TIN TÀI TRỢ.

Mẹ đã cho bé đúng và đủ số năng lượng cần thiết trong một ngày đi học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 316 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi missSG Xem bài viết
    Thực đơn nhà trường có chuyên gia tư vấn dinh dưỡng chắc chắn sẽ đầy đủ cho các con, tuy nhiên liệu các con có ăn hết không, mình hiểu con mình lắm, ở trường mà ăn là thể nào cũng chia bớt cho bạn hoặc bỏ mứa. Hi vọng các cô khuyến khích và động viên con ăn hết phần chứ con mình lười ăn lắm.
    Thường thì thực đơn nhà trường phong phú lắm các con ăn sẽ không bị ngán đâu mẹ nó đừng quá lo lắng. Hầu hết các bé đều ăn hết phần ăn và có sữa uống sau giờ ăn nữa. Ăn xong được ngủ nghỉ nghiêm ngặt đủ giấc đừng lo quá nha mom. Về hỏi thăm con là biết liền hà.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình năng động lắm, bé hay chạy nhảy và cảm giác giống như con thừa năng lượng quá vậy đó. Nhưng hông biết vào năm học mới thì thế nào, bài vở nhiều không biết con có đủ sức mà học không, chưa kể ảnh cũng lười ăn nữa. Dùng Milo loại nào thì thích hợp vậy các mẹ.?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0904 Xem bài viết
    Milo có nhiều loại lắm hả mom, mình nên cho bé dùng loại nào để bổ sung dinh dưỡng cho con, bé mình 6 tuổi rồi mà mình còn phân vân quá, nhiều loại loại nào cũng tốt cả, không biết nên chọn loại nào cho phù hợp độ tuổi của con.
    Hiện tại mình đang dùng cho con 3 loại, Milo bữa sáng cân bằng, Milo active Go giờ ra chơi và Milo ít đường. Tùy thời điểm mà con uống. Mình cho bé mang theo hai loại Milo bữa sáng cân bằng uống sau giờ ăn sáng và Milo giờ ra chơi uống đúng với tên gọi của Milo. Bé từ 6 tuổi là uống được rồi các mom nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Thường thì thực đơn nhà trường phong phú lắm các con ăn sẽ không bị ngán đâu mẹ nó đừng quá lo lắng. Hầu hết các bé đều ăn hết phần ăn và có sữa uống sau giờ ăn nữa. Ăn xong được ngủ nghỉ nghiêm ngặt đủ giấc đừng lo quá nha mom. Về hỏi thăm con là biết liền hà.
    Bé nhà mình ăn sáng xong ở nhà uống một hộp Milo bữa sáng cân bằng, ở trường con ăn trưa thích lắm, con về kể nghe cũng phát ghen tị, mình đôi khi bí thực đơn chứ trường con mình thì không đâu, ngày nào cũng thay đổi hết nên các con hào hứng lắm.
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Bé nhà mình ăn sáng xong ở nhà uống một hộp Milo bữa sáng cân bằng, ở trường con ăn trưa thích lắm, con về kể nghe cũng phát ghen tị, mình đôi khi bí thực đơn chứ trường con mình thì không đâu, ngày nào cũng thay đổi hết nên các con hào hứng lắm.
    Con mình ăn đồ ăn ở trường bữa được bữa không nên dù sao cũng phải chuẩn bị sẵn thức uống bổ sung dinh dưỡng từ lúa mạch như Milo để bữa sáng của con đầy đủ dinh dưỡng, giờ chơi của con cũng đầy năng lượng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Hiện tại mình đang dùng cho con 3 loại, Milo bữa sáng cân bằng, Milo active Go giờ ra chơi và Milo ít đường. Tùy thời điểm mà con uống. Mình cho bé mang theo hai loại Milo bữa sáng cân bằng uống sau giờ ăn sáng và Milo giờ ra chơi uống đúng với tên gọi của Milo. Bé từ 6 tuổi là uống được rồi các mom nhé.
    Những loại này con mình đều đang uống. thành phần của Milo Tiếp sức giờ ra chơi có 106mg Canxi lận. Để trẻ thêm năng động, mẹ hãy khuyến khích con vận động là luyện tập thể thao mỗi giờ ra chơi nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Đúng rồi, mình đã chuẩn bị đầy đủ cho con thì cho con tiền mang theo khi đi học làm gì nữa chị ha. Tuổi này chưa nên cho dùng tiền đâu. Chỉ cần ăn đủ ngủ đủ học đàng hoàng là được rồi. Hóa ra nhiều bé thích uống Milo quá ha, con mình cũng thích nè.
    Dạ cho con tiền đi học nhiều hệ lụy lắm, mệt lắm chị nha, thế nên em cũng học hỏi các chị chuẩn bị đồ ăn cho con thay thế thức ăn mua trong căn tin nhà trường. Em chỉ con cách sử dụng tiền và tiết kiệm tiền đúng lứa tuổi của con. Milo thì bé nào cũng thích cả hay sao ấy, em thấy các bé học chung lớp cũng chuẩn bị Milo trong cặp đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Những loại này con mình đều đang uống. thành phần của Milo Tiếp sức giờ ra chơi có 106mg Canxi lận. Để trẻ thêm năng động, mẹ hãy khuyến khích con vận động là luyện tập thể thao mỗi giờ ra chơi nha.
    Mỗi giờ ra chơi uống một hộp Nestle Milo với Activ-Go giúp bổ sung năng lượng và dưỡng chất thiết yếu, cho bé năng động mỗi ngày. Hợp chất Activ-Go Vươn Xa là sự kết hợp độc đáo của Protomalt chiết xuất đặc biệt từ lúa mạch và tổ hợp Vitamin và khoáng chất thiết yếu đ1ong vai trò quan trong trong việc giải phóng năng lượng, tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể chất và trí tuệ của trẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Con mình năng động lắm, bé hay chạy nhảy và cảm giác giống như con thừa năng lượng quá vậy đó. Nhưng hông biết vào năm học mới thì thế nào, bài vở nhiều không biết con có đủ sức mà học không, chưa kể ảnh cũng lười ăn nữa. Dùng Milo loại nào thì thích hợp vậy các mẹ.?
    Với bé năng động vậy thì Milo truyền thống là thích hợp đó mom. Vào giờ chơi cho bé uống thêm Milo giờ ra chơi nữa nhé. Cứ mang theo để sẵn trong cặp cho con. thức uống bổ sung dinh dưỡng và năng lượng cho con một ngày học tập và vui chơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Con em đứa nửa buổi đứa nguyên ngày, bữa nào đi học về cũng khoe cơm ở trường con ngon, canh ở trường con ngon hơn canh mẹ nấu, mẹ kho thịt giống trường con đi mẹ. Nghe mà phát hờn hem. hihi Nói vậy chứ nhờ vậy mà em xin cái thực đơn của trường để tham khảo đó. Sữa em cũng đưa bé mang theo ngày 2 hộp để bé uống vào giờ ra chơi giờ ra về lúc đợi em qua đón á chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Mỗi giờ ra chơi uống một hộp Nestle Milo với Activ-Go giúp bổ sung năng lượng và dưỡng chất thiết yếu, cho bé năng động mỗi ngày. Hợp chất Activ-Go Vươn Xa là sự kết hợp độc đáo của Protomalt chiết xuất đặc biệt từ lúa mạch và tổ hợp Vitamin và khoáng chất thiết yếu đ1ong vai trò quan trong trong việc giải phóng năng lượng, tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể chất và trí tuệ của trẻ.
    Ôi nhiều lợi ích từ Nestle Milo Activ-Go quá ha chị. Có hộp giấy tiện dụng thật quá tiện cho các con mang theo đi học luôn. Con em thích uống lạnh nhưng em khuyến khích con uống bình thường vì bé bị viêm họng nhẹ , cứ uống nước đá với uống lạnh vô tí xíu là ho. Thôi thì có sao uống vậy cho lành, mặc dù uống lạnh thì sẽ ngon hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Với bé năng động vậy thì Milo truyền thống là thích hợp đó mom. Vào giờ chơi cho bé uống thêm Milo giờ ra chơi nữa nhé. Cứ mang theo để sẵn trong cặp cho con. thức uống bổ sung dinh dưỡng và năng lượng cho con một ngày học tập và vui chơi.
    Milo được chiết xuất từ các nguyên liệu tự nhiên như mầm lúa mạch nguyên cám, sữa, bột ca cao… cùng nhiều vitamin và khoáng chất cần thiết cho sự phát triển của trẻ, thế nên cứ Milo là mình cho bé mang theo đi học, đảm bảo dinh dưỡng cho con và năng lượng cho một ngày học tập của con.
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myvnus Xem bài viết
    Ôi nhiều lợi ích từ Nestle Milo Activ-Go quá ha chị. Có hộp giấy tiện dụng thật quá tiện cho các con mang theo đi học luôn. Con em thích uống lạnh nhưng em khuyến khích con uống bình thường vì bé bị viêm họng nhẹ , cứ uống nước đá với uống lạnh vô tí xíu là ho. Thôi thì có sao uống vậy cho lành, mặc dù uống lạnh thì sẽ ngon hơn.
    Bé nhà mình bị cái hay đói bụng giờ ra chơi, buổi trưa ăn cũng được mà sao đón buổi chiều mà con than đói bụng quá trời, cơm mới bắt lên mà mở nồi rồi. Con các mẹ có bị vậy không vậy?
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Milo được chiết xuất từ các nguyên liệu tự nhiên như mầm lúa mạch nguyên cám, sữa, bột ca cao… cùng nhiều vitamin và khoáng chất cần thiết cho sự phát triển của trẻ, thế nên cứ Milo là mình cho bé mang theo đi học, đảm bảo dinh dưỡng cho con và năng lượng cho một ngày học tập của con.
    Milo theo gia đình mình từ bé nhỏ đến người lớn luôn nên thật sự mình rất tin tưởng những gì Nestle Milo mang lại cho việc chăm sóc sức khỏe gia đình. Mình thấy Milo bữa sáng cân bằng tận 200ml, liệu con có uống hết không các mẹ nhỉ?
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo theo gia đình mình từ bé nhỏ đến người lớn luôn nên thật sự mình rất tin tưởng những gì Nestle Milo mang lại cho việc chăm sóc sức khỏe gia đình. Mình thấy Milo bữa sáng cân bằng tận 200ml, liệu con có uống hết không các mẹ nhỉ?
    Em k biết con các mẹ uống hết không chứ con em nó hút nhanh lắm, hai anh em nó thi đua nhau hút cái rột á. Mà em thấy các chị nói Milo cân bằng với Milo giờ chơi vậy hai cái đó có gì khác nhau ạ?
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình bị cái hay đói bụng giờ ra chơi, buổi trưa ăn cũng được mà sao đón buổi chiều mà con than đói bụng quá trời, cơm mới bắt lên mà mở nồi rồi. Con các mẹ có bị vậy không vậy?
    Bé nhà em không có nói gì hết cả chị, tại ra về em có đi đón và đem theo cho bé hộp sữa nữa. Tận 6:30 em mới cho bé ăn tối lận. Nếu con chị than đói vậy chắc bé ăn chưa đủ và thiếu dinh dưỡng bữa trưa nên mau đói hay sao ấy. chị xem lại thử, đem theo sữa cho bé uống vào giờ ra chơi nha.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi đó, nếu như con ăn ít hoặc bỏ bữa thì nhà trường sẽ báo cho phụ huynh liền à, nên không quá lo đâu. Con mình nói học bán trú trong trường được cho ăn 2 bữa, bữa trưa và bữa xế. Nhưng trong trường không có cho bé uống sữa, cho nên nếu sợ con chưa đủ bữa thì bỏ sữa vô cặp cho con uống giờ ra chơi buổi sáng đó.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,602 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này chắc tuỳ bé và tuỳ lúc, như con mình là uống hết hộp 180ml trong vòng 5 nốt nhạc mà vẫn cảm thấy còn thòm thèm nè. Nhưng con uống riêng lẻ cách giờ ăn khoảng 2h thì uống hết, còn uống ngay sau khi ăn thì chỉ được khoảng nửa hộp thôi. Cho nên mình cho con ăn sáng xong, bỏ vô cặp con một hộp mang theo.yCJlcem7u95EyCSSCPAGZGnqO-kyVjvrj7S_bWX5x72r_MfSG3FDg-GvsJ2CtwDqZ5SUKf0ydr0NnEbogfmLr7VJvg9CHQ
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình thì không bị như vậy, chắc là ăn trong trường không đủ cho con bạn rồi, bạn thử bổ sung cho con sữa Milo "Tiếp sức giờ ra chơi" cho con đi. Mỗi giờ ra chơi uống một hộp, ngày hai hộp là không sợ con bị đói nữa đâu.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,602 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myvnus Xem bài viết
    Bạn cho con bạn uống thêm sữa Milo này nè. Con mình đang uống mỗi ngày nè. Sữa Milo này giúp bổ sung năng lượng và dưỡng chất cần thiết, nó làm từ ca cao và lúa mạch, tăng cường năng lượng cho bé, bé tha hồ mà chạy nhảy không lo bị thiếu năng lượng đâu. Mấy đứa nhóc nhà mình cuối tuần tập hợp chơi bóng rổ, đạp xe, mồ hôi nhễ nhại, mới ăn sake chiên cho bữa xế xong làm một hộp Milo rồi lại giỡn như giặc đây.Q976kQgoxqtRg7NxiBkfXK_D-opPOWOTxSJ7o6rOIkLiUirBDlmDGFbXJ3LqTJbT6tQKeXOH1v7d5Ujq_7tZRbUK2EAIysk