TIN TÀI TRỢ.

Mùa tựu trường, những bữa ăn mẹ cần quan tâm trong 1 ngày để con luôn vui khỏe

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 197 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motnhoc208 Xem bài viết
    Cậu cho con vận động nhiều con sẽ muốn ăn muốn uống. Tập dần sẽ ăn uống và ngủ tốt thôi.
    Nhà mình xa công viên và vườn hoa. Mình cố gắng vậy. Cảm ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhochn03 Xem bài viết
    Nhà mình xa công viên và vườn hoa. Mình cố gắng vậy. Cảm ơn các mẹ.
    Có nhiều cách mà. Sáng và chiều bạn cho con chơi ở sân trường ấy. Hoặc trong ngày nghỉ con chơi trong ngõ cũng được mà. Hoặc chơi trong nhà, có nhiều trò chơi vận động trong nhà ấy. Mình chơi với con thì mình mệt trước con đấy, thích hơn là rủ trẻ con quanh đó sang chơi, thì vẫn mệt mình vì nhà bừa bộn. Dần dần trẻ con đua nhau sẽ thích ăn, thích uống sữa cho mà xem. Bạn cứ thử như mình nói nhé. Hiệu quả lắm ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motnhoc208 Xem bài viết
    Có nhiều cách mà. Sáng và chiều bạn cho con chơi ở sân trường ấy. Hoặc trong ngày nghỉ con chơi trong ngõ cũng được mà. Hoặc chơi trong nhà, có nhiều trò chơi vận động trong nhà ấy. Mình chơi với con thì mình mệt trước con đấy, thích hơn là rủ trẻ con quanh đó sang chơi, thì vẫn mệt mình vì nhà bừa bộn. Dần dần trẻ con đua nhau sẽ thích ăn, thích uống sữa cho mà xem. Bạn cứ thử như mình nói nhé. Hiệu quả lắm ấy
    Con uống sữa nào cũng tốt cả bạn nhé. Sữa mình hướng cho con, con không thích lúc này, sẽ thích lúc khác. Con mà thành thói quen uống sữa thì sẽ uống hết các loại sữa, sữa Milo yến mạch khá ngon khi uống lạnh, bạn để lạnh qua đêm hoặc bỏ vào trước 15 phút cũng man mát rồi. Đảm bảo là bé thích mê
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 216 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Con uống sữa nào cũng tốt cả bạn nhé. Sữa mình hướng cho con, con không thích lúc này, sẽ thích lúc khác. Con mà thành thói quen uống sữa thì sẽ uống hết các loại sữa, sữa Milo yến mạch khá ngon khi uống lạnh, bạn để lạnh qua đêm hoặc bỏ vào trước 15 phút cũng man mát rồi. Đảm bảo là bé thích mê
    Đúng rồi, không cứ là Milo nếu bé chưa thích, nhưng nếu bạn cho bé uống vào bữa sáng thì nên chọn sữa có bổ sung thêm ba loại ngũ cốc dinh dưỡng gồm yến mạch, gạo lứt và lúa mì, cung cấp đầy đủ dưỡng chất cần thiết như canxi, chất xơ, vitamin và khoáng chất,… cùng tỉ lệ cân bằng đạm – đường – chất béo thì ổn hơn vì là bữa sáng mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 216 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mùa tựu trường sẽ hơi xáo trộn thời gian biểu ban đầu khi bé đang quen với việc được ở nhà và đi học, nên việc có sữa bổ sung thêm vào bữa ăn sáng hay sữa cho bữa sáng như Milo yến mạch quá thiết thực luôn ấy. Đều đặn như mình còn có hôm dậy trễ, ảnh hưởng tới cả bữa sáng của cả nhà nữa. Vậy nên biết ơn Milo lắm lắm ấy.
    Các mẹ cho bé ăn sữa cùng với ngũ cốc ăn sáng ấy, vừa mềm vừa giòn ăn như bim bim nhiều bé thích đấy. Thêm một hộp sữa Milo yến mạch là no và đủ dinh dưỡng rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hp4n Xem bài viết
    Các mẹ cho bé ăn sữa cùng với ngũ cốc ăn sáng ấy, vừa mềm vừa giòn ăn như bim bim nhiều bé thích đấy. Thêm một hộp sữa Milo yến mạch là no và đủ dinh dưỡng rồi.
    Milo yến mạch hộp 200ml ấy. Uống no phết.
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hp4n Xem bài viết
    Đúng rồi, không cứ là Milo nếu bé chưa thích, nhưng nếu bạn cho bé uống vào bữa sáng thì nên chọn sữa có bổ sung thêm ba loại ngũ cốc dinh dưỡng gồm yến mạch, gạo lứt và lúa mì, cung cấp đầy đủ dưỡng chất cần thiết như canxi, chất xơ, vitamin và khoáng chất,… cùng tỉ lệ cân bằng đạm – đường – chất béo thì ổn hơn vì là bữa sáng mà.
    nhu cầu dinh dưỡng của trẻ con tầm 6-12 tuổi ngày càng tăng, tuổi mới lớn tâm sinh lý cũng thay đổi về những cảm xúc mới – có thể dẫn đến ăn quá nhiều, bỏ bữa hoặc nhịn ăn. Bố mẹ theo dõi các chế độ ăn uống phù hợp với cơ thể của con cũng như vận động để chuẩn bị bữa ăn gia đình hợp khẩu vị cho các con và thêm nữa là luôn nhớ đến hoa quả và sữa bổ sung cho tuổi đang lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 358 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo yến mạch hộp 200ml ấy. Uống no phết.
    Sữa MILO có bộ đôi MILO Bữa sáng và MILO Giờ ra chơi có dạng hộp pha sẵn rất tiện lợi cho bé mang theo đến trường mỗi ngày nên mẹ hoàn toàn yên tâm rồi. Trẻ uống sữa đều đặn mỗi ngày đến trường, con không còn uể oải mệt mỏi vào buổi sáng và chiều mà lúc nào cũng năng động, vui tươi, cùng với vận động hộ lý các chỉ số như chiều cao, cân nặng cải thiện rõ rệt.
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là bữa ăn sáng vô cùng quan trọng với con luôn á, mà mình nghĩ thì không những với con mà ngay cả người lớn cũng rất quan trọng, vậy nên mỗi buổi sáng mình luôn cố gắng cho bé ăn đầy đủ dinh dưỡng vào buổi sáng
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi fuxu Xem bài viết
    Sữa MILO có bộ đôi MILO Bữa sáng và MILO Giờ ra chơi có dạng hộp pha sẵn rất tiện lợi cho bé mang theo đến trường mỗi ngày nên mẹ hoàn toàn yên tâm rồi. Trẻ uống sữa đều đặn mỗi ngày đến trường, con không còn uể oải mệt mỏi vào buổi sáng và chiều mà lúc nào cũng năng động, vui tươi, cùng với vận động hộ lý các chỉ số như chiều cao, cân nặng cải thiện rõ rệt.
    Ngày xưa mình nhớ hồi Milo chỉ có dạng bột thôi, nên pha buổi sáng cho con uống trước khi đến trường thì ok nè, nhưng giờ ra chơi thì không sao làm được, vậy nên bây giờ có dạng hộp thì quá tiện cho con mang theo rồi
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông thường thì buổi sáng mình hay làm bánh mì với trứng cho bé, bé thích lắm, và không quên là dặm thêm 1 hộp Milo nha Có khi thì mình cũng cho bé ăn ở ngoài nhưng cũng hạn chế lắm ạ
    • 69 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ối vô hóng mới biết là bữa phụ cũng quan trọng với con như vậy luôn á. Bình thường mình cũng nghĩ ăn sáng là xong, giờ ra chơi con ăn bánh j đó cho vui thôi. nhưng giờ chắc mình phải nhìn lại, ăn vặt trong giờ ra chơi có khi lại không tốt lắm. Chắc học theo các mẹ là mang 1 hộp Milo cho con mang theo thì đầy đủ năng lượng hơn nhỉ
    • 69 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaphuongtantruong Xem bài viết
    Thông thường thì buổi sáng mình hay làm bánh mì với trứng cho bé, bé thích lắm, và không quên là dặm thêm 1 hộp Milo nha Có khi thì mình cũng cho bé ăn ở ngoài nhưng cũng hạn chế lắm ạ
    À, thông thường mình hay cho con ăn ở ngoài mẹ ạ, vì thật ra cũng muốn cho con ăn ở nhà lắm nhưng mà buổi sáng cả mẹ con đánh vật nhau thì gần trễ giờ luôn á, nên không thường xuyên nấu bữa sáng được. Mình hay cho con uống sữa này sữa kia mà k nghĩ bé thích gì, chắc lần này mình sẽ hỏi bé thích Milo không, để chiều theo sở thích của bé thì hay hơn
    • 284 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaliti10 Xem bài viết
    À, thông thường mình hay cho con ăn ở ngoài mẹ ạ, vì thật ra cũng muốn cho con ăn ở nhà lắm nhưng mà buổi sáng cả mẹ con đánh vật nhau thì gần trễ giờ luôn á, nên không thường xuyên nấu bữa sáng được. Mình hay cho con uống sữa này sữa kia mà k nghĩ bé thích gì, chắc lần này mình sẽ hỏi bé thích Milo không, để chiều theo sở thích của bé thì hay hơn
    Nhà mình thì cũng đánh vật với nhau mỗi sáng đây, nhưng mà từ từ rút ra kinh nghiệm cho con bạn ạ. Cho bé ngủ sớm chút, dậy sớm chút, để cố gắng cho con ăn sáng tại nhà thì ngon và an toàn hơn á mẹ. Với lại mình cũng hay cho con uống Milo vào buổi sáng, và nay thì có 1 hộp để giờ ra chơi con uống luôn
    • 284 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi latecommer Xem bài viết
    Nhiều mẹ hỏi thành phần của Milo giờ ra chơi là gì?
    MILO Giờ ra chơi cung cấp đủ các dưỡng chất đạm, chất béo và chất bột đường, cung cấp thêm nhiều khoáng chất khác như sắt, vitamin,.. Sản phẩm với nguồn năng lượng từ mầm lúa mạch của công thức Activ-Go vươn xa sẽ giúp trẻ luôn năng động, tỉnh táo để tiếp tục học tập trong khoảng thời gian còn lại trong ngày.
    Nhờ các mẹ mà mình cũng hiểu hơn về năng lượng vào giờ ra chơi cho con á, từ đó mà bổ sung năng lượng tốt hơn cho con nè, chứ ăn vặt tùm lum thì cũng không hay lắm
    • 284 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà thiệt ra báo cáo với các mẹ là không chỉ có bé thích đâu hén, mà cả nhà mình ai cũng thích Milo, và còn làm nhiều thức uống, món ăn để thay đổi khẩu bị nữa á
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon219 Xem bài viết
    Mà thiệt ra báo cáo với các mẹ là không chỉ có bé thích đâu hén, mà cả nhà mình ai cũng thích Milo, và còn làm nhiều thức uống, món ăn để thay đổi khẩu bị nữa á
    Ui, thế mẹ hay làm món nào thế ạ, chỉ mình với, để đổi dc nhiều khẩu vị cho bé và cả nhà luôn
    • 284 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaphuongtantruong Xem bài viết
    Ui, thế mẹ hay làm món nào thế ạ, chỉ mình với, để đổi dc nhiều khẩu vị cho bé và cả nhà luôn
    Mình thường làm các loại sinh tố, rồi cho 1 hộp Milo vào xay chung, không thì có bột thì rắc bột lên, làm rau câu nè mẹ, cũng thơm ngon lắm á.