    Đúng vậy thất may mắn khi được ở chung với bố mẹ, hàng ngày quan sát hỏi han bố mẹ thật là hạnh phúc. Nghĩ những người lập nghiệp xa quê như mình thấy hơi buồn mom ạ.
    • 2,676 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua sữa nặng rồi lại gửi qua bưu điện có khi họ không cẩn thận làm móp cả hộp đấy bạn ạ, đã thế lại còn mất chi phí vận chuyển nữa chứ. Mua online vừa nhanh, tiện lại tiết kiệm được tiền.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 801 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy đấy mom. Mình lấy chồng xa, mỗi lần gọi điện về hỏi thăm thì lúc nào cũng nghe điệp khúc : Bố mẹ khỏe/ Bố mẹ không sao, con đừng lo. Lúc nào cũng sợ con cái lo lắng, ốm đâu chả dám than với con cháu đâu. Bởi vậy tự chủ động để ý và có hành động kịp thời chăm sóc bố mẹ mình thôi.
    Bố mẹ lúc nào cũng chỉ sợ con cái lo lắng nên có khi đang ốm cũng bảo là khỏe lắm để các con yên tâm làm việc. Thương con thế nhưng nhiều ông bà ở quê mà lên chơi với con vài ngày là đòi về ngay vì kêu ở thành phố ngột ngạt, buồn chán.