TIN TÀI TRỢ.

Mẹ ba con Tô Hồng Vân chia sẻ cách đảm bảo dinh dưỡng giúp con quay lại trường tràn năng lượng và đầy hứng khởi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.1K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 361 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Theo khuyến cáo là dành cho trẻ 4 tuổi trở lên đấy. Được cái sữa này vị cũng thanh mát nên chuyển sữa cho bé cũng dễ, các bé thích nghi nhanh lắm.
    Sữa bột pha sẵn Nan Optipro 4 dành cho bé từ 2-6 tuổi nha mẹ nó ơi. Độ tuổi này thì sữa là dinh dưỡng không thể thiếu. Giai đoạn vàng để bổ sung dưỡng chất để con phát triển toàn diện nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 744 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Nên bổ sung thêm sữa bột pha sẵn Optipro cho bé nha mẹ, thực ra thì bé uống sữa bột cũng được nhưng mình thấy sữa bột pha sẵn tiện hơn rất nhiều đấy, thành phần thì như nhau, mỗi ngày bổ sung cho con 2 hộp để con phát tiển khỏe mạnh
    Cho con uống sữa hộp pha sẵn Nan Optipro 4 thì đầy đủ dưỡng chất mẹ khỏi lo rồi. 2 hộp Nan mỗi ngày sẽ cũng cấp 40% lượng đạm cần thiết mỗi ngày nha các mẹ, còn lại sẽ bổ sung qua các món ăn khác, sữa này rất tiện cho con uống ở trường.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 295 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Sữa Nan Optipro 4 dạng pha sẵn này có dễ dàng tìm mua không các mẹ? Giá bao nhiêu 1 hộp vậy ạ? E cũng phải mua cho con để cung cấp thêm dưỡng chất cho con khi ở trường.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi thế à mẹ nó, mình thấy số 4 nên cứ nghĩ dành cho trẻ từ 4 tuổi trở lên đấy. Hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhthuy1205 Xem bài viết
    Sữa bột pha sẵn Nan Optipro 4 dành cho bé từ 2-6 tuổi nha mẹ nó ơi. Độ tuổi này thì sữa là dinh dưỡng không thể thiếu. Giai đoạn vàng để bổ sung dưỡng chất để con phát triển toàn diện nhất.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá dao động từ 14.000 - 15.000đ/1 hộp mẹ nó nhé. Nếu mua ở đại lý có khi rẻ hơn chút đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mepun2501 Xem bài viết
    Sữa Nan Optipro 4 dạng pha sẵn này có dễ dàng tìm mua không các mẹ? Giá bao nhiêu 1 hộp vậy ạ? E cũng phải mua cho con để cung cấp thêm dưỡng chất cho con khi ở trường.
    Cuộc sống của đời tôi

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đường sữa tự nhiên thì nó chỉ ngọt thanh mát thôi chứ không ngọt gắt mẹ nó ơi. Nên yên tâm dùng cho con nhé
    Sữa Nan Optipro 4 không có dùng đường mía nên có vị ngọt thanh mát từ 100% đường sữa tự nhiên thôi. Con uống sữa có dùng đường sữa tự nhiên vừa giúp con hình thành thói quen ăn uống khỏe mạnh lại vuwag ngừa được sâu răng, tốt cho hệ tiêu hóa, hỗ trợ hệ vi sinh đường ruột của con.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

À há... nhờ mẹ LittleSau giải thích thì mình mới hiểu tại sao các mẹ giờ lại chuộng những loại sữa dùng đường sữa tự nhiên thay cho vì đường mía... không biết nếu dùng đường sữa tự nhiên thì vị có bị ngọt quá như các sữa khác không ạ?
    Vậy chính ra sữa công thức pha sẵn Nan Optipro 4 lợi đủ đường các mẹ nhỉ, vừa cũng cấp dưỡng chất cần thiết cho con, tốt cho sức khỏe, đường ruột, lại tiện lợi để con bổ sung khi đi học.
    • 295 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Sữa Nan Optipro 4 không có dùng đường mía nên có vị ngọt thanh mát từ 100% đường sữa tự nhiên thôi. Con uống sữa có dùng đường sữa tự nhiên vừa giúp con hình thành thói quen ăn uống khỏe mạnh lại vuwag ngừa được sâu răng, tốt cho hệ tiêu hóa, hỗ trợ hệ vi sinh đường ruột của con.
    Ngoài lượng đạm cần thiết ra thì sữa bột pha sẵn Nan Optipro 4 này còn bổ sung cho con những dưỡng chất gì nữa ạ, em rất quan trọng dinh dưỡng cho con nên mong muốn tìm được 1 loại sữa tốt và tiện lợi cho con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhthuy1205 Xem bài viết
    Mỗi ngày chỉ cần bổ sung cho con 2 hộp sữa bột pha sẵn Nan optipro 4 là đủ dưỡng chất cho con rồi mẹ nó ạ. Với 2 hộp mỗi ngày thì con sẽ được bổ sung đến 40% nhu cầu đạm rồi, ngoài ra còn rất nhiều chất dinh dưỡng cần thiết khác cho bé nữa.
    Vậy cứ mỗi sáng bỏ balo cho con 2 hộp con trước khi đến trường để con uống trong ngày ha mẹ nó, tiện dụng ghê. tạo thói quen uống sữa cho con mình thấy cũng rất tốt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá dao động khoảng 55-60k/ vỉ 4 hộp 180ml nhé mẹ nó, có thể mua dễ dàng tại các siêu thị, tạp hóa, hoặc cũng có thể mua online trên các trang TMDT như shopee, tiki, lazada, Sendo...nha.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 744 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài lượng đạm cần thiết ra thì sữa bột pha sẵn Nan Optipro 4 này còn bổ sung cho con những dưỡng chất gì nữa ạ, em rất quan trọng dinh dưỡng cho con nên mong muốn tìm được 1 loại sữa tốt và tiện lợi cho con.
    Trong thành phần của sữa công thức pha sẵn Nan Optipro 4 ngoài đạm ra thì còn có Canxi, Vitamin D & Sắt giúp tăng cân nặng, chiều cao. Kẽm và chất xơ hỗ trợ hệ tiêu hóa, hệ miễn dịch. Omega 3 và Vitamin A tốt cho thị lực, trí não.
    • 295 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LittleSau Xem bài viết
    Trong thành phần của sữa công thức pha sẵn Nan Optipro 4 ngoài đạm ra thì còn có Canxi, Vitamin D & Sắt giúp tăng cân nặng, chiều cao. Kẽm và chất xơ hỗ trợ hệ tiêu hóa, hệ miễn dịch. Omega 3 và Vitamin A tốt cho thị lực, trí não.
    Vậy quá tốt rồi, con uống sữa này thường xuyên sẽ không còn lo con thiếu chất, phát triển toàn diện cả về trí não lẫn thể hình. Từ giờ em sẽ để 2 hộp cho con mang đi học uống mỗi ngày thôi.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy chính là lợi thế của Nan trong việc chăm sóc sức khỏe trẻ em trong những năm đầu đời. Chính vì vậy mà 2 bạn nhà mình uống sữa Nan từ khi lọt lòng, tuy không bụ nhưng được cái roi rói và không ốm đau khi nào, có chăng chỉ hắt hơi xổ mũi khi thay đổi thời tiết thôi. Chính vì vậy các mẹ hoàn toàn yên tâm nhé.
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu được thì trước khi ra khỏi cửa đi học buổi sáng thì mẹ nó cho con uống thêm 1 hộp nữa nhé. Tối về trước khi đi ngủ uống 1 hộp là 1 ngày tối thiểu con được bổ sung 800ml sữa rồi.
    Vậy quá tốt rồi, con uống sữa này thường xuyên sẽ không còn lo con thiếu chất, phát triển toàn diện cả về trí não lẫn thể hình. Từ giờ em sẽ để 2 hộp cho con mang đi học uống mỗi ngày thôi.
    Cuộc sống của đời tôi

• 194 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con em đi học thì ăn bán trú ở trường, có ngày trường cho ăn đúng món con thích thì con ăn rất nhiều, có ngày không phải món con thích hay mãi nói chuyện với bạn bè thì con ăn rất ít... vì thế em đang rất lo. Các mẹ có cách nào bổ sung dinh dưỡng khi con ở trường và ở nhà không ạ???
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con ăn no không đồng nghĩa sẽ đủ năng lượng. Vì thế bữa sáng ngoài cơm, bánh mì, xôi... thì mẹ nó cho con ăn thêm các món như bún, miến, phở... vừa ngon, vừa đảm bảo dinh dưỡng cho con. Ngoài ra mẹ nó cũng đừng quên bổ sung thêm Milo bữa sáng cho con cùng với bữa sáng và Milo Giờ ra chơi những khi con chuyển tiết hoặc giờ ra chơi, như vậy là đảm bảo đủ năng lượng căng tràn cho một ngày hoạt động của con rồil.

Trích dẫn Nguyên văn bởi halong011980 Xem bài viết
    Con em đi học thì ăn bán trú ở trường, có ngày trường cho ăn đúng món con thích thì con ăn rất nhiều, có ngày không phải món con thích hay mãi nói chuyện với bạn bè thì con ăn rất ít... vì thế em đang rất lo. Các mẹ có cách nào bổ sung dinh dưỡng khi con ở trường và ở nhà không ạ???
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ lưu ý nhé: Khi đến trường, con sẽ tham gia nhiều hoạt động hơn khi ở nhà nghỉ hè. Do đó, con cần rất nhiều năng lượng và cả sức đề kháng tốt => Bé cần cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển toàn diện, đặc biệt trong đó có chất đạm. Nói về vai trò của đạm: Đạm là chất dinh dưỡng đóng vai trò quan trọng trong số 50 dưỡng chất cần thiết cho sự tăng trưởng và phát triển của trẻ. Đạm cung cấp năng lượng, cấu tạo nên các tế bào, mô... giúp bé phát triển thể chất, kích thước cơ thể, quá trình phát triển trí não. Dưỡng chất này là thành phần cấu tạo nên các kháng thể để cơ thể chống lại yếu tố gây bệnh, tăng cường đáp ứng miễn dịch của trẻ, tăng sức đề kháng, hình thành nên các loại enzym và chất xúc tác sinh học giúp tiêu hóa và hấp thu tốt.
    Cuộc sống của đời tôi

• 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị cho con uống cả Milo à??? Sữa này có ổn không chị??? Em thì mới trung thành Nan thôi chứ chưa dám thử sữa khác. Mà cũng hôm uống hôm không. Mà em thấy các bé học mẫu giáo hay về khoe với ba mẹ học được gì hay, cô giáo cho con học gì chơi gì, nhưng bé nhà em thì ngược lại, uể oải, hơi mệt và có vẻ không hứng thú với việc học lắm. Em đang lo quá, không biết có phải là do mình chưa bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con hay không? Có cần bổ sung thêm sữa khác nữa không nhỉ???
    Con ăn no không đồng nghĩa sẽ đủ năng lượng. Vì thế bữa sáng ngoài cơm, bánh mì, xôi... thì mẹ nó cho con ăn thêm các món như bún, miến, phở... vừa ngon, vừa đảm bảo dinh dưỡng cho con. Ngoài ra mẹ nó cũng đừng quên bổ sung thêm Milo bữa sáng cho con cùng với bữa sáng và Milo Giờ ra chơi những khi con chuyển tiết hoặc giờ ra chơi, như vậy là đảm bảo đủ năng lượng căng tràn cho một ngày hoạt động của con rồil.
    • 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thế chắc do con nhà em ít ăn sáng, mà sữa cũng uống ít nên trông có vẻ không được nhanh nhẹn nhỉ. Giờ em không biết phải làm sao với bạn í đây, đau đầu lắm mỗi khi nghĩ về con.
    Các mẹ lưu ý nhé: Khi đến trường, con sẽ tham gia nhiều hoạt động hơn khi ở nhà nghỉ hè. Do đó, con cần rất nhiều năng lượng và cả sức đề kháng tốt => Bé cần cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển toàn diện, đặc biệt trong đó có chất đạm. Nói về vai trò của đạm: Đạm là chất dinh dưỡng đóng vai trò quan trọng trong số 50 dưỡng chất cần thiết cho sự tăng trưởng và phát triển của trẻ. Đạm cung cấp năng lượng, cấu tạo nên các tế bào, mô... giúp bé phát triển thể chất, kích thước cơ thể, quá trình phát triển trí não. Dưỡng chất này là thành phần cấu tạo nên các kháng thể để cơ thể chống lại yếu tố gây bệnh, tăng cường đáp ứng miễn dịch của trẻ, tăng sức đề kháng, hình thành nên các loại enzym và chất xúc tác sinh học giúp tiêu hóa và hấp thu tốt.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có chứ, chị không chung thủy 1 loại nào cả. Chỉ khi các bạn í còn đang trong thời kỳ ăn dặm thì chị chỉ dùng Nan vì Nan mát, ngọt thanh. Chứ khi đi học là chị đan xen rồi. Mới đây Nan ra dòng sản phẩm mới là sữa pha sẵn thì chị lại mua cho con dùng tiếp, nhưng vì đang dùng Milo rồi nên muốn đổi thì phải từ từ cho các bạn í quen dần lại vị của Nan đi đã.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnguulonggio Xem bài viết
    Chị cho con uống cả Milo à??? Sữa này có ổn không chị??? Em thì mới trung thành Nan thôi chứ chưa dám thử sữa khác. Mà cũng hôm uống hôm không. Mà em thấy các bé học mẫu giáo hay về khoe với ba mẹ học được gì hay, cô giáo cho con học gì chơi gì, nhưng bé nhà em thì ngược lại, uể oải, hơi mệt và có vẻ không hứng thú với việc học lắm. Em đang lo quá, không biết có phải là do mình chưa bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con hay không? Có cần bổ sung thêm sữa khác nữa không nhỉ???
    Cuộc sống của đời tôi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7