TIN TÀI TRỢ.

Mẹ đã cho bé đúng và đủ số năng lượng cần thiết trong một ngày đi học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 316 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi missSG Xem bài viết
    Milo có cả loại ít đường nữa á mom, bạn thử cho con dùng loại đấy xem sao nhé. Bé mình thì loại nào uống cũng được hết á, ẻm mê Milo lắm nên tự chuẩn bị cho vào cặp trước khi đi học đấy. Vị cacao thơm ngon quá mà, có khi còn đổ vào ngũ cốc ăn nữa cơ.
    Milo có nhiều loại lắm hả mom, mình nên cho bé dùng loại nào để bổ sung dinh dưỡng cho con, bé mình 6 tuổi rồi mà mình còn phân vân quá, nhiều loại loại nào cũng tốt cả, không biết nên chọn loại nào cho phù hợp độ tuổi của con.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 157 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut. Xem bài viết
    Mình cũng chuẩn bị mấy món này cho con ăn ở nhà nè. Vừa order một số giò sống và thịt heo để mai chuẩn bị bữa sáng cho cả nhà đây. Mình thích ăn sáng ở nhà rồi đi học hoặc cuối tuần ăn sáng ở nhà, sau đó cả nhà đi cafe hoặc đi công viên, đi chơi gì đó cũng tiện. Chứ sáng sớm đi ra ngoài tìm đồ ăn, bất tiện và mất thời gian lắm.
    Mình cũng thích tự tay chuẩn bị ăn sáng cho cả nhà. Trừ cuối tuần cả nhà có thể ra ngoài ăn sáng và cafe ở khu vui chơi cho con chơi trò chơi. Tuổi này là tuổi ăn tuổi lớn nên cần bổ sung nhiều dinh dưỡng cho con. Nên mình thường đi siêu thị mua đồ mỗi cuối tuần để chuẩn bị đầy đủ thức ăn cho con, ngày thường con đi học là mỗi sáng nấu cho cả nhà ăn tại nhà,vậy là gọn lẹ.
    • 157 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0904 Xem bài viết
    Milo có nhiều loại lắm hả mom, mình nên cho bé dùng loại nào để bổ sung dinh dưỡng cho con, bé mình 6 tuổi rồi mà mình còn phân vân quá, nhiều loại loại nào cũng tốt cả, không biết nên chọn loại nào cho phù hợp độ tuổi của con.
    Con nhà em cũng đang uống Milo nè. Mà thấy đa số các bé đều thích uống Milo, em thấy thành phần dinh dưỡng đầy đủ cần thiết cho sự phát triển của con, em mua theo dung tích uống cho bé, còn lại là vị socola con thích rồi, nên chọn loại nào cũng được.
    • 188 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Con giỏi quá vậy mom ơi, cứ thế này mẹ sẽ tự hào lắm đấy ha. Cứ cho con bơi lội thật thỏa thích sau những giờ học mệt nhoài như là giải trí đi mom ha. Chưa tăng trưởng chắc là do bơi không đều nữa, mom cho con uống thêm sữa Milo nhé. Con khỏe học tốt là mừng rồi mom. Chiều cao một phần cũng tùy thuộc vào gen di truyền nữa.
    Trẻ em bây giờ để phát triển chiều cao và thể chất tốt thì phải tạo điều kiện cho con chơi thể thao nhiều chị ha. Mình cũng chú trọng cho con bơi từ sớm, rồi cuối tuần cả nhà tranh thủ đi hồ bơi, ba mẹ thì giữ dáng, con thì phát triển chiều cao. Mà bơi xong bao giờ cũng hao vì đói
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Nghe em nói thấy sợ quá chị cũng hông có cho tiền con đi học, thỉnh thoảng mới cho thôi, mà mình hay mua sẵn đồ ăn cho vào cặp con hơn là để con tự mua, chừng vài năm nữa dạy cho dùng tiền rồi hãy cho con mua đồ con thích. Ăn uống ở nhà cũng đầy đủ, rồi mang sữa Milo giờ ra chơi theo nên cũng k cần thiết ăn nhiều đồ ngoài đường hoặc căn tin.
    Đúng rồi, mình đã chuẩn bị đầy đủ cho con thì cho con tiền mang theo khi đi học làm gì nữa chị ha. Tuổi này chưa nên cho dùng tiền đâu. Chỉ cần ăn đủ ngủ đủ học đàng hoàng là được rồi. Hóa ra nhiều bé thích uống Milo quá ha, con mình cũng thích nè.
    • 908 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haiquyen412 Xem bài viết
    Trẻ em bây giờ để phát triển chiều cao và thể chất tốt thì phải tạo điều kiện cho con chơi thể thao nhiều chị ha. Mình cũng chú trọng cho con bơi từ sớm, rồi cuối tuần cả nhà tranh thủ đi hồ bơi, ba mẹ thì giữ dáng, con thì phát triển chiều cao. Mà bơi xong bao giờ cũng hao vì đói
    Túm lại là hao phải không nè? Mà thiệt ra bơi xong đói thiệt, bơi xong bụng xẹp lép tha hồ mà ăn ha. Muốn không hao thì trước khi đi bơi, chuẩn bị sẵn đồ ăn thức uống như chị gì ở trên đó. Ăn như vậy đỡ hao hơn đó. Mà mình thắc mắc là nếu như sau khi con bơi xong, con đói bụng thì uống vô một hộp sữa Milo như vậy ổn không ha? Cho con uống Milo lúc đói có vấn đề gì không các chị ơi?
    • 908 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé 6 tuổi thì có thể uống sữa tươi nè, sữa Milo nè. Sữa tươi thì chọn loại ít đường cho con dễ uống, còn Milo thì vị ngọt socola hầu như bé nào cũng thích hết trơn. Thiệt ra thì em cũng vừa có một băn khoăn là dù con đi chơi thì vẫn ở cạnh ba mẹ nên được ba mẹ lo cho đầy đủ, còn đi học cả ngày trong trường không biết con ăn uống có đầy đủ không đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,602 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé 6 tuổi thì có thể uống sữa tươi nè, sữa Milo nè. Sữa tươi thì chọn loại ít đường cho con dễ uống, còn Milo thì vị ngọt socola hầu như bé nào cũng thích hết trơn. Thiệt ra thì em cũng vừa có một băn khoăn là dù con đi chơi thì vẫn ở cạnh ba mẹ nên được ba mẹ lo cho đầy đủ, còn đi học cả ngày trong trường không biết con ăn uống có đầy đủ không đây?
    Đúng rồi đó, đi chơi có ba có mẹ thì mình lo lắng đầy đủ rồi, giờ đi học thì do nhà trường phụ trách rồi. Tuy rằng thực đơn của trường cũng khá đầy đủ và đa dạng, tuy nhiên các con đang độ tuổi lớn, chạy nhảy hiếu động, nhiều khi ăn no rồi mà vận động nhiều thì cũng tiêu hao hết năng lượng à, chắc cũng đói nè.
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhheo_83 Xem bài viết
    Mình cũng thích tự tay chuẩn bị ăn sáng cho cả nhà. Trừ cuối tuần cả nhà có thể ra ngoài ăn sáng và cafe ở khu vui chơi cho con chơi trò chơi. Tuổi này là tuổi ăn tuổi lớn nên cần bổ sung nhiều dinh dưỡng cho con. Nên mình thường đi siêu thị mua đồ mỗi cuối tuần để chuẩn bị đầy đủ thức ăn cho con, ngày thường con đi học là mỗi sáng nấu cho cả nhà ăn tại nhà,vậy là gọn lẹ.
    Ôi đúng ý em luôn, hồi trước lúc hè á, mình còn ăn uống bậy bậy ngoài tiệm cho thoải mái vì con không đi học chứ giờ vô năm học mới rồi nên phải chuẩn bị đồ ăn sẵn. em nấu nước buổi tối sẵn để sáng hôm sau cho mì bún vào là có bữa sáng ngon lành cho con rồi. Không biết như vậy con có đủ dinh dưỡng cho cả ngày đi học của con k nữa. Buổi trưa ăn ở trường cũng lo lắng ghê á chị.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhheo_83 Xem bài viết
    Con nhà em cũng đang uống Milo nè. Mà thấy đa số các bé đều thích uống Milo, em thấy thành phần dinh dưỡng đầy đủ cần thiết cho sự phát triển của con, em mua theo dung tích uống cho bé, còn lại là vị socola con thích rồi, nên chọn loại nào cũng được.
    Milo giống như bữa phụ cho các con, tiếp sức cho các con vậy chị, hihi em cũng thử cho con xem thế nào, bé uống sữa hiện tại thấy cũng bình thường không có gì nổi bật mà ẻm cũng khá lười uống đấy ạ.
    • 174 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Mình cho bé đem theo hai hộp sữa mặc dù ở trường cũng có sữa. Em thấy các mẹ đang cho con mang theo Milo giờ ra chơi và Milo bữa sáng cân bằng như thế này thì con sẽ đầy đủ năng lượng cho cả ngày dài rồi chị nhỉ.
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haiquyen412 Xem bài viết
    Đa số các bé giờ phát triển chiều cao tốt lắm, trước đây thì chú trọng phát triển về cân nặng, cha mẹ nhồi nhét con ăn cho thật nhiều nhưng lúc đó con cũng không đủ dinh dưỡng lắm.. Giờ thì chú trọng phát triển chiều cao rồi. Thật sự là giờ các bé cải thiện chiều cao thấy rõ luôn.
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cho bé đem theo hai hộp sữa mặc dù ở trường cũng có sữa. Em thấy các mẹ đang cho con mang theo Milo giờ ra chơi và Milo bữa sáng cân bằng như thế này thì con sẽ đầy đủ năng lượng cho cả ngày dài rồi chị nhỉ.
    Nếu bé học nửa buổi thì đem 2 hộp, hộp uống lúc ra chơi, hộp ra về uống. Bé mình học bán trú nên mình cho bé mang theo 3 hộp, chiều bé cũng cần uống để dưỡng sức. Ăn thức ăn ở nhà mình còn kiểm soát được chứ ăn ở trường k biết bé có chịu ăn hay không.
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À bé mình học tiểu học, bài vở cũng còn ít, mà sáng nào kêu dậy cũng như cực hình ấy, các mẹ có bí kíp gì không cho mình hay với, chứ sáng nào cũng như gọi đò thật mẹ stress con cũng mệt nữa, còn chuẩn bị đồ ăn và trang điểm đi làm nữa mà cứ gọi mãi cứ nướng thôi. Có cách nào cho bé ham đi học không cả nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 320 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heounho Xem bài viết
    Đúng rồi đó, đi chơi có ba có mẹ thì mình lo lắng đầy đủ rồi, giờ đi học thì do nhà trường phụ trách rồi. Tuy rằng thực đơn của trường cũng khá đầy đủ và đa dạng, tuy nhiên các con đang độ tuổi lớn, chạy nhảy hiếu động, nhiều khi ăn no rồi mà vận động nhiều thì cũng tiêu hao hết năng lượng à, chắc cũng đói nè.
    Thực đơn nhà trường có chuyên gia tư vấn dinh dưỡng chắc chắn sẽ đầy đủ cho các con, tuy nhiên liệu các con có ăn hết không, mình hiểu con mình lắm, ở trường mà ăn là thể nào cũng chia bớt cho bạn hoặc bỏ mứa. Hi vọng các cô khuyến khích và động viên con ăn hết phần chứ con mình lười ăn lắm.
    • 908 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi đúng ý em luôn, hồi trước lúc hè á, mình còn ăn uống bậy bậy ngoài tiệm cho thoải mái vì con không đi học chứ giờ vô năm học mới rồi nên phải chuẩn bị đồ ăn sẵn. em nấu nước buổi tối sẵn để sáng hôm sau cho mì bún vào là có bữa sáng ngon lành cho con rồi. Không biết như vậy con có đủ dinh dưỡng cho cả ngày đi học của con k nữa. Buổi trưa ăn ở trường cũng lo lắng ghê á chị.
    Mình thì buổi tối chuẩn bị sẵn, bỏ vô nồi hầm cho mềm, sáng nêm nếm vừa ăn rồi cho thêm các rau củ cần thiết vào, bún phở mì gói cho vào tùy con thích. Còn ở trường thì không thể can thiệp được rồi, nên nếu lo thì bỏ cặp cho con hộp sữa thôi, tối về nấu cho con ăn tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,602 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    À bé mình học tiểu học, bài vở cũng còn ít, mà sáng nào kêu dậy cũng như cực hình ấy, các mẹ có bí kíp gì không cho mình hay với, chứ sáng nào cũng như gọi đò thật mẹ stress con cũng mệt nữa, còn chuẩn bị đồ ăn và trang điểm đi làm nữa mà cứ gọi mãi cứ nướng thôi. Có cách nào cho bé ham đi học không cả nhà.
    Vụ này thì mình bó tay rồi. Bé con mình nó hay chuẩn bị trước lắm, bình thường trước khi đi ngủ, kêu mẹ vặn báo thức. Trường cách nhà có 5p thôi, nên mẹ vặn đồng hồ 6h dậy mà ẻm không chịu, đòi tự cài, ẻm cài 5:15 đòi dậy, xém xểu. Mà tưởng sao, sáng mình đợi mãi không thấy chuông báo thức reo, hóa ra con cài đặt mà chưa có bấm lưu nên nó đâu có kêu. Tội nghiệp, lúc mẹ gọi thức dậy lúc 6h ẻm réo lên: "Sao điện thoại mẹ không báo thức???"
    1hcAnt71hcAp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,602 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo giống như bữa phụ cho các con, tiếp sức cho các con vậy chị, hihi em cũng thử cho con xem thế nào, bé uống sữa hiện tại thấy cũng bình thường không có gì nổi bật mà ẻm cũng khá lười uống đấy ạ.
    Con mình nè, uống sữa bình thường là mẹ phải nhắc đó nha, canh nhắc hoài. Vậy mà sữa Milo là lại tự tìm mà uống, tự uống không cần phải nhắc nhở Bởi vậy cứ mua Milo cho con là mẹ cũng được khỏe theo, khỏi đi theo nhắc nhở cho mệt.
    1hcAnt71hcAp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 275 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi missSG Xem bài viết
    Thực đơn nhà trường có chuyên gia tư vấn dinh dưỡng chắc chắn sẽ đầy đủ cho các con, tuy nhiên liệu các con có ăn hết không, mình hiểu con mình lắm, ở trường mà ăn là thể nào cũng chia bớt cho bạn hoặc bỏ mứa. Hi vọng các cô khuyến khích và động viên con ăn hết phần chứ con mình lười ăn lắm.
    Đi học chung với các bạn có sự đua tranh nên con sẽ đua ăn hết với các bạn trong lớp nên bạn đừng lo. Mà bữa ăn trong trường là được lên danh sách theo chế độ dinh dưỡng khoa học rồi. Mình không có lo vụ dinh dưỡng. Mà đúng như các mẹ nói, các con hiếu động chạy giỡn nhiều, mới ăn xong đã đói là vậy.
    • 275 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Nếu bé học nửa buổi thì đem 2 hộp, hộp uống lúc ra chơi, hộp ra về uống. Bé mình học bán trú nên mình cho bé mang theo 3 hộp, chiều bé cũng cần uống để dưỡng sức. Ăn thức ăn ở nhà mình còn kiểm soát được chứ ăn ở trường k biết bé có chịu ăn hay không.
    Ủa uống sữa nhiều vậy hả? Mình thấy tập vở con mang đã nặng mang nhiều sữa vậy nặng hơn nữa đó. Mình bỏ cặp con một hộp thôi, để con uống bữa sáng lúc ra chơi đó. Con mình cũng học bán trú nè. Mà cho con uống nhiều sữa quá sợ con nó không muốn ăn nữa. Tuy nhiên còn tùy vào mỗi bé, có bé nhu cầu nạp năng lượng nhiều, nên uống ngày cả lít sữa cũng có đó.