TIN TÀI TRỢ.

Lý do vì sao mẹ nên dùng sữa mát Nhật Bản Wakodo NutiFood cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.67K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,719 Bài viết

• 4,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Mình có cho con uống wakodo nutifood thấy bớt táo hẳn đó mẹ, mới uống được 2 tuần thôi mà thấy bớt táo bón hẳn so với sữa trước đây.
    Vậy à, trước giờ mình cho bé uống sữa ngoại, chưa dùng hàng Nhật.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Vậy à, trước giờ mình cho bé uống sữa ngoại, chưa dùng hàng Nhật.
    Đây cũng là sữa ngoại, nhập nguyên lon Nhật Bản đấy bạn ạ. Ngoại thì có nhiều loại, mẹ phải lưu ý tìm dòng nào phù hợp có công thức hợp với con thì con mới phát triển được
    • 2,719 Bài viết

• 4,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây cũng là sữa ngoại, nhập nguyên lon Nhật Bản đấy bạn ạ. Ngoại thì có nhiều loại, mẹ phải lưu ý tìm dòng nào phù hợp có công thức hợp với con thì con mới phát triển được
    Trước h cứ nghĩ sữa ngoại là tốt là hợp nên cứ oder một lần 2-3 hộp về cho con uống mà con bị táo quá trời, đi khám thì bác sĩ lắc đầu và nạt cho một trận luôn ấy (
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ, bé nhà em bị táo nhưng em không biết làm sao, đã đổi sữa các kiểu rồi mà em vẫn thấy không ổn ạ.
    Em nên chuyển qua dùng thử Wakodo NutiFood nhập khẩu từ Nhật xem sao. Sữa Wakodo kết hợp với bên Nutifood tư vấn cho ra dòng sữa này hợp với bé Việt mình đấy
    • 2,719 Bài viết

• 4,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Em nên chuyển qua dùng thử Wakodo NutiFood nhập khẩu từ Nhật xem sao. Sữa Wakodo kết hợp với bên Nutifood tư vấn cho ra dòng sữa này hợp với bé Việt mình đấy
    Vậy à chị, trước giờ em không biết gì về sữa này luôn đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy à chị, trước giờ em không biết gì về sữa này luôn đấy
    Em cứ tìm hiểu đi, sữa Wakodo bổ sung các sản phẩm giàu chất xơ GOS, các sản phẩm có thành phần dinh dưỡng như sữa tự nhiên nên sẽ giúp đường ruột bé tốt hơn chống táo bón đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 762 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cứ tìm hiểu đi, sữa Wakodo bổ sung các sản phẩm giàu chất xơ GOS, các sản phẩm có thành phần dinh dưỡng như sữa tự nhiên nên sẽ giúp đường ruột bé tốt hơn chống táo bón đấy
    Em có so sánh thấy hàm lượng Beta-lactoglobulin của Wakodo NutiFood thấp nhất trong tất cả các dòng sữa nhập, cao cấp hiện nay đấy các mẹ ạ..đúng dùng hàng Nhật yêu tâm chất lượng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_susu Xem bài viết
    Em có so sánh thấy hàm lượng Beta-lactoglobulin của Wakodo NutiFood thấp nhất trong tất cả các dòng sữa nhập, cao cấp hiện nay đấy các mẹ ạ..đúng dùng hàng Nhật yêu tâm chất lượng
    Công nghệ Nhật , chất lượng Nhật này thì mẹ Việt an tâm chất lượng..nhưng nhớ là phài mua hàng có nguồn gốc rõ ràng nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 762 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nghệ Nhật , chất lượng Nhật này thì mẹ Việt an tâm chất lượng..nhưng nhớ là phài mua hàng có nguồn gốc rõ ràng nhá
    Hôm bữa em cũng thấy mấy người mua hàng Nhật giả kém chất lượng, nguy hại sức khỏe của bé ..các mẹ lưu ý nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hàng Nhật nào giờ có tiếng chất lượng. wakodo cũng là thương hiệu Nhật Bản được các mẹ nhật bản tin dùng hơn trăm năm nay mà
    • 837 Bài viết

• 2,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm bữa em cũng thấy mấy người mua hàng Nhật giả kém chất lượng, nguy hại sức khỏe của bé ..các mẹ lưu ý nhé
    Nào giờ em chưa nghe nói hàng Nhật chính gốc kém chất lượng bao giờ…chỉ có nhiều mẹ sơ ý không tìm hiểu kỹ nguồn gốc xuất xứ, bị bọn bán hàng giả nó lừa thôi
    \
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 762 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Nào giờ em chưa nghe nói hàng Nhật chính gốc kém chất lượng bao giờ…chỉ có nhiều mẹ sơ ý không tìm hiểu kỹ nguồn gốc xuất xứ, bị bọn bán hàng giả nó lừa thôi
    Mẹ nói đúng đấy, con nhà mình cũng hợp sữa này thích uống lắm. Chém miệng từ khi uống cứng cáp hẳn ra
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nói đúng đấy, con nhà mình cũng hợp sữa này thích uống lắm. Chém miệng từ khi uống cứng cáp hẳn ra
    Công chúa nhà m cũng vậy, vị sữa ngọt nhẹ mà sữa mát nữa nên con uống rất ngon. Chém miệng là cứ phát triển đều mà k bị ốm vặt như trc nữa
    • 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có cho con uống wakodo nutifood thấy bớt táo hẳn đó mẹ, mới uống được 2 tuần thôi mà thấy bớt táo bón hẳn so với sữa trước đây.
    Bé nhà mình khám sức khỏe thuộc mức bình thường, nhưng sao mình vẫn thấy ốm các mẹ ạ..dùng sữa này tăng cân không ạ
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Bé nhà mình khám sức khỏe thuộc mức bình thường, nhưng sao mình vẫn thấy ốm các mẹ ạ..dùng sữa này tăng cân không ạ
    Con mình dùng được 2 tháng hơn, cân cao gì cũng tăng hết. Bác sĩ nói quan trọng là hệ tiêu hóa con tốt, thì sẽ hấp thu tốt sẽ tăng cân thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Con mình dùng được 2 tháng hơn, cân cao gì cũng tăng hết. Bác sĩ nói quan trọng là hệ tiêu hóa con tốt, thì sẽ hấp thu tốt sẽ tăng cân thôi
    Đúng mẹ ạ, người Nhật người ta qua trọng hệ tiêu hóa của con hàng đầu, tiêu hóa khỏe là tự động ăn ngon, ngủ ngon. Tăng cân, chiều cao đến vèo vèo ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 762 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng mẹ ạ, người Nhật người ta qua trọng hệ tiêu hóa của con hàng đầu, tiêu hóa khỏe là tự động ăn ngon, ngủ ngon. Tăng cân, chiều cao đến vèo vèo ấy
    Em thấy thành phần công thức bổ sung nhiều DHA và các vitamin, khoáng giúp tăng cân tăng chiều cao ấy
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy thành phần công thức bổ sung nhiều DHA và các vitamin, khoáng giúp tăng cân tăng chiều cao ấy
    Nói chung sữa nào cũng quảng cáo tăng cân, tăng chiều cao nhưng quan trọng sữa đó phải phù hợp với con thì mới là tốt mẹ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình áp dụng phương pháp chăm con kiểu Nhật, họ không chú trọng tăng cân đâu nhé mẹ, quan trọng con oha1t triển đều đặn toàn diện là chuẩn rồi ạ
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình áp dụng phương pháp chăm con kiểu Nhật, họ không chú trọng tăng cân đâu nhé mẹ, quan trọng con oha1t triển đều đặn toàn diện là chuẩn rồi ạ
    Nhiều mẹ Việt cứ thích con mập, sau này béo phì ra lại khổ con chứ có sung sướng gì. Đạt chuẩn là được rồi