TIN TÀI TRỢ.

Mẹ đã cho bé đúng và đủ số năng lượng cần thiết trong một ngày đi học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 316 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang đi học hoặc đi chơi gần thôi mẹ nó ơi, chứ đi du lịch hay về quê thì đến đâu mua ở đó cho tiện chứ xách chi cho mệt vậy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamainsu Xem bài viết
    Đúng đấy, Milo tiện lắm ấy, cứ cho con mang đi muôn nơi, đi du lịch, đi về quê đều ok ấy
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mưa quá, hết sữa, tớ mua trên Tiki, tiện ơi là tiện, 280k/thùng đấy: https://tiki.vn/thung-30-hop-sua-nes...hoCNfIQAvD_BwE
    • 188 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Mang đi học hoặc đi chơi gần thôi mẹ nó ơi, chứ đi du lịch hay về quê thì đến đâu mua ở đó cho tiện chứ xách chi cho mệt vậy.
    Nói vậy chứ không phải lúc nào cũng mua được đâu bạn, mình đi nhiều rồi mình biết, nhiều lúc bé đang đói, muốn mua mà chỗ đó vắng vẻ, hoặc không có bán là phải chạy đi tới lui kiếm tùm lum, làm con đói quắt queo, nên chủ động chuẩn bị là tốt nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm trước đọc được tâm sự của ông Ông Ali Abbas, Giám đốc ngành hàng MILO và sữa tại Nestlé Việt Nam thấy tâm huyết ghê, càng thêm yêu Milo: “Nestlé MILO luôn đồng hành cùng với sự phát triển của thế hệ trẻ em Việt Nam. Chúng tôi luôn nỗ lực nghiên cứu và phát triển để giới thiệu những sản phẩm dinh dưỡng, phù hợp với sức khỏe và nhu cầu của trẻ. Thông qua sản phẩm MILO Thức Uống Bữa Sáng Cân Bằng, chúng tôi mong muốn mang đến những bữa sáng cân bằng cho các em nhỏ, giúp các em khởi đầu ngày mới như một nhà vô địch, góp phần tạo nên một thế hệ Việt Nam năng động và khỏe mạnh."
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haiquyen412 Xem bài viết
    Nói vậy chứ không phải lúc nào cũng mua được đâu bạn, mình đi nhiều rồi mình biết, nhiều lúc bé đang đói, muốn mua mà chỗ đó vắng vẻ, hoặc không có bán là phải chạy đi tới lui kiếm tùm lum, làm con đói quắt queo, nên chủ động chuẩn bị là tốt nhất.
    Đùng rồi, date dài nên cứ còn nửa thùng tớ đã mua thùng mới nhé, đảm bảo lúc nào sữa cũng sẵn sàng luôn ấy
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mexb12 Xem bài viết
    Trẻ con mà bị đói thì mẹ khổ kinh khủng ấy, bé thì quấy khóc mà lớn thì sẽ mè nheo, càu nhàu, thế nên cứ cho no bụng là bố mẹ yên tâm công tác nhỉ
    Thử để con đói đi, nó cứ đi ra đi vô "mẹ ơi con đói bụng quá, mẹ ơi có đồ ăn chưa, đói bụng quá" làm mình lật đật muốn sút quần luôn đó chứ. Bởi vậy mình luôn nhắc con là phải ăn cho đủ bữa, chứ ăn lèo tèo muỗng có muỗng không rồi về hối mẹ là mẹ ko có chịu đâu.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Hôm trước tớ về quê ngoại, tìm mãi không có đấy, may nhà có oto nên bố cứ chất sẵn lên xe, về mấy đứa cháu uống cùng nên hết veo cả thùng ấy
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cháu trai nhà em ngày nào cũng được mẹ nó chuẩn bị cho bữa sáng "chuẩn Tây" toàn sữa bột, ngũ cốc, bánh mì trứng ốp la. Em thấy cu cậu có vẻ đang thừa cân nhưng không biết khuyên mẹ nó thế nào vì mẹ nó nhất nhất là con phải cao to mới tốt.
    Bay+ Booking – Ứng dụng đặt sân golf trực tuyến số 1 Việt Nam!

Hotline: 0868890929 Website: https://bayplus.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Thử để con đói đi, nó cứ đi ra đi vô "mẹ ơi con đói bụng quá, mẹ ơi có đồ ăn chưa, đói bụng quá" làm mình lật đật muốn sút quần luôn đó chứ. Bởi vậy mình luôn nhắc con là phải ăn cho đủ bữa, chứ ăn lèo tèo muỗng có muỗng không rồi về hối mẹ là mẹ ko có chịu đâu.
    Hihi, có khi phải thử thế thật, cho đói meo một bữa xem sao nhỉ
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đùng rồi, date dài nên cứ còn nửa thùng tớ đã mua thùng mới nhé, đảm bảo lúc nào sữa cũng sẵn sàng luôn ấy
    Đúng rồi nè, mua trước vẫn hơn. Mình dặn con là bữa nào con uống sữa còn 1-2 lốc là con phải báo mẹ để mẹ đặt thêm, chứ nhiều khi tối uống sữa trước khi ngủ mới nói là hết sữa rồi mẹ ơi là chỉ có nước thôi ngủ đi con, mai mẹ đặt chứ giờ này ai mà giao nữa.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi nè, mua trước vẫn hơn. Mình dặn con là bữa nào con uống sữa còn 1-2 lốc là con phải báo mẹ để mẹ đặt thêm, chứ nhiều khi tối uống sữa trước khi ngủ mới nói là hết sữa rồi mẹ ơi là chỉ có nước thôi ngủ đi con, mai mẹ đặt chứ giờ này ai mà giao nữa.
    Tính tớ hay lo xa, không phải sữa Milo hau đồ ăn của con đâu, mà đồ dùng trong nhà lúc nào cũng phải thủ sẵn như dầu ăn, xà phòng... không đến lúc hết ko tìm đâu ra được ấy.
    • 188 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hôm trước đọc được tâm sự của ông Ông Ali Abbas, Giám đốc ngành hàng MILO và sữa tại Nestlé Việt Nam thấy tâm huyết ghê, càng thêm yêu Milo: “Nestlé MILO luôn đồng hành cùng với sự phát triển của thế hệ trẻ em Việt Nam. Chúng tôi luôn nỗ lực nghiên cứu và phát triển để giới thiệu những sản phẩm dinh dưỡng, phù hợp với sức khỏe và nhu cầu của trẻ. Thông qua sản phẩm MILO Thức Uống Bữa Sáng Cân Bằng, chúng tôi mong muốn mang đến những bữa sáng cân bằng cho các em nhỏ, giúp các em khởi đầu ngày mới như một nhà vô địch, góp phần tạo nên một thế hệ Việt Nam năng động và khỏe mạnh."
    Bởi vậy mấy chương trình thi đua thể thao cho bé, không bao giờ thấy thiếu mặt của Milo ha. Con mình hay coi mấy trò chơi vận động của chương trình thiếu nhi, nó vừa thấy quảng cáo Milo là reo lên như gặp bạn bè thân quen vậy đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, Milo chăm sóc thể chất cho lứa tuổi cấp 1, 2 lắm đó, hè nào cũng có tổ chức ở các trường cấp 1,2 các giải và trò chơi bóng đá đó
    Bởi vậy mấy chương trình thi đua thể thao cho bé, không bao giờ thấy thiếu mặt của Milo ha. Con mình hay coi mấy trò chơi vận động của chương trình thiếu nhi, nó vừa thấy quảng cáo Milo là reo lên như gặp bạn bè thân quen vậy đó.
    • 188 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tính tớ hay lo xa, không phải sữa Milo hau đồ ăn của con đâu, mà đồ dùng trong nhà lúc nào cũng phải thủ sẵn như dầu ăn, xà phòng... không đến lúc hết ko tìm đâu ra được ấy.
    Ờ, thì mấy vụ mình lo mắm muối trong nhà thì mình chủ động, còn sữa thì mua về để sẵn một thùng đó, con cứ tự lấy mà uống, mẹ không để mắt tới. Chỉ khi nào con báo hết sữa thì mới đặt mua thôi. Con mình mỗi tối tự lấy sữa uống trước khi ngủ, nên mình chẳng biết thùng đó còn bao nhiêu hộp sữa đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nestle-milo-ra-mat-san-pham-moi-milo-thuc-uong-bua-sang-can-bang-5

Bà mẹ nổi tiếng cùng con trai trải nghiệm sản phẩm Milo đó, yêu thật ấy
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà xem ti vi thấy mấy chương trình quảng cáo của Milo của hấp dẫn quá ha, ai mà không mong con mình cao lớn khỏe mạnh như vậy. Mà tụi con nít cũng khoái, nên toàn kêu mẹ mua Milo cho nó uống, nó mong được cao lớn khỏe mạnh như mấy bạn trong clip quảng cáo đó chứ.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ờ, thì mấy vụ mình lo mắm muối trong nhà thì mình chủ động, còn sữa thì mua về để sẵn một thùng đó, con cứ tự lấy mà uống, mẹ không để mắt tới. Chỉ khi nào con báo hết sữa thì mới đặt mua thôi. Con mình mỗi tối tự lấy sữa uống trước khi ngủ, nên mình chẳng biết thùng đó còn bao nhiêu hộp sữa đâu.
    Bé tự lập ghê ha, con tớ cứ thấy thùng sữa vơi vơi là ới mẹ vì cu cậu thích uống mà, sợ hết sữa Milo lắm ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 473 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà xem ti vi thấy mấy chương trình quảng cáo của Milo của hấp dẫn quá ha, ai mà không mong con mình cao lớn khỏe mạnh như vậy. Mà tụi con nít cũng khoái, nên toàn kêu mẹ mua Milo cho nó uống, nó mong được cao lớn khỏe mạnh như mấy bạn trong clip quảng cáo đó chứ.
    Trải qua 25 năm đồng hành cùng mẹ nuôi dưỡng và phát triển thế hệ trẻ em Việt Nam năng động, khỏe mạnh, Nestlé MILO đã phối hợp tổ chức các sự kiện thể thao cho 2,5 triệu trẻ em Việt Nam đó các mẹ ạ. Nối dài hành trình tiếp lửa nhà vô địch, Giải Aerobic - Thể dục cổ động cúp MILO TP.HCM lần III một lần nữa thể hiện mong muốn của MILO trong việc góp phần nâng cao thể lực, tầm vóc và sự phát triển toàn diện của trẻ em trên địa bàn cả nước.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nestle-milo-ra-mat-san-pham-moi-milo-thuc-uong-bua-sang-can-bang-5

Bà mẹ nổi tiếng cùng con trai trải nghiệm sản phẩm Milo đó, yêu thật ấy
    Ha ha, con của Quang Dũng ở bên Mỹ chắc là được bổ sung dinh dưỡng rất tốt cho nên chiều cao vượt trội quá ha. Mà nhà đó ai cũng gen cao mà, bởi vậy nên bé Bảo Nam phát triển vượt trội về thể chất.

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, sữa sao thay được bữa ăn hàng ngày, chỉ là tạm thời thôi, chứ còn vẫn phải đảm bảo đủ cho con 4 tháp dinh dưỡng hàng ngày chứ. Mình không phản đối việc bổ sung sữa cho con nhưng phản đối việc cắt bữa ăn hàng ngày nhé. Bởi cơ thể con đang ở vào giai đoạn phát triển nên buộc phải bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng cho con đấy đúng không mẹ hntruclinh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hntruclinh Xem bài viết
    Con biết lo vậy cũng tốt. Mà tính ra sữa bây giờ nhiều chất dinh dưỡng quá nên nhiều mẹ cứ lấy sữa thay thế bữa ăn cho con luôn à. Không được đâu nha, tạm thời thì ổn chứ mỗi ngày là không tốt đâu.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake