TIN TÀI TRỢ.

Mẹ đã cho bé đúng và đủ số năng lượng cần thiết trong một ngày đi học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 316 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đó, lại có hơng vị cacao ngon thật là ngon ấy nhỉ, yêu ghê cơ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Nay đã có MILO Ít Đường với hương vị ca-cao đặc trưng bé yêu thích. Chọn ngay MILO Ít Đường làm bạn đồng hành và tiếp thêm năng lượng cho bé thỏa sức vận động và vui trọn mùa hè ý nghĩa, mẹ nhé!

Sản phẩm này uống ngon, vị ngọt nhẹ chứ không ngọt gắt như Milo cũ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Thấy thông tin trên vỏ hộp đầy đủ thông tin chị ha, vậy là cứ cho con mang theo mỗi ngày 2 hộp, mang vô trường uống thì không cần lo lắng con no hay đói nữa rồi. Mà em thấy đúng đó, để cho con tự do vận động về thể chất để con phát triển. Mình bên cạnh tiếp sức cho con là tốt nhất.
    Có mã QR nữa nhé, check hàng thật hàng giả dễ dàng lắm ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,602 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nay đã có MILO Ít Đường với hương vị ca-cao đặc trưng bé yêu thích. Chọn ngay MILO Ít Đường làm bạn đồng hành và tiếp thêm năng lượng cho bé thỏa sức vận động và vui trọn mùa hè ý nghĩa, mẹ nhé!

Sản phẩm này uống ngon, vị ngọt nhẹ chứ không ngọt gắt như Milo cũ nhé.
    Vậy mình sẽ mua cái này cho con mình uống, mình hạn chế cho con mình uống Milo là tại vì nó ngọt quá đó, cho con uống nhưng luôn kiểm soát về số lượng, nay có loại ít đường là mình yên tâm cho con uống lắm luôn đó. Iu Milo rồi đó, hi hi...
    1hcAnt71hcAp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mexb12 Xem bài viết
    Đúng đó, lại có hơng vị cacao ngon thật là ngon ấy nhỉ, yêu ghê cơ
    Đây là tin mừng cho các mẹ nè. Vì thực ra con yêu thích vị sữa Milo, nhưng uống ngọt quá là không tốt cho sức khỏe, nên sự cải tiến này của Milo thiệt là đáng khen quá đi. Từ nay có thể yên tâm con được tràn đầy năng lượng mà không phải nạp quá nhiều đường.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heounho Xem bài viết
    Vậy mình sẽ mua cái này cho con mình uống, mình hạn chế cho con mình uống Milo là tại vì nó ngọt quá đó, cho con uống nhưng luôn kiểm soát về số lượng, nay có loại ít đường là mình yên tâm cho con uống lắm luôn đó. Iu Milo rồi đó, hi hi...
    Milo cứ nghiên cứu ra nhiều sản phẩm thích hợp với tất cả các nhu cầu của trẻ em là yêu nhất nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Đây là tin mừng cho các mẹ nè. Vì thực ra con yêu thích vị sữa Milo, nhưng uống ngọt quá là không tốt cho sức khỏe, nên sự cải tiến này của Milo thiệt là đáng khen quá đi. Từ nay có thể yên tâm con được tràn đầy năng lượng mà không phải nạp quá nhiều đường.
    Chắc các nhà dinh dưỡng của Milo cũng lắng nghe ý kiến phải hồi thực tế của những người tiêu dùng để dần cải tiến cho ra sản phẩm ưu việt nhất đó
    • 194 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Milo này ngoài các loại ngũ cốc gồm yến mạch, gạo lứt và lúa mì, sản phẩm còn bổ sung dưỡng chất nào cho bé nhỉ các mẹ nhỉ???
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MILO bữa sáng với bộ ba ngũ cốc yến mạch, gạo lứt, lúa mì - 3 loại ngũ cốc có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các chất dinh dưỡng quan trọng khác. Lại có dung tích 195ml giúp cho bé vững bụng sau khi ăn cho bữa sáng. Ngoài ra bổ sung MILO bữa sáng không những giúp trẻ tăng khả năng tập trung, đạt kết quả tốt trong học tập, mà còn giúp phát triển hệ cơ, xương của trẻ. Đặc biệt, theo thói quen hiện tại của trẻ em Việt Nam, bữa sáng hiện tại chưa cung cấp đủ 30% năng lượng cần thiết mà 1 bữa sáng lí tưởng cần cung cấp cho trẻ. MILO bữa sáng sẽ góp phần cho bé 1 bữa sáng đúng chuẩn, có dạng hộp giấy nên rất tiện dụng, bé có thể mang theo đến trường, dã ngoại... Và sẽ ngon hơn khi uống lạnh. Giá thành lại rẻ và dễ dàng mua ở các siêu thị đại lý nữa nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi halong011980 Xem bài viết
    Milo này ngoài các loại ngũ cốc gồm yến mạch, gạo lứt và lúa mì, sản phẩm còn bổ sung dưỡng chất nào cho bé nhỉ các mẹ nhỉ???
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,276 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi halong011980 Xem bài viết
    Ngoài các dưỡng chất như mẹ đã nói thì Milo còn tính toán đến công thức cân bằng giữa bột-đạm-béo, đó là một giải pháp tiện lợi cho mẹ để trẻ có 1 bữa sáng không những no mà còn ngon lành, đủ và đúng dinh dưỡng. Sản phẩm cung cấp năng lượng giúp trẻ sẵn sàng cho một buổi sáng năng động, tiếp thu và tập trung tốt hơn trong học tập cũng như các hoạt động thể chất khác.
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,276 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thêm lưu ý với các mẹ là Milo cân bằng dùng cho trẻ từ 6 tuổi trở lên với 1 khẩu phần (200ml) mỗi ngày nhé, nên các bé nhỏ hơn 6 tuổi dùng sản phẩm khác của Milo nhé
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,276 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhheo_83 Xem bài viết
    Con nhà em cũng đang uống Milo nè. Mà thấy đa số các bé đều thích uống Milo, em thấy thành phần dinh dưỡng đầy đủ cần thiết cho sự phát triển của con, em mua theo dung tích uống cho bé, còn lại là vị socola con thích rồi, nên chọn loại nào cũng được.
    Dễ tính giống bé nhà tớ quá, cứ sô cô la là anh ấy chiến, xong anh ấy lại mê bóng đá nữa chứ nên lại càng mê Milo
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có câu nói: "Hãy ăn sáng như một vị vua, ăn trưa như hoàng hậu và ăn tối như một kẻ hành khất", bởi lẽ bữa sáng cần được coi là bữa ăn quan trọng nhất trong ngày, cung cấp năng lượng cho ngày mới sau cả một đêm dài nghỉ ngơi. Kể từ bữa ăn tối hoặc bữa ăn khuya từ tối trước, khoảng 12 - 15 tiếng đồng hồ, dạ dày “trống rỗng”, nên ngay sau khi thức dậy, cơ thể cần được bổ sung năng lượng. Vì thế, bữa ăn sáng được coi là bữa ăn quan trọng nhất trong ngày để bổ sung năng lượng cho cả ngày dài. Vậy buổi sáng nên ăn gì để đủ năng lượng cho ngày mới? Bạn không nên bắt đầu một ngày mới uể oải, mệt mỏi mà hãy cùng khởi động với một bữa sáng tràn đầy năng lượng với các món ăn quen thuộc chứa tinh bột như: cơm, bánh bao, bánh mỳ, cháo, bún, phở, ngũ cốc,… đừng quên bổ sung các loại thực phẩm tốt cho sức khỏe như: trứng gà, sữa, sữa đậu nành, các sản phẩm làm từ đậu, thịt,… hoa quả và rau xanh.
    Và trước khi ăn, ngay sau khi bạn thức dậy, nên uống một cốc nước lọc ấm để kích hoạt lại hệ tiêu hóa cũng như thanh lọc cơ thể, cũng góp phần giúp hệ tiêu hóa hoạt động tích cực hơn để sẵn sàng “bổ sung năng lượng” cho ngày mới.
    Một bữa ăn sáng hợp lý, so với tổng năng lượng cần cung cấp cho cơ thể trong 1 ngày sẽ chiếm: lượng carbohydrate khoảng 60%, lượng protein khoảng 10% -14%, chất béo chiếm khoảng 25% -30%. Và đừng quên lót cặp cho các bạn í 2 hộp sữa mỗi khi đến lớp các mẹ nhé.
    Cuộc sống của đời tôi

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,276 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có câu nói: "Hãy ăn sáng như một vị vua, ăn trưa như hoàng hậu và ăn tối như một kẻ hành khất", .
    Thế nên Milo mới có sản phẩm bữa sáng cân bằng là như thế đó, hihi
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,276 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có con nhỏ, thích nhất là lang thang lên WTT, tìm được bao nhiêu sản phẩm tốt, rẻ cho con yêu các mẹ nhỉ, nếu ko lên tìm hiểu sao biết được Milo ưu việt và các mẹ ưa chuộng như thế nào, phải không các mẹ.
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamainsu Xem bài viết
    Đúng rồi mẹ nó, bữa sáng quan trọng lắm lắm, hôm trước đọc ở trên mạng thấy có người ở TQ nhịn bữa sáng thường xuyên bị đột quỵ đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có con nhỏ, thích nhất là lang thang lên WTT, tìm được bao nhiêu sản phẩm tốt, rẻ cho con yêu các mẹ nhỉ, nếu ko lên tìm hiểu sao biết được Milo ưu việt và các mẹ ưa chuộng như thế nào, phải không các mẹ.
    Trước đây WTT còn có topic các cửa hàng giảm giá, mình hay vào hóng được bao nhiêu địa chỉ hay ho ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thêm lưu ý với các mẹ là Milo cân bằng dùng cho trẻ từ 6 tuổi trở lên với 1 khẩu phần (200ml) mỗi ngày nhé, nên các bé nhỏ hơn 6 tuổi dùng sản phẩm khác của Milo nhé
    Nhiều mẹ không để ý đến yếu tố này đâu nhé, nhất là các ông bà, cháu thích là cứ mua cho uống thôi ấy
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bữa trưa cũng quan trọng không kém mẹ nó nhé. Và nhất là giữa bữa các con ra chơi nữa, khi vận động xong là dễ nhanh đói lắm.
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mới nói ban thân người làm cha làm mẹ phải lựa lời mà nói với ông bà thôi. Như bạn bé nhà mình hôm gửi về bà nội chơi, bé đang học lớp 1 rồi. Có gửi Nan Op4 loại pha sẵn vô trong ba lô của bạn í, giữa bữa bà đi pha cho cháu 1 cốc sữa bột ( Loại sữa dành cho trẻ em mà bà được phát khuyến mại), bạn í nhất quyết không uống, bà thì cứ cố nài ép, tuy nhiên bạn nhà mình quyết đoán nên bà không ép được, xong tối về đón thì bà có ý trách, nhưng khi nghe mình giải thích thì bà cũng xuôi.
    Đấy là với những bé đã biết phân biệt, chứ những bé nhỏ thì cũng không biết thế nào.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mexb12 Xem bài viết
    Nhiều mẹ không để ý đến yếu tố này đâu nhé, nhất là các ông bà, cháu thích là cứ mua cho uống thôi ấy
    Cuộc sống của đời tôi

• 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mấy nay bé nhà em về cứ kêu con đói bụng và mệt mỏi sau giờ học, giờ chơi. Hỏi ra thì là không hợp khẩu vị ở trường nên ăn ít thành ra không cung cấp đủ năng lượng... Vì thế, em lại chuẩn bị những bữa ăn phụ dinh dưỡng cho con đến lớp như: trái cây và rau tươi, bánh bông lan, bánh ngũ cốc, tránh các loại thức ăn không tốt cho sức khoẻ như snack, khoai tây chiên, bánh kem…Nhưng mà thấy lích kích quá. Không biết dùng Milo có sản phẩm nào cải thiện tình hình này không các mẹ.