TIN TÀI TRỢ.

Mẹ ba con Tô Hồng Vân chia sẻ cách đảm bảo dinh dưỡng giúp con quay lại trường tràn năng lượng và đầy hứng khởi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Đấy chính là lợi thế của Nan trong việc chăm sóc sức khỏe trẻ em trong những năm đầu đời. Chính vì vậy mà 2 bạn nhà mình uống sữa Nan từ khi lọt lòng, tuy không bụ nhưng được cái roi rói và không ốm đau khi nào, có chăng chỉ hắt hơi xổ mũi khi thay đổi thời tiết thôi. Chính vì vậy các mẹ hoàn toàn yên tâm nhé.
    Quan trọng nhất là con cứ khỏe mạnh, tăng sức để khắng, ít ốm văt, phát triển toàn diện cả về trí não lẫn thể chất. 2 hộp sữa công thức pha sẵn Nan Optipro 4 mỗi ngày bổ sung cho con thì các mẹ yên tâm về điều này rồi.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 361 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnguulonggio Xem bài viết
    Chị cho con uống cả Milo à??? Sữa này có ổn không chị??? Em thì mới trung thành Nan thôi chứ chưa dám thử sữa khác. Mà cũng hôm uống hôm không. Mà em thấy các bé học mẫu giáo hay về khoe với ba mẹ học được gì hay, cô giáo cho con học gì chơi gì, nhưng bé nhà em thì ngược lại, uể oải, hơi mệt và có vẻ không hứng thú với việc học lắm. Em đang lo quá, không biết có phải là do mình chưa bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con hay không? Có cần bổ sung thêm sữa khác nữa không nhỉ???
    Sữa Milo dành cho các bé trên 6 tuổi thôi, sữa đó nhiều năng lượng dành cho các bé lớn, chứ bé nhỏ nhà em có 4 tuổi nên chỉ có thể uống sữa công thức pha sẵn Nan Optipro 4 dành cho trẻ từ 2-6 tuổi.
    • 295 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Các mẹ lưu ý nhé: Khi đến trường, con sẽ tham gia nhiều hoạt động hơn khi ở nhà nghỉ hè. Do đó, con cần rất nhiều năng lượng và cả sức đề kháng tốt => Bé cần cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển toàn diện, đặc biệt trong đó có chất đạm. Nói về vai trò của đạm: Đạm là chất dinh dưỡng đóng vai trò quan trọng trong số 50 dưỡng chất cần thiết cho sự tăng trưởng và phát triển của trẻ. Đạm cung cấp năng lượng, cấu tạo nên các tế bào, mô... giúp bé phát triển thể chất, kích thước cơ thể, quá trình phát triển trí não. Dưỡng chất này là thành phần cấu tạo nên các kháng thể để cơ thể chống lại yếu tố gây bệnh, tăng cường đáp ứng miễn dịch của trẻ, tăng sức đề kháng, hình thành nên các loại enzym và chất xúc tác sinh học giúp tiêu hóa và hấp thu tốt.
    Em nghe nhiều mẹ khen sữa Nan Optipro 4 dạng pha sẵn này có chứa nhiều chất đạm lắm, chỉ cần bổ sung 2 hộp mỗi ngày là đã cung cấp đến 40% lượng đạm cần thiết mỗi ngày rồi. Đạm là chất rất quan trọng cho sự phát triển của bé.
    • 744 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi halong011980 Xem bài viết
    Con em đi học thì ăn bán trú ở trường, có ngày trường cho ăn đúng món con thích thì con ăn rất nhiều, có ngày không phải món con thích hay mãi nói chuyện với bạn bè thì con ăn rất ít... vì thế em đang rất lo. Các mẹ có cách nào bổ sung dinh dưỡng khi con ở trường và ở nhà không ạ???
    Mình khuyên mẹ nên bổ sụng thêm cho con 2 hộp sữa pha sẵn Nan Optipro 4 để con uông thêm ở trường nha, trước mình cũng có lo lắng như mẹ nó vậy, sau này nhờ bổ sung sữa Nan Optipro 4 cho con mà con được bổ sung đủ dưỡng chất ngay cả khi ở trường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Có chứ, chị không chung thủy 1 loại nào cả. Chỉ khi các bạn í còn đang trong thời kỳ ăn dặm thì chị chỉ dùng Nan vì Nan mát, ngọt thanh. Chứ khi đi học là chị đan xen rồi. Mới đây Nan ra dòng sản phẩm mới là sữa pha sẵn thì chị lại mua cho con dùng tiếp, nhưng vì đang dùng Milo rồi nên muốn đổi thì phải từ từ cho các bạn í quen dần lại vị của Nan đi đã.
    Em cũng đã mua thử cho con uống rồi, sữa có vị ngọt thanh mát vì thành phần chứa 100% đường lactose chứ không bị ngọt đường, thơm ngon, dễ uống, bé nhà em thích lắm. Các mẹ chưa cho con uống thử sữa này thì có thể đăng ký nhận mẫu thử ở đây nha https://www.nestlemomandme.vn/vi/nha...RTD%20G2%20BTS
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaonam1109 Xem bài viết
    Em cũng đã mua thử cho con uống rồi, sữa có vị ngọt thanh mát vì thành phần chứa 100% đường lactose chứ không bị ngọt đường, thơm ngon, dễ uống, bé nhà em thích lắm. Các mẹ chưa cho con uống thử sữa này thì có thể đăng ký nhận mẫu thử ở đây nha https://www.nestlemomandme.vn/vi/nha...RTD%20G2%20BTS
    NAN Optipro 4 có dạng sữa bột và sữa pha sẵn, xét về dinh dưỡng thì cả hai đều như nhau, không phải sữa pha sẵn ít dinh dưỡng hơn sữa bột, xét về sự tiện lợi thì sữa pha sẵn tiện hơn nhiều vì sản phẩm nhỏ gọn, không cần lích kích pha chế, được thiết kế với liều lượng đủ dùng cho con, mỗi ngày chỉ cần cho bé uống 2 hộp là xong, sữa sẽ cung cấp đến 40% nhu cầu đạm cần thiết cũng như đủ chuẩn bổ sung thêm dinh dưỡng cho trẻ cả ngày dài. Thế nên mẹ nào chưa đăng ký nhận mẫu thử thì đăng ký đi nhé
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đó em, sữa Milo là giành cho các bạn 6 tuổi trở lên mà, nhà chị có 2 bạn đang đi học, bạn bé thì mới vào lớp 1 nên riêng bạn í là sáng ăn sáng xong là uống 1 hộp Nan Op4, 2 hộp Milo đút cặp, và tối trước khi đi ngủ 1 hộp Nan Op4 nữa, ngoài 4 hộp chính vậy thì các bạn nhà chị thích uống sữa lúc nào thì uống. Cơ mà đôi khi bạn lớn cũng vẫn lấy sữa Nan của em uống đấy, kêu ngon hơn ít ngọt hơn Milo.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhthuy1205 Xem bài viết
    Sữa Milo dành cho các bé trên 6 tuổi thôi, sữa đó nhiều năng lượng dành cho các bé lớn, chứ bé nhỏ nhà em có 4 tuổi nên chỉ có thể uống sữa công thức pha sẵn Nan Optipro 4 dành cho trẻ từ 2-6 tuổi.
    Cuộc sống của đời tôi

• 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hết hè rồi. Các con quay lại trường học rồi. Thói quen sinh hoạt trong hè cũng thay đổi ít nhiều.

Hè nhà các mẹ thế nào? Giờ các con đã đi học ổn hết chưa? Kể cho nhà mình nghe với!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Hai đứa nhóc nhà mình đã đi học được lâu lâu rồi á. Hè này mình cho con chơi thoả thích luôn. Không học thêm học nếm gì hết. Tất cả thời gian dành cho đọc sách, du lịch, thể thao. Mình dạy con cách sơ chế thực phẩm và tập cho con nấu những món ăn đơn giản. Qua đó cũng giúp con nhận biết các loại thực phẩm chứa chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể là như thế nào và ăn uống sao cho đủ chất để học tốt và chơi tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhóc nhà mình cũng dậy từ 6h sáng. Lúc đầu con ngái ngủ trông thương lắm, nhưng tối mình cho con đi ngủ lúc 9h sau khi đã chuẩn bị đâu vào đó hết rồi thì con dậy một cách vui vẻ lắm. Mình dậy sớm hơn một tí để nấu thức ăn sáng cho cả nhà. Sau đó con đến trường và hai vợ chồng mình đi làm đến chiều mới lại được gặp nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hâm mộ mẹ Vịt này ghê luôn nha. Mẹ ấy rèn con đâu ra đó. Mặc dù mình lớn tuổi hơn mẹ ấy nhưng những kinh nghiệm mẹ ấy chia sẻ tốt quá nên mình cắp cặp theo học dài dài. Các mẹ có thấy vậy không nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Đúng đó em, sữa Milo là giành cho các bạn 6 tuổi trở lên mà, nhà chị có 2 bạn đang đi học, bạn bé thì mới vào lớp 1 nên riêng bạn í là sáng ăn sáng xong là uống 1 hộp Nan Op4, 2 hộp Milo đút cặp, và tối trước khi đi ngủ 1 hộp Nan Op4 nữa, ngoài 4 hộp chính vậy thì các bạn nhà chị thích uống sữa lúc nào thì uống. Cơ mà đôi khi bạn lớn cũng vẫn lấy sữa Nan của em uống đấy, kêu ngon hơn ít ngọt hơn Milo.
    Mỗi ngày bạn nhà mẹ nó uống 4 hộp sữa luôn hả? Con mình cũng nghiện sữa, mà mình chưa đếm coi con uống mấy hộp trong ngày. Con ăn sáng ở nhà và uống 1 hộp trên đường đến trường. Còn lại mình cho mang sữa theo để con thích uống lúc nào thì uống. Nói vậy chứ con cũng biết uống lúc giờ chơi và bữa xế chứ không lôi ra uống ngay trước giờ ăn đâu.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hành trang các mẹ cho con mang theo khi đến trường là gì? Mình cho con được tự phép chọn. Lúc con ăn sáng thì mình bỏ vô hộp nhỏ cho con mang theo cùng 1 cái nĩa nhỏ. Có khi là táo, chuối, nhãn đã bóc vỏ bỏ hạt, dâu cắt miếng, nho hay cherry. Mình cho con vài cái bánh nhỏ để con ăn với bạn cho vui nữa. Sữa là thứ không thể thiếu rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Nhóc nhà mình cũng dậy từ 6h sáng. Lúc đầu con ngái ngủ trông thương lắm, nhưng tối mình cho con đi ngủ lúc 9h sau khi đã chuẩn bị đâu vào đó hết rồi thì con dậy một cách vui vẻ lắm. Mình dậy sớm hơn một tí để nấu thức ăn sáng cho cả nhà. Sau đó con đến trường và hai vợ chồng mình đi làm đến chiều mới lại được gặp nhau.
    Cho con ngủ đủ giấc, buổi trưa ngủ ở trường nữa là con sẽ cảm thấy khoẻ khoắn và vui vẻ khi thức dậy thôi. Mình là người lớn cũng phải làm gương, buổi tối đến giờ ngủ là tắt hết đèn và điện thoại đi để ngủ cùng con. Muốn vậy thì phải thu xếp việc nhà gọn gàng đâu ra đó hết.
    • 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Hành trang các mẹ cho con mang theo khi đến trường là gì? Mình cho con được tự phép chọn. Lúc con ăn sáng thì mình bỏ vô hộp nhỏ cho con mang theo cùng 1 cái nĩa nhỏ. Có khi là táo, chuối, nhãn đã bóc vỏ bỏ hạt, dâu cắt miếng, nho hay cherry. Mình cho con vài cái bánh nhỏ để con ăn với bạn cho vui nữa. Sữa là thứ không thể thiếu rồi.
    Nhà mình chỉ có sữa thôi, còn những thứ khác mình cho ăn ở nhà hết. Lích kích sách vở rồi lại còn hộp nọ hộp kia sợ các con vứt lung tung bầy bừa ra lớp lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    NAN Optipro 4 có dạng sữa bột và sữa pha sẵn, xét về dinh dưỡng thì cả hai đều như nhau, không phải sữa pha sẵn ít dinh dưỡng hơn sữa bột, xét về sự tiện lợi thì sữa pha sẵn tiện hơn nhiều vì sản phẩm nhỏ gọn, không cần lích kích pha chế, được thiết kế với liều lượng đủ dùng cho con, mỗi ngày chỉ cần cho bé uống 2 hộp là xong, sữa sẽ cung cấp đến 40% nhu cầu đạm cần thiết cũng như đủ chuẩn bổ sung thêm dinh dưỡng cho trẻ cả ngày dài. Thế nên mẹ nào chưa đăng ký nhận mẫu thử thì đăng ký đi nhé
    Mình thích sữa pha sẵn để con vác đi học hay đi chơi đều tiện. Ở nhà con mình cũng uống NAN Optipro 4. Tối con thích con có thể tự pha sữa để uống cho ấm bụng và ngủ một giấc ngon lành, còn đi học là mang sữa hộp đi thôi. Cắm ống hút vô là uống được rồi. Cái link đăng ký mẫu thử là đây ha mẹ nó, để mình hú đồng bọn vô làm liền nè. https://www.nestlemomandme.vn/vi/nha...RTD%20G2%20BTS
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnguulonggio Xem bài viết
    Nhà mình chỉ có sữa thôi, còn những thứ khác mình cho ăn ở nhà hết. Lích kích sách vở rồi lại còn hộp nọ hộp kia sợ các con vứt lung tung bầy bừa ra lớp lắm.
    Bạn biết không, mình vào đón con và thấy ánh mắt con thèm thuồng nhìn các bạn xung quanh ăn uống là mình đau lòng lắm. Nên cuối tuần mình cho con đi siêu thị và mua những thứ con thích mang theo đi học để ăn cùng các bạn cho vui. Cho vào cái hộp be bé có nắp đậy chẳng sao đâu mẹ ạ. Thêm hộp sữa nữa nhé!
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    NAN Optipro 4 có dạng sữa bột và sữa pha sẵn, xét về dinh dưỡng thì cả hai đều như nhau, không phải sữa pha sẵn ít dinh dưỡng hơn sữa bột, xét về sự tiện lợi thì sữa pha sẵn tiện hơn nhiều vì sản phẩm nhỏ gọn, không cần lích kích pha chế, được thiết kế với liều lượng đủ dùng cho con, mỗi ngày chỉ cần cho bé uống 2 hộp là xong, sữa sẽ cung cấp đến 40% nhu cầu đạm cần thiết cũng như đủ chuẩn bổ sung thêm dinh dưỡng cho trẻ cả ngày dài.
    Thế nên giờ các mẹ chúng mình nhàn rồiiiii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Mình thích sữa pha sẵn để con vác đi học hay đi chơi đều tiện. Ở nhà con mình cũng uống NAN Optipro 4. Tối con thích con có thể tự pha sữa để uống cho ấm bụng và ngủ một giấc ngon lành, còn đi học là mang sữa hộp đi thôi. Cắm ống hút vô là uống được rồi. Cái link đăng ký mẫu thử là đây ha mẹ nó, để mình hú đồng bọn vô làm liền nè. https://www.nestlemomandme.vn/vi/nha...RTD%20G2%20BTS
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lớp con mình cô cũng không cho mang đồ ăn đến lớp đâu, bởi nhiều bạn ăn uống xong dây bẩn ra quần áo mặt mũi, thế nên chỉ được mang sữa đi uống thôi. Mà phải là sữa hộp có ống hút chứ không được mang sữa túi sữa chai. Và căn bản các bạn nhà mình cũng chỉ có nhu cầu uống sữa vào giờ ra chơi chứ cũng không có nhu cầu ăn uống giữa bữa như vậy nên mình cũng không có chuẩn bị những thứ đó cho con.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Bạn biết không, mình vào đón con và thấy ánh mắt con thèm thuồng nhìn các bạn xung quanh ăn uống là mình đau lòng lắm. Nên cuối tuần mình cho con đi siêu thị và mua những thứ con thích mang theo đi học để ăn cùng các bạn cho vui. Cho vào cái hộp be bé có nắp đậy chẳng sao đâu mẹ ạ. Thêm hộp sữa nữa nhé!
    Cuộc sống của đời tôi

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lớp con mình cô cũng không cho mang đồ ăn đến lớp đâu, bởi nhiều bạn ăn uống xong dây bẩn ra quần áo mặt mũi, thế nên chỉ được mang sữa đi uống thôi. Mà phải là sữa hộp có ống hút chứ không được mang sữa túi sữa chai. Và căn bản các bạn nhà mình cũng chỉ có nhu cầu uống sữa vào giờ ra chơi chứ cũng không có nhu cầu ăn uống giữa bữa như vậy nên mình cũng không có chuẩn bị những thứ đó cho con.
    Giờ chơi con được ra sân chơi thì con cầm theo hộp sữa uống nhanh gọn lẹ mà lại không lo con ăn uống linh tinh, nói theo giọng nhà đài là khỏi lo lắng an toàn vệ sinh thực phẩm bạn nhỉ? Nghĩ như bạn cũng được.
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7