TIN TÀI TRỢ.

Mẹ đã cho bé đúng và đủ số năng lượng cần thiết trong một ngày đi học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 316 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo có sản phẩm giờ ra chơi đấy em. MILO Giờ ra chơi được chiết xuất từ các nguyên liệu tự nhiên như mầm lúa mạch nguyên cám, sữa, bột ca cao… cùng nhiều vitamin và khoáng chất cần thiết cho sự phát triển của trẻ. Ngoài ra MILO Giờ ra chơi có dạng hộp giấy rất tiện lợi, sản phẩm có hương vị thơm ngon độc đáo của cacao, ngon hơn khi uống lạnh
    Em cho con dùng sản phẩm vào giờ ra chơi, con sẽ được tiếp thêm năng lượng, tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể chất và trí tuệ của con đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnguulonggio Xem bài viết
    Mấy nay bé nhà em về cứ kêu con đói bụng và mệt mỏi sau giờ học, giờ chơi. Hỏi ra thì là không hợp khẩu vị ở trường nên ăn ít thành ra không cung cấp đủ năng lượng... Vì thế, em lại chuẩn bị những bữa ăn phụ dinh dưỡng cho con đến lớp như: trái cây và rau tươi, bánh bông lan, bánh ngũ cốc, tránh các loại thức ăn không tốt cho sức khoẻ như snack, khoai tây chiên, bánh kem…Nhưng mà thấy lích kích quá. Không biết dùng Milo có sản phẩm nào cải thiện tình hình này không các mẹ.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo giờ có thêm sản phẩm MILO Giờ ra chơi đấy. Em thử mua về cho con mang đi học xem sao. Đây là sản phẩm được chiết xuất từ các nguyên liệu tự nhiên như mầm lúa mạch nguyên cám, sữa, bột ca cao… cùng nhiều vitamin và khoáng chất cần thiết cho sự phát triển của trẻ. Ngoài ra MILO Giờ ra chơi có dạng hộp giấy tiện lợi lắm, sản phẩm có hương vị thơm ngon độc đáo của cacao, ngon hơn khi uống lạnh
    Em cho con dùng sản phẩm vào giờ ra chơi, con sẽ được tiếp thêm năng lượng, tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể chất và trí tuệ của con đấy.

Mấy nay bé nhà em về cứ kêu con đói bụng và mệt mỏi sau giờ học, giờ chơi. Hỏi ra thì là không hợp khẩu vị ở trường nên ăn ít thành ra không cung cấp đủ năng lượng... Vì thế, em lại chuẩn bị những bữa ăn phụ dinh dưỡng cho con đến lớp như: trái cây và rau tươi, bánh bông lan, bánh ngũ cốc, tránh các loại thức ăn không tốt cho sức khoẻ như snack, khoai tây chiên, bánh kem…Nhưng mà thấy lích kích quá. Không biết dùng Milo có sản phẩm nào cải thiện tình hình này không các mẹ.
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nhịn ăn tối thì được nhưng riêng sáng và trưa thì không. Suy ra trẻ con cũng vậy, mà các bạn bé đi học còn vận động nhiều hơn người lớn đi làm bởi thế cần năng lượng gâp đôi người lớn í chứ các mẹ nhỉ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mexb12 Xem bài viết
    Đúng rồi mẹ nó, bữa sáng quan trọng lắm lắm, hôm trước đọc ở trên mạng thấy có người ở TQ nhịn bữa sáng thường xuyên bị đột quỵ đó.
    Cuộc sống của đời tôi

• 194 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Mình nhịn ăn tối thì được nhưng riêng sáng và trưa thì không. Suy ra trẻ con cũng vậy, mà các bạn bé đi học còn vận động nhiều hơn người lớn đi làm bởi thế cần năng lượng gâp đôi người lớn í chứ các mẹ nhỉ.
    Em cũng vậy đấy, không thể bỏ bữa sáng, kiểu gì cũng phải lót bụng rồi làm gì mới làm được. Bọn trẻ nhà em đi học em luôn nhét thêm 2 hộp sữa để các con ra chơi thì uống, nên không thấy bạn nào kêu đói cả. Có hôm quên ko nhét là về thắc mắc kinh lắm.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nhà chị cũng vậy đấy, về bảo sao mẹ không bỏ sữa vào cho con, làm con đói muốn chết luôn. Hic, nghe thương không. Sau chị phải chống chế, việc đấy không phải việc của mẹ, mà con đi học thì phải tự lập cái đó, không muốn đói thì phải nhớ bỏ sữa vào trước khi đi học, ha ha, con mẹ dã man nhỉ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi halong011980 Xem bài viết
    Em cũng vậy đấy, không thể bỏ bữa sáng, kiểu gì cũng phải lót bụng rồi làm gì mới làm được. Bọn trẻ nhà em đi học em luôn nhét thêm 2 hộp sữa để các con ra chơi thì uống, nên không thấy bạn nào kêu đói cả. Có hôm quên ko nhét là về thắc mắc kinh lắm.
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bữa sáng và bữa ăn sau giờ ra chơi chính là hai thời điểm quan trọng mẹ cần lưu ý để bổ sung dưỡng chất cho con. Chế độ dinh dưỡng toàn diện và đầy đủ, phù hợp với nhu cầu tăng trưởng của cơ thể sẽ giúp trẻ khai phá tối đa tiềm năng về thể chất lẫn trí tuệ. Hành trang đến trường cho con trong năm học mới không chỉ là tâm lý, kiến thức mà còn là những bữa ăn đủ chất. Đây chính là yếu tố giúp mẹ an tâm con sẽ phát triển toàn diện, khỏe mạnh. Tuy nhiên sẽ thiếu sót nếu như không có sữa đi kèm phải không các mẹ. Hi
    Cuộc sống của đời tôi

• 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Con mình thì lại rất dễ ăn và cực thích ăn những món nhiều tinh bột như các món cơm, bún miến mỳ phở. Ngoài ra mình thấy cơm vừa chắc bụng, no lâu, vừa có nhiều chất dinh dưỡng. Thế nên bữa sáng như thế đã đủ chưa hay có cần bổ sung gì thêm không? Có nhất thiết phải thêm ly sữa không các mẹ???
    Như bạn nhà em ăn ít thì có khi vậy là đủ, nhưng những bạn ăn khỏe thì có khi lại thiếu. Em nghĩ là do sự hấp thụ của các con thôi, với lại do nhu cầu nữa. Nhiều khi các bạn ấy không phải uống vì đói mà là vì thèm thôi.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai bạn nhà chị có khi uống vì thích vì thèm chứ không phải vì no đâu, lắm lúc ép các bạn ấy ăn nhưng lại kêu no, vậy mà vẫn rít sữa luôn được, sợ thật
    Như bạn nhà em ăn ít thì có khi vậy là đủ, nhưng những bạn ăn khỏe thì có khi lại thiếu. Em nghĩ là do sự hấp thụ của các con thôi, với lại do nhu cầu nữa. Nhiều khi các bạn ấy không phải uống vì đói mà là vì thèm thôi.
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay là do bọn trẻ con giờ như vậy nhỉ. 2 bạn nhà chị cũng vậy đấy, cứ cái gì liên quan đến sôcla và thể thao là quên trời quên đất luôn. Tài thật
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamainsu Xem bài viết
    Dễ tính giống bé nhà tớ quá, cứ sô cô la là anh ấy chiến, xong anh ấy lại mê bóng đá nữa chứ nên lại càng mê Milo
    Cuộc sống của đời tôi

• 194 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hay là do bọn trẻ con giờ như vậy nhỉ. 2 bạn nhà chị cũng vậy đấy, cứ cái gì liên quan đến sôcla và thể thao là quên trời quên đất luôn. Tài thật
    Bạn nhà em cũng vậy đó chị ơi, mua sữa trắng về là không uống luôn, dù có thế nào cũng không uống, ép uống là nôn luôn, nên thôi kệ vậy, theo sở thích của con thôi
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    He he, giống chị thế, chị cũng toàn uống sữa của các bạn í đấy, nhưng bóp mồm bóp miệng thôi vì uống vừa tốn vừa béo.
    Bạn nhà em cũng vậy đó chị ơi, mua sữa trắng về là không uống luôn, dù có thế nào cũng không uống, ép uống là nôn luôn, nên thôi kệ vậy, theo sở thích của con thôi
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho con ăn gì?
    Thời tiết không thuận lợi, lại bước vào năm học mới sau thời gian nghỉ hè dài ngày, trẻ thường chán ăn nên sẽ không đảm bảo sức khỏe nếu không duy trì đầy đủ dinh dưỡng. Vì vậy cần cho trẻ ăn đủ các nhóm thực phẩm cần thiết gồm tinh bột (cơm, bún, phở, mì…), chất đạm (thịt lợn, thịt bò, cá, thủy hải sản, đậu nành và các sản phẩm từ đậu nành như đậu phụ, sữa đậu nành, chất béo (dầu, mỡ, bơ…), vitamin và khoáng chất (rau, trái cây…) trong các bữa ăn… Cần uống ít nhất 500ml sữa/ngày, có thể uống sữa tươi, sữa bột nguyên kem, sữa dinh dưỡng các loại. Ngoài ra, cần cho bé ăn bổ sung bằng những bữa ăn phụ bổ mát như: chè hạt sen, chè đậu các loại, sữa chua, bánh flan… Tăng cường vitamin, đặc biệt là các vitamin B1, B2, B6, C và PP vì thời tiết nóng bức cơ thể tiết mồ hôi nhiều, các bé vận động nhiều gây thất thoát nhiệt lượng và chất điện giải qua mồ hôi, bài tiết. Các loại trái cây tươi ngon như dứa, chuối, cam, dưa hấu, dâu tây, bơ, đu đủ… là nguồn cung cấp vitamin, dưỡng chất và chất xơ cho trẻ giúp trẻ tăng cường hệ miễn dịch, phòng chống được các bệnh mùa hè. Ngoài ra phải bổ sung sữa cho trẻ tối thiểu 1000ml trong 1 ngày các mẹ nhé
    Cuộc sống của đời tôi

• 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Quan điểm của mình bổ sung sữa cho con không phải để bé bụ hay bổ sung dưỡng chất, mà mình muốn con phát triển chiều cao hơn nữa, do đó có thể cắt khẩu phần thịt cá của con nhưng sữa thì không, mình luôn chú trọng sữa cho con. Còn các mẹ thì sao???
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị cũng vật đấy, nên nhiều khi bà nội cứ bảo cắt sữa đi vì sợ bọn trẻ bụ quá sau này béo phì lại khổ, nhưng chị lại nghĩ sữa nhiều canxi rất tốt cho chiều cao của trẻ thành ra quyết không bỏ. Hi hi

Quan điểm của mình bổ sung sữa cho con không phải để bé bụ hay bổ sung dưỡng chất, mà mình muốn con phát triển chiều cao hơn nữa, do đó có thể cắt khẩu phần thịt cá của con nhưng sữa thì không, mình luôn chú trọng sữa cho con. Còn các mẹ thì sao???
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho con uống Milo thì tiêu hóa của con như nào??? Bé nhà hàng xóm mình đang bảo uống Milo xong là bị táo bón, hay do cơ địa nhỉ vì 2 bé nhà mình uống cũng không hề bị luôn
    Cuộc sống của đời tôi

• 194 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn bé nhà em năm nay bắt đầu vào lớp 1, vậy em nên cho uống sữa ít đường hay có đường bình thường nhỉ???
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo có 2 dòng sản phẩm có đường và ít đường. Tùy thuộc bé nhà em uống được có đường hay ít đường thì cho con uống thôi. Cá nhân chị thì nên cho con uống ít đường sẽ tốt hơn em ah
    Bạn bé nhà em năm nay bắt đầu vào lớp 1, vậy em nên cho uống sữa ít đường hay có đường bình thường nhỉ???
    Cuộc sống của đời tôi