TIN TÀI TRỢ.

Mùa tựu trường, những bữa ăn mẹ cần quan tâm trong 1 ngày để con luôn vui khỏe

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 197 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 358 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Hi thèm quá. Thèm hộp sữa mát quá. Sữa Milo có thể dùng trong cả ngầy đâu phải chỉ bữa sáng và xế đâu các mẹ.
    Đây các mẹ nè. sữa uống MILO với công thức đặc chế dành riêng cho bữa sáng cho trẻ, bổ sung ba loại ngũ cốc: yến mạch, gạo lứt và lúa mì cùng với sữa và lúa mạch. Sản phẩm có tỉ lệ các chất dinh dưỡng đạm – đường – chất béo đã cân đối theo Bảng nhu cầu Dinh dưỡng khuyến nghị cho người Việt Nam của Viện Dinh Dưỡng – Bộ Y Tế. Dùng cho bữa sáng tiện lơi, đương nhiên dùng bữa nào cũng được hết, đừng ăn thay bữa chính nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi fuxu Xem bài viết
    Đây các mẹ nè. sữa uống MILO với công thức đặc chế dành riêng cho bữa sáng cho trẻ, bổ sung ba loại ngũ cốc: yến mạch, gạo lứt và lúa mì cùng với sữa và lúa mạch. Sản phẩm có tỉ lệ các chất dinh dưỡng đạm – đường – chất béo đã cân đối theo Bảng nhu cầu Dinh dưỡng khuyến nghị cho người Việt Nam của Viện Dinh Dưỡng – Bộ Y Tế. Dùng cho bữa sáng tiện lơi, đương nhiên dùng bữa nào cũng được hết, đừng ăn thay bữa chính nha.
    MÌnh hiểu là không cho trẻ ăn linh tinh, nhưng hoàn cảnh nơi mình sống có thể khác các mẹ, nhiều hôm mệt do thời tiết chả buồn ăn cơm hoặc do người mệt, bé ko ăn bữa chính mà uống sữa thì chiều con chớ. Sữa Milo có chất Protomalt® (chiết xuất từ mầm lúa mạch 1.4%) bột cacao, các khoáng chất nên đảm bảo dinh dưỡng mà
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phantuyetnga Xem bài viết
    Mình thấy bữa sáng rất quan trọng, vì cung cấp năng lượng cho con cả 1 ngày dài. Bữa giờ bé nhà mình bắt đầu đi học lại mình cũng cố gắng dậy sớm để làm đồ ăn sáng cho bé. Milo thì con mìn mê tít rồi, không cần phải ép cũng tự động 2 hộp mỗi ngày.
    Mùa tựu trường sẽ hơi xáo trộn thời gian biểu ban đầu khi bé đang quen với việc được ở nhà và đi học, nên việc có sữa bổ sung thêm vào bữa ăn sáng hay sữa cho bữa sáng như Milo yến mạch quá thiết thực luôn ấy. Đều đặn như mình còn có hôm dậy trễ, ảnh hưởng tới cả bữa sáng của cả nhà nữa. Vậy nên biết ơn Milo lắm lắm ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mùa tựu trường sẽ hơi xáo trộn thời gian biểu ban đầu khi bé đang quen với việc được ở nhà và đi học, nên việc có sữa bổ sung thêm vào bữa ăn sáng hay sữa cho bữa sáng như Milo yến mạch quá thiết thực luôn ấy. Đều đặn như mình còn có hôm dậy trễ, ảnh hưởng tới cả bữa sáng của cả nhà nữa. Vậy nên biết ơn Milo lắm lắm ấy.
    Bữa sáng là bữa ăn quan trọng trong ngày, cần cung cấp từ 25-30% năng lượng cho cả ngày. Tuy nhiên, thực phẩm ăn sáng của trẻ chưa đa dạng và chưa đảm bảo nhu cầu dinh dưỡng do bữa ăn vội buổi sáng đấy các mẹ ạ. nên bổ sung 1 hộp sữa vào bữa sáng là thông minh đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhochn03 Xem bài viết
    Bữa sáng là bữa ăn quan trọng trong ngày, cần cung cấp từ 25-30% năng lượng cho cả ngày. Tuy nhiên, thực phẩm ăn sáng của trẻ chưa đa dạng và chưa đảm bảo nhu cầu dinh dưỡng do bữa ăn vội buổi sáng đấy các mẹ ạ. nên bổ sung 1 hộp sữa vào bữa sáng là thông minh đấy.
    Tớ vẫn có hơi sờ sợ uống quá nhiều sữa dễ mất cân đối dinh dưỡng ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 216 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dùng sữa Milo đánh sinh tố thơm ngon lắm các mẹ đã mẹ nào thử chưa, nhà mình đã từng làm thạch từ sữa milo, làm kem sữa milo... nói chung ứng dụng nhiều hay ho lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 216 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ vẫn có hơi sờ sợ uống quá nhiều sữa dễ mất cân đối dinh dưỡng ấy.
    Con bạn uống liên tục ngày bao hôm sữa mà bạn sợ thế. Ngày 4 hộp thì chả phải nghĩ đâu. Nhà tớ mừng không kịp ấy. Trẻ con uonsg sữa theo phong trào, có khi theo sở thích, nhưng hay thay đổi lắm. Sữa mình cho là tốt, ngon bổ thì con không thích ấy. Nên nương theo sở thích của con bạn ạ
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa MILO là của NESTLÉ nhỉ, khi đưa mầm lúa mạch vào đã giảm bớt 40% thành phần đường chuyển hoá nhanh (sữa thường có nhiều loại đường này) và bổ sung ng thêm 80% thành phần đường chuyển hoá chậm giúp duy trì năng lượng lâu dài. Mầm yến mạch còn gọi là Protomalt chứa một lượng đạm, axít béo, các vitamin và khoáng chất nên đảm bảo bữa ăn cần nhiều năng lượng như bữa sáng và xế chiều. Ở lớp mẫu giáo tầm 9h30 các con được uống 1 hộp sữa bổ sung dưỡng chất và buổi chiều lúc 4h cũng được uống 1 hộp sữa nên đấy chính là các bữa cần được bổ sung dưỡng chất. Khi trẻ lên tiểu học thì ba mẹ cần trang bị vào cặp sách của con ít nhất 1 hộp sữa để dùng trong ngày khi con ở trường ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 216 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn này phân tích đầy đủ thế. Ở mẫu giáo được lo bữa ăn đầy đủ bao nhiêu thì lên tiểu học giảm hẳn bấy nhiêu, mình cho con tự chọn sữa mang đến lớp bạn ạ, nhưng hôm nào cũng hỏi xem con đã bỏ sữa vào cặp chưa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi motnhoc208 Xem bài viết
    Sữa MILO là của NESTLÉ nhỉ, khi đưa mầm lúa mạch vào đã giảm bớt 40% thành phần đường chuyển hoá nhanh (sữa thường có nhiều loại đường này) và bổ sung ng thêm 80% thành phần đường chuyển hoá chậm giúp duy trì năng lượng lâu dài. Mầm yến mạch còn gọi là Protomalt chứa một lượng đạm, axít béo, các vitamin và khoáng chất nên đảm bảo bữa ăn cần nhiều năng lượng như bữa sáng và xế chiều. Ở lớp mẫu giáo tầm 9h30 các con được uống 1 hộp sữa bổ sung dưỡng chất và buổi chiều lúc 4h cũng được uống 1 hộp sữa nên đấy chính là các bữa cần được bổ sung dưỡng chất. Khi trẻ lên tiểu học thì ba mẹ cần trang bị vào cặp sách của con ít nhất 1 hộp sữa để dùng trong ngày khi con ở trường ấy.
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hp4n Xem bài viết
    Bạn này phân tích đầy đủ thế. Ở mẫu giáo được lo bữa ăn đầy đủ bao nhiêu thì lên tiểu học giảm hẳn bấy nhiêu, mình cho con tự chọn sữa mang đến lớp bạn ạ, nhưng hôm nào cũng hỏi xem con đã bỏ sữa vào cặp chưa.
    Mình thấy ngoài sữa hộp ống hút ra không còn gì ngon hơn, bổ hơn cho con mang đi học ấy. Bánh keoj thì mình không thích, có chăng là bánh chocopie con thích và kèm thêm 1 sữa Milo thì được,còn kẹo nhà mình không khuyến khích, Mình cũng luon dăn ăn gì thì ăn, ăn xong phải uống nước xúc miệng kỹ để bảo vệ răng.
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhớ lại cũng có nhiều hôm con không mang sữa theo, hết sữa mình không biết mà mua kịp, nên hôm ấy mình khá áy náy, mà cho tiền con mua sữa ở cổng mình không muốn con có thói quen tiêu tiền sớm nên dặn con là cần uống nước trước khi khát. Thôi thì họa hoằn mới như vậy, con có bữa đủ bữa thiếu càng thèm cũng là tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 358 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhớ lại cũng có nhiều hôm con không mang sữa theo, hết sữa mình không biết mà mua kịp, nên hôm ấy mình khá áy náy, mà cho tiền con mua sữa ở cổng mình không muốn con có thói quen tiêu tiền sớm nên dặn con là cần uống nước trước khi khát. Thôi thì họa hoằn mới như vậy, con có bữa đủ bữa thiếu càng thèm cũng là tốt.
    haha, má này tự động viên mình. Hay cho câu "con có bữa đủ bữa thiếu càng thèm cũng là tốt".
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    haha, má này tự động viên mình. Hay cho câu "con có bữa đủ bữa thiếu càng thèm cũng là tốt".
    Ô thật mà. Con mình ăn tốt, thiếu sữa là thèm là nhắc luôn mồm ấy. Những hôm chưa kịp mua là mẹ bận quá nên ko nhớ, về úp mặt kiểm điểm với con đấy. Trẻ con ăn được là nhu cầu ăn cao lắm. Mình còn hãm ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ô thật mà. Con mình ăn tốt, thiếu sữa là thèm là nhắc luôn mồm ấy. Những hôm chưa kịp mua là mẹ bận quá nên ko nhớ, về úp mặt kiểm điểm với con đấy. Trẻ con ăn được là nhu cầu ăn cao lắm. Mình còn hãm ấy.
    Bạn chia sẻ việc hãm ăn đi ạ. Mình không thích con quá mập, chỉ cần khỏe, dong dỏng có da thịt là đẹp ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình nó rền rĩ vì hết sữa luôn ấy. Mình không dám để quá nhiêu sữa trong nhà, có hôm vừa mua đã hết rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Con các mẹ mê ăn thích quá ạ. Nhà em cả 2 đứa đều trông gầy gầy, vỗ gì cũng không béo mới chán.

Con mình nó rền rĩ vì hết sữa luôn ấy. Mình không dám để quá nhiêu sữa trong nhà, có hôm vừa mua đã hết rồi.
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con các mẹ mê ăn thích quá ạ. Nhà em cả 2 đứa đều trông gầy gầy, vỗ gì cũng không béo mới chán.
    Gầy béo là tùy thể trạng và sự hấp thụ của mỗi con không hẳn do mẹ chăm tốt hay ít tốt hơn nhé, cũng không phải do uống nhiều sữa mà con khỏe. Chỉ là trẻ con nó khỏe sẵn thì nó vận động nhiều, và bố mẹ cũng khuyến khích con vận động cơ nên nó cần nhiều năng lượng, nên nó ăn tốt, ăn tốt quen mồm thì nhu cầu ăn cứ thể như thói quen ấy. bạn cho con vận động nhiều vào, đảm bảo con ăn ngon miệng đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 358 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui công nhận ạ. 2 bạn nhà mình hôm nào được đi công viên tối đó về ăn nhanh và ngon miệng lắm, hôm làm 3 lần xới cơm đấy. Bữa tối kết thúc được 15-20 phút lại thỏ thẻ con uống sữa rồi đánh răng luôn nhé mẹ.

Gầy béo là tùy thể trạng và sự hấp thụ của mỗi con không hẳn do mẹ chăm tốt hay ít tốt hơn nhé, cũng không phải do uống nhiều sữa mà con khỏe. Chỉ là trẻ con nó khỏe sẵn thì nó vận động nhiều, và bố mẹ cũng khuyến khích con vận động cơ nên nó cần nhiều năng lượng, nên nó ăn tốt, ăn tốt quen mồm thì nhu cầu ăn cứ thể như thói quen ấy. bạn cho con vận động nhiều vào, đảm bảo con ăn ngon miệng đấy.
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui công nhận ạ. 2 bạn nhà mình hôm nào được đi công viên tối đó về ăn nhanh và ngon miệng lắm, hôm làm 3 lần xới cơm đấy. Bữa tối kết thúc được 15-20 phút lại thỏ thẻ con uống sữa rồi đánh răng luôn nhé mẹ.
    Vận động nhiều vào bạn ạ, công viên có mạng nhện leo trèo ấy, không sợ ngã đâu, nhiều bé treo lên con mạnh dạn hơn, có nhiều vận động mới tiêu hóa các dưỡng chất trong thức ăn, trong sữa uống, rồi con mới cao lớn chứ. À mình có mang sữa Milo và nước lọc cho con chơi mệt xong là uống đấy. Lúc khát nước uồng vào lắm.
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cậu cho con vận động nhiều con sẽ muốn ăn muốn uống. Tập dần sẽ ăn uống và ngủ tốt thôi.