TIN TÀI TRỢ.

Nhà mình có ai đã mua sữa Boost Optimum cho bố mẹ uống chưa ạ? Review giúp em với…

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.32K Lượt đọc
  • 457 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Dù mình có lấy vợ lấy chồng, sinh con đẻ cái nhưng trong mắt bố mẹ mình vẫn mãi là một đứa trẻ chưa trưởng thành. Vì muốn con cái không phải nghĩ ngợi nhiều, nên bố mẹ chẳng bao giờ nói thật về tình trạng sức khỏe bản thân cả. Làm con, mình phải chủ động chăm lo sức khỏe ông bà/ bố mẹ, đừng đợi đến khi bệnh tình quá nặng mới tìm cách cải thiện thì đã quá muộn. Thấy bố mẹ già sức khỏe ngày càng kém, mà đau xót hết cả lòng ấy chị ơi.
    Đợt rồi mình có đọc quyển sách Ai rồi cũng chết nói về cuộc sống của những người già ở Mỹ khi họ ở tuổi gần đất xa trời. Đọc sách rồi lại nghĩ đến việc bố mẹ mình sau này cũng thế và không muốn bố mẹ già đi. Con cái giờ mỗi đứa 1 nơi, chả chăm sóc gì được cho bố mẹ, trong khi bố mẹ thì cứ hết lòng vì mình. Nhiều lúc muốn bù đắp cho bố mẹ, quan tâm tới bố mẹ mà không biết làm thế nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ em cũng bị tiểu đường lâu nay, ăn uống cái gì cũng phải kiêng khem khổ sở lắm. Mà lúc nào cũng phải dùng thuốc nữa, nên bà mới hơn 50 mà sức khỏe yếu lắm. Thấy mẹ ăn uống kiêng khem vậy cũng không bảo đảm sức khỏe được. Có loại sữa nào ít đường, người tiểu đường dùng được không các chị ha?
    Ngoài bệnh tiểu đường là phổ biến ở người già thì người già còn hay bị mắc các bệnh sau đây: thấp khớp (70-80%), cao huyết áp, mỡ nhiễm máu, xương giòn, thiếu canxi dẫn đến bị chuột rút...Thực sự nhìn ông bà, bố mẹ bây giờ thấy thương lắm. Bị đau mà mình cũng không biết làm gì để giúp được.
    • 867 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuổi già kéo đến đồng thời với bệnh tật nhất lf người già Việt Nam ở giai đoạn hiện tại. Họ đã lao lực, làm việc không mệt mỏi ở thời kì chiến tranh, sau chiến tranh mà không có sự bồi dưỡng, bù đắp dinh dưỡng cần thiết. Mình tin là đến hơn nửa người già Việt Nam từ 70 tuổi trở lên là sống cùng hoặc sống nhờ thuốc, xương khớp đều có vấn đề. Vậy nên giờ nếu bố mẹ hay ông bà có ốm đau thì các bạn - những người con phải có trách nhiệm nên đưa ông bà đi khám định kỳ 1 lần/năm để kiểm tra sức khỏe và có chế độ ăn uống phù hợp. Khi ông bà, bố mẹ có bệnh thì cần đưa đi khám, tránh việc tự chữa trị.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 741 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Già cả rồi mà còn phải phẫu thuật thì sức khỏe yếu hẳn luôn đó chị, người trẻ mình trải qua phẫu thuật xong còn thấy mệt mỏi, hồi phục sức khỏe cũng là 1 vấn đề mà. Ba em thì bị tiểu đường biến chứng lên cả mắt, tháng nào ông cũng phải lên TP để tiêm thuốc nếu không là có nguy cơ mù luôn. Ăn uống thì phải kiêng khem đủ thứ. Em đang muốn mua sữa cho ba dùng thêm để bổ sung dinh dưỡng. Không biết có loại sữa nào ít đường, phù hợp với người già bị tiểu đường hay không nữa?
    Người tiểu đường có sữa chuyên biệt riêng cho họ. Mẹ nó phải hỏi bác sĩ nhé, dùng không đúng loại có khi là bị bệnh nặng thêm đó. Do đa phần các loại sữa bên ngoài đều có lượng đường khá đáng kể, ngày 2-3 ly sữa là chỉ số đường lại tăng vọt lên thì chết.
    • 867 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Nhà mình có người lớn tuổi nên lúc nào cũng thấy lo. Người lớn tuổi hết đau lưng, nhức mỏi, lại đến đau đầu, chóng mặt. Phận làm con nên lúc nào cũng muốn mang đến cho bố mẹ những điều tốt nhất. Bố mẹ có khỏe mạnh thì các con mới yên tâm được.
    Mình hay bảo với bố mẹ mình là phòng bệnh hơn chữa bệnh. Do đó cứ ăn uống điều độ, tập chút thể dục, có bệnh là đi khám sớm còn hơn là bệnh nặng rồi thì đi khám vừa tốn kém, sức khỏe phục hồi lâu hơn mà con cái cũng phải bỏ công bỏ việc để chăm. Tuy nhiên thì các bố mẹ nói chung ít người hiểu được mà hầu như toàn để bệnh khá nặng rồi mới đi khám. Lúc đó thì bệnh này dây sang bệnh kia, chữa trị phức tạp, sức khỏe lâu phục hồi hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 741 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Khi chăm sóc dinh dưỡng cho người lớn tuổi, cần lưu ý đến những yếu tố như: thời điểm ăn uống, lượng và chất trong mỗi bữa ăn... Các món ăn nên được lựa chọn từ những nguồn nguyên liệu an toàn, tươi ngon, tốt cho sức khỏe và được nấu thật mềm - nhừ. Đặc biệt, đừng quên những thực phẩm bổ sung được nghiên cứu với công thức phù hợp với thể chất của người lớn tuổi. Chẳng hạn sữa chua, phô mai và sữa. sữa là một trong những thực phẩm rất quan trọng, cần bổ sung trong chế độ dinh dưỡng hằng ngày của người lớn tuổi. Với những đặc điểm như bù đắp nhanh năng lượng, bổ sung được dinh dưỡng thiết yếu cùng nhiều vi chất, dễ tiêu hóa và hấp thu... 2 ly sữa mỗi ngày sẽ giúp tăng cường sức khỏe, giảm mệt mỏi, ăn ngon và ngủ sâu hơn. Với thương hiệu Optimum thì bạn nên an tâm về chất lượng nhe, nhà mình là tín đồ của Optimum đó. Mình cũng tìm hiểu về sữa Boost Optimum này xem thế nào để mua cho ba mẹ uống thêm chứ trước nay ba mẹ mình dùng sữa tươi là chủ yếu
    Mẹ mình không thích uống sữa kia. Bà bảo uống sữa bị đầy bụng. Còn bố mình thì kiểu sữa chỉ dành cho phụ nữ và trẻ con, nam giới/đàn ông không cần dùng. Có lần mình mua sữa cho ông bà uống mà ông bà không uông, để hết cả hạn. Sau đó mình chán, không mua sữa cho ông bà nữa. Có thực phẩm nào bổ sung dưỡng chất thay thế cho sữa không các mẹ nhỉ?
    • 2,702 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Đây là sữa của hãng nào mẹ nó nhỉ? Ngày trước mình có mua Ensure cho mẹ dùng nhưng mẹ mình nói ngọt quá, mùi cũng ngậy, không uống được. Mẹ nó đăng ký mẫu thử ở đâu đấy ạ?
    Boost Optimum là của Nestle bạn ơi. Đây là sản phẩm dành riêng cho người lớn tuổi, phù hợp với các đối tượng sau đây:
    Đạm Whey chất lượng – tiêu hóa tốt.
    Probiotics và Prebiotics – tăng cường đề kháng và sức khỏe đường tiêu hóa.
    Không chứa Lactose, phù hợp với người dị ứng với đạm sữa bò.
    Thích hợp cho người lớn, đặc biệt là người ăn uống kém, hấp thu kém hoặc người bệnh đang trong quá trình hồi phục.
    • 821 Bài viết

• 2,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maithang5 Xem bài viết
    Tuổi già kéo đến đồng thời với bệnh tật nhất lf người già Việt Nam ở giai đoạn hiện tại. Họ đã lao lực, làm việc không mệt mỏi ở thời kì chiến tranh, sau chiến tranh mà không có sự bồi dưỡng, bù đắp dinh dưỡng cần thiết. Mình tin là đến hơn nửa người già Việt Nam từ 70 tuổi trở lên là sống cùng hoặc sống nhờ thuốc, xương khớp đều có vấn đề. Vậy nên giờ nếu bố mẹ hay ông bà có ốm đau thì các bạn - những người con phải có trách nhiệm nên đưa ông bà đi khám định kỳ 1 lần/năm để kiểm tra sức khỏe và có chế độ ăn uống phù hợp. Khi ông bà, bố mẹ có bệnh thì cần đưa đi khám, tránh việc tự chữa trị.
    Bố mẹ mình chuyên gia là có bệnh gì là đi ra hàng thuốc đầu dường nhờ dược sĩ kê đơn và uống. Ông bà cũng có bảo hiểm xã hội nhà nước nhưng không chịu đi khám vì kêu chờ lâu, bệnh nhẹ tự mua về uống là khỏi. Haizzzz
    \
    • 2,702 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Bà nội chồng em vừa phẫu thuật sỏi thận xong, sau phẫu thuật thấy bà yếu đi hẳn. Năm nay bà cũng 70 rồi, mà lúc nào cũng ăn không dám ăn, xài không dám xài, lo nghĩ cho đàn con đàn cháu. Em là cháu dâu, nhưng bà luôn yêu thương như cháu ruột. Giờ nhìn bà sau phẫu thuật sức khỏe yếu đi nhiều quá. Tuy phẫu thuật thành công nhưng sức khỏe lại không mấy ổn định mấy. Các mẹ có bí quyết cải thiện tình trạng sức khỏe dành cho người vừa mới phẫu thuật không ạ?
    Uh, sao nói ra thì thấy ông bà, bố mẹ nào cũng giống nhau thế nhỉ? Tiền lương hưu có, con cái có biếu thêm, ông bà có thể sống đàng hoàng nhưng lại luon tiết kiệm lo cho hậu sự, lo cho ốm đau rồi tiết kiệm cho con cái. Giờ bà mới phẫu thuật xong thì bạn nên bồi dưỡng cho bà các loại thực phẩm như cá, trái cây, rau xanh... hạn chế ăn nhiều dầu mỡ, gia vị (muối, đường...). Hệ tiêu hóa ở người lớn tuổi hấp thu kém, mình nên chọn thực phẩm có đạm dễ tiêu như cá, bò, đậu nành, sữa… để cải thiện hệ cơ, tăng sức đề kháng cho người lớn tuổi
    • 821 Bài viết

• 2,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ em cũng bị tiểu đường lâu nay, ăn uống cái gì cũng phải kiêng khem khổ sở lắm. Mà lúc nào cũng phải dùng thuốc nữa, nên bà mới hơn 50 mà sức khỏe yếu lắm. Thấy mẹ ăn uống kiêng khem vậy cũng không bảo đảm sức khỏe được. Có loại sữa nào ít đường, người tiểu đường dùng được không các chị ha?
    Người già bị tiểu đường thì cần ăn hạn chế tinh bột, tăng cường rau, trái cây và protein. Nếu bạn ở chung nhà với mẹ thì nên nấu riêng cho bà các món dể đảm bảo đủ dinh dưỡng mà bà cũng không bị chán khi ăn mãi vài món. ban có thể tham khảo thực đơn 1 ngày của người tiểu đường như sau:
    Sáng
    – Một tô phở gà vừa phải: Bánh phở 70g, 30g thịt gà, 30g giá đỗ
    – Hai múi bưởi đỏ
    Bữa phụ
    140ml sữa loại dành cho người bị tiểu đường
    Bữa trưa
    – 1 chén cơm
    – Canh bí đỏ thịt nạc ( 80g bí đỏ, 5g thịt nạc)
    – Chả trứng ( 27g thịt nạc, nửa quả trứng, nấm mèo, bún tàu…)
    – Salad dưa leo, cà chua
    – 1 miếng dưa hấu 150g
    Bữa phụ
    – Bánh flan một cái nhỏ
    Bữa tối – Một chén cơm
    – Canh cải soong tôm ( 10g tôm, 50g cải soong)

– Thịt kho sốt cà chua đậu hũ ( đậu hũ 50g, thịt 25g, nấm mèo 5g, cà chua 3 quả.)
    – Dưa cải, dưa giá 100g
    – 3 trái táo ta nhỏ
    Bữa phụ
    230ml sữa dành cho người bị tiểu đường
    \
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Ngoài bệnh tiểu đường là phổ biến ở người già thì người già còn hay bị mắc các bệnh sau đây: thấp khớp (70-80%), cao huyết áp, mỡ nhiễm máu, xương giòn, thiếu canxi dẫn đến bị chuột rút...Thực sự nhìn ông bà, bố mẹ bây giờ thấy thương lắm. Bị đau mà mình cũng không biết làm gì để giúp được.
    Bố mẹ mình cũng thường xuyên bị đau nhức, nhưng từ ngày mình điều chỉnh chế độ ăn uống, chế độ sinh hoạt thì sức khỏe bố mẹ cũng dần dần cải thiện. Người già nếu ngủ đủ giấc và có chế độ vận động hợp lý. Môn thể thao lý tưởng cho người lớn tuổi đó chính là đi bộ, đi bộ có thể giúp giảm nguy cơ mắc bệnh nhồi máu cơ tim, tai biến mạch máu não...
    • 1,529 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mẹ mình chuyên gia là có bệnh gì là đi ra hàng thuốc đầu dường nhờ dược sĩ kê đơn và uống. Ông bà cũng có bảo hiểm xã hội nhà nước nhưng không chịu đi khám vì kêu chờ lâu, bệnh nhẹ tự mua về uống là khỏi. Haizzzz
    Mình luôn nghĩ không nên quá lạm dụng thuốc, các cụ hay nghĩ uống thuốc là khỏi, tự điều trị bằng cách mua thuốc ở hiệu thuốc. Mình nghĩ hàng ngày nên cho các cụ ăn đầy đủ chất, uống sữa dành cho người già để bổ sung chất và tăng cường sức đề kháng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù bố mẹ mình cũng ở cùng thành phố với mình nhưng thực sự mình cũng thấy mình không quan tâm được đến bố mẹ nhiều do bận công việc, con cái. Nhiều lúc cũng thyas bản thân vô tâm khi không để ý xem sức khỏe của bố mẹ ra sao. Bảo hiểm nhân thọ giờ thì cũng không mua được vì bố mẹ mình quá tuổi rồi.
    Giống nhà em quá, 2 vợ chồng ở riêng cách nhà mẹ ruột có 20km, nhưng cuộc sống công việc, con cái, nên cũng có khi cả tháng mới về thăm mẹ 1 lần được. Giờ mẹ bắt đầu hay đau ốm, mà lúc nào con cái về thăm cũng giấu cố khỏe, mà mới thấy mình tệ thiệt luôn ấy chị. Bảo hiểm nhân thọ thì chỉ để dành đó, cái quan trọng là làm sao cải thiện sức khỏe đươc cho người lớn tuổi mới là quan trọng đó chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Mình luôn nghĩ không nên quá lạm dụng thuốc, các cụ hay nghĩ uống thuốc là khỏi, tự điều trị bằng cách mua thuốc ở hiệu thuốc. Mình nghĩ hàng ngày nên cho các cụ ăn đầy đủ chất, uống sữa dành cho người già để bổ sung chất và tăng cường sức đề kháng.
    Đúng rồi chị, thuốc tây uống nhiều cũng không tốt cho sức khỏe nữa. Mà mẹ em cũng y vậy, bệnh gì cũng không chịu đi bệnh viện đâu, cứ sợ có gì phải nằm viện con cháu phải lo, toàn tự đi ra tiệm thuốc tây mua. Nên giờ cách tốt nhất là nâng cao sức khỏe cho các cụ là ổn nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Giống nhà em quá, 2 vợ chồng ở riêng cách nhà mẹ ruột có 20km, nhưng cuộc sống công việc, con cái, nên cũng có khi cả tháng mới về thăm mẹ 1 lần được. Giờ mẹ bắt đầu hay đau ốm, mà lúc nào con cái về thăm cũng giấu cố khỏe, mà mới thấy mình tệ thiệt luôn ấy chị. Bảo hiểm nhân thọ thì chỉ để dành đó, cái quan trọng là làm sao cải thiện sức khỏe đươc cho người lớn tuổi mới là quan trọng đó chị.
    Chính vì vậy nên mình luôn phải quan tâm đến bố mẹ về đời sống tinh thần, giữ tinh thần ông bà, bố mẹ luôn vui bằng cách quan tâm, đối xử hiếu thảo với cha mẹ, ông bà...Mình ở cách bố mẹ có chưa đến 10 km mà cũng phải 1 tuần mới rẽ về một lần, vì hàng ngày đi làm là bận từ sáng đến tối.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,072 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Boost Optimum là của Nestle bạn ơi. Đây là sản phẩm dành riêng cho người lớn tuổi, phù hợp với các đối tượng sau đây:
    Đạm Whey chất lượng – tiêu hóa tốt.
    Probiotics và Prebiotics – tăng cường đề kháng và sức khỏe đường tiêu hóa.
    Không chứa Lactose, phù hợp với người dị ứng với đạm sữa bò.
    Thích hợp cho người lớn, đặc biệt là người ăn uống kém, hấp thu kém hoặc người bệnh đang trong quá trình hồi phục.
    Sữa này mỗi ngày uống mấy ly là hợp lý ạ?Hơn nữa vị như thế nào, có dễ uống không? Mình chưa biết giá cả ra sao nữa và mua ở đâu mới có? Lát mình có thời gian lên mạng tra từ tên của sữa này ra để tìm hiểu, nếu ai biết thì chia sẻ cùng cả nhà nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,408 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nhiều người mua BOOST Optimum cho bố mẹ, ông bà dùng cũng khen là vị ngon, giúp cải thiện sức khỏe tốt lắm...Mình và một số người quen đang đăng ký nhận mẫu thử và mua cho người thân dùng xem thế nào, chứ các cụ mà sức khỏe không tốt thì thực sự là lo lắng.
    Không biết cách thức đăng ký có đơn giản không nhỉ? Mẫu thử là gì hả các bạn? Nếu đơn giản thì mình đăng ký cho bố mẹ uống thử. Còn không thì đến cuối tuần, cả nhà đi siêu thị xem có sữa này không để mua cho các cụ uống hàng ngày
    • 954 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nhiều người mua BOOST Optimum cho bố mẹ, ông bà dùng cũng khen là vị ngon, giúp cải thiện sức khỏe tốt lắm...Mình và một số người quen đang đăng ký nhận mẫu thử và mua cho người thân dùng xem thế nào, chứ các cụ mà sức khỏe không tốt thì thực sự là lo lắng.
    Sữa BOOST Optimum dành cho những đối tượng nào vậy chị? Như nhà em có người bị tiểu đường có dùng được không chị ha? Mình đăng ký nhận mẫu thử ở đâu được chị ha.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_susu Xem bài viết
    Mẹ mình không thích uống sữa kia. Bà bảo uống sữa bị đầy bụng. Còn bố mình thì kiểu sữa chỉ dành cho phụ nữ và trẻ con, nam giới/đàn ông không cần dùng. Có lần mình mua sữa cho ông bà uống mà ông bà không uông, để hết cả hạn. Sau đó mình chán, không mua sữa cho ông bà nữa. Có thực phẩm nào bổ sung dưỡng chất thay thế cho sữa không các mẹ nhỉ?
    Mình nghĩ rằng sữa là nguồn dinh dưỡng hoàn hảo cho cả trẻ nhỏ lẫn người lớn. Mình thấy sữa BOOST Optimum cho bố mẹ hay ông bà uống là rất phù hợp, sữa này vị ngon, giàu dưỡng chất, lại được nhập khẩu từ Thụy Sĩ nên chất lượng lắm.
    • 954 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Không biết cách thức đăng ký có đơn giản không nhỉ? Mẫu thử là gì hả các bạn? Nếu đơn giản thì mình đăng ký cho bố mẹ uống thử. Còn không thì đến cuối tuần, cả nhà đi siêu thị xem có sữa này không để mua cho các cụ uống hàng ngày
    Em cũng đang thắc mắc về cách thức nhận mẫu thử đây, chứ giờ nhìn sức khỏe mấy người lớn trong nhà giảm đi nhất là mùa mưa gió này hay đau ốm nữa nên em quan tâm sản phẩm nào cải thiện sức khỏe lắm.