TIN TÀI TRỢ.

Mẹ đã cho bé đúng và đủ số năng lượng cần thiết trong một ngày đi học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21K Lượt đọc
  • 316 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 752 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heounho Xem bài viết
    Cái này chắc tuỳ bé và tuỳ lúc, như con mình là uống hết hộp 180ml trong vòng 5 nốt nhạc mà vẫn cảm thấy còn thòm thèm nè. Nhưng con uống riêng lẻ cách giờ ăn khoảng 2h thì uống hết, còn uống ngay sau khi ăn thì chỉ được khoảng nửa hộp thôi. Cho nên mình cho con ăn sáng xong, bỏ vô cặp con một hộp mang theo.yCJlcem7u95EyCSSCPAGZGnqO-kyVjvrj7S_bWX5x72r_MfSG3FDg-GvsJ2CtwDqZ5SUKf0ydr0NnEbogfmLr7VJvg9CHQ
    Sữa này có vẻ có lý ha, mấy cô mấy cậu bây giờ bắt đầu bung sức hết ga rồi. Tha hồ chạy nhảy tưng bừng, nhiều khi thấy mồ hôi đầy đầu cũng sợ con mất sức, nhưng sau chồng em nói để cho tụi nhóc tự do vận động, chuyện của mẹ chỉ là chuẩn bị chu đáo đồ ăn thức uống cho con, còn lại để con lớn. Ổng nói đúng thì phải nghe thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 946 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myvnus Xem bài viết
    Ôi nhiều lợi ích từ Nestle Milo Activ-Go quá ha chị. Có hộp giấy tiện dụng thật quá tiện cho các con mang theo đi học luôn. Con em thích uống lạnh nhưng em khuyến khích con uống bình thường vì bé bị viêm họng nhẹ , cứ uống nước đá với uống lạnh vô tí xíu là ho. Thôi thì có sao uống vậy cho lành, mặc dù uống lạnh thì sẽ ngon hơn.
    Bé nhà mình bị cái hay đói bụng giờ ra chơi, buổi trưa ăn cũng được mà sao đón buổi chiều mà con than đói bụng quá trời, cơm mới bắt lên mà mở nồi rồi. Con các mẹ có bị vậy không vậy?
    Bạn cho con bạn uống thêm sữa Milo này nè. Con mình đang uống mỗi ngày nè. Sữa Milo này giúp bổ sung năng lượng và dưỡng chất cần thiết, nó làm từ ca cao và lúa mạch, tăng cường năng lượng cho bé, bé tha hồ mà chạy nhảy không lo bị thiếu năng lượng đâu. Mấy đứa nhóc nhà mình cuối tuần tập hợp chơi bóng rổ, đạp xe, mồ hôi nhễ nhại, mới ăn sake chiên cho bữa xế xong làm một hộp Milo rồi lại giỡn như giặc đây.Q976kQgoxqtRg7NxiBkfXK_D-opPOWOTxSJ7o6rOIkLiUirBDlmDGFbXJ3LqTJbT6tQKeXOH1v7d5Ujq_7tZRbUK2EAIysk
    Thấy thông tin trên vỏ hộp đầy đủ thông tin chị ha, vậy là cứ cho con mang theo mỗi ngày 2 hộp, mang vô trường uống thì không cần lo lắng con no hay đói nữa rồi. Mà em thấy đúng đó, để cho con tự do vận động về thể chất để con phát triển. Mình bên cạnh tiếp sức cho con là tốt nhất.
    • 1,521 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Bé nhà em không có nói gì hết cả chị, tại ra về em có đi đón và đem theo cho bé hộp sữa nữa. Tận 6:30 em mới cho bé ăn tối lận. Nếu con chị than đói vậy chắc bé ăn chưa đủ và thiếu dinh dưỡng bữa trưa nên mau đói hay sao ấy. chị xem lại thử, đem theo sữa cho bé uống vào giờ ra chơi nha.
    Nếu bé đói thì chắc là bé ăn chưa đủ, hoặc là bữa ăn xế chưa đủ năng lượng cho con. Con em thì nó ăn cũng bình thường nên chưa thấy than đói khi về nhà, nhưng nhà ngoại có thằng cháo nó phàm ăn lắm, ăn hoài mà vẫn than đói.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,602 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Cái này chắc tuỳ bé và tuỳ lúc, như con mình là uống hết hộp 180ml trong vòng 5 nốt nhạc mà vẫn cảm thấy còn thòm thèm nè. Nhưng con uống riêng lẻ cách giờ ăn khoảng 2h thì uống hết, còn uống ngay sau khi ăn thì chỉ được khoảng nửa hộp thôi. Cho nên mình cho con ăn sáng xong, bỏ vô cặp con một hộp mang theo.yCJlcem7u95EyCSSCPAGZGnqO-kyVjvrj7S_bWX5x72r_MfSG3FDg-GvsJ2CtwDqZ5SUKf0ydr0NnEbogfmLr7VJvg9CHQ
    Sữa này có vẻ có lý ha, mấy cô mấy cậu bây giờ bắt đầu bung sức hết ga rồi. Tha hồ chạy nhảy tưng bừng, nhiều khi thấy mồ hôi đầy đầu cũng sợ con mất sức, nhưng sau chồng em nói để cho tụi nhóc tự do vận động, chuyện của mẹ chỉ là chuẩn bị chu đáo đồ ăn thức uống cho con, còn lại để con lớn. Ổng nói đúng thì phải nghe thôi.
    Chị cứ tưởng tượng đi, ở nhà có 1 đứa thì ít chơi, về ngoại 5 đứa chơi từ 2h trưa tới 4h chiều, chạy giỡn, chơi thể thao tưng bừng mà chưa biết mệt, thì giờ ra chơi của con có cả mấy chục đứa thì biết nó chơi cỡ nào rồi ha. Mà em hỏi ở trường không có cho con uống sữa, trừ những dịp đặc biệt mới được uống, cho nên mình muốn con được uống thì mình cứ tự thủ sẵn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 752 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Nếu bé đói thì chắc là bé ăn chưa đủ, hoặc là bữa ăn xế chưa đủ năng lượng cho con. Con em thì nó ăn cũng bình thường nên chưa thấy than đói khi về nhà, nhưng nhà ngoại có thằng cháo nó phàm ăn lắm, ăn hoài mà vẫn than đói.
    Con em nó cũng thuộc dạng ăn nhiều. Ở nhà mẹ kềm lắm, cho ăn nhiều rau và giảm cơm lại, nếu không là tăng không phanh kịp. Vẫn cho con tập thể thao đầy đủ, nhưng hãm ăn lại bớt bằng cách cho uống sữa thêm.
    • 346 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myvnus Xem bài viết
    Ôi nhiều lợi ích từ Nestle Milo Activ-Go quá ha chị. Có hộp giấy tiện dụng thật quá tiện cho các con mang theo đi học luôn. Con em thích uống lạnh nhưng em khuyến khích con uống bình thường vì bé bị viêm họng nhẹ , cứ uống nước đá với uống lạnh vô tí xíu là ho. Thôi thì có sao uống vậy cho lành, mặc dù uống lạnh thì sẽ ngon hơn.
    Bé nhà mình bị cái hay đói bụng giờ ra chơi, buổi trưa ăn cũng được mà sao đón buổi chiều mà con than đói bụng quá trời, cơm mới bắt lên mà mở nồi rồi. Con các mẹ có bị vậy không vậy?
    Bạn cho con bạn uống thêm sữa Milo này nè. Con mình đang uống mỗi ngày nè. Sữa Milo này giúp bổ sung năng lượng và dưỡng chất cần thiết, nó làm từ ca cao và lúa mạch, tăng cường năng lượng cho bé, bé tha hồ mà chạy nhảy không lo bị thiếu năng lượng đâu. Mấy đứa nhóc nhà mình cuối tuần tập hợp chơi bóng rổ, đạp xe, mồ hôi nhễ nhại, mới ăn sake chiên cho bữa xế xong làm một hộp Milo rồi lại giỡn như giặc đây.Q976kQgoxqtRg7NxiBkfXK_D-opPOWOTxSJ7o6rOIkLiUirBDlmDGFbXJ3LqTJbT6tQKeXOH1v7d5Ujq_7tZRbUK2EAIysk
    Con em cũng giỡn như giặc vậy đó. Em kể cho nghe chuyện này, nhà em ở tầng ba, chung cư cũ nên không có thang máy. Hôm em mua 5 trái dưa lưới mà mặc đồ ở nhà nên ngại xuống lầu. Thế là em kêu con em đi xuống đất cầm lên cho mẹ 2 trái, còn 3 trái gởi chú bảo vệ, sáng mẹ đi làm mẹ cầm theo mang lên công tu, không cần rinh lên chi cho mất công. Ai dè khi lên nhà, con em rinh lên 5 trái dưa lưới tầm gần chục ký đi lên 3 tầng lầu. Em hết hồn luôn. Không nghĩ là con có khả năng rinh nặng như thế. Hỏi ra là chú bảo vệ đóng cửa đi ăn cơm, không gởi ai được nên con tự rinh lên hết. Em không ngờ con em khoẻ như vậy. Mới có 9 tuổi thôi đó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 752 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giotcafedang Xem bài viết
    Con em cũng giỡn như giặc vậy đó. Em kể cho nghe chuyện này, nhà em ở tầng ba, chung cư cũ nên không có thang máy. Hôm em mua 5 trái dưa lưới mà mặc đồ ở nhà nên ngại xuống lầu. Thế là em kêu con em đi xuống đất cầm lên cho mẹ 2 trái, còn 3 trái gởi chú bảo vệ, sáng mẹ đi làm mẹ cầm theo mang lên công tu, không cần rinh lên chi cho mất công. Ai dè khi lên nhà, con em rinh lên 5 trái dưa lưới tầm gần chục ký đi lên 3 tầng lầu. Em hết hồn luôn. Không nghĩ là con có khả năng rinh nặng như thế. Hỏi ra là chú bảo vệ đóng cửa đi ăn cơm, không gởi ai được nên con tự rinh lên hết. Em không ngờ con em khoẻ như vậy. Mới có 9 tuổi thôi đó.
    Bé trai hay bé gái mà khỏe vậy chị? Mà bình thường chị cho bé ăn uống như thế nào để bé khỏe như vậy ? Con em cũng hay bình thường mà mỗi lần mẹ sai làm này làm kia, nó cứ than nặng, thế là mẹ phải làm thay hoặc ba làm thay. Em muốn dạy con em tự lực tự cường giống bé nhà chị đó.
    • 346 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em nó cũng thuộc dạng ăn nhiều. Ở nhà mẹ kềm lắm, cho ăn nhiều rau và giảm cơm lại, nếu không là tăng không phanh kịp. Vẫn cho con tập thể thao đầy đủ, nhưng hãm ăn lại bớt bằng cách cho uống sữa thêm.
    Con em thì ăn cũng bình thường thôi, mỗi bữa ăn một chén cơm lưng. Nhưng ngày cho uống 3 cữ sữa. Thấy ăn ít mà tạng người tròn tròn nên không có ép con ăn nhiều. Nhiều bữa con ăn không hết đã than no em cũng không ép, kêu con mang xuống bếp rồi thôi à. Nhưng sữa là luôn nhắc nhở uống đủ, không cho bỏ sữa.
    • 946 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em thì ăn cũng bình thường thôi, mỗi bữa ăn một chén cơm lưng. Nhưng ngày cho uống 3 cữ sữa. Thấy ăn ít mà tạng người tròn tròn nên không có ép con ăn nhiều. Nhiều bữa con ăn không hết đã than no em cũng không ép, kêu con mang xuống bếp rồi thôi à. Nhưng sữa là luôn nhắc nhở uống đủ, không cho bỏ sữa.
    Em cũng không có ép con ăn, nhưng sữa là phải đủ nên đồng quan điểm với chị nè. Bắt tay cái nha. Con em nó dong dỏng cao, mẹ em dưới quê nói em cho con ăn nhiều vô chứ để nó ốm quá. Mà có phải em không cho con ăn đâu, tại nó không chịu ăn mà. Tới bữa ăn mẹ chuẩn bị thịt cá đầy đủ, mà nó ăn qua loa cho xong à. Trộm vía được cái chiều cao nên em cũng không lo lắng nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, nếu như con ăn ít hoặc bỏ bữa thì nhà trường sẽ báo cho phụ huynh liền à, nên không quá lo đâu. Con mình nói học bán trú trong trường được cho ăn 2 bữa, bữa trưa và bữa xế. Nhưng trong trường không có cho bé uống sữa, cho nên nếu sợ con chưa đủ bữa thì bỏ sữa vô cặp cho con uống giờ ra chơi buổi sáng đó.
    Trường cũng tâm lý quá ha chị, vì mỗi bé phù hợp một loại sữa khác nhau và nhu cầu dinh dưỡng bổ sung cũng khác nhau nên trường không bắt buộc uống sữa của trường cũng đúng á chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Em cũng không có ép con ăn, nhưng sữa là phải đủ nên đồng quan điểm với chị nè. Bắt tay cái nha. Con em nó dong dỏng cao, mẹ em dưới quê nói em cho con ăn nhiều vô chứ để nó ốm quá. Mà có phải em không cho con ăn đâu, tại nó không chịu ăn mà. Tới bữa ăn mẹ chuẩn bị thịt cá đầy đủ, mà nó ăn qua loa cho xong à. Trộm vía được cái chiều cao nên em cũng không lo lắng nhiều.
    Em có ép con cũng không chịu ăn nè chị, tụi nhỏ mỗi đứa một sức ăn khác nhau, nhiều khi đồ ăn mình chưa hấp dẫn hoặc vị giác con có vấn đề nữa á chị. Mà dong dỏng cao là zui òi chị ha.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Chị ơi, nếu bé học lớp 2 mà 35kg thì có bự con quá không chị? Em phải vừa hạn chế cho bé ăn vừa hạn chế uống sữa luôn đấy ạ. Thấy tròn quá mức nên cũng hơi lo sợ con béo phì á chị.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bé trai hay bé gái mà khỏe vậy chị? Mà bình thường chị cho bé ăn uống như thế nào để bé khỏe như vậy ? Con em cũng hay bình thường mà mỗi lần mẹ sai làm này làm kia, nó cứ than nặng, thế là mẹ phải làm thay hoặc ba làm thay. Em muốn dạy con em tự lực tự cường giống bé nhà chị đó.
    Chời ơi con giỏi quá ha mom, bé đó chắc ý thức được việc giúp mẹ nên giúp chứ cũng k biết nó nặng dữ vậy đâu, thấy thương ghê ha. Con mình biểu cầm cái cặp mà than lên than xuống, trong khi đó là cặp của ẻm đó nha.
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Con top được làm lớp trưởng là cũng oai lắm đó nha. Chắc ảnh chăm học và cao ráo sáng sủa lắm luôn ha. Cả hai loại Milo đều giúp con có sức khoẻ và năng lượng cho việc học tập của con được đều đặn và ngày một tiến bộ.
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Chời ơi con giỏi quá ha mom, bé đó chắc ý thức được việc giúp mẹ nên giúp chứ cũng k biết nó nặng dữ vậy đâu, thấy thương ghê ha. Con mình biểu cầm cái cặp mà than lên than xuống, trong khi đó là cặp của ẻm đó nha.
    Bé hay giúp đỡ cha mẹ thường có ý thức trong gia đình lắm. Mẹ cố gắng khen ngợi và giúp con được hoàn thành từ những việc nhỏ nữa nha. Công nhận mẹ là tấm gương tốt cho con lắm luôn.
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0904 Xem bài viết
    Bé hay giúp đỡ cha mẹ thường có ý thức trong gia đình lắm. Mẹ cố gắng khen ngợi và giúp con được hoàn thành từ những việc nhỏ nữa nha. Công nhận mẹ là tấm gương tốt cho con lắm luôn.
    Dạy con làm việc nhà, dạy con cách sống tự lập và có trách nhiệm trong gia đình là những điều tưởng chừng như dễ nhưng lại vô cùng khó. Bởi nhiều bố mẹ "xót" con, hoặc không đủ kiên nhẫn để nhìn con hoàn thành công việc một cách chậm chạp, lóng ngóng nên thường làm hộ con cho nhanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Dạy con làm việc nhà, dạy con cách sống tự lập và có trách nhiệm trong gia đình là những điều tưởng chừng như dễ nhưng lại vô cùng khó. Bởi nhiều bố mẹ "xót" con, hoặc không đủ kiên nhẫn để nhìn con hoàn thành công việc một cách chậm chạp, lóng ngóng nên thường làm hộ con cho nhanh.
    Hihi em cũng bị dính vào cái vụ làm hộ này nè chị. Dạo gần đây thì em phát xít hơn, hướng dẫn con làm cho quen và làm đi làm lại nhiều lần cho nhuần nhuyễn. Với các bé dư năng lượng thì đây là cách tốt nhất để giải phóng bớt năng lượng dư thùa của con. Làm xong thì thưởng cho con 1 hộp Milo nha me.
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Dáng người cũng phụ thuộc di truyền nên đôi khi bé ăn nhiều mà k mập lên nổi á c. Con em ăn cũng được lắm mà sao roi roi chứ k có da có thịt chút nào á c.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0904 Xem bài viết
    Dáng người cũng phụ thuộc di truyền nên đôi khi bé ăn nhiều mà k mập lên nổi á c. Con em ăn cũng được lắm mà sao roi roi chứ k có da có thịt chút nào á c.
    Bé ăn được là tốt rồi chị, không cần phải ép con mập lên làm gì cả, con khỏe là mừng rồi. Sức ăn mỗi bé mỗi khác, hấp thu cũng khác nhau nên đừng so sánh con với bất cứ cá nhân bé nào hết c ạ. Em cho con ăn theo khẩu phần riêng của con nhưng cũng hướng con theo phần ăn gia đình vì cũng 6 tuổi rồi chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Sao bạn lại đau đầu vì vụ ăn sáng cho con? Mình cũng luôn chuẩn bị bữa ăn sáng ở nhà cho con, để con chủ động ăn ở nhà cho đảm bảo vệ sinh và đầy đủ dinh dưỡng, các món ăn thay đổi mỗi ngày để con ăn thấy ngon miệng.
    Tớ cũng đau đầu vì ko biết cho con ăn gì vào mỗi buổi sáng đó bạn ah, liên tục phải đổi món cho bé, mẹ nào có thực đơn cho tớ tham khảo với nhé