Hôm rồi con theo cơ quan bố đi du lịch hè 1 tuần, gớm khổ lúc nó ở nhà quậy phá suốt buổi em chỉ mong có ai đó đem con đi chơi xa vài ngày cho mình được thở một chút, vậy mà khi em í đi thật rồi thì chẳng hiểu sao lại nhớ thế không biết :v Ở nhà một mình rảnh rang chán quá, em “lang thang” trên WTT cả ngày trời mới tình cờ phát hiện ra cuộc thi này hay cực các mẹ ạ, cuộc thi có tên là “Truy tìm bé siêu cao”.

Ban đầu nghe qua có vẻ lớn lao lắm, tham gia chắc cũng nhiều bước phức tạp mà mình thì “lười chảy thây” nên em tính lướt qua rồi, nhưng cuối cùng nghĩ thế nào lại cứ bấm vào xem chơi cho biết. Ai dè đọc xong thấy thể lệ rất đơn giản, đúng như cái tên của nó, đây là một cuộc thi về chiều cao của các bé, nói nôm na dễ hiểu hơn đó là thi xem ai cao hơn đó cả nhà. Chỉ cần một thao tác đơn giản, chụp hình con với thước đo chiều cao rồi gửi về cho WTT là xong, bé nào có chiều cao nổi bật nhất theo từng khung tuổi sẽ là người chiến thắng.

Cơ mà điều đáng quan tâm nhất là giải thưởng cực “khủng” nên em đang nung nấu ý định cho con gái tham gia luôn kaka. Nói không phải khoe nhưng bé nhà em năm nay được 7 tuổi, trộm vía sau khi tốn biết bao nhiêu công chăm bẵm của mẹ thì chiều cao con nay phát triển cũng gọi là kha khá, mẹ hay được khen nuôi con mát tay lắm ạ hihi. Nếu may mắn giật giải thì quá tốt rồi còn không thì coi như chơi cho vui, lâu lâu có dịp để khoe con với bàn dân thiên hạ thế này em thấy cũng thích.

Mẹ nào tự tin con mình có chiều cao tốt thì nên cho bé tham gia ngay và luôn đi nè. Cuộc thi này thể lệ đơn giản, chỉ cần ngồi tại nhà làm vài thao tác dễ ẹc mà lại có cơ hội ẵm ngay giải khủng thì tội gì không thử chứ đúng không nào các mẹ? <3