TIN TÀI TRỢ.

Mãi không thấy con về tử cung

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.42K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hành trình tìm con và chờ đợi con đã hơn 1 tháng rồi, thờ gian vậy mà trôi qua nhanh quá, nhớ tháng trước cứ ngủ dậy là mẹ lại banh mắt ra thử que xem có 2 vạch không cho đến lúc chậm kinh và que lên 2 vạch. Niềm vui là vậy chưa kịp bao lâu thì nỗi lo siêu âm không thấy con về tử cung, mẹ chờ đợi lo lắng biết dường nào. Rồi mọi thứ , triệu chứng buột mẹ chấp nhận và tin rằng con về càng mong manh. Ngày mai là ngày mà chỉ số HCG của mẹ sẽ đạt móc 1500. Mẹ tự hỏi sẽ ra sao nếu ngày mai siêu âm vẫn ko thấy được con. Cầu mong con về tử cung an toàn và phát triển khỏe mạnh bên cạnh mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giog mik wa. Sieu am cug chưa nhìn thấy con . Mik cug dag chờ đợi con về tử cung
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày nào e cũng lọ mọ dậy thử que, qhe trước RT 1 hôm và hôm nay là còn 2 hôm nữa là đến QKD thử que cứ chỉ lên 1 vạch đậm 1 vạch mờ như khói sương, e lại có đầy đủ dấu hiệu: buồn nôn, ợ hơi, đau đầu ti, đau lưng... hoang mang quá T.T

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tuelam18
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuelam18 Xem bài viết
    Ngày nào e cũng lọ mọ dậy thử que, qhe trước RT 1 hôm và hôm nay là còn 2 hôm nữa là đến QKD thử que cứ chỉ lên 1 vạch đậm 1 vạch mờ như khói sương, e lại có đầy đủ dấu hiệu: buồn nôn, ợ hơi, đau đầu ti, đau lưng... hoang mang quá T.T

Hok sao đâu em, cứ yên tâm tịnh dưỡng, tinh thần lạc quan lên nhé. Chúc em có 1 thai kỳ khỏe manh nha. Lúc chị có vạch tinh thần hok đc tốt cứ lo lắng mất ăn mất ngủ điều đó cũng ko tốt. Giờ chị đang chích mtx để điều trị. Mong là giữ đc tai vòi còn lại. 🙂
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ohaio2016 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuelam18 Xem bài viết

Hok sao đâu em, cứ yên tâm tịnh dưỡng, tinh thần lạc quan lên nhé. Chúc em có 1 thai kỳ khỏe manh nha. Lúc chị có vạch tinh thần hok đc tốt cứ lo lắng mất ăn mất ngủ điều đó cũng ko tốt. Giờ chị đang chích mtx để điều trị. Mong là giữ đc tai vòi còn lại. 🙂
    2 vạch mà 1 đậm 1 mờ vậy là có rồi đó em. Em để chậm khoảng 7-10 ngày hẵng đi siêu âm nha, siêu âm sớm, hok thấy bsi lại chẩn đoán tntc lại ảnh hưởng tinh thần ko tốt cho mẹ bầu và thai nhi. Rút kinh nghiệm từ chị đó. Đau ngực tùy vào lg hcg trong cơ thể minh đó em, khi hcg tăng cao thì ngực mih sẽ căng cứng và đau nhức ngực. Khi lg hcg thấp thì moh cũng đau ít thôi.
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ximuoi299 Xem bài viết
    Giog mik wa. Sieu am cug chưa nhìn thấy con . Mik cug dag chờ đợi con về tử cung
    Ban sao rồi hôm nay siêu âm thấy bé chưa bạn. Đừng lo qua nha. Thật ra nằm ngoài hay trong thường tuần 5 sẽ xuất hiện đó bạn. Khi lg hcg trong máu từ 1000 đến 1500 là thai bắt đầu xuất hiện. Chúc bạn có 1 thai kỳ khỏe mạnh nha
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị sao rồi ạ?
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SmileTNTN Xem bài viết
    Chị sao rồi ạ?
    Nay chị đang đi tái khám, để xem lượng hcg trong máu có giảm không, chị đang điều trị nội chích MTX. Em có tin vui chưa.
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ohaio2016 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SmileTNTN Xem bài viết
    Chị sao rồi ạ?
    Nay chị đang đi tái khám, để xem lượng hcg trong máu có giảm không, chị đang điều trị nội chích MTX. Em có tin vui chưa.
    E được 6 tuần rồi chị ạ, hôm trước đi siêu âm mà có phôi 2,3mm nhưng chưa có tim thai. Em đang đợi vài ngày nữa đi siêu âm lại đây ạ, cũng hơi lo chị ơi!!
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình hình thế nào rồi b ơi.