TIN TÀI TRỢ.

Mùa tựu trường, những bữa ăn mẹ cần quan tâm trong 1 ngày để con luôn vui khỏe

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 197 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,650 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi latecommer Xem bài viết
    Nhiều mẹ hỏi thành phần của Milo giờ ra chơi là gì?
    MILO Giờ ra chơi cung cấp đủ các dưỡng chất đạm, chất béo và chất bột đường, cung cấp thêm nhiều khoáng chất khác như sắt, vitamin,.. Sản phẩm với nguồn năng lượng từ mầm lúa mạch của công thức Activ-Go vươn xa sẽ giúp trẻ luôn năng động, tỉnh táo để tiếp tục học tập trong khoảng thời gian còn lại trong ngày.
    với những thành phần từ lúa mach và đạm con đã đủ no rùi thế nên bố mẹ cũng không quá lo lắng bổ sung thêm nhiều quá các chát cho con, với milo mỗi ngày thì mẹ nhẹ nhàng hơn trong việc bổ sung dinh dưỡng cho con yêu sao cho đủ chất rùi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 749 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    với mỗi ngày 1 thực đơn mẹ cháu chọn thực đơn nhẹ nhàng nhưng luôn có milo mỗi ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 307 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaDieu Xem bài viết
    với mỗi ngày 1 thực đơn mẹ cháu chọn thực đơn nhẹ nhàng nhưng luôn có milo mỗi ngày
    thực ra không cần cho trẻ ăn quá nhiều chỉ cần đủ dinh dưỡng là con no lâu mà
    • 359 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Banzai Xem bài viết
    Bé nhà mình năm nay tám tuổi, Milo luôn là bạn đồng hành của con suất từ những năm đầu tiên của bậc tiểu học. Mình thì còn rất thích, nên Minogue bữa sáng và Milo giờ ra chơi là bộ đôi không thể thiếu mỗi khi con đến trường. Từ khi có bộ đôi này con mình đi học về không còn uể oải như trước nữa.
    sự thay đổi tuyệt vời khi dinh dưỡng đầy đủ đúng không chị? nhìn con uể oải đi học bố mẹ cũng nản , khi tinh thần con sảng khoái con sẽ tự lập rát nhiều đó ạ
    Đúng vậy mẹ nó nhỉ, khi con co đủ dinh dưỡng thì con sẽ không bị mệt mỏi, ngươif lúc nào cũng tràn đầy năng lượng và giúp con thoả sức sáng tạo. Hơn nữa con cũng sẽ k đòi ăn quà vặt mà có hại cho hệ tiweu hoá của con nữa.
    • 359 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran. Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blackfriday15 Xem bài viết
    Nhà e bây giờ cũng là bộ đôi Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi là bạn đồng hành của con. Milo giờ ra chơi giúp con bổ sung thêm năng lượng để tiếp sức thời gian còn lại của buổi học, rất là tốt đối với các bé mới chuyển từ mẫu giáo lên tiểu học ạ.
    giờ ra chơi và giờ cuối giờ chiều con mình vận động thêm môn ngoại khoá nên milo là số 1 trong balo con trước cả sách vơ, con soạn nhanh lắm
    Chuẩn luôn mẹ nó, nhất lại là món yêu thích của con thì lại càng nhanh mẹ nó nhỉ. Con em giờ k thể k coa Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi
    • 663 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình năm nay tám tuổi, Milo luôn là bạn đồng hành của con suất từ những năm đầu tiên của bậc tiểu học. Mình thì còn rất thích, nên Minogue bữa sáng và Milo giờ ra chơi là bộ đôi không thể thiếu mỗi khi con đến trường. Từ khi có bộ đôi này con mình đi học về không còn uể oải như trước nữa.
    sự thay đổi tuyệt vời khi dinh dưỡng đầy đủ đúng không chị? nhìn con uể oải đi học bố mẹ cũng nản , khi tinh thần con sảng khoái con sẽ tự lập rát nhiều đó ạ
    Hôm nào mà mẹ vội quên bỏ vào Balo hộp Milo giờ ra chơi là biết ngay mẹ nó ạ, đi học về con cứ cấm cảu ý.  Mình phải cảm ơn Milo vì đã có nhưngz sản phẩm rất tốt và tiện dụng cho các con.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,130 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nào mà mẹ vội quên bỏ vào Balo hộp Milo giờ ra chơi là biết ngay mẹ nó ạ, đi học về con cứ cấm cảu ý.  Mình phải cảm ơn Milo vì đã có nhưngz sản phẩm rất tốt và tiện dụng cho các con.
    Hâhha.. Có vẻ như ngày nào cũng giống nhau mẹ nó nhỉ. Cu cậu nhà em đi học về mà căn nhăn thì in như rằng do mẹ quên sữa cho cu cậu. Giờ sáng nào cu cậu cũng hỏi mẹ cho sữa Milo cho con chưa?
    • 663 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuycz Xem bài viết
    MILO Giờ ra chơi cung cấp đủ các dưỡng chất đạm, chất béo và chất bột đường, cung cấp thêm nhiều khoáng chất khác như sắt, vitamin,.. Sản phẩm với nguồn năng lượng từ mầm lúa mạch của công thức Activ-Go vươn xa sẽ giúp trẻ luôn năng động, tỉnh táo để tiếp tục học tập trong khoảng thời gian còn lại trong ngày.
    với những thành phần từ lúa mach và đạm con đã đủ no rùi thế nên bố mẹ cũng không quá lo lắng bổ sung thêm nhiều quá các chát cho con, với milo mỗi ngày thì mẹ nhẹ nhàng hơn trong việc bổ sung dinh dưỡng cho con yêu sao cho đủ chất rùi
    Vâng Milo cũng cấp đủ 4 nhóm dưỡng chất: đường, chất béo, đạm, vitamin và chất sơ nên con luôn được cũng cấp và đảm bảo đủ dưỡng chất và năng lượng.
    • 663 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieubohb Xem bài viết
    Ăn nhiều mà không đủ chất thì vẫn thành thiếu mẹ nó nhỉ.quan trọng là lượng thức ăn và lượng canxi cũng như dưỡng chất các con hấp thụ được là bao nhiêu. Thế nên các mẫu chú ý cho con ăn chất lượng hơn là số lượng ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,130 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhiều khi em nghĩ ăn sáng rùi còn phải thêm hộp milo sáng có nhiều quá không ? nhưng em tuỳ bụng dạ của con nếu con ăn hết được thì hết không thì cho con hộp milo cho an toàn
    Tuỳ khả năng của con mà mẹ nó chuẩn bị thức ăn cho con mẹ nó ạ.Mẹ với em ăn xong một lúc có thể uống được hai hộp sữa. Thế nên bữa sáng nhà em lúc nào cũng có thêm một hộp sữa Milo bữa sáng và kèm theo một hộp Milo giờ ra chơi để cho con bổ sung trong quá trình học tập.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 576 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieubohb Xem bài viết
    Ăn nhiều mà không đủ chất thì vẫn thành thiếu mẹ nó nhỉ.quan trọng là lượng thức ăn và lượng canxi cũng như dưỡng chất các con hấp thụ được là bao nhiêu. Thế nên các mẫu chú ý cho con ăn chất lượng hơn là số lượng ạ.
    Đúng ạ, các mẹ nên quan tâm tới chất hơn là lượng. Lượng nhiều mà k hấp thụ đc dễ gây béo phì đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,130 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng Milo cũng cấp đủ 4 nhóm dưỡng chất: đường, chất béo, đạm, vitamin và chất sơ nên con luôn được cũng cấp và đảm bảo đủ dưỡng chất và năng lượng.
    Milo buổi sáng với  tỉ lệ cân bằng đảm tinh bột chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng được cung cấp nguồn năng lượng dồi dào đầu tiên cho buổi sáng, Con Milo giờ ra chơi đảm bảo cung cấp dưỡng chất đạm Chất béo và chất bột đường cung cấp thêm các chất khác như sắt vitamin... giúp con luôn tỉnh táo vaf.  tập trung trong những giờ học còn lại
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 307 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon219 Xem bài viết
    đúng là thời điểm nào trong ngày cũng quan trọng với bé hết à, nhưng mình thấy buổi sáng là quan trọng nhất cho bé nè, có mẹ nào đồng quan điểm với mình không
    bữa sáng quan trọng mà mẹ, chính vì vậy mẹ luôn luôn duy trì cho con một bữa sáng lành mạnh nha
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 307 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo buổi sáng với  tỉ lệ cân bằng đảm tinh bột chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng được cung cấp nguồn năng lượng dồi dào đầu tiên cho buổi sáng, Con Milo giờ ra chơi đảm bảo cung cấp dưỡng chất đạm Chất béo và chất bột đường cung cấp thêm các chất khác như sắt vitamin... giúp con luôn tỉnh táo vaf.  tập trung trong những giờ học còn lại
    đúng chị ạ, em thấy rõ ràng sự khác nhau của nạp năng lượng với các con yêu, bỏ qua những ngày mệt mỏi oải khi đi học, năng lượng đầy đủ khiến con yêu sảng khoái và minh mẫn ngay đàu buổi sáng luôn đó, Milo bữa sáng tiện lắm luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,650 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dạ em có ngâm cứu và Tim hiểu rùi, với sự cân bằng dinh dưỡng 1 cách khoa học em không còn quá lo lắng việc thừa hay thiếu cho con nữa, với mỗi định lượng có sẵn trong Milo mẹ thảoi mái cho con đến trường với nguồn dinh dưỡng có sẵn mà không còn lo lắng nữa đâu a
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,650 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi babyque Xem bài viết
    Đúng ạ, các mẹ nên quan tâm tới chất hơn là lượng. Lượng nhiều mà k hấp thụ đc dễ gây béo phì đấy ạ.
    . quả thật đúng như mẹ nói, nuôi con bây giờ cần khoa học và thông mình mẹ ạ, chứ không Theo truyền thống ép con ăn nhiều cơm cho thật no được nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 307 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước đây em ép con ăn nhiều, con thì ăn chậm cuối cùng chẳng ăn được bao nhiều, giờ 2 hộp milo bữa sáng và bữa phụ thêm bữa chính ở nhà nên mẹ khỏi lo lắng luôn ý
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 749 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuỳ khả năng của con mà mẹ nó chuẩn bị thức ăn cho con mẹ nó ạ.Mẹ với em ăn xong một lúc có thể uống được hai hộp sữa. Thế nên bữa sáng nhà em lúc nào cũng có thêm một hộp sữa Milo bữa sáng và kèm theo một hộp Milo giờ ra chơi để cho con bổ sung trong quá trình học tập.
    em cũng nghĩ mỗi con có 1 cơ thể hấp thụ riêng nên dinh dưỡng cho con ntn hợp lý là được, không cần ép con ăn quá nhiều đâu a
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,650 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blackfriday15 Xem bài viết
    Chuẩn luôn mẹ nó, nhất lại là món yêu thích của con thì lại càng nhanh mẹ nó nhỉ. Con em giờ k thể k coa Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi
    milo bữa sáng và milo giờ ra chơi đã giúp bé yêu nạp năng lượng cho 1 ngày thật sảng khoái, khi cơ thể có đủ năng lượng thì các con học tấp sẽ tốt hơn rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 749 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng nghĩ vậy, các con tiêu thụ năng lượng nhanh lắm, mỗi sáng thức dậy tỉnh táo với milo bữa sáng , học xong mệt mỏi giữa buổi con lại nạp thêm hộp milo nưã , cha mẹ không có bên cạnh nhưng con yêu vẫn chủ động hoàn toàn, vệ sinh và dinh dưỡng