TIN TÀI TRỢ.

Mẹ ba con Tô Hồng Vân chia sẻ cách đảm bảo dinh dưỡng giúp con quay lại trường tràn năng lượng và đầy hứng khởi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 194 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

<table width="" cellspacing="0" cellpadding="0" border="0"><colgroup><col width="497"></colgroup><tbody><tr height="38">
    <td class="xl66" style="height:28.5pt;width:373pt" width="497" height="38">Bạn nhà
    em lại rất lười ăn trái cây và lười uống sữa. Giờ em phải làm sao nhỉ??? Hoang mang lắm các chị ạ. Mà giờ thì đi học rồi nên mẹ đã lo càng lo hơn.<br></td>
    </tr></tbody></table>

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai bạn nhà mình ra chơi là hùng hục phi ra chơi, xong trống vào là phi vào hút roạt phát xong hộp sữa là ngồi học ngon lành. Nhiều khi cô bảo rõ thấy nó lên lớp gần như sau cùng mà khi các bạn ổn định chỗ ngồi cũng là lúc các bạn í ổn định chỗ, không hiểu uống lúc nào mà nhanh thế.
    Ở nhà cũng vậy, vừa buông bát xuống phát, mẹ còn đang lườm rau gắp thịt, ngẩng lên đã thấy bạn í bỏ vỏ hộp sữa lên mặt bàn ăn rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Giờ chơi con được ra sân chơi thì con cầm theo hộp sữa uống nhanh gọn lẹ mà lại không lo con ăn uống linh tinh, nói theo giọng nhà đài là khỏi lo lắng an toàn vệ sinh thực phẩm bạn nhỉ? Nghĩ như bạn cũng được.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có câu nói: "Hãy ăn sáng như một vị vua, ăn trưa như hoàng hậu và ăn tối như một kẻ hành khất", bởi lẽ bữa sáng cần được coi là bữa ăn quan trọng nhất trong ngày, cung cấp năng lượng cho ngày mới sau cả một đêm dài nghỉ ngơi. Kể từ bữa ăn tối hoặc bữa ăn khuya từ tối trước, khoảng 12 - 15 tiếng đồng hồ, dạ dày “trống rỗng”, nên ngay sau khi thức dậy, cơ thể cần được bổ sung năng lượng. Vì thế, bữa ăn sáng được coi là bữa ăn quan trọng nhất trong ngày để bổ sung năng lượng cho cả ngày dài. Vậy buổi sáng nên ăn gì để đủ năng lượng cho ngày mới? Bạn không nên bắt đầu một ngày mới uể oải, mệt mỏi mà hãy cùng khởi động với một bữa sáng tràn đầy năng lượng với các món ăn quen thuộc chứa tinh bột như: cơm, bánh bao, bánh mỳ, cháo, bún, phở, ngũ cốc,… đừng quên bổ sung các loại thực phẩm tốt cho sức khỏe như: trứng gà, sữa, sữa đậu nành, các sản phẩm làm từ đậu, thịt,… hoa quả và rau xanh.
    Và trước khi ăn, ngay sau khi bạn thức dậy, nên uống một cốc nước lọc ấm để kích hoạt lại hệ tiêu hóa cũng như thanh lọc cơ thể, cũng góp phần giúp hệ tiêu hóa hoạt động tích cực hơn để sẵn sàng “bổ sung năng lượng” cho ngày mới.
    Một bữa ăn sáng hợp lý, so với tổng năng lượng cần cung cấp cho cơ thể trong 1 ngày sẽ chiếm: lượng carbohydrate khoảng 60%, lượng protein khoảng 10% -14%, chất béo chiếm khoảng 25% -30%. Và đừng quên lót cặp cho các bạn í 2 hộp sữa mỗi khi đến lớp các mẹ nhé.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con đi học nghĩa là hoạt động nhiều hơn nghỉ hè ở nhà, do đó năng lượng cung cấp cho con cũng phải nhiều hơn thời gian nghỉ hè nha các mẹ. Muốn vậy thì phải chú ý đến lượng thực phẩm nạp vào mỗi ngày mỗi bữa đó. Đặc biệt cần chú ý đến chất đạm vì đó là dưỡng chất rất cần thiết cho sự tăng trưởng và phát triển của con. Ăn uống khoẻ con mới có sức khoẻ và hệ miễn dịch tốt để học tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhthuy1205 Xem bài viết
    Sữa bột pha sẵn Nan Optipro 4 dành cho bé từ 2-6 tuổi nha mẹ nó ơi. Độ tuổi này thì sữa là dinh dưỡng không thể thiếu. Giai đoạn vàng để bổ sung dưỡng chất để con phát triển toàn diện nhất.
    2 tuổi là uống NAN Optipro 4 được rồi. Sữa này được cái có vị ngọt mát chứ không ngọt gắt nên bọn trẻ thích lắm. Nhà mình chọn loại này cho con uống vì sợ uống sữa có đường dễ gây béo phì, mắc các bệnh về sau nguy hiểm các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhthuy1205 Xem bài viết
    Sữa bột pha sẵn Nan Optipro 4 dành cho bé từ 2-6 tuổi nha mẹ nó ơi. Độ tuổi này thì sữa là dinh dưỡng không thể thiếu. Giai đoạn vàng để bổ sung dưỡng chất để con phát triển toàn diện nhất.
    Có từng độ tuổi để con phát triển thể chất và trí não một cách toàn diện, trong đó độ tuổi 2-6 được gọi là giai đoạn vàng mẹ nó nhỉ? Lúc này phải chú ý đến việc cung cấp dinh dưỡng cho con sao cho đầy đủ và cân đối nhất. Bữa ăn ở trường và trong gia đình phải được chăm chút thật ngon và thật bổ dưỡng. Nhớ cho con chơi thêm ngoài trời và uống sữa nữa nha các mẹ.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuỳ mẹ nó vậy! Con mình thì thích có món nọ món kia mang theo đi học để ăn nên mình cứ cho con mang theo những thứ con thích, với điều kiện là con phải uống chỗ sữa mang theo kia. Con mình luôn tuân thủ đúng luật do hai mẹ con đề ra. Ăn hoa quả cũng là cách bổ sung vitamin C và chất xơ nữa đó mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà các mẹ về nhà có kể chuyện trường, chuyện lớp cho các mẹ không? Mình thấy con nhà hàng xóm kể đủ thứ rằng ở lớp cô dạy gì, con học thế nào, con ăn gì, chơi với các bạn ra làm sao ... còn con nhà mình ứ kể gì hết. Hỏi đến thì nói qua quýt "con mệt, con muốn ngủ". Sao kỳ vậy ta?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Con các mẹ ăn sáng ở trường hay ở nhà? Con nhà mình ăn ở nhà 2 bữa sáng và tối, bữa trưa ăn ở trường nè. Mình cứ lo con ăn uống thiếu chất thôi. Các mẹ thường nấu gì cho con thế? Mình chỉ quay quay các món đơn giản như xôi ruốc, cơm chiên với trứng, mì tôm nấu cùng xúc xích chẳng hạn ... Tối thì con cũng mệt nên ăn uống chẳng nhiều lắm đâu. Mình lo quá.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_189 Xem bài viết
    Có từng độ tuổi để con phát triển thể chất và trí não một cách toàn diện, trong đó độ tuổi 2-6 được gọi là giai đoạn vàng mẹ nó nhỉ? Lúc này phải chú ý đến việc cung cấp dinh dưỡng cho con sao cho đầy đủ và cân đối nhất. Bữa ăn ở trường và trong gia đình phải được chăm chút thật ngon và thật bổ dưỡng. Nhớ cho con chơi thêm ngoài trời và uống sữa nữa nha các mẹ.
    Nói thì dễ rồi, quan trọng là làm thế nào con chịu ăn những món đa dạng mới mong con hấp thu các chất dinh dưỡng để con phát triển tốt cả thể chất và trí tuệ nha mẹ nó. Ở trường lên thực đơn thế nào, các con ăn uống sao mình đâu có biết đâu. Về nhà thì may ra. Nhưng mà đâu có giữ rịt con ở nhà hoài được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà em nghỉ hè thả ga xong giờ đi học lại uể oải như gì. Ngày nào em cũng phải hò dậy chứ chả được tự giác bao giờ. Đi học về cứ như bong bóng xì hơi. Con kêu chỉ mong hè dài mãi. Các mẹ bày cho em với không em xì chét mất thôi!
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ chơi con được ra sân chơi thì con cầm theo hộp sữa uống nhanh gọn lẹ mà lại không lo con ăn uống linh tinh, nói theo giọng nhà đài là khỏi lo lắng an toàn vệ sinh thực phẩm bạn nhỉ? Nghĩ như bạn cũng được.
    Uống sữa đều đặn cung cấp cho cơ thể chất béo và canxi. Riêng sữa NAN Optipro 4 cung cấp tới 40% nhu cầu đạm trong 1 ngày của cơ thể nếu mỗi ngày con uống 2 hộp. Ngoài chất đạm ra, sữa này còn cung cấp nhiều dưỡng chất khác nữa và dùng trong hoàn cảnh nào cũng tiện hết. Mình uống thử sữa của con thấy vị ngọt mát. Mình có tìm hiểu thì được biết đó là đường sữa tự nhiên lactose chứ không phải là đường mía. Vậy thì không lo con bị sâu răng đâu há các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Tuỳ mẹ nó vậy! Con mình thì thích có món nọ món kia mang theo đi học để ăn nên mình cứ cho con mang theo những thứ con thích, với điều kiện là con phải uống chỗ sữa mang theo kia. Con mình luôn tuân thủ đúng luật do hai mẹ con đề ra. Ăn hoa quả cũng là cách bổ sung vitamin C và chất xơ nữa đó mẹ nó.
    Mẹ nó mang gì để em học theo ạ? Nhà em hay có bưởi, cam quýt, chuối, táo và nho. Mà con em kén ăn lắm, dỗ mãi thôi. Con chỉ thích cà rốt, cà chua bi, dưa leo … Ăn như sóc vậy đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Con các mẹ ăn sáng ở trường hay ở nhà? Con nhà mình ăn ở nhà 2 bữa sáng và tối, bữa trưa ăn ở trường nè. Mình cứ lo con ăn uống thiếu chất thôi. Các mẹ thường nấu gì cho con thế? Mình chỉ quay quay các món đơn giản như xôi ruốc, cơm chiên với trứng, mì tôm nấu cùng xúc xích chẳng hạn ... Tối thì con cũng mệt nên ăn uống chẳng nhiều lắm đâu. Mình lo quá.
    Có nhiều món có thể chuẩn bị từ hôm trước để sáng hôm sau hâm nóng lại là ăn được mà mẹ nó. Ví dụ như nhà em sẽ xoay vòng các món bánh cuốn (mua sẵn) ăn với chả, rau giá và nước mắm chua ngọt. Em hầm nồi xương với củ hành tây thật thơm để ăn nui, bánh canh, hủ tíu ... hay em gói hoành thánh và luộc chín cất ngăn mát đến sáng chan nước dùng nóng là có được món nữa rồi. Phở hay bún, miến cũng làm xong từ tối, đến sáng cả nhà ăn cùng nhau thôi. Chịu khó tí cho con đủ chất ạ.
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 490 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu em vốn ăn uống khó khăn lắm nên còi dí dị. Từ dạo chuyển sang uống sữa NAN Optipro 4 như các mẹ đang đề cập tới tự nhiên ăn thun thút. Trộm vía dễ sợ. Sữa này hỗ trợ hệ vi sinh vật đường ruột hoạt động mạnh mẽ nên các chất dinh dưỡng nạp vào được hấp thu tối đa. Thằng bé trông khác hẳn, lanh lợi lắm chứ không ỉu xìu như trước kia. Nhà em vui lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó mang gì để em học theo ạ? Nhà em hay có bưởi, cam quýt, chuối, táo và nho. Mà con em kén ăn lắm, dỗ mãi thôi. Con chỉ thích cà rốt, cà chua bi, dưa leo … Ăn như sóc vậy đó.
    Mỗi đứa mỗi gu ăn uống khác nhau. Con em thích ăn bánh mặn ngọt các loại và ngũ cốc giòn giòn ăn cùng với sữa. Ngay từ nhỏ nên tập cho con có kiểu ăn uống healthy chứ đừng chiều con để con ăn đường nhiều quá dễ gây sâu răng hay ăn fastfood dễ béo phì có hại lắm á.
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy xu hướng hiện nay là sữa nhạt nhạt thôi chứ không ngọt đậm như ngày xưa nữa. Không biết mọi người có để ý thấy như vậy không và các mẹ nghĩ sao về chuyện này? Mình thấy sữa như thế dễ uống đấy chứ! Cũng hay hay.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Nấu được là tốt rồi ạ. Em thấy có nhiều nhà còn cho con cạp bánh mì hay ăn bánh bao trên đường đi học. Bụi bặm không à ăn kiểu gì em không hiểu nổi. Xưa em toàn ăn cơm xong đi học đấy cả nhà. Sáng ăn chắc bụng, thêm hộp sữa nữa là đủ no tới trưa.
    • 490 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Mình thấy xu hướng hiện nay là sữa nhạt nhạt thôi chứ không ngọt đậm như ngày xưa nữa. Không biết mọi người có để ý thấy như vậy không và các mẹ nghĩ sao về chuyện này? Mình thấy sữa như thế dễ uống đấy chứ! Cũng hay hay.
    Xu thế của thời đại đó ạ. Do gần đây bệnh tim mạch, tiểu đường nhiều quá mà toàn là do béo phì ra thôi nên kiêng được đường mía thì nên kiêng để tốt cho sức khoẻ mẹ nó ạ. Con nít mà dùng đường mía xong không đánh răng còn dễ bị sâu răng nữa đó. Em ủng hộ xu thế này.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2ndSecretKey Xem bài viết
    Cháu em vốn ăn uống khó khăn lắm nên còi dí dị. Từ dạo chuyển sang uống sữa NAN Optipro 4 như các mẹ đang đề cập tới tự nhiên ăn thun thút. Trộm vía dễ sợ. Sữa này hỗ trợ hệ vi sinh vật đường ruột hoạt động mạnh mẽ nên các chất dinh dưỡng nạp vào được hấp thu tối đa. Thằng bé trông khác hẳn, lanh lợi lắm chứ không ỉu xìu như trước kia. Nhà em vui lắm.
    Trời ơi nghe bắt ham. Em cũng mua NAN Optipro 4 về cho con em uống mới được.
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
  • Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7